Trang 45 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595 ... CuốiCuối
Kết quả 881 đến 900 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Khẩn cấp. Mình uống arv lúc 10g30pm. Sau đó lướt web thì đột ngột ko nhớ là đã uống hay chưa. Ngồi đếm lại thuốc thì tính ra mình chưa uống ( nhưng thật ra uống rồi cách đó 1g) , mình sợ quá nghĩ là chưa uống nên uống thêm 1 viên. Tức là ngày đó mình uống 2 viên cùng 1 ngày chỉ cách nhau 1g. Vậy có sao ko? Cách khắc phục ntn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    Trích dẫn Gửi bởi Minhcuong7190 Xem bài viết
    Khẩn cấp. Mình uống arv lúc 10g30pm. Sau đó lướt web thì đột ngột ko nhớ là đã uống hay chưa. Ngồi đếm lại thuốc thì tính ra mình chưa uống ( nhưng thật ra uống rồi cách đó 1g) , mình sợ quá nghĩ là chưa uống nên uống thêm 1 viên. Tức là ngày đó mình uống 2 viên cùng 1 ngày chỉ cách nhau 1g. Vậy có sao ko? Cách khắc phục ntn

Bạn có lỡ uống dư không sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hôm sau uống lại bình thường mỗi ngày 1 viên hả

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Hôm sau uống lại bình thường mỗi ngày 1 viên hả
    Hôm sau lại uống bình thường bạn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Tuân thủ điều trị ARV rất quan trọng nhưng ăn uống, tinh thần lạc quan cũng là vấn đề không kém phần quan trọng đâu bạn.
    Không phải là mình không ăn mà tại khong thèm ăn ăn không ngon miệng . Ăn ít hơn bạn ah

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi duaconlamlo Xem bài viết
    Không phải là mình không ăn mà tại khong thèm ăn ăn không ngon miệng . Ăn ít hơn bạn ah
    Bạn mua thêm vitamin B tổng hợp về uống sẽ thấy ăn ngon miệng hơn. Ông xã mình 1 thời gian uống vitamin 8B ăn ngon miệng, ăn được nhiều, tăng cân đều đấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    B8 sao mình ra tiệm thuốc người ta không có bán vậy.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Nếu vậy thì bao lâu có kết quả vậy. Trong ngày không bạn. Và minh đến paster thì đến khoa nào và nói như thế nào
    Bùn thiệt.het hi vọng gì rồi. Thanks mọi người
    Không hiểu sao tự nhiên xuống thấp như vậy. Mình vẫn tuân thủ đúng giờ ko bỏ cử. bùn lắm chứ
    Không hiểu sao tự nhiên xuống thấp như vậy. Mình vẫn tuân thủ đúng giờ ko bỏ cử. bùn lắm chứ
    Từ lúc ăn kẹo mình ko bi ốm gì.chỉ không ăn được nhiều thoi. Nhưng thấy vẫn bình thường. Thanks mọi người nhiều
    B8 sao mình ra tiệm thuốc người ta không có bán vậy.
    KQ XN HIV tải lượng thường ít nhất 15 ngày mới có KQ. Bạn hỏi thuốc vitamine tổng hợp nhé

Cảm ơn
    2,578
    Lỡ uống rùi thì thôi chứ sao giờ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    2 hôm nay em ngủ đến giữa đêm tầm 2-3h sang thì như cảm giác bị sốt . nhưng sáng thì khỏe hơn tí . cảm giác lo vì không biết bị bệnh hay là triệu chứng gì nữa

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    2 hôm nay em ngủ đến giữa đêm tầm 2-3h sang thì như cảm giác bị sốt . nhưng sáng thì khỏe hơn tí . cảm giác lo vì không biết bị bệnh hay là triệu chứng gì nữa
    Tinh thần lạc quan của NCH là gì? Là luôn xác định sống thoải mái, không sợ bất cứ bệnh gì, ngay chính bản thân đôi khi quên mình là NCH. Nếu có bệnh nặng thì chữa, xoàng xoàng thì kệ nó, tự đến rồi lại tự đi.

12. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

huongthien (07-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Đã là con người thì lúc nào cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lí để ra đi , có ai sống dc mãi đâu hả bạn , buồn thì buốn , sợ thì sợ nhưng đừng để nó quá lấn át cuộc sống của mình , hãy sồng thõa thích để đừng hối tiếc , còn hơn sống le lói suốt trăm năm

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    Đó là do bạn quá bi quan và chưa chấp nhận mình có dòng máu quý Sờ Tộc dẫn đến ám ảnh trong giấc ngủ

