Trang 48 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3846474849505898 ... CuốiCuối
Kết quả 941 đến 960 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Chia sẽ thêm về cơ quan nội tạng đi anh , có thể virus load thấp nhưng ko chắc gan thận sẽ mãi mãi an ổn , chắc nó cũng bị tổn thương banh chành rồi quá
    Tổn thương tanh bành mà vẫn khỏe như voi. Vẫn làm ba trẻ con được kia thôi.

2. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-01-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh/chị cho em hỏi , em đang điều trị ARV, hàng ngày có uống thêm INH dự phòng lao , tháng đầu OPC có cho thêm viên 3B để uống , từ sau ko thấy phát nữa nên em ra tiệm thuốc tây mua B6 2500mcg uống 1v/ngày nhưng sao chân đặc biệt là đầu gối bị nhức ,tê lắm , ko biết có phải do chưa đủ lượng B6 ko , em phải mua B6 như thế nào , giá bao nhiêu để triệu chứng viêm thần kinh ngoại biên này biến mất , tính tới hiện tại em uống INH đã dc gần 4 tháng rồi , em hỏi thêm là nếu để viêm như vậy thì hiệu quả của INH có cao hơn ko , sau khi đủ 270 liều INH em ngưng lại thì có bị biến chứng ji ko, cảm ơn anh/chị
    Ngâm chân vào nước ấm với nhiệt độ vừa phải pha thêm ít muối giúp cho chân thoải mái, đây là tác dụng phụ của cả 2 thuốc ARV và INH

Cảm ơn
    2,578
    Chia sẽ thêm về cơ quan nội tạng đi anh , có thể virus load thấp nhưng ko chắc gan thận sẽ mãi mãi an ổn , chắc nó cũng bị tổn thương banh chành rồi quá
    Gan thận áh, nếu ko lần nó vẫn điều tiết và bán thảy tốt, chắc sống cả 30 năm nữa áh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ngâm chân vào nước ấm với nhiệt độ vừa phải pha thêm ít muối giúp cho chân thoải mái, đây là tác dụng phụ của cả 2 thuốc ARV và INH
    Vậy ko cần mua thêm b6 hả anh , hay nếu mua thì nên mua loại nào , giá tiền bao nhiêu và uống như thế nào , đầu gối chân e cứ cỡ trưa trưa là nó nhức quá , mà e mới 28t , sau già biết phải làm sao :(

Cảm ơn
    2,578
    Vậy ko cần mua thêm b6 hả anh , hay nếu mua thì nên mua loại nào , giá tiền bao nhiêu và uống như thế nào , đầu gối chân e cứ cỡ trưa trưa là nó nhức quá , mà e mới 28t , sau già biết phải làm sao :(
    Mấy viên thuốc đó rẻ bèo mà, đâu có đắc đâu, Uống 3b được rùi, ngâm chân vào nước ấm pha muối

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Tính đến thời điểm này là 6 năm 9 tháng 5 ngày nạp kẹo vào cơ thể, một hành trình không phải là quá dài nhưng cũng không phải là quá ngắn với mình. Thật là mãn nguyện vì có KQ Viral load (Định Lượng HIV do CDC tài trợ) dưới ngưỡng không phát hiện.
    Chúc mừng bạn H nhé. Chắc 5 năm nữa mình cũng sẽ đi làm cái XN này để xem kết quả điều trị có tốt như H không quá! Tối nào uống thuốc xong cũng bị đau bụng chừng nữa tiếng mới hết. Như vậy liệu có ảnh hưởng gì đến bao tử không nhỉ?

8. Những thành viên đã cảm ơn thailan444 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-01-2016)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Chúc mừng bạn H nhé. Chắc 5 năm nữa mình cũng sẽ đi làm cái XN này để xem kết quả điều trị có tốt như H không quá! Tối nào uống thuốc xong cũng bị đau bụng chừng nữa tiếng mới hết. Như vậy liệu có ảnh hưởng gì đến bao tử không nhỉ?
    Songchung cảm cơn anh rất nhiều, Anh nên đi khám dạ dày đi, cần thì lên xì phố đến BV Đại học Y Dược nọi soi HP đi, nếu ko dạ dày tổn thương mà ko biết sau này ko có cái bao tử để nhai kẹo thì khổ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    a Hiếu cho em hỏi 4 tháng đầu em uống viên 172, tới tháng thứ 5 bác sỉ đổi m 152 vậy có lý do gì không anh Hiếu ơi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    a Hiếu cho em hỏi 4 tháng đầu em uống viên 172, tới tháng thứ 5 bác sỉ đổi m 152 vậy có lý do gì không anh Hiếu ơi
    Viên 127 đổi 152 như nhau không sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng em cảm ơn a Tuấn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    cho em hỏi anh nào biết cách tri viêm mũi không, nước mũi cứ chảy xuống cổ làm em ho hoài, mà uống thuốc bao nhiêu cũng khống hết nổi nữa, bị hơn 1 tháng nay mà thuốc bao nhiêu cũng không đỡ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    cho em hỏi anh nào biết cách tri viêm mũi không, nước mũi cứ chảy xuống cổ làm em ho hoài, mà uống thuốc bao nhiêu cũng khống hết nổi nữa, bị hơn 1 tháng nay mà thuốc bao nhiêu cũng không đỡ
    Có thể bạn chưa hợp thuốc. Bạn nên đến BV tai mũi họng khám và điều trị.

