Trang 97 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... CuốiCuối
Kết quả 1,921 đến 1,940 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    thật ko a, e cảm ơn a đã động viên, e giờ vẫn ko tin mình bị căn bệnh này, mai là ngày xét nghiệm đầu tiên, mong mọi thứ sẽ suôn sẽ với hai đứa e, hichic, e sẽ viết nhật ký uống arv trên diễn đàn, có khó khăn gì mong mọi người chia sẽ giúp đỡ e

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hoangtuan640 Xem bài viết
    thật ko a, e cảm ơn a đã động viên, e giờ vẫn ko tin mình bị căn bệnh này, mai là ngày xét nghiệm đầu tiên, mong mọi thứ sẽ suôn sẽ với hai đứa e, hichic, e sẽ viết nhật ký uống arv trên diễn đàn, có khó khăn gì mong mọi người chia sẽ giúp đỡ e
    Bạn hãy coi đây là ngôi nhà thứ hai của mình, tất cả mọi người sẽ luôn bên bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Higuain_20 (10-01-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào mọi người mình tên Huy mình cũng mới biết mình nhiễm H đây thôi mong mọi người chia sẽ thắc mắc của mình sau này.Sau bao 5 ngày quằng quại, stress, khóc lóc, thì sau khi biết chính xác kết quả lòng mình rất nhẹ bây h sẽ là bước ngoặc khác cho mình, các bạn mớ phát hiện thì mình mong sẽ vượt qua và sống tốt và có ích nha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Trích dẫn Gửi bởi huytran92 Xem bài viết
    Chào mọi người mình tên Huy mình cũng mới biết mình nhiễm H đây thôi mong mọi người chia sẽ thắc mắc của mình sau này.Sau bao 5 ngày quằng quại, stress, khóc lóc, thì sau khi biết chính xác kết quả lòng mình rất nhẹ bây h sẽ là bước ngoặc khác cho mình, các bạn mớ phát hiện thì mình mong sẽ vượt qua và sống tốt và có ích nha
    Chào. Mình cũng vậy. Cùng cố lên bạn nhé
    Email kết bạn nha consokhong22@gmail.com
    Rất mong nhận được email của mọi người.
    Thêm bạn thêm vui cùng nhau sẻ chia!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Giờ HIV chỉ còn là căn bệnh mãn tính thôi bạn. Cách đây 16 năm mình cũng từng sốc khi nhận được kết quả như bạn bây giờ, gần 8 năm sau CD4 hết sạch mới biết đến điều trị ARV, rồi khi được điều trị thì CD4 lại dần tăng trở lại, sức khỏe lại ổn định và vẫn sống nhăn răng tới giờ

Hãy bình tâm và xác định lối sống lành mạnh cho bản thân, tương lai phía trước còn rất dài đó bạn.
    Đọc được những dòng này của bác là động lực cho chúng em tích cực điều trị và sống lành mạnh hơn ..
    Đọc các comment mọi người hay nói tới thuốc INH dự phòng lao . Sao bác sĩ điều trị OPC chỗ em không bao giờ nhắc đến thuốc dự phòng lao , mặc dù lúc mới điều trị CD4 dưới 200 tăng dần lên giờ là tháng thứ 18 CD4 425 tải lượng HIV không phát hiện , mà không bao giờ thấy OPC nhắc tới thuốc dự phòng lao .
    Vậy em có phải xin thuốc dự phòng lao uống không .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi BinhLeNguyen Xem bài viết
    Đọc được những dòng này của bác là động lực cho chúng em tích cực điều trị và sống lành mạnh hơn ..
    Đọc các comment mọi người hay nói tới thuốc INH dự phòng lao . Sao bác sĩ điều trị OPC chỗ em không bao giờ nhắc đến thuốc dự phòng lao , mặc dù lúc mới điều trị CD4 dưới 200 tăng dần lên giờ là tháng thứ 18 CD4 425 tải lượng HIV không phát hiện , mà không bao giờ thấy OPC nhắc tới thuốc dự phòng lao .
    Vậy em có phải xin thuốc dự phòng lao uống không .
    Bạn có thể hỏi trực tiếp nơi điều trị.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em chào các anh chị, em là mem mới. Em tên Phong, 30 tuổi, sống ở hà nội. Em mới có kết quả H + sau khi xn 3pp ở viện nhiệt đới. Em rất hi vọng sẽ có dịp gặp và chia sẻ với các anh chị thông qua các hoạt động thiện nguyện của diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi Phong nhỏ Xem bài viết
    Em chào các anh chị, em là mem mới. Em tên Phong, 30 tuổi, sống ở hà nội. Em mới có kết quả H + sau khi xn 3pp ở viện nhiệt đới. Em rất hi vọng sẽ có dịp gặp và chia sẻ với các anh chị thông qua các hoạt động thiện nguyện của diễn đàn.
    E tên đức, 24t, e mới ra trường và đang đi làm, sau khi nhận được kết quả e cũng sốc lắm, ngủ k dc ăn k ngon, mỗi ngày trôi qua e cứ nghĩ như tận thế, ngày mai e vô bv da liễu ở biên hoà, đồng nai. Để vô điều trị arv, cd4 của e 493, e cũng mong có ngày off để mình tham gia chia sẻ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Songngu94 Xem bài viết
    E tên đức, 24t, e mới ra trường và đang đi làm, sau khi nhận được kết quả e cũng sốc lắm, ngủ k dc ăn k ngon, mỗi ngày trôi qua e cứ nghĩ như tận thế, ngày mai e vô bv da liễu ở biên hoà, đồng nai. Để vô điều trị arv, cd4 của e 493, e cũng mong có ngày off để mình tham gia chia sẻ.
    sống lạc quan lên em.

