Trang 91 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối
Kết quả 1,801 đến 1,820 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tuan anh 01 Xem bài viết
    T cũng đang suy nghĩ nát hết đầu đây các bạn . Về sau này cô đơn một mình ko có con chắc chết buồn mất :( hi vọng
    Trên DD tớ thấy thời gian đầu ai cũng chung một cảm xúc shock, hoang mang... Nhưng rồi cũng chai sạn với cảm xúc đó và lại bình thường thôi. Vì nghĩ cho cùng vật vã trở về rồi lại vật vã ra đi cũng chỉ là làm cho mình khổ thêm mà thôi, khi mọi thứ đã thông suốt thì sẽ Ok thôi, động viên mọi người cũng như động viên mình. Con sống với hiện tại cho tốt là đc suy nghĩ tương lai nhiều làm chi cho mệt hả bạn... Biết đâu cuối năm nay hoặc đầu năm sau với sự tiến bộ không ngừng của y học lại có thuốc chữa khỏi hẳn, sống là phải có niềm tin bạn à.. Mình con nhiều dự đinh và kế hoạch hãy dốc toàn lực để thực hiện nó, con chuyện ngày mai để mai tính đê... Chúc bạn vui vẻ và mạnh khỏe.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Chào a/c và mọi người sao dạo này em cảm thấy mệt kinh khủng nhưng kiểu người sắp mất sự sống ý. Nó mệt không làm gì được và hay đau đầu gối nữa em mới uống thuốc được hơn 3 tháng .không biết bị sao nữa mệt không còn tí sức nào luôn ý

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    Chào a/c và mọi người sao dạo này em cảm thấy mệt kinh khủng nhưng kiểu người sắp mất sự sống ý. Nó mệt không làm gì được và hay đau đầu gối nữa em mới uống thuốc được hơn 3 tháng .không biết bị sao nữa mệt không còn tí sức nào luôn ý
    Cơ thể mệt mỏi thì có nhiều nguyên nhân, bạn nên đi khám để biết chính xác bị sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Em chào cả nhà, mong cả nhà chia sẻ kinh nghiệm, giúp em giải tỏa những thắc mắc với. Em điều trị ARV được 4 tháng rồi ( 2 tháng đầu OPC cho uống viên 127, 2 tháng sau là đổi uống viên Trioday ), contrim va dự phòng Lao. CD4 ban đầu của mình là 154.
    + Thì những tháng đầu, mình ko có đi làm, sức khỏe bình thường khi điều trị, cũng có tác dụng phụ như mệt mỏi, ảo giác những ngày đầu uống, sau đó là ko bị nữa. Nhưng ở da tay ( bắp tay ) và đầu gối có hiện máy nốt đỏ như muỗi chích, rùi lặn sau vài ngày.
    +Ở tháng thứ 4. thì mình đi làm lại, thì cơ thể cảm giác mệt mỏi, dù cv mình không có nặng lém. Da hay bị mẩn ngứa ở tay và chân, mật độ thì không nhiều lém.
    Mong cả nhà chia sẻ với em

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Em chào cả nhà, mong cả nhà chia sẻ kinh nghiệm, giúp em giải tỏa những thắc mắc với. Em điều trị ARV được 4 tháng rồi ( 2 tháng đầu OPC cho uống viên 127, 2 tháng sau là đổi uống viên Trioday ), contrim va dự phòng Lao. CD4 ban đầu của mình là 154.
    + Thì những tháng đầu, mình ko có đi làm, sức khỏe bình thường khi điều trị, cũng có tác dụng phụ như mệt mỏi, ảo giác những ngày đầu uống, sau đó là ko bị nữa. Nhưng ở da tay ( bắp tay ) và đầu gối có hiện máy nốt đỏ như muỗi chích, rùi lặn sau vài ngày.
    +Ở tháng thứ 4. thì mình đi làm lại, thì cơ thể cảm giác mệt mỏi, dù cv mình không có nặng lém. Da hay bị mẩn ngứa ở tay và chân, mật độ thì không nhiều lém.
    Do bạn uống nhiều loại thuốc làm nóng gan, bạn nên đi kiểm tra chức năng gan.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

ThanhKun (14-09-2017)

Thành Viên Mới không quan tâm's Avatar
    Cảm ơn
    5
    Hola,
    Em là thành viên mới nha, nói mới chứ em đăng ký cũng từ lúc em biết mình bị kìa mà lâu lâu em vô diễn đàn thôi. Tính đến nay là bị H 5 năm rồi ạ. Em mới được mấy anh chị bên trung tâm cho uống thuốc ( mặc dầu em vẫn còn khá sung mãn =]] )
    Em uống thuốc giống như đang bay vậy. Hôm nay là ngày em uống viên 3 trong 1 đầu tiên, em sợ bị teo mỡ dưới da quá ạ huhu.

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Bạn đã từng xét nghiệm giang mai chưa?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Bạn đã từng xét nghiệm giang mai chưa?
    Chưa cậu. ,,,,,,,,,,,,,,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các anh chị em trong diễn đàn cho mình hỏi: mình bắt đầu điều trị 3 trong 1 được 3 tuần, trước điều trị CD4 mình là 306, bắt đầu điều trị được bao lâu thì xét nghiệm lại CD4 được ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào cả nhà, em là thành viên mới. Chuẩn bị uống viên ARV đầu tiên hihi CD4 của em còn 790.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Anh chị ơi. Opc
    Lần sửa cuối bởi Ngay mai tuoi sang, ngày 27-12-2018 lúc 21:45.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Đúng 1 tháng ngày biết bị H, ngày mai sẽ đi nhận kết quả tổng quát rồi sẽ bắt đầu điều trị. Hy vong kết quả không xấu.

