Trang 12 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 240 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    dạ theo hướng dẫn thuốc thì không còn ưu tiên nữa đó anh

• There are now five Recommended regimens for antiretroviral therapy (ART)-naive patients—four integrase strand transfer inhibitor (INSTI)-based regimens and one ritonavir-boosted protease inhibitor (PI/r)-based regimen, as listed below:
      INSTI-Based Regimens
      :

• Dolutegravir/abacavir/lamivudine (DTG/ABC/3TC)—only for patients who are HLA-B*5701 negative (AI)
      • DTG plus tenofovir disoproxil fumarate/emtricitabine (TDF/FTC) (AI)
      • Elvitegravir/cobicistat/TDF/FTC (EVG/c/TDF/FTC)—only for patients with pre-ART CrCl >70 mL/min (AI)
      • Raltegravir (RAL) plus TDF/FTC (AI)

PI/r-Based Regimen:
      • Darunavir/ritonavir (DRV/r) plus TDF/FTC (AI)

• Two regimens previously classified as Recommended regimens have been moved to the Alternative regimens category, with the rationale stated below:
      • Atazanavir/ritonavir (ATV/r) plus TDF/FTC (BI)—Based on the results of a large comparative clinical trial showing a greater rate of discontinuation with ATV/r plus TDF/FTC because of toxicities when compared to (DRV/r or RAL) plus TDF/FTC
      • Efavirenz/TDF/FTC (EFV/TDF/FTC) (BI)—Based on concerns about the tolerability of EFV in clinical trials and practice, especially the high rate of central nervous system (CNS)-related toxicities and a possible association with suicidalit
      • nguồn http://aidsinfo.nih.gov/guidelines/h...t-guidelines/0
    Bạn vi lòng đọc cho kỷ lại, tất cả đều thuộc nhóm thuốc bạn đang dùng: TDF + 3TC + EFV
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 06-05-2015 lúc 15:45.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ không phải anh.
    Two regimens previously classified as Recommended regimens have been moved to the Alternative regimens category, with the rationale stated below:
    dịch là hai phát đồ trước đây là ưu tiên được chuyển sang tùy chọn
    favirenz/TDF/FTC (EFV/TDF/FTC) (BI)—Based on concerns about the tolerability of EFV in clinical trials and practice, especially the high rate of central nervous system (CNS)-related toxicities and a possible association with suicidalit
    căn cứ theo một số quan ngại về tính phổ cập của EFV trong thử nghiệm và thực tế, đặc biệt tỉ lệ ảnh hưởng trung khu thần kinh cao - liên quan đến độc tố và có khả năng dẫn đến tự sát
    Phát đồ ưu tiên hiện giờ là

• Dolutegravir/abacavir/lamivudine (DTG/ABC/3TC)—only for patients who are HLA-B*5701 negative (AI)
    • Elvitegravir/cobicistat/TDF/FTC (EVG/c/TDF/FTC)—only for patients with pre-ART CrCl >70 mL/min (AI)

PI/r-Based Regimen:

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Dạ không phải anh.
    Two regimens previously classified as Recommended regimens have been moved to the Alternative regimens category, with the rationale stated below:
    dịch là hai phát đồ trước đây là ưu tiên được chuyển sang tùy chọn
    favirenz/TDF/FTC (EFV/TDF/FTC) (BI)—Based on concerns about the tolerability of EFV in clinical trials and practice, especially the high rate of central nervous system (CNS)-related toxicities and a possible association with suicidalit
    căn cứ theo một số quan ngại về tính phổ cập của EFV trong thử nghiệm và thực tế, đặc biệt tỉ lệ ảnh hưởng trung khu thần kinh cao - liên quan đến độc tố và có khả năng dẫn đến tự sát
    Phát đồ ưu tiên hiện giờ là

PI/r-Based Regimen:

Songchung khẳng định với bạn viên 127 chính là:
    EFV/TDF/FTC => Efavirenz + Lamivdine + Tenofovir (600mg/150mg/300mg)

