Trang 49 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3947484950515999 ... CuốiCuối
Kết quả 961 đến 980 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    CD 6 tháng rồi của mình chỉ tăng có 14, làm tâm trạng cũng hơi buồn . mấy lần trước XN lần nào cũng lên hơn 100 cả. Vậy mà... thôi thì cứ bình tĩnh sống và chờ đợi. Chúc cả nhà có sức khỏe tốt để đón một cái Tết vui vẻ!
    Hiện trên TG BS điều trị ko dựa vào chỉ số TB CD4, mà dựa vào Viral load (Nồng độ HIV trong máu), Anh điều trị trên 24 tháng anh có thể làm XN này được rùi. có dịp đi Xì Phồ làm tại Viện pastuer nhé, giá khoảng 1tr

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (28-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Xin chào tất cả anh chị em,

Xin cảm ơn tất cả những lời chia sẻ của anh chị em ở nơi đây. Em biết mình cũng là một trong "những người có dòng máu quý tộc" hồi tháng 9/2015, và bắt đầu điều trị từ tháng 10/2015 cho đến nay. Khi em nhập viện thì em cũng không nghĩ mình đã có dòng máu quý tộc vì kiến thức về điều này em không có và cũng không tìm hiểu. Nhưng qua những lời hỏi của bác sĩ thì em đoán được điều gì phải đến (vì em cũng có những hành vi nguy cơ), thực sự thì thời điểm đó cảm giác hụt hẫng, bi quan chỉ là một chút thoáng qua và em chỉ mất 1h đồng hồ để lấy lại cân bằng và nói chuyện với gia đình về việc này trước cả khi bác sĩ cho biết kết quả chính xác, em lại là người động viên ngược lại gia đình em. Nhưng có lẽ vì điều đó nên em cũng khó mở lòng ra hơn chăng ? Em biết diễn đàn từ lúc đó nhưng chỉ và đọc và tìm hiểu thông tin thôi chứ không đăng kí tham gia. Hôm nay em cũng ngồi đọc và bất chợt thấy topic này, thật lạ là em kiên nhẫn nhiều giờ đồng hồ để ngồi đọc hết 49 trang của topic này, nó khiến em có những thay đổi trong suy nghĩ, và có lẽ đó là điều tích cực. Từng lo lắng khác nhau của mỗi người, từng lời động viên không ngừng nghỉ... khiến cho cuộc đời đẹp hơn khi xuân về.

4. Những thành viên đã cảm ơn lapis cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (02-02-2016)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi lapis Xem bài viết

Xin cảm ơn tất cả những lời chia sẻ của anh chị em ở nơi đây. Em biết mình cũng là một trong "những người có dòng máu quý tộc" hồi tháng 9/2015, và bắt đầu điều trị từ tháng 10/2015 cho đến nay. Khi em nhập viện thì em cũng không nghĩ mình đã có dòng máu quý tộc vì kiến thức về điều này em không có và cũng không tìm hiểu. Nhưng qua những lời hỏi của bác sĩ thì em đoán được điều gì phải đến (vì em cũng có những hành vi nguy cơ), thực sự thì thời điểm đó cảm giác hụt hẫng, bi quan chỉ là một chút thoáng qua và em chỉ mất 1h đồng hồ để lấy lại cân bằng và nói chuyện với gia đình về việc này trước cả khi bác sĩ cho biết kết quả chính xác, em lại là người động viên ngược lại gia đình em. Nhưng có lẽ vì điều đó nên em cũng khó mở lòng ra hơn chăng ? Em biết diễn đàn từ lúc đó nhưng chỉ và đọc và tìm hiểu thông tin thôi chứ không đăng kí tham gia. Hôm nay em cũng ngồi đọc và bất chợt thấy topic này, thật lạ là em kiên nhẫn nhiều giờ đồng hồ để ngồi đọc hết 49 trang của topic này, nó khiến em có những thay đổi trong suy nghĩ, và có lẽ đó là điều tích cực. Từng lo lắng khác nhau của mỗi người, từng lời động viên không ngừng nghỉ... khiến cho cuộc đời đẹp hơn khi xuân về.
    Chào mừng bạn đến với ngôi nhà chung của Những người có dòng máu quý tộc