Cảm ơn
    2,578
    172 hay 152 là 1

Cảm ơn
    2,578
    Tham khảo thêm chủ đề này:
    Các bài thuốc trị viêm mũi

Những bài thuốc chữa viêm mũi dị ứng bằng thuốc dân gian :

Trong những bài thuốc chữa bệnh viêm mũi dị ứng thời tiết thì cây hoa xuyến chi hay trong dân gian còn gọi là cây hoa cứt lợn là 1 loại thuốc không thể thiếu ,các thầy thuốc hay các nhà khoa học đều không thể phủ nhận rằng công dụng tuyệt vời của nó :

Hoa cứt lợn tím tươi 1 cái, lá khế tươi 2 cái, lá bạc hà tươi 2 cái. Ba thứ rửa thật sạch, nghiền nát, gói vào gạc rồi nút vào lỗ mũi từng bên, mỗi bên 15 phút.

Dịch ép tỏi 1 phần, mật ong 2 phần, hai thứ hoà đều, nhỏ mũi 3 lần mỗi ngày.

Mật ong 1 miếng, nhai nát nuốt nước bỏ bã, mỗi ngày 2 đến 3 lần.

Dây mướp ty qua đằng, lấy đoạn gần gốc khoảng 1cm, thịt lợn nạc 60g. Tất cả rửa sạch, thái nhỏ, nấu chín dùng làm canh ăn hàng ngày, 5 ngày là một liệu trình, dùng liên tục 3 liệu trình.

Cách chữa viêm mũi dị ứng thời tiết bằng đông y :

Với đông y để điều trị bệnh viêm mũi dị ứng cân chú ý những vấn để sau : là phải đảm bảo tính toàn diện, nghĩa là ngoài việc dùng thuốc phải đồng thời sử dụng nhiều biện pháp, trong đó dùng thuốc là quan trọng nhất. Thuốc chữa viêm mũi dị ứng được dùng theo 2 hướng: biện chứng luận trị và biện bệnh thi trị. Trong nhiều bài thuốc đông y chữa bệnh viêm mũi dị ứng thời tiết theo từng thể bạn có thể tham khảo bài thuốc chữa viêm mũi dị ứng dưới đây :

hạt ké đầu ngựa 7 g, tân di hoa 15 g, bạch chỉ 30 g, bạc hà 1,5 g. Tất cả sấy hoặc phơi khô, tán thành bột mịn, uống mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 6 g. Theo cổ nhân, nếu dùng nước sắc củ hành và lá trà tươi để uống bột thuốc thì rất tốt.
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 25-01-2016 lúc 15:50.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mọi người cho em hỏi là 6 tháng uống ARV thì mức trung bình tăng sẽ là bao nhiêu? Cám ơn mọi người nhiều.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi louis90 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi là 6 tháng uống ARV thì mức trung bình tăng sẽ là bao nhiêu? Cám ơn mọi người nhiều.
    Cd4 tăng giảm thì chỉ XN mới rõ.

Cảm ơn
    2,578
    Tăng bao nhiêu còn tùy vào cơ địa mỗi người, chứ ko có bài toàn nào có thể tính sự tăng lên của CD4 theo mứa trung bình, có người chẳng những sau 6 tháng điều trị ARV mà CD4 ko tăng mà còn tuột cái vèo, chứ đừng nói là tăng cao hay thấp

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Quan trọng là tải lượng vr có giảm không ấy bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    CD 6 tháng rồi của mình chỉ tăng có 14, làm tâm trạng cũng hơi buồn . mấy lần trước XN lần nào cũng lên hơn 100 cả. Vậy mà... thôi thì cứ bình tĩnh sống và chờ đợi. Chúc cả nhà có sức khỏe tốt để đón một cái Tết vui vẻ!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    CD 6 tháng rồi của mình chỉ tăng có 14, làm tâm trạng cũng hơi buồn . mấy lần trước XN lần nào cũng lên hơn 100 cả. Vậy mà... thôi thì cứ bình tĩnh sống và chờ đợi. Chúc cả nhà có sức khỏe tốt để đón một cái Tết vui vẻ!
    CD4 có tăng là vui rồi.

23. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

thailan444 (28-01-2016)

Trang 48 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3846474849505898 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này