Trang 92 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... CuốiCuối
Kết quả 1,821 đến 1,840 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Cọp86 Xem bài viết
    Hôm nay có tin mới cập nhật tren zing.vn tìm được kháng thể tiêu diệt được 99% virut hiv rồi.cầu mong nhanh nhanh để ra phương pháp mới trị dứt điểm hiv để cho các ace trên diễn đàn đỡ khổ.các ace cố gắng giữ gìn sức khỏe thiệt tốt để chờ nha.không xa nữa đâu :)
    Sao em ấn vào k thấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E search tìm được kháng thể tiêu diệt 99% virut huv sẽ ra.bấm vào zing.vn nha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo m hiểu nôm na là người ta gom đc 3 siêu kháng thể trên rất nhiều nhiều người bệnh.và 3 siêu khang thể này có thể phát hiện và tieu diệt rất nhìu chủng virut hiv nên hy vọng trong thời gian tới bệnh hiv sẽ thực sự trị nhẹ nhàng như viêm gan b.không bị mắc các bệnh nhiễm trùng cơ hội là ok roi.hy vọng lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Cọp86 Xem bài viết
    Theo m hiểu nôm na là người ta gom đc 3 siêu kháng thể trên rất nhiều nhiều người bệnh.và 3 siêu khang thể này có thể phát hiện và tieu diệt rất nhìu chủng virut hiv nên hy vọng trong thời gian tới bệnh hiv sẽ thực sự trị nhẹ nhàng như viêm gan b.không bị mắc các bệnh nhiễm trùng cơ hội là ok roi.hy vọng lắm
    Vâng e cũng mới XN. Nhưng vẫn chưa điều trị. Em cũng buồn lắm. Nhưng biết lsao chúc anh mạnh khỏe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Tập trung điều trị cho tốt mấy bạn, hy vong 1 ngày không xa sẽ có thuốc mới

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Ước gì bạn mình khoẻ mạnh hơn chút, chứ thấy bạn ấy uể oải buồn ngủ suốt ngày sau khi uống thuốc mình ko tài nào ko lo lắng đc. Cả tuổi trẻ lăn lộn kiếm sống giúp cả gia đình bớt khổ giờ thì nhận lại được gì? mình không trách bạn ấy lây cho mình như rõ ràng cuộc sống này không công bằng, tại sao lại có kiếp người khổ hết đời chứ :'(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tks e! Ráng lên nha e.từ từ sẽ đc điều trị.chuyện qua rồi cứ xem như là số phận việc hiện tại bây giờ là cứ lạc quan vui vẻ và suy nghĩ tích cực hơn để khi điều trị arv nó dễ dàng hơn nha e.a cũng chúc e và các ac trên diễn đàn luôn may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi không quan tâm Xem bài viết
    nghe bảo 6 tháng đi làm tải lượng virut chứ ko làm CD nữa nha người ơi
    Tải lượng virus lsao chị. Không làm CD nữa ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Em chào cả nhà. opc mới chuyển qua cho em uống M152. thì em uống viên đầu tiên, sáng hôm sau em bị sốt, nhức đầu, đau họng. Em không biết đó có phải là tác dụng phụ khi đổi mẫu thuốc không, hay là em bi cảm cúm binh thường do đi chơi tối hôm đó. Rồi em có mua thuốc hạ sốt uống. Thì bây giờ em chỉ còn đau họng.
    Vậy đau họng, em có thể ra tiệm thuốc tây mua thuốc uống được không ạ.
    p/s: em đang uống ARV tháng thứ 5 , tháng sau em làm xét nghiệm CD4 rồi.
    Mong cả nhà chia sẻ, em cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Em chào cả nhà. opc mới chuyển qua cho em uống M152. thì em uống viên đầu tiên, sáng hôm sau em bị sốt, nhức đầu, đau họng. Em không biết đó có phải là tác dụng phụ khi đổi mẫu thuốc không, hay là em bi cảm cúm binh thường do đi chơi tối hôm đó. Rồi em có mua thuốc hạ sốt uống. Thì bây giờ em chỉ còn đau họng.
    Vậy đau họng, em có thể ra tiệm thuốc tây mua thuốc uống được không ạ.
    p/s: em đang uống ARV tháng thứ 5 , tháng sau em làm xét nghiệm CD4 rồi.
    Mong cả nhà chia sẻ, em cảm ơn

