Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 156

Chủ đề: Anh Tuấn ơi 8 tuần AT nhưng chỉ số S/CO tăng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7

Anh Tuấn ơi 8 tuần AT nhưng chỉ số S/CO tăng

hôm nay là 8 tuần( 56 ngay) em đi xn Elisa ag/ab tại hồng ngọc: chỉ số S/CO là 0,09: nhưng tuần trước (7 tuần) và (4 tuần) chỉ số S/CO đều là 0,05: Chỉ có một tuần thôi mà đã tăng lên gần gấp đôi rồi. Có phải kháng thể đang tăng lên không anh. có khi nào 12 tuần nó tăng lên đến S/CO là 1 không anh
    ads

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    + S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau
    Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV.
    Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau.

Bạn đọc ở đây :
    Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
    Lần sửa cuối bởi 2013, ngày 15-09-2013 lúc 15:11.

3. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    mình thực hiện bởi cùng một cái máy cùng một bệnh viện. mà chỉ số tuần4 và tuần7 đều bằng nhau. sang tuần 8 lại bị tăng lên nhanh nữa

5. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi buonchanqua Xem bài viết
    mình thực hiện bởi cùng một cái máy cùng một bệnh viện. mà chỉ số tuần4 và tuần7 đều bằng nhau. sang tuần 8 lại bị tăng lên nhanh nữa
    Bạn không cần quan tâm chỉ số S/CO mà cần quan tâm kết luận ( Negative ) Âm tính.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn xét nghiêm lại sau 12 tuần, khả năng bạn an toàn với hiv rất lớn

9. Những thành viên đã cảm ơn CrisM cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Nhưng anh ơi 8 tuần có khả quan không anh. vì e nổi nhiều hạch qua. cổ e phải có đến gần chục cái rồi. hạch nách thì to và đau vướng

11. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Rất khả quan, bạn đừng lo sợ về triệu chứng

13. Những thành viên đã cảm ơn CrisM cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    triệu chứng của e thì nhiều lắm ah. Đầy đủ luôn và e nói thật ko sai tý nào
    em đã đi xn nghiệm thêm 6 tuần test nhanh, 7 tuần Elisa Ag/Ab ( tổng cộng là:24;30 ngày = combo 21 trung liệt. 27ngày= ElisaAg/Ab tại pk hồng ngọc keangnam. 40 ngày test nhanh. 48 ngày = Elisa Ag/Ab tai Pk hồng ngọc) 56 ngày Elisa pk hồng ngoc nhưng

E có 6 cái ở dưới cằm. hạch tròn nhẵn có thể di chuyển dc. 4 cái to bằng đầu ngón tay 2 cái bé bằng đầu đũa. khi cúi gập mặt xuống thấy đau và vướng.

2 cái sau tai mỗi bên tai 1 cái. to bằng đầu ngón tay út. không đau, nhẵn ko di chuyển dc.
    1 cái ở gáy bên phải to bằng đầu ngón tay chỏ.

2 cái ở nách to bằng đầu ngón tay gây cho em cảm giác đau nách. hạch có thể di chuyển.

4 cái ở bẹn 2 cái to bằng đàu ngón tay chỏ có thể di chuyển. 2 cái to hơn đầu đũa tròn và nhẵn. làm em thấy đau bẹn.

Tối em ngủ thì có đêm đau cơ mỏi khớp phải tỉnh dậy thường xuyên bị giật cơ chân tay tê bì
    người em thường xuyên mẩn ngứa mặc dù chẳng có tác nhân gây ngứa nào. hoặc có
    chăng chỉ là bất kỳ vật nào chạm vào là đều gây mề day lên da. da phồng lên và có nhiều hạt mề day nhỏ xung quanh đỏ cả môt khoảng. đợt 2 tuần
    em còn bị tiêu chảy mất 2-3 tuần rồi tự khỏi. viêm đau họng nhưng lai ko bị ho.

2-3 tuần đầu có sốt nhẹ37,5 độ. đổ mồ hôi về đêm mất vài ngày rồi hết.