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

vietnamboth (06-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Mụn cóc ko có mềm, Tất cả NCH khi bệnh về da đều lây nhiễm cả, Songchng nói rùi, tùy bạn, nghe hay k là tùy
    A Songchungvoi_hỉv ơi ! anh là chuyên gia tư vấn về các bệnh xã hội nhiều năm mà ko biết " U mềm lây" là gi ạ? Bệnh này rất dễ mắc và phổ biến ở NCH đây là 2 đường link a tham khảo nhé:
    http://www.dalieu.vn/chia-se-chuyen-...ntagiosum.html

http://www.cuasotinhyeu.vn/kien-thuc...-lay/u-mem-lay

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    A Songchungvoi_hỉv ơi ! anh là chuyên gia tư vấn về các bệnh xã hội nhiều năm mà ko biết " U mềm lây" là gi ạ? Bệnh này rất dễ mắc và phổ biến ở NCH đây là 2 đường link a tham khảo nhé:
    http://www.dalieu.vn/chia-se-chuyen-...ntagiosum.html

http://www.cuasotinhyeu.vn/kien-thuc...-lay/u-mem-lay
    Hiện tại songchung chưa hề gặp qua, Khi songchung còn làm ko hề nghe nói Mụn U Mền
    Bạn xem các chủ đề sa là các bệnh nhiễm trùng cơ hội của NCH:
    Bệnh Zona-Thần kinh

Nhiễm khuẩn do CMV

Nhiễm nấm sâu trên bệnh nhân HIV/AIDS

Lao là gì?

Bệnh do nấm penicillium marneffei

định hướng chẩn đoán và điều trị viêm màng não – viêm não nhiễm trùng

Ai dễ bị nhiễm ký sinh trùng Toxoplasma gondii?

Hội chứng màng não.

Các bệnh nhiễm trùng cơ hội do nấm ở bệnh nhân nhiễm HIV/AIDS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bác sĩ cho em thuốc như sau, các bác tư vấn giúp vì em thấy khác với phác đồ trên. Cụ thể:- Cotrim fort 960mg: uống buổi sáng 1 viên/lần- Efavirenz stada 600mg: uống buổi tối lúc đi ngủ 30's, 1 viên/ lần- Lamivudin stada 150mg 6x10's uống buổi tối 2 viên/ lần- Tesrax 300mg 4x7's uống buổi tối, 1 lần 1 viên.
    Các bác tư vấn giúp uống thuốc thời điểm nào phù hợp? Em phải thức dậy lúc 5g45 để đi làm. Em có phải ăn uống kiêng khem gì không ah? Ah, CD4 của em chỉ có 111. Em chỉ sa sút tinh thần lúc biết bị nhiễm, không nghĩ CD4 thấp như vậy.Cảm ơn!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi blue day Xem bài viết
    Bác sĩ cho em thuốc như sau, các bác tư vấn giúp vì em thấy khác với phác đồ trên. Cụ thể:- Cotrim fort 960mg: uống buổi sáng 1 viên/lần- Efavirenz stada 600mg: uống buổi tối lúc đi ngủ 30's, 1 viên/ lần- Lamivudin stada 150mg 6x10's uống buổi tối 2 viên/ lần- Tesrax 300mg 4x7's uống buổi tối, 1 lần 1 viên.
    Các bác tư vấn giúp uống thuốc thời điểm nào phù hợp? Em phải thức dậy lúc 5g45 để đi làm. Em có phải ăn uống kiêng khem gì không ah? Ah, CD4 của em chỉ có 111. Em chỉ sa sút tinh thần lúc biết bị nhiễm, không nghĩ CD4 thấp như vậy.Cảm ơn!
    Efavirenz stada 600mg: uống buổi tối lúc đi ngủ 30's, 1 viên/ lần- Lamivudin stada 150mg 6x10's uống buổi tối 2 viên/ lần- Tesrax 300mg 4x7's uống buổi tối, 1 lần 1 viên. => Đây là thuốc ARV dạng rời cùng công thức và hàm lượng thôi, ko có gì khác cả, Khi nào bạn dung nạp thuốc tốt sa 2 tháng, BS chính thức chuyển qua dạng kết hợp 3 trong 1.
    Cotrim fort 960mg => Viên này uống vào lúc 13g đến 15g là tốt nhất
    Cotrim là thuốc chống nhiễm trùng cơ hội.
    Bấm vào đây xem thêm:
    Phòng ngừa nhiễm trùng cơ hội bằng cotrimoxazol

