Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 100

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm HIV bị phản ứng?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng hi vọng mọi chuyện chỉ là nhầm lẫn, ôi trời ơi sao tai họa lại ập xuống đầu mình thế này, tự nhiên giờ cứ thấy người sốt sốt ,rồi bị chảy máu chân răng nữa,đọc mấy cái biểu hiện h mà chán nản quá .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    nếu đúng như lời bạn kể thì không sao rồi. tháng trước âm tính thể trong khoảng 3 tháng gần đây bạn có qh với chồng không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vc mình vẫn qh nhưng it thôi.Mình muốn hỏi là có nhiều trường hợp bị dương tính giả không hả các bạn ,hay chỉ là những trường hợp hi hữu hiếm gặp vậy :( ,đã có ai trong diễn đàn naỳ từng bị dương tính giả chưa? Và có biết nguyên nhân vì sao lại vậy không ạ,

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi dungnt Xem bài viết
    Vc mình vẫn qh nhưng it thôi.Mình muốn hỏi là có nhiều trường hợp bị dương tính giả không hả các bạn ,hay chỉ là những trường hợp hi hữu hiếm gặp vậy :( ,đã có ai trong diễn đàn naỳ từng bị dương tính giả chưa? Và có biết nguyên nhân vì sao lại vậy không ạ,
    Dương tính giả của test nhanh thì thường gặp,nhất là phụ nữ đang mang thai,vì lúc này cơ thể tạo ra kháng thể rất nhiều để bảo vệ thai nhi test nhanh dễ bắt nhầm.Vợ chồng bạn,nếu không có hành vi nào liên quan đến lây nhiễm HIV thì yên tâm,vì HIV không tự có trong cơ thể người bình thường.Trừ khi vợ chồng bạn quá khứ từng có nguy cơ.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Thật sự trong trườg hợp này của bạn, tôi rất thông cảm cho sự lo lắng ấy, bạn cần bình tĩnh và suy xét, cái chính là mọi người đã chi sẻ với bạn rất rõ: Phụ nữ trong thời gian mang thai thường xn HIV cho DT giã do một số loại thuốc gây ra. Việc bây giờ là bạn cần làm đó là chờ kết quả XN sau 7 ngày tại trung tâm y tế dự phòng. Và điều quan trọng không kém đó là bạn nên cho chồng mình biết vấn đề mà bạn đang gặp và lo lắng, và nên động viên Ông xã làm XN HIV, đây mới là mấu chốt vấn đề của hạnh phúc gia đìn bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    xin chào bạn dungnt.mình cũng đã từng bị dương tính giả vì test nhanh nhưng sau đó 3 tháng test lại ở bệnh viện bạch mai và bệnh viện nhiệt đới thì kết quả lại âm tính.mình hiểu cảm giác của bạn đang lo lắng và thực sự rất hoảng loạn.hãy cứ bình tĩnh vì có thể bạn chỉ bị dương tính giả thôi.mình cũng đã gặp trên diễn đàn 2 trường hợp dương tính giả với test nhanh và khi test lại sau 1 tháng thì lại âm tính vì mình đã trực tiếp đi xét nghiệm lại cùng với họ mà.nếu còn lo lắng hay có gì thắc mắc có thể gọi điện hoặc nhắn tin cho mình theo số 0962376128

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cảm ơn mọi người đã chia sẻ và cho mình biết thêm nhiều thông tin ,nhờ đó mình cung cảm thấy yên tâm phần nào,mình mong đến ngày nhận kết quả quá,dù có như thế nào ,biết chính xác mình ra sao cũng tốt hơn cái tâm trạng thấp thỏm hiện tại này.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    theo như lời bạn kể thì mình thấy bạn không nói rõ về tình trạng của chồng bạn lắm.Anh ấy có quan hệ ngoài luồng ko/có dùng ma tuý ko? Mình nghĩ bạn là vợ nên sẽ hiểu rõ chồng mình như thế nào.Việc bạn test âm tính 1 tháng trước khi sảy thai ko nói lên dc điều j vì phải xét hành vi nguy cơ vợ chồng là lần quan hệ ko an toàn cách bao lâu bạn ạ.Mình chỉ đưa ra những nhận xét về nguy cơ của bạn vậy thôi nhưng trong lòng mình luôn cầu chúc bạn dc bình an vô sự,nhầm lẫn là chuyện thường xảy ra vì test nhanh rất nhạy bạn ạ,và bạn có dùng nhiều loại thuốc nên các thành phần của thuốc có thể ảnh hưởng tới kết quả.Như anh Tuấn có gặp một trường hợp một bạn dùng thuốc kháng sinh liều cao nên đi xn cho kết quả dương giả đó.bạn hãy bình tĩnh và chờ kêt quả một tuần nữa nhé.Nhớ thông báo kết quả cho mọi người biết để chia sẻ với bạn nhé. Chúc bạn bình an vô sự...

