Trang 88 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3878868788899098 ... CuốiCuối
Kết quả 1,741 đến 1,760 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi bao93 Xem bài viết
    Chào anh/chị, cho em hỏi là hôm nay e đi lấy thuốc thì người ta phát cho e viên m152 nhưng trước đó thì em toàn đc phát viên 127 thôi. Anh/chị cho e hỏi 2 loại này có giống nhau không ạh
    Hai loại này như nhau, bạn cứ yên tâm uống.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nguời có hiv sống thọ như nguời bình thường thôi mấy em.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Có anh chị nào trong diễn đàn, dùng thẻ bảo hiểm ở quê mà tp vẫn cấp thuốc ko ạ?

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    Có anh chị nào trong diễn đàn, dùng thẻ bảo hiểm ở quê mà tp vẫn cấp thuốc ko ạ?
    Bạn vẫn dùng được thẻ BHYT đó, nhưng cần về nơi đăng ký ban đầu xin thủ tục chuyển viện tới nơi cấp thuốc.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Em đang bị nấm ở lưỡi tấn công . e đang đăng kí để uống thuốc anh chị nào đã bị nấm tấn công và uống thuốc gì cho khỏi chưa ạ. mùi rất khó chịu và có màu trắng ở lưỡi khi dậy mệt mỏi quá
    => Dạo này em căng thẳng quá toàn mất ngủ nhưng e lại ăn được . em lại vừa trải qua 2 lần mổ mắt do bị tai nạn que đâm vào mắt bị mất tổ chức nhãn cầu và rách giác mặc. Hnao đầu em cũng suy nghĩ chuyện bị H . Đêm qua nằm suy nghĩ bây giờ có 1 hòn đảo nào đó chỉ cho người nhiễm H sinh sống và làm việc thì tốt nhỉ rồi thành lập 1 xã đảo mang tên Đảo H. để mọi người không kì thị để cho người có H vui vẻ . em có xem mấy chương trình trên mạng con người rất kì thị người có H
    Lần sửa cuối bởi hung576, ngày 11-06-2017 lúc 22:52.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Mai em bắt đầu xuống Hà Nội để vào chương trình uống thuốc ARV của nhà nước nhưng đang hoang mang lo lắng quá lại bị lấy máu xét nghiệm công thức máu men gan... em thề làm ko năm nào em bị lấy máu nhiều như năm nay. Các anh chị nào đã uống thuốc arv hằng ngày có bí quyết nào để ko quên uống thuốc không vậy .và mình có H này có nên kể cho những đứa bạn thân nào không vì mình chưa cho ai biết. Giờ chỉ mong thế giới làm ra 1 loại thuốc ARV 1 năm uống 1 viên thôi và sớm khai tử loài virus ra khỏi con người đây . em có đọc 1 tin ( 1 người bị H khi chiết sau 24h con virus cũng bị chiết theo . giờ mà được chiết 24h rồi sống lại nhỉ )

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    Mai em bắt đầu xuống Hà Nội để vào chương trình uống thuốc ARV của nhà nước nhưng đang hoang mang lo lắng quá lại bị lấy máu xét nghiệm công thức máu men gan... em thề làm ko năm nào em bị lấy máu nhiều như năm nay. Các anh chị nào đã uống thuốc arv hằng ngày có bí quyết nào để ko quên uống thuốc không vậy .và mình có H này có nên kể cho những đứa bạn thân nào không vì mình chưa cho ai biết. Giờ chỉ mong thế giới làm ra 1 loại thuốc ARV 1 năm uống 1 viên thôi và sớm khai tử loài virus ra khỏi con người đây . em có đọc 1 tin ( 1 người bị H khi chiết sau 24h con virus cũng bị chiết theo . giờ mà được chiết 24h rồi sống lại nhỉ )
    Thường thì chúng ta đặt báo thức để uống thuốc, nhưng nhiều khi đến giờ báo thức tay mình tắt đi nhưng lại quên không uống thuốc. Một mẹo vặt có thể tránh được quên thuốc hàng ngày: Bạn thửa một lọ nhỏ xinh (đựng vừa thuốc uống trong ngày), cứ sáng ra bạn bỏ tiêu chuẩn thuốc uống trong ngày vào đó, đến giờ thì lấy thuốc trong lọ đó ra uống. Hôm nào vô tình bị nhãng quên không biết mình đã uống hay chưa thì mở lọ đó ra kiểm tra sẽ biết ngay.

Còn việc có nên nói bệnh cho bạn thân hay không là tuỳ ở bạn, trong vấn đề này mỗi người một suy nghĩ không ai giống ai.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    tâm sự với cả nhà tí CD4 em 244 thôi ạ .Hôm nay đi lấy thuốc buổi đầu tiên được cấp 16 viên ARV và 30 viên trimeseptol và 30 viên fuconzole . Bí mật là hnay mình chưa uống thuốc mai mới uống , do hnay đi xn bị bác sĩ rút nhiều máu quá xong đợi chờ cả buổi mới có kq xong mới đến chân trời mới để lấy thuốc .giờ cả ngày gắn bó với thuốc 1 ngày uống bao nhiêu loại thuốc

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    tâm sự với cả nhà tí CD4 em 244 thôi ạ .Hôm nay đi lấy thuốc buổi đầu tiên được cấp 16 viên ARV và 30 viên trimeseptol và 30 viên fuconzole . Bí mật là hnay mình chưa uống thuốc mai mới uống , do hnay đi xn bị bác sĩ rút nhiều máu quá xong đợi chờ cả buổi mới có kq xong mới đến chân trời mới để lấy thuốc .giờ cả ngày gắn bó với thuốc 1 ngày uống bao nhiêu loại thuốc
    Bạn để sau 1 ngày hay 2 ngày uống cũng được,theo kinh nghiệm của Tuanmecsedec vẫn có cái lợi của nó.Vì theo Tuanmecsedec được biết nhiều anh chị em khi được cấp thuốc của Bác Sĩ đủ và hẹn ngày lên nhận thuốc.