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ôi đã tập 2 rồi cơ à box anh hiếu đắt hàng ghê . Qua đi lĩnh thuốc và làm CD4 ở ba đình bệnh nhận phải bỏ tiền túi ra XN . Thiệt hại mất 243 nghìn , nghe BS nói dự án đã hết nên phải tự lo kinh phí khâu XN . Nhờ anh Hiếu check dùm đúng không nhé

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Ôi đã tập 2 rồi cơ à box anh hiếu đắt hàng ghê . Qua đi lĩnh thuốc và làm CD4 ở ba đình bệnh nhận phải bỏ tiền túi ra XN . Thiệt hại mất 243 nghìn , nghe BS nói dự án đã hết nên phải tự lo kinh phí khâu XN . Nhờ anh Hiếu check dùm đúng không nhé
    Em xem chủ đề này:
    Bảo hiểm y tế: Giải pháp bền vững cho điều trị HIV/AIDS

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Chào cả nhà. Mấy hôm nay ho và sốt quá nên e ko lên dc. Thật sự em đang buồn lắm. Em phục hồi miễn dịch mà phổi em gần như tổn thương nặng. Các bsy làm đủ cách.
    em được đtri khsinh ko có kqua. 3 hôm nay dc chuyển điều trị lao dù làm xn đờm âm tính.
    bsy nói chỉ sợ nấm vì nấm thuốc đắt cũng chỉ duy trì vậy thôi. em hoang mang lắm. Anh chị nào có biết rõ về nấm phổi tư vấn giúp em. Chứ 90% em bị nấm phổi r. Phải chuẩn bị vào nhiệt đới hcm xn. Nhưng nếu đi mà ko khỏi thì thôi e ở nhà nhìn gia đình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào các bác. Em uống arv được 4 ngày rồi. Trước khi uống arv, em bị nổi ngứa khắp cơ thể, em đã nói cho bác sĩ biết. Bác sĩ nói uống arv sẽ hết. Nhưng em thấy chưa có hết, em vẫn còn ngứa, quan trọng là em bị mất ngủ luôn. Ngứa thì lúc có lúc không, nhưng ban đêm thì có vẻ ngứa hơn. Làm em không ngủ được, sáng sớm dậy đi làm nhìn rất thảm. Cho em hỏi đấy có phải là tác dụng phụ của arv không? Nếu có em nên làm gì và bao lâu sẽ hết? Cảm ơn các anh chị quan tâm chia sẽ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Sau hơn 7 tháng uống ARV với chỉ số CD4 ban đầu là chi 65, kết quả xét nghiệm tháng trước là 134. Bác sĩ bảo đây là tín hiệu tốt, đang hồi phục cố gắng tiếp tục tuân thủ quy tắc. Mọi người cho hỏi sau 1 time như thế, chỉ số CD4 tăng như vậy có phải khả thi hơn ko, phải chăng như câu anh em vẫn nói "chậm mà chắc".