Đọc qua vài dòng tâm sự có thể thấy bạn là người mạnh mẽ và nhanh nhạy. Chúc bạn thật nhiều sức khỏe và tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

lapis (31-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Hiện trên TG BS điều trị ko dựa vào chỉ số TB CD4, mà dựa vào Viral load (Nồng độ HIV trong máu), Anh điều trị trên 24 tháng anh có thể làm XN này được rùi. có dịp đi Xì Phồ làm tại Viện pastuer nhé, giá khoảng 1tr
    mắc qué mắc qué
    có ai biết cách kiềm chế ham muốn ko? ngày nào cũng rạo rực thế này bực bội ghê

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cái này ko dc xn free lần nào hả anh , và trong suốt cuộc đời nên xn mấy lần là đủ ? 1 chai 1 lần thì hơi vật vã rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bài Ca Tết Cho Em

Tết này anh không thèm kẹo mứt
    Vì đã có ARV em thơm ngọt tựa sen hồng
    Tết này anh không thèm đi chơi
    Xi-nê hay nhạc hội, Đà Lạt hay Vũng Tàu.

Vì đã có OPC đem lại mộng đời
    Tô thêm vào lòng người
    Chan chứa mọi nguồn vui.

Tết này anh không thèm đốt pháo
    Vì ba tiếng ARV, rộn rã lòng anh rồi.

[ĐK:]

Tết này anh không thèm chơi đánh bài
    Vì trong vòng tay anh, đã có ARV như ngọc ngà
    Tết này anh cũng chẳng chơi hoa
    Vì cả lọ ARV, như chứa cả vườn xuân.

10. Có 3 người đã cảm ơn lapis cho bài viết bổ ích này:

hanhphucmongmanh (01-02-2016),songchungvoi_HIV (02-02-2016),Tuanmecsedec (02-02-2016)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lapis Xem bài viết

Dòng máu Quý Tộc hiện nay đã vào tập 2. Bạn muốn có thể đọc thêm tập 1:
    Những người có dòng máu quý tộc

Tại Topic này cả tập 1 và 2 BQT dùng để chia sẻ kinh nghiệm và giúp nhau vượt qua nghịch cảnh cho những ai mang trong mình dòng máu Quý Tộc. Chính vì thế cả 2 tập là một hành trình của mỗi 1 cá nhân có nhiều tâm trạng trong cuộc sống lẫn trong thời gian điều trị ARV. BQT rất vui bạn đã tham gia diễn đàn

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Cái này ko dc xn free lần nào hả anh , và trong suốt cuộc đời nên xn mấy lần là đủ ? 1 chai 1 lần thì hơi vật vã rồi
    Free khi và chỉ khi khi bạn điều trị ARV trên 24 tháng nhưng sau mỗi định kỳ XN CD4 liên tục giảm, BS nghi ngờ kháng thuốc, bạn sẽ được free

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Free khi và chỉ khi khi bạn điều trị ARV trên 24 tháng nhưng sau mỗi định kỳ XN CD4 liên tục giảm, BS nghi ngờ kháng thuốc, bạn sẽ được free
    Nghe free mà rầu dễ sợ , thôi tốt nhất ko nên dc xn free , cứ bình tĩnh sống vậy :)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi avencast Xem bài viết
    mắc qué mắc qué
    có ai biết cách kiềm chế ham muốn ko? ngày nào cũng rạo rực thế này bực bội ghê
    Hành vi tình dục có điều khiển được không?