Cảm sốt,nhức đầu là bệnh thời tiết bình thường thôi bạn.Bạn bị bệnh thông thường có thể mua thuốc uống,cách với thuốc ARV ra từ 1 giờ trở lên là được bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

ThanhKun (26-09-2017)

Thành Viên Mới không quan tâm's Avatar
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi CS mới Xem bài viết
    em có thể hỏi anh Tuấn về vấn đề này. chị thì đc chú bác sĩ bảo là coi tải lượng vi rút thôi

Thành viên mới Đừng quên hy vọng's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi CS mới Xem bài viết
    Thường khi điều trị ARV thì định kì 6 tháng kiểm tra CD4 1 lần, đo tải lượng virus thì tùy điều kiện từng nơi, có nơi 1 năm kiểm tra 1 lần, có nơi 2-3 năm mới kiểm tra 1 lần. Hiện tại nguồn kinh phí hỗ trợ đã bị cắt giảm, nên việc kiểm tra tải lượng càng ít hơn, các bệnh nhân muốn kiểm tra đột xuất có khi phải đến bệnh viện tự túc kinh phí.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E là thành viên mới. Chào mọi người ạ!
    E Tìm hiểu trên Google mới biết có diễn đàn.
    E uống thuốc trioday đc 3 tuần rồi. Thấy tóc rụng rất nhìu, chóng mặt thì chưa thấy :( Hôm nọ e lên đc 5kg thì lại bị sốt phát ban 41 độ , nhập viện TW Huế thì họ bảo 1 phần do thuốc, cứ cố gắng. Nằm chuyền nước cả 2 tuần nay họ chưa chịu cho về :((
    Cd4 của e hơi thấp. Mọi người có lời khuyên gì không chia sẻ cho e với ạ!!!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Brown.eyes Xem bài viết
    E là thành viên mới. Chào mọi người ạ!
    E Tìm hiểu trên Google mới biết có diễn đàn.
    E uống thuốc trioday đc 3 tuần rồi. Thấy tóc rụng rất nhìu, chóng mặt thì chưa thấy :( Hôm nọ e lên đc 5kg thì lại bị sốt phát ban 41 độ , nhập viện TW Huế thì họ bảo 1 phần do thuốc, cứ cố gắng. Nằm chuyền nước cả 2 tuần nay họ chưa chịu cho về :((
    Cd4 của e hơi thấp. Mọi người có lời khuyên gì không chia sẻ cho e với ạ!!!
    Trước tiên bạn điều trị dứt sốt đi. Quan trọng nhất bạn phải tuân thủ điều trị ARV, rồi bạn ăn uống đầy đủ, làm việc vừa sức và khoa học, cộng thêm chịu khó luyện tập thể dục thể thao thì sức đề kháng sẽ tăng và sức khỏe bạn sẽ ổn định.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    E nghe bảo nếu nhiễm H+ thì làm việc nặng như lao động, tập thể thao thì miễn dịch sẽ giảm ạ???
    E thì cắt sốt rồi mà có những nốt nhỏ trên tay, bsi bảo hội chứng phục hồi miễn dịch gì đó.
    Uống Trioday thì có cần kiêng cữ gì ngoài rượu bia ko ạ? Vì e cũng ko rượu bia thuốc lá gì. Mà cũng ko dám uống cafe buổi sáng mặc dù thèm cafe dễ sợ. Hic

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Brown.eyes Xem bài viết
    E nghe bảo nếu nhiễm H+ thì làm việc nặng như lao động, tập thể thao thì miễn dịch sẽ giảm ạ???
    E thì cắt sốt rồi mà có những nốt nhỏ trên tay, bsi bảo hội chứng phục hồi miễn dịch gì đó.
    Uống Trioday thì có cần kiêng cữ gì ngoài rượu bia ko ạ? Vì e cũng ko rượu bia thuốc lá gì. Mà cũng ko dám uống cafe buổi sáng mặc dù thèm cafe dễ sợ. Hic
    Nên làm việc và tập luyện vừa sức thôi.