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

huongthien (07-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Mod cho e hỏi hiện các loại thuốc dùng điều trị H có loại nào gây tích tụ mỡ vùng bụng ko (ngoại trừ ddT vì trước đã có nói rồi ) vì dạo này mới uống ARV có 3 tháng thôi mà bụng e bắt đầu phệ rồi , trước đó ko tệ như thế này , giờ vòng 2 chán lắm ,cảm thấy hoang mang . Nếu ko phải do thuốc thì e sẽ cố vận động để điều chỉnh lại , còn nếu đó là tác dụng phụ của thuốc thì đành chấp nhận thôi

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Mod cho e hỏi hiện các loại thuốc dùng điều trị H có loại nào gây tích tụ mỡ vùng bụng ko (ngoại trừ ddT vì trước đã có nói rồi ) vì dạo này mới uống ARV có 3 tháng thôi mà bụng e bắt đầu phệ rồi , trước đó ko tệ như thế này , giờ vòng 2 chán lắm ,cảm thấy hoang mang . Nếu ko phải do thuốc thì e sẽ cố vận động để điều chỉnh lại , còn nếu đó là tác dụng phụ của thuốc thì đành chấp nhận thôi
    Nếu nhớ ko lầm vấn đề này songchung chia sẻ tại topic này rùi mà

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nếu nhớ ko lầm vấn đề này songchung chia sẻ tại topic này rùi mà
    Thay vì hỏi ngược lại em thì anh nói dứt khoát là có hoặc ko dc ko ạ? Ko phải ngẫu nhiên mà e lặp đi lặp lại 1 vấn đề , e còn nhớ rõ chứ ko phải quên là đằng khác , nhưng chỉ sau 1 thời gian ngắn mà nó biểu hiện khác biệt đến như vậy thì quả thật là có vấn đề nên em mới phải hỏi lại , vì chỉ 1 chi tiết nhỏ thôi cũng có thể gây nên tình trạng này mà a quên ko nhắc tới chẳng hạn,có thể chia sẽ thẳng với a là e lo cho cái bề ngoài của mình còn hơn cho sức khỏe của mình , vì nếu ko phải vì nó thì chưa chắc e đã dính đến cái con H oan nghiệt này , mod là người có kinh nghiệm cả chục năm qua , mong là em có 1 câu trả lời dứt điểm để e còn hướng điều chỉnh lại vóc dáng và tâm lý của mình ạ

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Thay vì hỏi ngược lại em thì anh nói dứt khoát là có hoặc ko dc ko ạ? Ko phải ngẫu nhiên mà e lặp đi lặp lại 1 vấn đề , e còn nhớ rõ chứ ko phải quên là đằng khác , nhưng chỉ sau 1 thời gian ngắn mà nó biểu hiện khác biệt đến như vậy thì quả thật là có vấn đề nên em mới phải hỏi lại , vì chỉ 1 chi tiết nhỏ thôi cũng có thể gây nên tình trạng này mà a quên ko nhắc tới chẳng hạn,có thể chia sẽ thẳng với a là e lo cho cái bề ngoài của mình còn hơn cho sức khỏe của mình , vì nếu ko phải vì nó thì chưa chắc e đã dính đến cái con H oan nghiệt này , mod là người có kinh nghiệm cả chục năm qua , mong là em có 1 câu trả lời dứt điểm để e còn hướng điều chỉnh lại vóc dáng và tâm lý của mình ạ
    Songchung ko hỏi ngược mà songchung từng trả lời cho bạn ngay tại chủ đề này rùi, Bạn vui lòng xem lại

20. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nghiep_Chuong (28-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    A Hiếu cho em hỏi cái, em uống arv được gần 4 tháng rồi, thuốc Lao thì đã đủ 2 tháng tấn công xét nghiệm là âm tính và đang uống duy trì. mà sao em vẫn bị ho hoài uống thuốc ho quá trời cũng không hết mấy nay còn ho trong đờm có chút máu, cd4 4 tháng trước là 57 con vậy cho em hỏi có phải cd4 thấp quá mà thuốc ho không có tác dụng không a. chứ tác dụng phu arv em uống được 4 tháng rồi mà sao còn tác dụng phụ được hic

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    A Hiếu cho em hỏi cái, em uống arv được gần 4 tháng rồi, thuốc Lao thì đã đủ 2 tháng tấn công xét nghiệm là âm tính và đang uống duy trì. mà sao em vẫn bị ho hoài uống thuốc ho quá trời cũng không hết mấy nay còn ho trong đờm có chút máu, cd4 4 tháng trước là 57 con vậy cho em hỏi có phải cd4 thấp quá mà thuốc ho không có tác dụng không a. chứ tác dụng phu arv em uống được 4 tháng rồi mà sao còn tác dụng phụ được hic
    Bệnh lao thường điều trị 6-8 tháng mới khỏi hẳn, bạn mới điều trị hơn 2 tháng nên có thể bệnh chưa đỡ và còn ho nhiều. Còn CD4 của bạn có 57 con là rất thấp, có thể sức đề khám kém nên bệnh lâu khỏi hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    vâng cám ơn anh nhiều

Trang 45 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này