Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: khẽ chạm môi vào AD có dích dịch, có nguy cơ không?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

khẽ chạm môi vào AD có dích dịch, có nguy cơ không?

Chào các anh chị,
    Hơn hai tuần trước đây trong một lần quan hệ với GMD, dù em đã cố gắng phòng tránh nhưng trong có một lúc không biết nghĩ gì đã để miệng chạm vào hậu môn và AD từ phía sau, có dính dịch. Chỉ vô tình thôi, nhưng có dính dịch ngoài môi, miệng thỉ mím lại. Không biết nó có chảy vào miệng không nữa, vì hai bên hàm em có hai răng bị sâu gần hết. hic.
    Hôm qua giờ có xuất hiện các nốt đỏ nằm rải rác. Đi bệnh viện thì bs bảo viêm da dị ứng. Các anh chị cho em hỏi như thế có nguy cơ cao không ạ?
    ads
    Lần sửa cuối bởi nguyenvo, ngày 28-09-2013 lúc 23:00.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvo Xem bài viết
    Chào các anh chị,
    Hơn hai tuần trước đây trong một lần quan hệ với GMD, dù em đã cố gắng phòng tránh nhưng trong có một lúc không biết nghĩ gì đã để miệng chạm vào hậu môn và AD từ phía sau, có dính dịch. Chỉ vô tình thôi, nhưng có dính dịch ngoài môi, miệng thỉ mím lại. Không biết nó có chảy vào miệng không nữa, vì hai bên hàm em có hai răng bị sâu gần hết. hic.
    Hôm qua giờ có xuất hiện các nốt đỏ nằm rải rác. Đi bệnh viện thì bs bảo viêm da dị ứng. Các anh chị cho em hỏi như thế có nguy cơ cao không ạ?
    HIV không lây nhiễm như vậy bạn,Những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn có thể tìm hiểu thêm kiến thức trên diễn đàn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nguyenvo (28-09-2013)

Thành Viên Mới VUAHOANGTUONG's Avatar
    Cảm ơn
    0
    KO SAO đâu :)

5. Những thành viên đã cảm ơn VUAHOANGTUONG cho bài viết này:

nguyenvo (28-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Cảm ơn anh, em sẽ xem kỹ trên diễn đàn!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chào các anh chị,
    Những gì bạn kể ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Chào các anh chị,
    Thật sự tôi không bàn luận thêm về nguy cơ Yes or No nữa, vì nói cũng bằng thừa, Tôi chỉ nói tí về hành vi: đã để miệng chạm vào hậu môn và AD: Tôi không hiểu lý do gì các bạn đi chơi và QHTD ngoài luồng với GMD mà có những thói hư này nhĩ. GMD = GHN (gái hành nghề)= Nhiều Nguy Cơ = STDs (Lậu, Mồng Gà, Giang Mai, Viêm Gan B) thế mà các bạn dùng miệng và lưỡi vào AD thì bó tay. Nếu chẳng mai vì sơ xuất dính con HPV thì tôi nói thật đôi môi sinh như hao đào của các bạn mà mọc thêm Hoa Mào Gà (Mồng Gà) thì đãm bảo đôi môi và lưỡi ấy sẽ biết mất khi phải đến gặp BS chuyên khoa để cắt bỏ (đốt). Đây là lời cảnh báo của tôi dành cho những ai thích dùng miệng và lưỡi để lia và AD của GHN
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 29-09-2013 lúc 09:20.

9. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (04-10-2013),dilin (29-09-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    42
    Thật ra thì các bệnh lây đường tình dục cũng đáng sợ lắm mà, đâu chỉ riêng HIV. mọi người cứ chăm chăm sợ lây nhiễm HIV mà ko quan tâm tới các bệnh khác.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Các bệnh tình dục như : lậu, giang mai. mào gà .v.v.v hoặc HIV thì mỗi Vi rút khác nhau.Vấn đề Oral sex (kích thích bằng miệng lẫn nhau ). Thật ra không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu... viêm gan siêu vi B,...