Ăn uống không ảnh hưởng đến điều trị nên không phải kiêng gì cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tuan anh 01 Xem bài viết
    T muốn làm quen chia sẻ với b vì t ở hà nội mà ko biết chia sẻ với ai :(
    hn đây bạn.. Cùng cố gắng nha bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau khi đã rất Shock, mất thăng bằng, hỗn loạn tâm lý.... Thì đến hôm nay, khi đã lần dở hết tất cả các trang của Tập 1 và Tập 2 trong Chủ đề này. Mình xin chính thức có lời chào tới Anh Chị Em trong Ban Quản Trị và các ACE cùng dòng.

Chào mọi người. Mình mới được nhập khẩu vào quốc đảo H+ từ ngày 30/08/3017. Mình năm nay 33 tuổi, là Nam đã có gia đình. Cơ duyên đến với H+ thật là lâm ly bi đát. Mình ở Vĩnh Phúc, hiện đang làm việc ở HN.
    Dù đã lần dở đọc không bỏ sót một chia sẻ của Anh Tuấn Mẹc anh Trường Xuân chị Hà và các bạn cùng cảnh ngộ nhưng hiện tại mình vẫn rất hoang mang và rất cần sự chia sẻ cũng như trao đổi thông tin từ các Mod cũng như các bạn đã có kinh nghiệm. Mình đã lưu số của anh Hiếu, của anh Tuấn rồi nên hôm nay ra chào mọi người trước và bữa nào sẽ gọi cho các anh chị sau.
    " Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng: Sức khoẻ, cuộc sống, tương lai ...." - Giờ nhận ra và sửa sai để cuộc sống còn lại có ý nghĩa hơn.
    Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn BQT và sự chia sẻ của mọi người. Sau này mong mọi người giúp đỡ với ạ!
    Tiện đây mình muốn hỏi các Mod và các bạn là làm sao để kết bạn, gửi tin nhắn cho mọi người được nhỉ?
    Cảm ơn mọi người !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Mh828 Xem bài viết
    Sau khi đã rất Shock, mất thăng bằng, hỗn loạn tâm lý.... Thì đến hôm nay, khi đã lần dở hết tất cả các trang của Tập 1 và Tập 2 trong Chủ đề này. Mình xin chính thức có lời chào tới Anh Chị Em trong Ban Quản Trị và các ACE cùng dòng.

Chào mọi người. Mình mới được nhập khẩu vào quốc đảo H+ từ ngày 30/08/3017. Mình năm nay 33 tuổi, là Nam đã có gia đình. Cơ duyên đến với H+ thật là lâm ly bi đát. Mình ở Vĩnh Phúc, hiện đang làm việc ở HN.
    Dù đã lần dở đọc không bỏ sót một chia sẻ của Anh Tuấn Mẹc anh Trường Xuân chị Hà và các bạn cùng cảnh ngộ nhưng hiện tại mình vẫn rất hoang mang và rất cần sự chia sẻ cũng như trao đổi thông tin từ các Mod cũng như các bạn đã có kinh nghiệm. Mình đã lưu số của anh Hiếu, của anh Tuấn rồi nên hôm nay ra chào mọi người trước và bữa nào sẽ gọi cho các anh chị sau.
    " Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng: Sức khoẻ, cuộc sống, tương lai ...." - Giờ nhận ra và sửa sai để cuộc sống còn lại có ý nghĩa hơn.
    Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn BQT và sự chia sẻ của mọi người. Sau này mong mọi người giúp đỡ với ạ!
    Tiện đây mình muốn hỏi các Mod và các bạn là làm sao để kết bạn, gửi tin nhắn cho mọi người được nhỉ?
    Cảm ơn mọi người !

Bạn muốn kết bạn thì vào box này mở chủ đề hoặc giao lưu cùng các bạn hoặc chính ngay chủ đề này :

Diễn đàn: Giao lưu & Kết bạn

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Mh828 (04-10-2017)

Trang 92 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này