Trang 105 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105106107 ... CuốiCuối
Kết quả 2,081 đến 2,100 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Cho em hỏi, có anh chị nào như trường hợp của em không. Lúc em biết mình bị H lúc đó em có bị viêm da tuyến bã ở hai bên mép mũi và mép miệng. Và khi em được điều trị ARV thì nó không còn nữa. Hiện tại em được điều trị hơn 1.5 năm, tự nhiên bị lại. Và co thể lúc khoẻ lúc mệt. Mong anh chị diễn đàn chia sẽ. Cảm ơn các anh chị

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Cho em hỏi, có anh chị nào như trường hợp của em không. Lúc em biết mình bị H lúc đó em có bị viêm da tuyến bã ở hai bên mép mũi và mép miệng. Và khi em được điều trị ARV thì nó không còn nữa. Hiện tại em được điều trị hơn 1.5 năm, tự nhiên bị lại. Và co thể lúc khoẻ lúc mệt. Mong anh chị diễn đàn chia sẽ. Cảm ơn các anh chị
    Viêm da tuyến bã nhờ là 1 loại bệnh viêm da mãn tính, ko có thuốc đặc trị, chỉ kiểm soát được bệnh nên bệnh tái đi tái lại chứ ko phải căn nguyên bệnh do HIV. Với HIV thì bạn cứ tuân thủ điều trị ARV cho tốt, còn bệnh viêm da tuyến bã nhờn bên đi khám và điều trị chuyên khoa da liễu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Viêm da tuyến bã nhờ là 1 loại bệnh viêm da mãn tính, ko có thuốc đặc trị, chỉ kiểm soát được bệnh nên bệnh tái đi tái lại chứ ko phải căn nguyên bệnh do HIV. Với HIV thì bạn cứ tuân thủ điều trị ARV cho tốt, còn bệnh viêm da tuyến bã nhờn bên đi khám và điều trị chuyên khoa da liễu.
    em cam on chi Nguyen Ha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chào cả nhà, em sn 94 là thành viên mới , em nhiễm H dc 1 tháng đổ lại, e đã uống ARV hơn 2 tuần. Nhờ nhiễm H , e quý trọng gia đình công việc tu tập hơn 200%. Cuộc sống không quan trọng dài hay ngắn mà phải sống ntn mới là điều quan trọng đúng không ạ. Càng thử thách e càng trưởng thành thêm thôi

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi King94 Xem bài viết
    chào cả nhà, em sn 94 là thành viên mới , em nhiễm H dc 1 tháng đổ lại, e đã uống ARV hơn 2 tuần. Nhờ nhiễm H , e quý trọng gia đình công việc tu tập hơn 200%. Cuộc sống không quan trọng dài hay ngắn mà phải sống ntn mới là điều quan trọng đúng không ạ. Càng thử thách e càng trưởng thành thêm thôi
    đúng rồi, khi mình biết mình nhiễm H+, em khóc đúng 2 ngày rồi tự nhiên ko khóc nữa, mình cũng thấy lạ là mình lại bình tĩnh hơn bao giờ hết luôn ấy. Và mình bắt đầu cầu nguyện và sống đẹp đạo hơn (minh theo đạo Thiên Chúa). Giờ mình thấy yêu cuộc sống và gia đình hơn cả. Nhờ H+ mà mình thấy yêu nó hơn. Phát hiện H cứ như bị rớt đại học thôi các bạn, chúng ta có thể học cao đẳng và liên thông rồi cố gắng làm việc là tương lai vẫn sáng rạng cả mà :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hồi test nhanh bị H+ k sợ tưởng nta nhầm, đêm đó lại k ngủ dc sợ đến sốt, rồi lại niệm phật các kiểu mong k bị, kết bạn đọc bài trên diễn đàn đỡ buồn, tuần sau có kết quả bị H+ 3 pp thì câm lặng luôn nhưng vẫn tỏ ra bình thường, sau đó lại muốn tự sát, xong lại nghĩ tự sát chắc kiếp sau bị nữa còn mẹ, rồi lại lạc quan, đêm lại buồn khi uống thuốc lại muốn tất cả những gì vừa qua là 1 giấc mơ cảnh tỉnh mình. Tâm lí phức tạp.H bình thường rồi

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    hồi test nhanh bị H+ k sợ tưởng nta nhầm, đêm đó lại k ngủ dc sợ đến sốt, rồi lại niệm phật các kiểu mong k bị, kết bạn đọc bài trên diễn đàn đỡ buồn, tuần sau có kết quả bị H+ 3 pp thì câm lặng luôn nhưng vẫn tỏ ra bình thường, sau đó lại muốn tự sát, xong lại nghĩ tự sát chắc kiếp sau bị nữa còn mẹ, rồi lại lạc quan, đêm lại buồn khi uống thuốc lại muốn tất cả những gì vừa qua là 1 giấc mơ cảnh tỉnh mình. Tâm lí phức tạp.H bình thường rồi
    Mình cũng mới uống dc 3 ngày nè, ko bị tác dụng phụ gì cả hihi. Mình lớn hơn bạn 1 tuổi, 93

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    1993 nè. Uong thuốc được 1 năm 9 tháng rồi. Mới mổ rò HM nữa chứ. Đau đớn vô cùng không biết nó có lành ko? Và tương lai còn bị bệnh cơ hội nào nữa ko ? Thật là buồn bã. Ai cần địa chỉ chuyên trị ng nhiem H ko cần đi bv thì mail cho mình hadongminh94@gmail.com