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nguyenvo (29-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thật sự tôi không bàn luận thêm về nguy cơ Yes or No nữa, vì nói cũng bằng thừa, Tôi chỉ nói tí về hành vi: đã để miệng chạm vào hậu môn và AD: Tôi không hiểu lý do gì các bạn đi chơi và QHTD ngoài luồng với GMD mà có những thói hư này nhĩ. GMD = GHN (gái hành nghề)= Nhiều Nguy Cơ = STDs (Lậu, Mồng Gà, Giang Mai, Viêm Gan B) thế mà các bạn dùng miệng và lưỡi vào AD thì bó tay. Nếu chẳng mai vì sơ xuất dính con HPV thì tôi nói thật đôi môi sinh như hao đào của các bạn mà mọc thêm Hoa Mào Gà (Mồng Gà) thì đãm bảo đôi môi và lưỡi ấy sẽ biết mất khi phải đến gặp BS chuyên khoa để cắt bỏ (đốt). Đây là lời cảnh báo của tôi dành cho những ai thích dùng miệng và lưỡi để lia và AD của GHN
    Thật ra em chỉ vô tình để chạm vào thôi, vì đối tượng như vậy em cũng đâu có dám dùng miệng và lưỡi. Chính vì vậy em mới lo lắng nên lên đây hỏi. Anh mô tả em thấy sợ quá, mà gần đây đi ngang qua mấy chỗ đó tự nhiên cũng thấy lạnh người. Trước đây, cũng có khá nhiều lần em tìm đến các chỗ kích dục, nhưng chưa thấy hiện gì của các bệnh tình dục (khác) trong một khoảng thời gian dài (gần 1 năm nay). Vậy nhân tiện cho em hỏi một số điều sau:
    - Bệnh lậu: không thấy triệu chứng đặc thù, là an toàn rồi, phải không ạ?
    - Bệnh giang mai: em cũng chưa thấy triệu chứng gì, ngoài việc có xuất hiện các nốt đỏ. Vậy nhiều tháng sau mình xét nghiệm thì có chậm quá cho việc điều trị không ạ?
    - Bệnh viêm gan B thì em nghĩ là không bị, vì có lúc nghi ngờ em đã xét nghiệm rồi.
    - Bệnh sùi mào gà: không biết bao lâu thì có biểu hiện chính thức, và có khả năng xuất hiện ở miệng lưỡi cao không? Em có săm soi thử thì chỉ thấy vài mụn nhỏ ở kẽ đầu DV. Có khi nào nó chưa xuất hiện không ạ?

Phiền anh chị giải đáp giúp, em đỡ lo lắng, còn các vấn đề khác thì em từ từ tìm hiểu trên diễn đàn.
    Cảm ơn mọi người.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Thật ra em chỉ vô tình để chạm vào thôi, vì đối tượng như vậy em cũng đâu có dám dùng miệng và lưỡi. Chính vì vậy em mới lo lắng nên lên đây hỏi. Anh mô tả em thấy sợ quá, mà gần đây đi ngang qua mấy chỗ đó tự nhiên cũng thấy lạnh người. Trước đây, cũng có khá nhiều lần em tìm đến các chỗ kích dục, nhưng chưa thấy hiện gì của các bệnh tình dục (khác) trong một khoảng thời gian dài (gần 1 năm nay). Vậy nhân tiện cho em hỏi một số điều sau:
    - Bệnh lậu: không thấy triệu chứng đặc thù, là an toàn rồi, phải không ạ?
    - Bệnh giang mai: em cũng chưa thấy triệu chứng gì, ngoài việc có xuất hiện các nốt đỏ. Vậy nhiều tháng sau mình xét nghiệm thì có chậm quá cho việc điều trị không ạ?
    - Bệnh viêm gan B thì em nghĩ là không bị, vì có lúc nghi ngờ em đã xét nghiệm rồi.
    - Bệnh sùi mào gà: không biết bao lâu thì có biểu hiện chính thức, và có khả năng xuất hiện ở miệng lưỡi cao không? Em có săm soi thử thì chỉ thấy vài mụn nhỏ ở kẽ đầu DV. Có khi nào nó chưa xuất hiện không ạ?