Thứ Tư 3/2/2016 02:42:32 PM

Trong xã hội loài người, hành vi tình dục là hành vi điều khiển được và mỗi người có khả năng điều hành khác nhau. Khả năng điều khiển thay đổi theo tình huống của đời sống, tình trạng sức khỏe, tuổi tác…

Trong xã hội loài người, hành vi tình dục là hành vi điều khiển được và mỗi người có khả năng điều hành khác nhau. Khả năng điều khiển thay đổi theo tình huống của đời sống, tình trạng sức khỏe, tuổi tác… Tuổi càng cao khả năng điều hành càng giảm. Người cao tuổi dẽ bị xảy ra tình trạng "trên bảo dưới không nghe", thậm chí không còn khả năng để bảo nữa.

Khả năng điều khiển của con người thể hiện qua các quá trình sinh học có kích thích tình dục dẫn tới cương dương vật và thực hiện hành vi giao hợp, xuất tinh… Đối với nam giới các kích thích tình dục qua thị giác có tác dụng rất lớn nhưng mạnh mẽ nhất vẫn là các kích thích xúc giác trực tiếp. Phản ứng tự nhiên là dương vật cương và cứng. Sau khi phóng tinh và khoái cực, các kích thích tình dục giảm ngay, cơ thể ở vào tư thế thư giãn, nhịp thở, nhịp tim trở lại bình thường, máu thoát ra khỏi các xoang của thể hang và thể xốp, dương vật trở lại mềm và ở vào thế trơ. Giai đoạn trơ ngắn hay dài tùy theo từng người. Lần cương cứng sau có thể xảy ra sau nhiều phút, nhiều giờ hoặc nhiều ngày tùy theo tuổi tác, sức khỏe, tình trạng gia đình, xã hội và tâm lý mỗi người đàn ông và mỗi cặp vợ chồng.

Điều khiển hành vi tình dục thông qua hệ thần kinh trung ương là vỏ não là một quá trình phức tạp. Hành vi tình dục thường bị chi phối bởi nhiều yếu tố sinh lý và tâm lý như vui buồn, bực tức, ái ố hỉ nộ, sức khỏe, sự trải nghiệm… của mỗi cá nhân theo các chuẩn mực đạo đức và văn hóa có thể đưa đến việc thể hiện hành vi tình dục.

GS. Đỗ Trọng Hiếu

http://suckhoedoisong.vn/hanh-vi-tin...ng-n67878.html

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Buồn cho ông bác sỹ
    Đến hẹn lại lên, hàng tháng đi nhận ARV. Lần này nhận thuốc đc gặp ông bác sỹ đáng kính. Mọi người lần lượt nhận thuốc sau đó sang phòng bên cạnh để được thăm khám của bác sỹ. Nghe đâu ông là truỏng khoa. Vậy mà buồn cho ông bác sỹ và nghĩ về bản thân cũng như những ng có H. Mình thấy sự kỳ thị sợ sệt ngay từ chính ông bác sỹ.
    Ông ngồi và đợi từng người vào khám. Ông bắt mọi ng phải đeo khẩu trang. Ngồi xuống ghế cách ông 2 mét. Ông hỏi bệnh qua loa. Mình thấy có người k mang theo khẩu trang bị ông nhắc nhở rất khó nghe. Đến lượt mình, mình nói vị nấm lưỡi. Ông ầm...ah...uh... rồi mở điện thoại tra tìm mất 5 phút. Sau đó sang phòng bên cạnh lấy 1 quyển tài liệu gì đó hết lật tìm rồi lại tìm trong điện thoại. Cuối cùng ông phán: Đợi tý nhé. Rồi kêu người khác. Chẳng biết cái đợi tý của ông đến bao giờ. Mình bỏ về cũng xong. BUỒN!!!!
    Trong khi đó anh y tá cấp thuốc hàng tháng rất ân cần và gần gũi. CÓ LẼ PHONG CÁCH LÀ BÁC SỸ -CHỦ NHIỆM KHOA LÀ VẬY.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi maymandn Xem bài viết
    Buồn cho ông bác sỹ
    Đến hẹn lại lên, hàng tháng đi nhận ARV. Lần này nhận thuốc đc gặp ông bác sỹ đáng kính. Mọi người lần lượt nhận thuốc sau đó sang phòng bên cạnh để được thăm khám của bác sỹ. Nghe đâu ông là truỏng khoa. Vậy mà buồn cho ông bác sỹ và nghĩ về bản thân cũng như những ng có H. Mình thấy sự kỳ thị sợ sệt ngay từ chính ông bác sỹ.
    Ông ngồi và đợi từng người vào khám. Ông bắt mọi ng phải đeo khẩu trang. Ngồi xuống ghế cách ông 2 mét. Ông hỏi bệnh qua loa. Mình thấy có người k mang theo khẩu trang bị ông nhắc nhở rất khó nghe. Đến lượt mình, mình nói vị nấm lưỡi. Ông ầm...ah...uh... rồi mở điện thoại tra tìm mất 5 phút. Sau đó sang phòng bên cạnh lấy 1 quyển tài liệu gì đó hết lật tìm rồi lại tìm trong điện thoại. Cuối cùng ông phán: Đợi tý nhé. Rồi kêu người khác. Chẳng biết cái đợi tý của ông đến bao giờ. Mình bỏ về cũng xong. BUỒN!!!!
    Trong khi đó anh y tá cấp thuốc hàng tháng rất ân cần và gần gũi. CÓ LẼ PHONG CÁCH LÀ BÁC SỸ -CHỦ NHIỆM KHOA LÀ VẬY.
    Điều kiện cần đủ và bắt buộc trên người có H khi đến khám chữa bệnh tại môi trường nhiễm phải đeo khẩu trang nhằm phòng tránh lao cho chính họ, chứ ko phải BS Kỳ và Thị, đây là bắt buộc chung của WHO