11. Những thành viên đã cảm ơn Phong nhỏ cho bài viết này:

Songngu94 (27-12-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Phong nhỏ Xem bài viết
    sống lạc quan lên em.
    Hnay e vô điều trị arv r, bsi cho em uống trc 1 tuần xem co thể e có bị tác dụng phụ hay dị ứng thuốc gì không? E cũng rất hồi hộp lo sợ tác dụng của thuốc , mong mình sống thật lau để phụ giúp ba e

Cảm ơn
    596
    Hnay e vô điều trị arv r, bsi cho em uống trc 1 tuần xem co thể e có bị tác dụng phụ hay dị ứng thuốc gì không? E cũng rất hồi hộp lo sợ tác dụng của thuốc , mong mình sống thật lau để phụ giúp ba e
    Mới điều trị ARV thì hầu như ai cũng bị tác dụng phụ (như chóng mặt, buồn nôn, sốt nhẹ, ảo giác...), dần sẽ quen hết bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Mới điều trị ARV thì hầu như ai cũng bị tác dụng phụ (như chóng mặt, buồn nôn, sốt nhẹ, ảo giác...), dần sẽ quen hết bạn.
    Dạ, e cám ơn a, nay e đi chơi nhìn mấy bạn k nhiễm h hojp quá, hồi xưa mình cũng hư họ, giờ mình lại ganh tỵ với họ e thấy mũi lòng ghê, nhưng e hi vọng mình sẽ có thuốc chữa trị khỏi trong tương lai, hihi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, e cám ơn a, nay e đi chơi nhìn mấy bạn k nhiễm h hojp quá, hồi xưa mình cũng hư họ, giờ mình lại ganh tỵ với họ e thấy mũi lòng ghê, nhưng e hi vọng mình sẽ có thuốc chữa trị khỏi trong tương lai, hihi

Như vậy,em đã tiếp cận được trung tâm để điều trị thuốc ARV rồi à,cố gắng lên em,có thể mới điều trị thì thuốc có tác dụng phụ làm mình mệt mỏi v.v.v ,từ từ cơ thể quen sẽ hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Songngu94 (28-12-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Như vậy,em đã tiếp cận được trung tâm để điều trị thuốc ARV rồi à,cố gắng lên em,có thể mới điều trị thì thuốc có tác dụng phụ làm mình mệt mỏi v.v.v ,từ từ cơ thể quen sẽ hết.

Dạ đúng rồi a, e được tiếp cận thuốc arv r ạ, lúc đầu bsi kếu 1 tuần sau quay lại, bsi cho e xét nghiêm lại chức năng gan xem e có bị gì ko? Cuối cùng bth, nhưng bsi vẫn kếu e tuần sau quay lại kèm theo gia đình, e thì cứ năn nỉ cho e vô điều trị đi ạ, cho e yên tâm, thế là bsi nói kêu gia đình e lên, chỉ 1 ng trong gia đình biết và k có tiết lộ thông tin, thế là e kêu ba e lên, rồi bsi gặp ba và tư vấn cho e vs ba e hiểu rõ, căn bệnh h này, bsi cũng động viên e, và nói e cố gắng uống thuốc k đc bỏ thuốc tái khám đúng hẹn, và thế bsi cho e 1 tuần uống xem phản ứng tác dụng của thuốc đó ạ, hôm nay e đi làm thấy ng lừ đừ mệt á, hi vọng tiến triển tốt.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Chào ac sao dạo này em đã uống thuốc được 6 tháng rồi
    Mà sao dạo này đêm ngủ bị nóng kinh khủng.ko thể đắp
    Chăn nổi dù trời miền bắc rất lạnh ( rất hay bị cảm lạnh ) sao bị vậy ac ơi

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    Chào ac sao dạo này em đã uống thuốc được 6 tháng rồi
    Mà sao dạo này đêm ngủ bị nóng kinh khủng.ko thể đắp
    Chăn nổi dù trời miền bắc rất lạnh ( rất hay bị cảm lạnh ) sao bị vậy ac ơi
    Có thể do bạn bị nóng gan. Bạn đi kiểm tra chức năng gan xem sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Anh ơi cho em hỏi mình điều trị thì trung bình mức Cd4 nâng lên là bao nhiêu trong 1 tháng. Hay 3 tháng 6 tháng gì cũng được

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Consokhong Xem bài viết
    Anh ơi cho em hỏi mình điều trị thì trung bình mức Cd4 nâng lên là bao nhiêu trong 1 tháng. Hay 3 tháng 6 tháng gì cũng được
    CD4 lên nhiều hay ít tùy mỗi người chứ không ai giống ai.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    mình có lịch hẹn ngày 7/1 mới vào nhận thuốc. cũng khá là lo lắng. nhưng tự tâm cứ nghĩ là H giờ chỉ là bệnh mãn tính, nên cũng cảm thấy thư thái đầu óc đi nhiều. Hi vọng cơ thể hợp thuốc và điều trị tiến triển tốt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    sau 4 năm uống thuốc Arv thì tải lượng virus đã giảm xuống dưới 20 rồi, bs nói tương lai còn giảm nữa. Vậy cũng mừng rồi.
    Lần sửa cuối bởi thailan444, ngày 30-12-2017 lúc 18:51.

24. Những thành viên đã cảm ơn thailan444 cho bài viết này:

Songngu94 (30-12-2017)

Trang 97 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này