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Family Xem bài viết
    Sau hơn 7 tháng uống ARV với chỉ số CD4 ban đầu là chi 65, kết quả xét nghiệm tháng trước là 134. Bác sĩ bảo đây là tín hiệu tốt, đang hồi phục cố gắng tiếp tục tuân thủ quy tắc. Mọi người cho hỏi sau 1 time như thế, chỉ số CD4 tăng như vậy có phải khả thi hơn ko, phải chăng như câu anh em vẫn nói "chậm mà chắc".
    Bạn điều trị CD4 tăng là tốt rồi.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chào các bác. Em uống arv được 4 ngày rồi. Trước khi uống arv, em bị nổi ngứa khắp cơ thể, em đã nói cho bác sĩ biết. Bác sĩ nói uống arv sẽ hết. Nhưng em thấy chưa có hết, em vẫn còn ngứa, quan trọng là em bị mất ngủ luôn. Ngứa thì lúc có lúc không, nhưng ban đêm thì có vẻ ngứa hơn. Làm em không ngủ được, sáng sớm dậy đi làm nhìn rất thảm. Cho em hỏi đấy có phải là tác dụng phụ của arv không? Nếu có em nên làm gì và bao lâu sẽ hết? Cảm ơn các anh chị quan tâm chia sẽ!
    Mới uống ARV được 4 ngày thôi, cố gắng tuân thủ điều trị sức khỏe sẽ hồi phục. Còn bạn bị ngứa có thể là do men gan tăng, nóng gan....bạn ăn uống nhiều đồ mát vào.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dear Chị Nguyenha
    Cảm ơn Chị tư vấn. Nhưng em vẫn chưa rõ lắm. Em bi nổi ngứa như vậy có cần uống thuốc gì không, hay cứ chịu trận vậy luôn? Khoảng bao lâu thì hết? Tất nhiên là em đang rất tuân thủ uống arv.
    Còn chuyện em mất ngủ giữa đêm, ngoài việc mẫn ngứa, đó còn có thể là do tác dụng của arv nữa. Việc này cũng kró dài trong bao lâu vậy chị? Có cần uống gì bổ sung không, chứ lên công ty người em đờ đẫn lắm.
    Em cũng có bị sốt nhẹ và đau đầu, do tác dụng của thuốc. Nên uống bổ sung gì cho em biết luôn ah. Cảm ơn anh chị nhiều.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dear Chị Nguyenha
    Cảm ơn Chị tư vấn. Nhưng em vẫn chưa rõ lắm. Em bi nổi ngứa như vậy có cần uống thuốc gì không, hay cứ chịu trận vậy luôn? Khoảng bao lâu thì hết? Tất nhiên là em đang rất tuân thủ uống arv.
    Còn chuyện em mất ngủ giữa đêm, ngoài việc mẫn ngứa, đó còn có thể là do tác dụng của arv nữa. Việc này cũng kró dài trong bao lâu vậy chị? Có cần uống gì bổ sung không, chứ lên công ty người em đờ đẫn lắm.
    Em cũng có bị sốt nhẹ và đau đầu, do tác dụng của thuốc. Nên uống bổ sung gì cho em biết luôn ah. Cảm ơn anh chị nhiều.
    Bạn có thể uống thêm thuốc mát gan nhưng nhớ uống xa giờ ARV ra 2,3 gườ. Và nổi mẩn ngứa vậy có thể mua thuốc bôi da như Flucina về bôi.
    Cố gắng lên bạn, chỉ 1 thời gian ngắn thôi, khi đã quen thuốc rồi sẽ không bị tâc dụng phụ nữa. Bạn nên ăn nhiều hoa quả và uống đồ mát nữa nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    chào tất cả anh chị, không biết nên buồn hay nên vui khi diễn dàn mình có thêm 1 người....
    em có kết quả khẳng định được 3 tuần rồi, em chưa đi xét nghiệm CD4 để biết kết quả vì sợ nó trả kết quả về xã.
    em vừa bị mất việc, vì em là công chức huyện,...chưa chuẩn bị tinh thần đón nhận mình bị H lại bị đối diện với mất việc, đối diện với dư luận.
    sếp cho e 2 sự lựa chọn, 1 là nghỉ việc, 2 là tổ chức họp thông báo tình trạng bệnh của em cho mọi người biết mà khi làm việc với em còn phòng tránh. mà ở cơ quan nhà nước họ lời ra tiếng vào ghê góm biết e bị zậy rồi liệu có làm việc được. nên e quyết định xin nghỉ, nỗi lo lơn nhất không biết nói sao với ba mẹ khi mình nghỉ việc, còn chuyện bị H thì tật sự e không dám nói ra, em không biết tâm sự cùng ai, em cô đơn, lạnh lẽo, em bị stress rất nhiều.
    em chỉ mới 24t thôi.....em phải sống sao.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Bạn đã chính thức có quyết định thôi việc chưa?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn có thể uống thêm thuốc mát gan nhưng nhớ uống xa giờ ARV ra 2,3 gườ. Và nổi mẩn ngứa vậy có thể mua thuốc bôi da như Flucina về bôi.
    Cố gắng lên bạn, chỉ 1 thời gian ngắn thôi, khi đã quen thuốc rồi sẽ không bị tâc dụng phụ nữa. Bạn nên ăn nhiều hoa quả và uống đồ mát nữa nhé.
    Cảm ơn Chị Nguyenha.
    Cho em hỏi thêm, thuốc mát gan ở đây là uống cà gai leo, nước cây nhân trần và chó đẻ, Có được không Chi? Nổi mẫn ngứa thì các hạt li ti chị ah...2-3g đồng hồ mới ngứa, em chả biết tha làm sao. Còn về cái khoản mất ngủ, có cần mua thuốc an thần không chị? Hay là cố gắng luôn? Trái cây thì em cố gắng ngày nào cũng ăn chị a, đu đủ là chủ yếu, vừa mát vừa tốt.... Chi cho em biết thêm nhé. Cảm ơn Chị! Em phải ráng giữ hinh ảnh ở công sở chị ah...chứ vào văn phòng mà mệt mỏi rồi gái ngứa....chắc tiêu mất....