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mấy anh ơi xong e rồi qua nhà e đi hết có cô nhân viên y tế phường lại hỏi tên e, hàng xóm công an e kêu đúng nhà e rồi hỏi tìm e có gì không cô kia k trả lời, sáng mai mẹ e đi họp phường nghe hàng xóm công an nói hôm qua có ai kiếm e, e nghi ngờ sáng sau gọi lên chỗ điều trị nta kêu là cán bộ y tế ở phường e muốn gặp e xem sk hay gì đó, em sợ vô nhà e bể hết chuyện HIV hàng xóm biết chắc e chết vì nhục nhã k sống nổi đâu.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    mấy anh ơi xong e rồi qua nhà e đi hết có cô nhân viên y tế phường lại hỏi tên e, hàng xóm công an e kêu đúng nhà e rồi hỏi tìm e có gì không cô kia k trả lời, sáng mai mẹ e đi họp phường nghe hàng xóm công an nói hôm qua có ai kiếm e, e nghi ngờ sáng sau gọi lên chỗ điều trị nta kêu là cán bộ y tế ở phường e muốn gặp e xem sk hay gì đó, em sợ vô nhà e bể hết chuyện HIV hàng xóm biết chắc e chết vì nhục nhã k sống nổi đâu.
    Hàng xóm sao biết được. Thông tin về tình trạng HIV của bệnh nhân được bảo mật bạn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào các anh chị diễn đàn. Bố em 62 tuổi mới phát hiện bị HIV khoảng 3 tuần sau 1 lần vào viện. CD4 rất thấp, chỉ còn 13. Bố em uống ARV đc hơn 2 tuần ban đầu sức khoẻ tốt nhưng gần đây rất mệt, bị tiêu chảy và sốt rét về đêm (nhiệt độ 40 độ). Vậy bố em có sao không ạ. E cảm ơn a c

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Winwinwin Xem bài viết
    Chào các anh chị diễn đàn. Bố em 62 tuổi mới phát hiện bị HIV khoảng 3 tuần sau 1 lần vào viện. CD4 rất thấp, chỉ còn 13. Bố em uống ARV đc hơn 2 tuần ban đầu sức khoẻ tốt nhưng gần đây rất mệt, bị tiêu chảy và sốt rét về đêm (nhiệt độ 40 độ). Vậy bố em có sao không ạ. E cảm ơn a c
    Thường mới điều trị hay bị như vậy,có thể CD4 của bố bạn quá thấp.Bố bạn cố gắng điều trị thì sức khỏe sẽ tốt lại thôi.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mới đầu điều trọ sức khỏe chưa thể tốt ngay lên được vì cd4 xuống thấp, cơ thể chưa thích nghi với thuốc. Bạn động viên bố kiên trì uống thuốc và uống đúng giờ, sức khỏe sẽ dần tốt lên.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo dõi bố em sốt cao xong toát mồ hôi ướt áo, khi hết sốt lại bình thường.Nếu như thế nào thì phải vào viện vì em sợ vào lại lây chéo các bệnh nhiễm trùng cơ hội

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Theo dõi bố em sốt cao xong toát mồ hôi ướt áo, khi hết sốt lại bình thường.Nếu như thế nào thì phải vào viện vì em sợ vào lại lây chéo các bệnh nhiễm trùng cơ hội
    Bạn mua thuốc hạ sốt về cho bố uống, mồ hôi ra thì lấy khăn khô thấm đi, khi uống thuốc hạ sốt thì nhớ uống cách ARV ít nhất 1h. Nếu tình trạng sốt cao triền miên không giảm thì bắt buộc phải nhập viện điều trị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng em cảm ơn chị. Cả nhà em khi biết đều rất thương bố, bây giờ uống thuốc mệt tọp hết cả. Cũng cố gắng động viên. Hàng ngày ông vẫn ăn uống được, ăn hoa quả, uống nấm linh chi hàng ngày. Em cũng cho ông uống cả sữa non cho tăng đề kháng. Các thuốc cố gắng uống ban ngày còn tối chỉ ăn cơm nhẹ nhàng đến 9 rưỡi uống ARv. Ban đầu ông khoẻ lên mà mấy hôm nay lại xuống quá. Không biết có nên bổ sung j không vì e sợ ông uống nhiều thứ linh tinh lại hại người

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vâng em cảm ơn chị. Cả nhà em khi biết đều rất thương bố, bây giờ uống thuốc mệt tọp hết cả. Cũng cố gắng động viên. Hàng ngày ông vẫn ăn uống được, ăn hoa quả, uống nấm linh chi hàng ngày. Em cũng cho ông uống cả sữa non cho tăng đề kháng. Các thuốc cố gắng uống ban ngày còn tối chỉ ăn cơm nhẹ nhàng đến 9 rưỡi uống ARv. Ban đầu ông khoẻ lên mà mấy hôm nay lại xuống quá. Không biết có nên bổ sung j không vì e sợ ông uống nhiều thứ linh tinh lại hại người
    Bây giờ cứ tuân thủ uống ARV, khi quen thuốc rồi sức khỏe sẽ ổn định.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chị ơi nếu đêm ông cứ lúc sốt lúc rét, có cách nào để giảm tác dụng này k ạ

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chị ơi nếu đêm ông cứ lúc sốt lúc rét, có cách nào để giảm tác dụng này k ạ
    Là sốt nóng sốt lạnh, cho ông uống hạ sốt, nếu ông sốt nóng thì dùng khăn ấm lau nách, lau người cho ông để giảm nhiệt, có mồ hôi thì lau khô mồ hôi cho ông, đùng để mồ hôi ngấm ngược trở lại dễ bị viêm phổi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nay nhà e cho bố vào viện Đống Đa có phòng riêng nên cũng thoải mái. Mà y tá ở đấy bảo đây là gđ giành giật sự sống làm nhà e lo quá

Trang 105 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105106107 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này