Miệng bị nấm cadina trắng lưỡi bây giờ vẫn chưa khỏi. hay đau đầu về chiều tối.

ko muốn ăn mặc dù bình thường em ăn rất khoẻ. bị sút 4
    kg chỉ trong có 2 tuần (từ tuần2-4) sáng ra ăn sáng xong thường muốn ói. Mặc dù em tự tâm bảo quên hết triệu chứng đi nhưng nó cứ hiên ra.
    Bây h em cung ko biết em an toàn dc bao nhiêu% rồi nữa ạh. Em lo lắm

15. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    triệu chứng của e thì nhiều lắm ah. Đầy đủ luôn và e nói thật ko sai tý nào
    em đã đi xn nghiệm thêm 6 tuần test nhanh, 7 tuần Elisa Ag/Ab ( tổng cộng là:24;30 ngày = combo 21 trung liệt. 27ngày= ElisaAg/Ab tại pk hồng ngọc keangnam. 40 ngày test nhanh. 48 ngày = Elisa Ag/Ab tai Pk hồng ngọc) 56 ngày Elisa pk hồng ngoc nhưng

E có 6 cái ở dưới cằm. hạch tròn nhẵn có thể di chuyển dc. 4 cái to bằng đầu ngón tay 2 cái bé bằng đầu đũa. khi cúi gập mặt xuống thấy đau và vướng.

2 cái sau tai mỗi bên tai 1 cái. to bằng đầu ngón tay út. không đau, nhẵn ko di chuyển dc.
    1 cái ở gáy bên phải to bằng đầu ngón tay chỏ.

2 cái ở nách to bằng đầu ngón tay gây cho em cảm giác đau nách. hạch có thể di chuyển.

4 cái ở bẹn 2 cái to bằng đàu ngón tay chỏ có thể di chuyển. 2 cái to hơn đầu đũa tròn và nhẵn. làm em thấy đau bẹn.

Tối em ngủ thì có đêm đau cơ mỏi khớp phải tỉnh dậy thường xuyên bị giật cơ chân tay tê bì
    người em thường xuyên mẩn ngứa mặc dù chẳng có tác nhân gây ngứa nào. hoặc có
    chăng chỉ là bất kỳ vật nào chạm vào là đều gây mề day lên da. da phồng lên và có nhiều hạt mề day nhỏ xung quanh đỏ cả môt khoảng. đợt 2 tuần
    em còn bị tiêu chảy mất 2-3 tuần rồi tự khỏi. viêm đau họng nhưng lai ko bị ho.

2-3 tuần đầu có sốt nhẹ37,5 độ. đổ mồ hôi về đêm mất vài ngày rồi hết.

Miệng bị nấm cadina trắng lưỡi bây giờ vẫn chưa khỏi. hay đau đầu về chiều tối.

ko muốn ăn mặc dù bình thường em ăn rất khoẻ. bị sút 4
    kg chỉ trong có 2 tuần (từ tuần2-4) sáng ra ăn sáng xong thường muốn ói. Mặc dù em tự tâm bảo quên hết triệu chứng đi nhưng nó cứ hiên ra.
    Bây h em cung ko biết em an toàn dc bao nhiêu% rồi nữa ạh. Em lo lắm
    Trùi cái này chắc hem có chuyện gì làm nè, nên mới rãnh rỗi sinh nông nổi rồi ngồi vạch "hén tìm hạch" nè, bởi vậy mới tìm nhiều thía, Mà chắc phải công phu lắm mới tìm ra bi nhiêu đó cục, mà chắc phải dùng thêm kính viễn vọng nữa mới thấy mấy cái cục,, mà hem rõ cục gì, bí quá đặt đại tên là "cục hạch" nè.

17. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

dianguctrangian36 (24-09-2013),Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Trùi cái này chắc hem có chuyện gì làm nè, nên mới rãnh rỗi sinh nông nổi rồi ngồi vạch "hén tìm hạch" nè, bởi vậy mới tìm nhiều thía, Mà chắc phải công phu lắm mới tìm ra bi nhiêu đó cục, mà chắc phải dùng thêm kính viễn vọng nữa mới thấy mấy cái cục,, mà hem rõ cục gì, bí quá đặt đại tên là "cục hạch" nè.
    E thề với a là thật mà. e có muốn sờ vào đâu nhưng nó vướng. e có thể cảm nhận dc kể cả ko chạm vào. nếu mà theo triệu chứng thì chắc e chết quá

Cảm ơn
    2,578
    Với số lượng cục gì anh hem biết, mà em đếm được hơi bị nhiều, thía là nguy rùi, đi Trung Tâm Ung Bứu khám đê, anh sợ đó là bứu ác tính áh, để lâu coi chừng ưng thư.

20. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    vâng e định thứ 6 đi khám anh ah. bình thường e khoẻ mạnh lắm. ko nói là rất khoẻ mà từ 21/7 đến giờ e nhiều bệnh quá.

22. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng e định thứ 6 đi khám anh ah. bình thường e khoẻ mạnh lắm. ko nói là rất khoẻ mà từ 21/7 đến giờ e nhiều bệnh quá.
    xét nghiệm ag/ab ở bv hồng ngọc phí dịch vụ bao nhiêu đấy bác, làm thủ tục nhanh không và bao lâu thì có kq ạ, e cũng định đến đấy làm xn

24. Những thành viên đã cảm ơn kisstherain cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    200K ban nhé, thư 7 chủ nhật vẫn làm, thủ tục gon nhẹ, 1h30p có kết quả

26. Những thành viên đã cảm ơn Hy vong cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    A tuấn ơi cho e hỏi pp test nhanh là thế hệ test thứ mấy ah

28. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    A tuấn ơi cho e hỏi pp test nhanh là thế hệ test thứ mấy ah
    Thế hệ thứ 3.

30. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Anh Tuấn ơi hôm nay e có đi khám tai mũi họng nội soi. Và BS có kiểm tra hạch của e và bảo e bị nổi 6 hạch trước cổ và 4 hạch sau tai. trong khi họng của e chỉ bị viêm nhẹ. E có nói với Bs là e còn bị nổi hạch nách và benh nữa. Bs bảo viêm họng thế này không thể nổi nhiều hạch như vậy.
    Hôm trước e có đưa cô GMD đã làm OS cho e đi xn test nhanh AT sau 8 tuần e có nguy cơ.
    E lo nếu trong thời gian cô ta cửa sổ sẽ dễ lây cho e ko anh. Hoặc nếu có tinh trùng của người OS trước còn dính lại trên miêng cô ta thì e có nguy cơ đúng không ạh. Vì sau khi OS dc 1 Tuần thì e bị lậu. sáng nay e dậy thì có một vết ban đỏ ngứa và rát to bằng đầu ngón tay ở dưới nách. Liệu những kq xn trước có tin dc không ah. Vì khi xn tuần 8 chỉ số S/CO tăng. e lo quá

32. Những thành viên đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Bạn an tâm đê,tc ko nói dc j,vua triệu chứng đây vẫn âm mà,hạch bạn chỉ giống tôi thôi,an tâm 12 tuần xn lại,toi nhiu tc hơn bạn nhiu,đừng lo lắng nha,nguy cơ tôi còn cao hơn bạn nhiu,vân âm thôi.

34. Những thành viên đã cảm ơn 1331989 cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn ơi hôm nay e có đi khám tai mũi họng nội soi. Và BS có kiểm tra hạch của e và bảo e bị nổi 6 hạch trước cổ và 4 hạch sau tai. trong khi họng của e chỉ bị viêm nhẹ. E có nói với Bs là e còn bị nổi hạch nách và bẹn nữa. Bs bảo viêm họng thế này không thể nổi nhiều hạch như vậy.
    Hôm trước e có đưa cô GMD đã làm OS cho e đi xn test nhanh AT sau 8 tuần e có nguy cơ.
    E lo nếu trong thời gian cô ta cửa sổ sẽ dễ lây cho e ko anh. Hoặc nếu có tinh trùng của người OS trước còn dính lại trên miêng cô ta thì e có nguy cơ đúng không ạh. Vì sau khi OS dc 1 Tuần thì e bị lậu. sáng nay e dậy thì có một vết ban đỏ ngứa và rát to bằng đầu ngón tay ở dưới nách. Liệu những kq xn trước có tin dc không ah. Vì khi xn tuần 8 chỉ số S/CO tăng. e lo quá
    Đọc qua bài viết này thấy mấy "cục gì"đó nổi nhiểu thế, phải nói là kỷ lục về "cục", tổng cộng trên dưới 10 cục, haizz đau cái đầu thật, nếu tình trạng cứ sờ mó như thế này tôi e rằng nó to ra bằng cái bát cơm chứ không vừa, Mà nếu cục nhiều cũng dễ hiểu thui, đây là nguyên nhân của hành vi OS, nếu như cục ý mà to ra do viêm tấy thì cần chọc hạch để lấy mẫu làm sinh thiết xem có nguy cơ nhiễm lao hạch hay không? hay chỉ là hạch viêm tăng sinh. Còn vết đỏ ngay nách: vết ban đỏ ngứa và rát to bằng đầu ngón tay ở dưới nách, tôi khẳng định không phải là phát ban, mà chỉ là vết cào hay gãy do bị ngứa dẫn đến tổn thương da thui. Còn Lậu thì rõ ràng đấy là nguy cơ do hành vi OS.

36. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Mi Vân (20-05-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bạn đưa cố gái ấy đi xn sau 8 tuần có nguy ker âm tính thì khả năng cô ấy k bi hiv là rất rất cao.100% luôn

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này