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    chào tất cả anh chị, không biết nên buồn hay nên vui khi diễn dàn mình có thêm 1 người....
    em có kết quả khẳng định được 3 tuần rồi, em chưa đi xét nghiệm CD4 để biết kết quả vì sợ nó trả kết quả về xã.
    em vừa bị mất việc, vì em là công chức huyện,...chưa chuẩn bị tinh thần đón nhận mình bị H lại bị đối diện với mất việc, đối diện với dư luận.
    sếp cho e 2 sự lựa chọn, 1 là nghỉ việc, 2 là tổ chức họp thông báo tình trạng bệnh của em cho mọi người biết mà khi làm việc với em còn phòng tránh. mà ở cơ quan nhà nước họ lời ra tiếng vào ghê góm biết e bị zậy rồi liệu có làm việc được. nên e quyết định xin nghỉ, nỗi lo lơn nhất không biết nói sao với ba mẹ khi mình nghỉ việc, còn chuyện bị H thì tật sự e không dám nói ra, em không biết tâm sự cùng ai, em cô đơn, lạnh lẽo, em bị stress rất nhiều.
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    Sếp bạn vi phạm quy định pháp luật quy định tại LUẬT
    PHÒNG, CHỐNG NHIỄM VI RÚT GÂY RA HỘI CHỨNG
    SUY GIẢM MIỄN DỊCH MẮC PHẢI Ở NGƯỜI (HIV/AIDS). Theo đó sếp bạn vừa vi phạm về quyền của người nhiễm hiv là 1, vi phạm những hành vi bị nghiêm cấm như Kỳ thị, phân biệt đối xử với người nhiễm HIV, Công khai tên, địa chỉ, hình ảnh của người nhiễm HIV hoặc tiết lộ cho người khác biết việc một người nhiễm HIV khi chưa được sự đồng ý của người đó...là 2 và vi phạm quy định phòng chống HIV/AIDS tại nơi làm việc là 3.
    Vì vậy nếu trường hợp tốt bạn chưa có quyết định nghỉ việc thì bạn hãy tiép tục làm việc, đó là quyền của bạn. Vì sao bạn nên tiép tục làm việc vì bạn cần 1 cv ổn định để duy trì cuộc sống và yên tâm chữa bệnh. Và người nhiễm hiv vẫn làm việc bình thường, bạn còn trẻ không nên nghĩ ngắn quá, đấu tranh cho cuộc sống của mình chứ.

22. Những thành viên đã cảm ơn xuanxanh cho bài viết này:

doivanvui (12-05-2015)

Trang 12 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 210111213142262 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này