Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Quan hệ có dùng bao su sợ lây nhiễm từ Grap giường???.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Quan hệ có dùng bao su sợ lây nhiễm từ Grap giường???.

Mong các a chị tư vấn dùm t/h của e. Vì e rất hoang mang và lo lắng.
    Khoảng 13h chiều hôm qua, e vô KS với GMD. Sau đó e cởi đồ (quần áo) và để lên tráp ở đầu giường. E quan hệ an toàn với GMD. Sau đó tắm rửa và ra khỏi Ks lúc 16h. Vấn đề e lo lắng ở đây là, lỡ may cái tráp ở đầu giường mà e để quần áo lên ấy, nếu người vô trước đó để BCS hoặc đồ lót có dịch HIV vào, sau đó e để áo vào đúng chỗ đó rồi lại mặc về nhà. Khi về nhà (tầm 18h) thì con trai em (còn nhỏ, gần 1 tuổi, nên niêm mạc miệng rất mỏng) trong lúc em bế lại cắn vào áo em (ko may vào đúng chỗ có dịch thì sao, huhu..). E rất hoang mang lo lắng ko biết con trai em (và cả em nữa) có nguy cơ nhiễm HIV ko? Một phần vì chưa có kiến thức về H nên mong a tư vấn kỹ giúp.
    Em đọc các bài viết trên diễn đàn (về thời gian và điều kiện virus HIV sống ở mổi trường nhiệt độ bên ngoài cơ thể...) nhưng vẫn chưa hiểu rõ nắm và vẫn rất hoang mang. Vì trong t/h của e, nếu ko may mà virus HIV có dính vào áo e thì cũng đã tồn tại được 5h ngoài cơ thể cho đến khi e về nhà Kính mong các a chị tư vấn giúp!
    Trân trọng cám ơn và mong nhận được hỗ trợ tư vấn của mọi người!
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    62
    Th này không có nguy cơ với cả bạn và con bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhNgo Xem bài viết
    Khoảng 13h chiều hôm qua, e vô KS với GMD. Sau đó e cởi đồ (quần áo) và để lên tráp ở đầu giường. E quan hệ an toàn với GMD. Sau đó tắm rửa và ra khỏi Ks lúc 16h. Vấn đề e lo lắng ở đây là, lỡ may cái tráp ở đầu giường mà e để quần áo lên ấy, nếu người vô trước đó để BCS hoặc đồ lót có dịch HIV vào, sau đó e để áo vào đúng chỗ đó rồi lại mặc về nhà. Khi về nhà (tầm 18h) thì con trai em (còn nhỏ, gần 1 tuổi, nên niêm mạc miệng rất mỏng) trong lúc em bế lại cắn vào áo em (ko may vào đúng chỗ có dịch thì sao, huhu..). E rất hoang mang lo lắng ko biết con trai em (và cả em nữa) có nguy cơ nhiễm HIV ko? Một phần vì chưa có kiến thức về H nên mong a tư vấn kỹ giúp.
    Em đọc các bài viết trên diễn đàn (về thời gian và điều kiện virus HIV sống ở mổi trường nhiệt độ bên ngoài cơ thể...) nhưng vẫn chưa hiểu rõ nắm và vẫn rất hoang mang. Vì trong t/h của e, nếu ko may mà virus HIV có dính vào áo e thì cũng đã tồn tại được 5h ngoài cơ thể cho đến khi e về nhà Kính mong các a chị tư vấn giúp!
    E quan hệ an toàn với GMD. ===> No problem ,QHTD an toàn = không có nguy cơ !

nếu người vô trước đó để BCS hoặc đồ lót có dịch HIV vào, sau đó e để áo vào đúng chỗ đó rồi lại mặc về nhà. ===> HIV không lây gián tiếp như vậy , dịch HIV ở ngoài môi trường sẽ bất hoạt
    ngay lập tức không có khả năng lây nhiễm

Kể cả áo em có HIV thì : con trai em (còn nhỏ, gần 1 tuổi, nên niêm mạc miệng rất mỏng) trong lúc em bế lại cắn vào áo em ===> không có nguy cơ lây nhiễm trong việc cắn vào áo .