Phiền anh chị giải đáp giúp, em đỡ lo lắng, còn các vấn đề khác thì em từ từ tìm hiểu trên diễn đàn.
    Cảm ơn mọi người.
    Chia buồn với người có cùng nguy cơ với mình hic hic.
    Lậu 1 tuần không chảy mủ dv và có mùi hôi lạ thì khỏi cần xét nghiệm
    Giang mai thời gian 3 tháng xét nghiệm âm tính là chắc chắn không bị nó ủ bệnh từ 10 ngày tới 90 ngày, trung bình là 21 ngày nên qua 1 tháng không thấy triệu chứng cũng có khả năng cao không dính.
    Sùi mào gà theo tài liệu trên mạng là từ 1 tới 8 tháng nhưng các bạn ở đây đi khám bs nói 1 tháng là có rồi

15. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

nguyenvo (29-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi2013 Xem bài viết
    Chia buồn với người có cùng nguy cơ với mình hic hic.
    Lậu 1 tuần không chảy mủ dv và có mùi hôi lạ thì khỏi cần xét nghiệm
    Giang mai thời gian 3 tháng xét nghiệm âm tính là chắc chắn không bị nó ủ bệnh từ 10 ngày tới 90 ngày, trung bình là 21 ngày nên qua 1 tháng không thấy triệu chứng cũng có khả năng cao không dính.
    Sùi mào gà theo tài liệu trên mạng là từ 1 tới 8 tháng nhưng các bạn ở đây đi khám bs nói 1 tháng là có rồi
    Ủa chia buồn gì vậy bạn??? Sao không thấy nói?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    ông này gan lỳ thật,quan hệ với GMD mà lấy lưỡi liếm AD,bó tay!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi anhphitlhp Xem bài viết
    ông này gan lỳ thật,quan hệ với GMD mà lấy lưỡi liếm AD,bó tay!
    Khổ quá, mình nói là không để lưỡi và miệng chạm vào AD. Chỉ để môi vô tình quẹt qua trong khi miệng còn mím chắt chưa tới 2s mà!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Khổ quá, mình nói là không để lưỡi và miệng chạm vào AD. Chỉ để môi vô tình quẹt qua trong khi miệng còn mím chắt chưa tới 2s mà!
    Bạn yên tâm,hoàn toàn không có nguy cơ.

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nguyenvo (29-09-2013)

Thành Viên Chính Thức dianguctrangian36's Avatar
    Cảm ơn
    34
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết

Em kũng đồng ý

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm,hoàn toàn không có nguy cơ.
    Cho em hỏi câu nữa: trong trường hợp răng miệng mình vừa chảy máu thì có nguy cơ không? Em bị sâu răng, và hay bị chảy máu chân răng, nhất là khi ăn cơm xong dùng tăm xỉa răng và thường vô tình làm chảy máu. Em cảm ơn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cho em hỏi câu nữa: trong trường hợp răng miệng mình vừa chảy máu thì có nguy cơ không? Em bị sâu răng, và hay bị chảy máu chân răng, nhất là khi ăn cơm xong dùng tăm xỉa răng và thường vô tình làm chảy máu. Em cảm ơn.
    Tình trạng răng miệng thế này ko có nguy cơ nhé.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ và đã được mọi người trả lời là không sao. Giờ bạn lại suy diễn và đưa ra câu hỏi không logic, ngay từ đầu bạn nói chỉ vô tình chạm môi vào hậu môn và AD miệng thì vẫn mím chặt. Phải chăng bạn đùa giỡn với mọi người ???

25. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Tuanmecsedec (04-10-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Doitan Xem bài viết
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ và đã được mọi người trả lời là không sao. Giờ bạn lại suy diễn và đưa ra câu hỏi không logic, ngay từ đầu bạn nói chỉ vô tình chạm môi vào hậu môn và AD miệng thì vẫn mím chặt. Phải chăng bạn đùa giỡn với mọi người ???
    Anh Doitan,
    Đó chỉ đơn thuần là một câu hỏi khác, không có gì phi logic trong trường hợp này cả. Trường hợp trên mọi người đã tư vấn cho em, em ghi nhận và đã hoàn toàn yên tâm. Xin lỗi nếu làm mọi người khó chịu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Doitan,
    Đó chỉ đơn thuần là một câu hỏi khác, không có gì phi logic trong trường hợp này cả. Trường hợp trên mọi người đã tư vấn cho em, em ghi nhận và đã hoàn toàn yên tâm. Xin lỗi nếu làm mọi người khó chịu.
    Trường hợp của bạn không sao,yên tâm đi bạn.

28. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nguyenvo (05-10-2013)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này