Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cho em hỏi về xác suất truyền máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Post Cho em hỏi về xác suất truyền máu

Em đọc tài liệu thấy xác suất truyền máu của người có H vào cơ thể là 9000/10000, là 90/100, vậy có người được truyền trực tiếp vào cơ thể mà không bị luôn phải không các bạn, có thật vậy không, em nghĩ phải là 100/100 là dính chứ...
    ads

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    1
    truyền máu gì cha , có truyền máu cho nhau thì không ai lấy máu nhiễm bệnh truyền cho họ đâu
    do thời trước 1985 chưa biết về hiv, bây giờ làm gì có chuyện đó bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi sugarsweet Xem bài viết
    truyền máu gì cha , có truyền máu cho nhau thì không ai lấy máu nhiễm bệnh truyền cho họ đâu
    do thời trước 1985 chưa biết về hiv, bây giờ làm gì có chuyện đó bạn
    Bạn không hiểu ý câu hỏi của mình rồi, cám ơn bạn, ý mình nói bơm máu trực tiếp có H vào cơ thể tỉ lệ theo báo cáo là 90/100, mà theo mình nghĩ là phải 100/100, ai giải thích dùm mình.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi toikhongbietgihet Xem bài viết
    Em đọc tài liệu thấy xác suất truyền máu của người có H vào cơ thể là 9000/10000, là 90/100, vậy có người được truyền trực tiếp vào cơ thể mà không bị luôn phải không các bạn, có thật vậy không, em nghĩ phải là 100/100 là dính chứ...
    Vấn đề cơ chế nguy cơ lây nhiễm HIV thì đã được đề cập đến trong quan hệ tình dục và đường máu.Nhưng ở đây chỉ dùng từ nguy cơ khác với từ nhiễm.Để cho lây nhiễm còn phụ thuộc nhiều yếu tố .v.v.v .Nhưng nên tránh các hành vi có thể dẫn đến lây nhiễm gọi là nguy cơ.

Có một số trường hợp,cơ địa đặc biệt dù tiếp xúc hành vi có nguy cơ rõ ràng 100%.Nhưng họ may mắn vẫn không bị nhiễm hoặc cơ địa họ đặc biệt miễn nhiễm.

Hiện nay vẫn có nhiều cặp vợ chồng dù 1 một 2 người có HIV quan hệ không dùng biện pháp bảo vệ.Nhưng vẫn không bị lây truyền nhiễm.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

toikhongbietgihet (11-12-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Hiện nay vẫn có nhiều cặp vợ chồng dù 1 một 2 người có HIV quan hệ không dùng biện pháp bảo vệ.Nhưng vẫn không bị lây truyền nhiễm.
    Sao kỳ vậy anh, họ biết mình có H mà vẫn quan hệ với vợ chồng không bảo vệ hả anh, sao họ ác vậy...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Sao kỳ vậy anh, họ biết mình có H mà vẫn quan hệ với vợ chồng không bảo vệ hả anh, sao họ ác vậy...
    Bạn không nên nói vậy.Đôi khi trong tình cảm họ sẵn sàng hy sinh cho nhau và họ chấp nhận.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Hiện tại ở VN không hề có ai nhiễm HIV qua truyền máu

Thông tin về chủ đề này