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào cả nhà
    Hôm nay biết kết quả cd 4. Cách đây hơn 2 tháng mình xét nghiệm dịch vụ kết quả là hơn 400. Giờ xét nghiệm theo định kỳ kết quả còn hơn 300. Tụt những 100. Mà mình vẫn tuân thủ uống thuốc đều và đúng giờ. Tụt nhanh như vậy có nguy hiểm không mọi người. Có ai đã từng bị tụt nhiều như vậy chưa cho mình xin kinh nghiệm với. Thật sự đang lo lắng quá. Cảm ơn cả nhà

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào cả nhà
    Hôm nay biết kết quả cd 4. Cách đây hơn 2 tháng mình xét nghiệm dịch vụ kết quả là hơn 400. Giờ xét nghiệm theo định kỳ kết quả còn hơn 300. Tụt những 100. Mà mình vẫn tuân thủ uống thuốc đều và đúng giờ. Tụt nhanh như vậy có nguy hiểm không mọi người. Có ai đã từng bị tụt nhiều như vậy chưa cho mình xin kinh nghiệm với. Thật sự đang lo lắng quá. Cảm ơn cả nhà
    CD4 có thể lên lên xuống xuống cũng như giá vàng vậy, bạn cứ cố gắng rèn luyện giữ gìn sức khỏe, chuyện CD4 của bạn tụt thì BS cấp thuốc cho bạn sẽ theo dõi và điều chỉnh thuốc phù hợp cho bạn khi cần thiết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Chúc tất cả ace trong dđ một năm mới an khang thịnh vượng tiền vô như nuớc dồi dào sức khoẻ cd4 tăng như diều gặp gió