9. Những thành viên đã cảm ơn hyvongmongmanh89 cho bài viết này:

Cuocsongt (14-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vấn đề bây giờ k cần phải đợi kết quả xn 1 tuan sau làm gì cả,có 1 cách tốt nhất để tránh lo lắng cho bạn bây giờ đó là đem chuyện này nói vs ck bạn,hỏi a ấy xem a ấy cho trích matuy hoặc a ấy qh tình dục k an toàn vs ai không.nếu a ấy k qh tình dục vs ai,k dung ma tuý và bạn cung chung thuỷ thì chẳng có lí do gì khiến bạn phải lo về kết quả cả.chắc chắn là ât.còn nếu bạn k chắc chắn về ck bạn hoặc bạn có qh vs ai lạ mà k dùng bcs thì bạn tiếp tục chờ đợi kết quả 1 tuần sau

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn bạn mình cũng vừa mới nói chuyện nay vs chồng và khuyên anh ấy đi xét nghiệm, c mình đã đồng ý mai đi làm xét nghiệm rồi, c mình cũng khẳng định không quan hệ ngoài luồng, không dùng chất kích thích .Chỉ mong sao mai c đi xn kêết quả không như mình thôi.

Cảm ơn
    2,578
    Cảm ơn bạn mình cũng vừa mới nói chuyện nay vs chồng và khuyên anh ấy đi xét nghiệm, c mình đã đồng ý mai đi làm xét nghiệm rồi, c mình cũng khẳng định không quan hệ ngoài luồng, không dùng chất kích thích .Chỉ mong sao mai c đi xn kêết quả không như mình thôi.
    Nếu vậy là tốt, bạn cứ chờ kết quả sau 1 tuần, Mọi việc sẽ tốt đẹp như ý bạn thui

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Như bạn Xinchoemmotloikhuyen nói đó. Không phải bỗng dưng mà test ra dương tính giả phải không, mặc dù mọi người đã cho mình những lời khuyên và kinh nghiêm,đồng thời đc sự khẳng định và đồng ý của c về vc xét nghiệm , mình vẫn muốn biết chính xác kết quả hiện trạng bây giờ của vc mình, nếu nhuư kô có bài test đó chắc chẳng bh mình có thể nghĩ mình + tính với h.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Test 2 lần đều nghi ngờ thì cũng hơi lo thật, bây h chỉ hy vọng là chồng bạn ko bị thì khả năng bạn an toàn sẽ rất cao.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    Test 2 lần đều nghi ngờ thì cũng hơi lo thật, bây h chỉ hy vọng là chồng bạn ko bị thì khả năng bạn an toàn sẽ rất cao.
    Thành viên hyvongmongmanh, tôi cảnh cáo bạn về việc k nắm rõ vấn đề mà nói lung tung, bạn xem lại từ đầu trang xem, có cái nào gọi là test 2 lần nghi ngời k?

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    C bạn khẳng định như vậy thì quá tốt rồi. Mai có 1 kết quả AT nữa là xua tan nỗi lo . Chúc bạn như ý

17. Những thành viên đã cảm ơn chacemchetwa cho bài viết này:

mangchua (25-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nếu ck bạn k sử dubgj ma tuý,cũng k quan hệ ngoài luồng thì bạn yên tâm là bạn k có hiv roii.hiv k tự sinh ra.bạn cứ yên tâm .mai là kết quả ât!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi đọc kỹ lại đi a.bạn này nói lần đầu bác sĩ thông báo kết quả là nghi ngờ nhiễm H.xong mới lấy máu thêm một lần nữa tức là làm thêm test thứ 2 giống lần 1 và vẫn là nghi ngờ.em phân tích theo những j bạn ấy kể ạ.

Chí Phoèo
    Guest
    chúc chị nhận dc kết quả AT

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Cầu mong chị và gia đình được bình an.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các bạn ơi hôm nay c mình cũng đã đến trung tâm xn , người ta lấy máu xong hẹn 1 tuần nữa quay lại lấy kết quá, không giống mình lần truươc đi xn họ hẹn 1h30p quay lại sau đó mới hẹn 1 tuần. Nghĩa là sao hả các bạn, mình sót ruột bảo c mình ra phòng y tế tư để test nhanh c mình không đi bảo là người ta bảo đợi thì đợi , mà mình thì lo lắng quá. Vậy khả năng ở đây là gì vậy mọi người

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này