Tóm lại : con trai em (và cả em nữa) không có nguy cơ lây nhiễm trong trường hợp này !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    HIV không lây qua các vật trung gian như:

1. Mặc chung quần áo.
    2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
    3. Chăn Grap giường.

4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
    5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
    6. Muỗi và côn trùng cắn.
    7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng, em cám ơn các a chị đã tư vấn. Nhưng e có 1 thắc mắc là, trên diễn đàn có topic nói rằng Virus HIV có thể sống đc ngoài cơ thể đến 48h ở nhiệt độ phù hợp, vậy nhiệt độ trong KS (điều hoà ở mức 22-24 độ C) có phải nhiệt độ thích hợp ko ạ? Mà nếu virus sống đc lâu vậy thì nếu con trai e lỡ mà ngậm vào áo đúng nơi có virus (mà virus chưa chết vì tính ra mới được có 5h từ khi e vô KS đến khi về nhà) thì có thể có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
    Mong các a chị giải đáp kỹ giùm vì e chưa có nhiều kiến thức ạ!!!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Vâng, em cám ơn các a chị đã tư vấn. Nhưng e có 1 thắc mắc là, trên diễn đàn có topic nói rằng Virus HIV có thể sống đc ngoài cơ thể đến 48h ở nhiệt độ phù hợp, vậy nhiệt độ trong KS (điều hoà ở mức 22-24 độ C) có phải nhiệt độ thích hợp ko ạ? Mà nếu virus sống đc lâu vậy thì nếu con trai e lỡ mà ngậm vào áo đúng nơi có virus (mà virus chưa chết vì tính ra mới được có 5h từ khi e vô KS đến khi về nhà) thì có thể có nguy cơ lây nhiễm ko ạ?
    Mong các a chị giải đáp kỹ giùm vì e chưa có nhiều kiến thức ạ!!!

Bạn xem chủ đề này.Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng :

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Huhuhu, ko có a chị nào tư vấn giúp e nữa ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Huhuhu, ko có a chị nào tư vấn giúp e nữa ạ��������������� ��

Bạn có đọc chữ được không,sao vẫn hỏi khi đã trả lời.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Huhuhu, ko có a chị nào tư vấn giúp e nữa ạ��������������� ��
    Tóm lại là bạn không có nguy cơ , Nguy cơ khi và chỉ khi tiếp xúc trực tiếp với dịch có chứa HIV và trên cơ thể bạn ( hoặc con bạn ) có cửa ngõ để HIV xâm nhập . tức là vết thương hở .

Thứ 2 là nguy cơ HIV trên grab giường hay móc treo quần áo là bạn tưởng tượng ra thôi, chứ thực chất nếu có 1 - 2 giọt gì đó có chứa HIV ở đó thì HIV cũng đã bất hoạt không làm khả năng lây nhiễm .

Còn nếu đủ số lượng HIV làm đủ khả năng lây nhiễm + bạn và con bạn có vết thương hở thực sự thì để làm lây nhiễm