20. Những thành viên đã cảm ơn Keoarv cho bài viết này:

Charles (08-02-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Chị Hà hay các mod có thể chia sẽ 1 chút về vấn đề bảo mật ko ạ , hiện H ko còn là bệnh nguy hiểm , hy vọng thoát khỏi nó có lẽ ko còn xa nữa .Tuy nhiên, cái nguy hiểm nhất vẫn là sự kì thị của xã hội , tưởng tượng 1 ngày nào đó nếu gia đình biết , bạn bè biết , với 1 người như e mà nói , chẳng còn lối thoát , đó là 1 sự đáng sợ thật sự , nó giết mình nhanh hơn con H giết mình
    Anh/chị cho em hỏi ,từ trước đến giờ , anh/chị có bao giờ lo lắng về thông tin tình trạng bệnh của mình bị rò rĩ ko , và các anh/chị đã làm thế nào để bảo vệ thông tin đó khi mà nhiễm hơn 10 năm mà ko ai hay biết , thêm nữa là sau thời gian bị cắt viện trợ ARV, liệu có nguy cơ nào bị rò rĩ thông tin ko , vì e nghe nói cơ chế bảo hiểm có thay đổi , nhiều khả năng sẽ bị lộ , nhưng nếu ko tham gia BHYT thì tiền thuốc và điều trị gần 3tr 1 tháng với phác đồ bậc 1 là hơi khó khăn cho e , vì lương e cũng chỉ mới chạm mức 5tr , sẽ khó tiết kiệm cho tương lai
    Mong dc sự chia sẽ từ anh/chị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Buồn cho ông bác sỹ
    Cái này lúc trước em lên dien đàn có nói về bs ở OPC Đà Nẵng mình rồi, nếu có biểu hiện gì khác ngoài nhận thuốc arv thì e sẽ khám ở ngoài chứ hỏi ông đó chẳng đc gì lại còn bị chửi cho. Thời gian trước em tức muốn khóc, nhưng quen rồi đành chịu anh ah :)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Chị Hà hay các mod có thể chia sẽ 1 chút về vấn đề bảo mật ko ạ , hiện H ko còn là bệnh nguy hiểm , hy vọng thoát khỏi nó có lẽ ko còn xa nữa .Tuy nhiên, cái nguy hiểm nhất vẫn là sự kì thị của xã hội , tưởng tượng 1 ngày nào đó nếu gia đình biết , bạn bè biết , với 1 người như e mà nói , chẳng còn lối thoát , đó là 1 sự đáng sợ thật sự , nó giết mình nhanh hơn con H giết mình
    Anh/chị cho em hỏi ,từ trước đến giờ , anh/chị có bao giờ lo lắng về thông tin tình trạng bệnh của mình bị rò rĩ ko , và các anh/chị đã làm thế nào để bảo vệ thông tin đó khi mà nhiễm hơn 10 năm mà ko ai hay biết , thêm nữa là sau thời gian bị cắt viện trợ ARV, liệu có nguy cơ nào bị rò rĩ thông tin ko , vì e nghe nói cơ chế bảo hiểm có thay đổi , nhiều khả năng sẽ bị lộ , nhưng nếu ko tham gia BHYT thì tiền thuốc và điều trị gần 3tr 1 tháng với phác đồ bậc 1 là hơi khó khăn cho e , vì lương e cũng chỉ mới chạm mức 5tr , sẽ khó tiết kiệm cho tương lai
    Mong dc sự chia sẽ từ anh/chị
    Cây kim trong bọc lâu ngày cũng phải lòi ra, dấu được 1 ngày 1 tháng 1 năm, chứ ko thể dấu được cả đời, chuyện rò rĩ chảy là do chính mình thôi, sống mà cứ sợ mọi người biết chứng những ý nghĩ đó sẽ tự mình vạch trần sự thật

Cảm ơn
    2,578
    Chào cả nhà
    Mới uống ARV CD4 hấu như ko tăng, mà tuột là chuyện quá bềnh bồng, 10 nhiễm uống ARV thì chỉ đôi người CD4, còn lại tuột là bềnh bồng, lý do: tâm lý, tinh thần, chế độ dinh dưỡng, cách chăm sóc, cách uống thuốc, thuốc quá nhiều ko biết điều chỉnh....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cây kim trong bọc lâu ngày cũng phải lòi ra, dấu được 1 ngày 1 tháng 1 năm, chứ ko thể dấu được cả đời, chuyện rò rĩ chảy là do chính mình thôi, sống mà cứ sợ mọi người biết chứng những ý nghĩ đó sẽ tự mình vạch trần sự thật
    Chị Hà giấu dc hơn 10 năm đó thôi , vậy nên e mới hỏi để lấy kinh nghiệm

Trang 49 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3947484950515999 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này