Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Khám sức khoẻ để ứng cử trong chi bộ cơ quan và thông tin về kết quả xét nghiệm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16

Khám sức khoẻ để ứng cử trong chi bộ cơ quan và thông tin về kết quả xét nghiệm HIV

Mấy anh chị cho em hỏi nội dung như sau
    1. Tuần sau em đi khám sức khỏe theo thông báo của huyện ủy về việc khám sức khỏe cán bộ ứng cử trong chi bộ cơ quan để đảm bảo các cán bộ có sức khỏe mới tham gia ứng cử,thì trong thông báo có ghi chú là không ăn sáng để xét nghiệm máu, cho em hỏi việc xét nghiệm này có bao gồm xét nghiệm HIV không?và xét nghiệm máu để xét nghiệm tìm cái gì?
    2. Em xét nghiệm ngày 2/3/2015 sau hơn 7 tháng hành vi nguy cơ tại bênh viện huyết học và truyền máu TP Cần Thơ, em có đăng ký làm 2 xét nghiệm, 1 là test nhanh và 1 là hình như 3 phương pháp elsa, kết quả test nhanh lấy liền sau 30 phút âm tính, còn cái còn lại được hẹn ngày 5/3/2015 lấy kết quả, y tá bảo thêm nếu bận thì thứ 7 lấy cũng được tức là ngày 7/3/2015. Do bận di làm nên em chọn ngày 7/3/2015 đi lấy kết quả, ai ngờ bảo vệ nói không làm ngày thứ 7, xin số điện thoại y tá gọi hỏi cũng không bắt máy. nên tới giò em không đi lấy luôn vì em ở xa. cho em hỏi nếu có kết quả bất thường thì họ sẽ thông báo cho em đúng không vì em có để lại số điện thoại? nếu không ai liện hệ là ok đúng không mấy anh chị?
    Em xin trân thanh cảm ơn.
    ads

Thành Viên Chính Thức mayman11's Avatar
    Cảm ơn
    42
    Em chào anh em ko hiểu gì lắm nhưng người bị hiv không kỳ thì đối sử lao động bìng thường có gì anh tuấn và anh trường xuân anh sõnghung tư vấn

3. Những thành viên đã cảm ơn mayman11 cho bài viết này:

trantrongcuocsong (28-03-2015)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi trantrongcuocsong Xem bài viết
    1. Tuần sau em đi khám sức khỏe theo thông báo của huyện ủy về việc khám sức khỏe cán bộ ứng cử trong chi bộ cơ quan để đảm bảo các cán bộ có sức khỏe mới tham gia ứng cử,thì trong thông báo có ghi chú là không ăn sáng để xét nghiệm máu, cho em hỏi việc xét nghiệm này có bao gồm xét nghiệm HIV không?và xét nghiệm máu để xét nghiệm tìm cái gì?
    2. Em xét nghiệm ngày 2/3/2015 sau hơn 7 tháng hành vi nguy cơ tại bênh viện huyết học và truyền máu TP Cần Thơ, em có đăng ký làm 2 xét nghiệm, 1 là test nhanh và 1 là hình như 3 phương pháp elsa, kết quả test nhanh lấy liền sau 30 phút âm tính, còn cái còn lại được hẹn ngày 5/3/2015 lấy kết quả, y tá bảo thêm nếu bận thì thứ 7 lấy cũng được tức là ngày 7/3/2015. Do bận di làm nên em chọn ngày 7/3/2015 đi lấy kết quả, ai ngờ bảo vệ nói không làm ngày thứ 7, xin số điện thoại y tá gọi hỏi cũng không bắt máy. nên tới giò em không đi lấy luôn vì em ở xa. cho em hỏi nếu có kết quả bất thường thì họ sẽ thông báo cho em đúng không vì em có để lại số điện thoại? nếu không ai liện hệ là ok đúng không mấy anh chị?
    1. Việc bạn khám sức khỏe theo yêu cầu của Huyện ủy là khám tổng quát, trong đó có XN CTM, kiểm tra chức năng gan, XN Gan B, HIV..v.v. vì bạn làm việc cho cơ quan trực thuộc Nhà nước, nằm trong trường hợp bắt buộc đối với một số trường hợp theo quy định.
    Một số qui định XN bắt buộc:
    1. Phụ nữ mang thai.
    2. Mỗ, cấy ghép nội tạng, hiến mô tạng, truyền máu.
    3. Khám NVQS.
    4. Làm việc cho các Cơ quan trực thuộc nhà nước, liên doanh nhà nước và quốc tế.
    5. Làm việc trong các NH trực thuộc nhà nước.
    6. Hiến máu.
    Bấm vào đây xem:

Quy định việc xét nghiệm HIV bắt buộc trong một số trường hợp

2. Bạn làm 2 XN trong đó có 1 Test nhanh và một phương pháp hẹn trả sau thì đó là XN = 3PP. Vấn đề giờ bạn chưa lấy được kết quả XN = 3PP nhưng kết quả Test nhanh của bạn là ÂT thì bạn hoàn toàn yên tâm kết quả kia cũng là ÂT.
    Lần sửa cuối bởi Charles, ngày 28-03-2015 lúc 11:58.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

7 tháng âm tính là an toàn rồi bạn.

Có một số ngành nghề theo quy định có xét nghiệm HIV.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    em xin được xuống hạng nhóm cần được tư vấn, tâm lý em đã rất ổn giờ thêm cái chuyện khám sức khoẻ này, " Cây muốn lặn mà gió chẳng ngừng" giờ đi đâu cũng toàn nghe HIV, từ TIVI hay đài truyền thanh...làm sao quên được đây, từ chuyện khám sức khoẻ để ứng cử lại suy nghĩ lăng nhăng, " chắc mình bị nên người ta thông báo về huyện, rồi huyện mới nói khéo là khám sức khoẻ". huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    mà trung hợp gê! ngày 2/3/2015 xét nghiệm HIV thì đúng 1 tháng ngày 2/4/2015 khám sức khoẻ. cái gì đang xảy ra vậy?

Cảm ơn
    596
    em xin được xuống hạng nhóm cần được tư vấn, tâm lý em đã rất ổn giờ thêm cái chuyện khám sức khoẻ này, " Cây muốn lặn mà gió chẳng ngừng" giờ đi đâu cũng toàn nghe HIV, từ TIVI hay đài truyền thanh...làm sao quên được đây, từ chuyện khám sức khoẻ để ứng cử lại suy nghĩ lăng nhăng, " chắc mình bị nên người ta thông báo về huyện, rồi huyện mới nói khéo là khám sức khoẻ". huhu
    Bạn XN sau hơn 7 tháng ÂT còn bị gì nữa???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    em cám ơn anh, em năm nay 28 tuổi, xưng em là đúng rồi, có gì sau ngày có kết quả em thông báo cho mấy anh chị. em không spam xin anh chị vui lòng khoá bài, triệu chứng vẫn còn,....

Cảm ơn
    596
    em cám ơn anh, em năm nay 28 tuổi, xưng em là đúng rồi, có gì sau ngày có kết quả em thông báo cho mấy anh chị. em không spam xin anh chị vui lòng khoá bài, triệu chứng vẫn còn,....
    Bạn không phạm luật thì sao phải khóa bài.
    Bạn Test nhanh cho kết quả ÂT chứng tỏ bạn không nhiễm HIV rồi, vì bạn làm liền cả 3PP nên để bạn nhận được kết quả XN = 3PP sẽ post bài tại đây, yên tâm chắc chắn kết quả là ÂT.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

trantrongcuocsong (29-03-2015)

Thông tin về chủ đề này