chiếc áo của bạn phải ướt sũng dịch chứa HIV và không mặc được nữa .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng, e cám ơn a Tuấn Mecsedec. E đã yên tâm hơn rồi. E quan hê an toàn (có dùng BCS đúng cách với GMD) nhưng chỉ vì e sơ suất quá nên sợ ảnh hưởng đến con. Huhu. May mà các anh chị tư vấn giúp nên e đã yên tâm hơn nhiều.
    Các anh chị cho e hỏi liệu sau 3 tháng nữa e có cần đưa con đi xét nghiệm để yên tâm hoàn toàn ko ạ???, khổ thân cháu bé mới gần 1 tuổi mà đã phải đi xét nghiệm tội quá huhuhu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Vâng, e cám ơn a Tuấn Mecsedec. E đã yên tâm hơn rồi. E quan hê an toàn (có dùng BCS đúng cách với GMD) nhưng chỉ vì e sơ suất quá nên sợ ảnh hưởng đến con. Huhu. May mà các anh chị tư vấn giúp nên e đã yên tâm hơn nhiều.
    Các anh chị cho e hỏi liệu sau 3 tháng nữa e có cần đưa con đi xét nghiệm để yên tâm hoàn toàn ko ạ???, khổ thân cháu bé mới gần 1 tuổi mà đã phải đi xét nghiệm tội quá huhuhu
    Bạn được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy theo bạn cần đi xét nghiệm hay không thì hỏi chính bạn và tâm lý của bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cám ơn anh PTSu3 nhiều ạ, vì e quan hệ an toàn có dùng BCS đúng cách nên e chỉ lo lắng về t/h đối với con e thôi ạ. A tư vấn vậy e đã yên tâm rồi ạ. A tư vấn giúp e 1 vấn đề nữa như e vừa hỏi ở trên là có cần thiết phải đưa cháu bé đi xét nghiệm sau 3 tháng nữa để yên tâm hoàn toàn ko ạ, tội nghiệp quá huhuhu

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Do bạn lo lắng quá thôi, với 1 hành vi không có nguy cơ và 1 sự lo lắng thái quá vì sai lầm của cha nó thì không cần thiết phải Xét nghiệm !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng, e cám ơn các anh chị đã tư vấn ạ. E đã hiểu rồi ạ.

15. Những thành viên đã cảm ơn ThanhNgo cho bài viết này:

ptsu3 (29-10-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Mong các a chị tư vấn dùm t/h của e. Vì e rất hoang mang và lo lắng.Khoảng 13h chiều hôm qua, e vô KS với GMD. Sau đó e cởi đồ (quần áo) và để lên tráp ở đầu giường. E quan hệ an toàn với GMD. Sau đó tắm rửa và ra khỏi Ks lúc 16h. Vấn đề e lo lắng ở đây là, lỡ may cái tráp ở đầu giường mà e để quần áo lên ấy, nếu người vô trước đó để BCS hoặc đồ lót có dịch HIV vào, sau đó e để áo vào đúng chỗ đó rồi lại mặc về nhà. Khi về nhà (tầm 18h) thì con trai em (còn nhỏ, gần 1 tuổi, nên niêm mạc miệng rất mỏng) trong lúc em bế lại cắn vào áo em (ko may vào đúng chỗ có dịch thì sao, huhu..). E rất hoang mang lo lắng ko biết con trai em (và cả em nữa) có nguy cơ nhiễm HIV ko? Một phần vì chưa có kiến thức về H nên mong a tư vấn kỹ giúp. Em đọc các bài viết trên diễn đàn (về thời gian và điều kiện virus HIV sống ở mổi trường nhiệt độ bên ngoài cơ thể...) nhưng vẫn chưa hiểu rõ nắm và vẫn rất hoang mang. Vì trong t/h của e, nếu ko may mà virus HIV có dính vào áo e thì cũng đã tồn tại được 5h ngoài cơ thể cho đến khi e về nhà Kính mong các a chị tư vấn giúp!Trân trọng cám ơn và mong nhận được hỗ trợ tư vấn của mọi người!
    Những gì bạn kể ko có nguy cơ, Bấm vào đây xem:Bấm vào đây xem dùm:
    Bấm vào đây xem dùm:
    Chủ đề: các anh tư vấn giúp em: HIV có lây qua Grap giường???

Chủ đề: Cởi trần nằm lên nềm ở nhà nghĩ sợ nhiễm HIV
    Chủ đề: Vô thuê phòng có vết máu trên ra giường

Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 30-10-2014 lúc 09:08.

Thông tin về chủ đề này