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi không quan tâm Xem bài viết
    Hola,
    Em là thành viên mới nha, nói mới chứ em đăng ký cũng từ lúc em biết mình bị kìa mà lâu lâu em vô diễn đàn thôi. Tính đến nay là bị H 5 năm rồi ạ. Em mới được mấy anh chị bên trung tâm cho uống thuốc ( mặc dầu em vẫn còn khá sung mãn =]] )
    Em uống thuốc giống như đang bay vậy. Hôm nay là ngày em uống viên 3 trong 1 đầu tiên, em sợ bị teo mỡ dưới da quá ạ huhu.
    Sao bị 5 năm mà giờ mới uống thuốc hả bạn? Mình tưởng là bây giờ bất cứ ai nhiễm H đều được điều trị bằng ARV ngay mà không cần quan tâm tới chỉ số CD4 chứ nhỉ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi lhoang Xem bài viết
    Mình "biết" từ hôm 19/8 khi người yêu mình đi khám bênh do sk suy kiệt, 2 đứa không tin nên ngày 21/8 có lên pasteur xét nghiêm lại, và... 23/8 kq 2 đứa đều dính... 2 đứa ôm nhau khóc chả biết do đâu mà ra, khóc hết 3 ngày 2 đứa lại bắt tay làm lại cuộc đời nên đến OPC quận 11 để làm hồ sơ điều trị.

Mình sẽ quí cuộc sống ngày hơn, chăm sóc cho bản thân và gia đình nhiều hơn có thể cho dù còn 5, 10 năm hay 20 năm nữa cũng vây :). Bạn cũng vậy nhé, ăn uống đầy đủ, giữ gìn sức khoẻ chờ ngày được cứu hehe.

Bạn giống mình. Mình và bạn mình cũng tương tự. Mình biết trước bạn mình vì bị sốt xuất huyết . giờ thì mình và bạn minh đã đi vào điều trị. Bạn mình hôm nay uống là ngày thứ 2 nè

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi lecop Xem bài viết
    Bạn giống mình. Mình và bạn mình cũng tương tự. Mình biết trước bạn mình vì bị sốt xuất huyết . giờ thì mình và bạn minh đã đi vào điều trị. Bạn mình hôm nay uống là ngày thứ 2 nè
    Bạn ơi, hôm nay mình sẽ uống viên đầu tiên. Một ngày buồn khi nhận kết qua CD4 ko như ý muốn, bạn mình sk đã đỡ hẵn mà CD4 rất thấp. :'( Không biết sữ như thế nào nữa, mình luôn luôn động viên, cùng nhau bồi bỗ hy vọng sẽ khá lên.
    CD4 của mình là 321, cũng thấp rồi mỗi tội thấy trong người bình thường chỉ thấy ngứa mà thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi lhoang Xem bài viết
    Bạn ơi, hôm nay mình sẽ uống viên đầu tiên. Một ngày buồn khi nhận kết qua CD4 ko như ý muốn, bạn mình sk đã đỡ hẵn mà CD4 rất thấp. :'( Không biết sữ như thế nào nữa, mình luôn luôn động viên, cùng nhau bồi bỗ hy vọng sẽ khá lên.
    CD4 của mình là 321, cũng thấp rồi mỗi tội thấy trong người bình thường chỉ thấy ngứa mà thôi.
    Mình là 426 , bạn mình là 288, hôm nay bạn mình cũng là buổi thứ 2 nè. Mình thì được 1 tháng rồi, người cũng ngứa lắm, ko biết khi nào mới hết

Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Sao bị 5 năm mà giờ mới uống thuốc hả bạn? Mình tưởng là bây giờ bất cứ ai nhiễm H đều được điều trị bằng ARV ngay mà không cần quan tâm tới chỉ số CD4 chứ nhỉ?
    lý do là sức khoẻ khá tốt ạ, không thâu đêm với lại gặp con virut hiền á :)) giỡn chứ bên phòng khám của mình bảo trc là thuốc tài trợ có hạn nên CD ai thấp dưới 300 mới uống, còn mình thì cứ 700 làm tới nên ko cho. giờ thuốc dư dả rồi nên bị bắt uống

Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi abeautifullife Xem bài viết
    Các anh chị em trong diễn đàn cho mình hỏi: mình bắt đầu điều trị 3 trong 1 được 3 tuần, trước điều trị CD4 mình là 306, bắt đầu điều trị được bao lâu thì xét nghiệm lại CD4 được ạ?
    nghe bảo 6 tháng đi làm tải lượng virut chứ ko làm CD nữa nha người ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi lecop Xem bài viết
    Mình là 426 , bạn mình là 288, hôm nay bạn mình cũng là buổi thứ 2 nè. Mình thì được 1 tháng rồi, người cũng ngứa lắm, ko biết khi nào mới hết
    2 bạn cũng vậy cũng tốt rồi, mình lo cho bạn mình quá, ước gì phát hiện sơm hơn, chắc bị 2 3 năm gì rồi. Hôm qua uống viên đầu tiên chỉ thấy hơi lắc nhẹ như uống 2 lon bia thôi, ngoài ra chưa thấy gì

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay có tin mới cập nhật tren zing.vn tìm được kháng thể tiêu diệt được 99% virut hiv rồi.cầu mong nhanh nhanh để ra phương pháp mới trị dứt điểm hiv để cho các ace trên diễn đàn đỡ khổ.các ace cố gắng giữ gìn sức khỏe thiệt tốt để chờ nha.không xa nữa đâu :)

Trang 91 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 41818990919293101 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này