Nhưng vì lý do công việc khi đến ngày không lên lấy thuốc được hoặc vào ngày nhận thuốc là chủ nhật thì việc lấy thuốc phải tới thứ hai,như vậy sẽ mất 1 ngày.

Vì vậy khi các bạn bắt đầu điều trị (mới) khi nhận thuốc cứ để sau 1 hay 2 ngày mới uống,như vậy mình được thủ thuốc sẵn 1 hay 2 ngày.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Anh tuấn ơi nếu Cd4 em 244 thì em bị nhiễm H+ bao lâu rồi anh . có người bảo em bị 5 ,6 năm rồi nhưng em Qh từ năm 2011

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh tuấn ơi nếu Cd4 em 244 thì em bị nhiễm H+ bao lâu rồi anh . có người bảo em bị 5 ,6 năm rồi nhưng em Qh từ năm 2011

Không thể nào dựa vào CD4 mà biết rõ là nhiễm bao lâu,vì tùy theo cơ địa của mỗi người.Với CD4 của người bình thường từ 500 trở lên.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Anh tuấn đẹp trai ơi cái thuốc contrim hay gì đó cần cần uống đúng giờ ko .hôm e hỏi cô ở opc bảo uống sau ăn buổi trưa .giờ nói chuyện với bạn bảo uống lúc đói và có người bảo phải uống đúng giờ người bảo không cần cảm thấy hoang mang.hỏi tí tẹo nữa là thuốc này có tác dụng phụ ko anh

Cảm ơn
    596
    Anh tuấn đẹp trai ơi cái thuốc contrim hay gì đó cần cần uống đúng giờ ko .hôm e hỏi cô ở opc bảo uống sau ăn buổi trưa .giờ nói chuyện với bạn bảo uống lúc đói và có người bảo phải uống đúng giờ người bảo không cần cảm thấy hoang mang.hỏi tí tẹo nữa là thuốc này có tác dụng phụ ko anh
    Contrim có tác dụng phụ, và không nhất thiết phải uống đúng giờ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    thank you a đập trai mà a ơi uống lúc no hay đói hả ảnh

Cảm ơn
    596
    thank you a đập trai mà a ơi uống lúc no hay đói hả ảnh
    Bạn nên uống sau ăn, chỉ uống dự phòng lao mới cần uống lúc đói.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Anh tuấn đẹp trai ơi xn CD4 lấy được trong ngày hôm 12/ 6 khoảng 10h20am em đến bệnh viện nhiệt đới TW xét nghiệm cd4 lấy lúc 15:30 cùng ngày giá 350k

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Đêm Định Mệt Cuộc Đời
    => Hôm nay em bắt đầu uống viên M152 Đầu tiên của cuộc đời em không biết sáng mai có thức dậy cùng anh em bạn bè không .uống xong lo lắng hồi hộp không biết nó tác dụng phụ với mình như thế nào nữa ( 21:00 Thứ 6 16/6/2017 )Chúc các anh chị em chiến đâu với con virut này thật tốt nhé . Mong sẽ sớm có thuốc trị khỏi căn bệnh của thế kỉ 20 . Cả nhà ngủ ngon

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Chào mọi người,
    Mình là thành viên mới, mình mới biết nhiễm H+ được một tháng. Trước khi biết mình rất hoang mang mất ngủ nhưng khi biết được lại rất bình tĩnh, thoải mái. Mình đặt tên tài khỏan là Vui vì mong muốn có thể vui vẻ mà sống và điều trị H+ hoặc đến cuối đời hoặc đến khi nào có thuốc trị bệnh dứt điểm. Quá khứ đã qua, trước mặt là cuộc sống thường ngày và tương lai. Mình chưa được điều trị do còn chờ xét nghiệm tổng kết của opc, sau này bắt đầu dùng thuốc có nhiều khó khăn mong mọi người giúp đỡ. Chúng ta cùng cố gắng vì mình tin tạo hoá đều có sắp đặt cho mỗi con người, không cho ai tất cả cũng chẳng lấy của ai hoàn toàn:). Chaiyo :).
    Mình xin cảm ơn diễn đàn đã tiếp nhận mình, cảm ơn trước chia sẻ của các bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Các anh chị cho em hỏi là điều trị H+ thì mình sẽ trị luôn viêm gan B ukm . Vậy có điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan B không vì em có đọc thông tin này ở đâu rồi . A/c chứng thực thông tin này cho em được không . em cảm ơn trước

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Các anh chị cho em hỏi là điều trị H+ thì mình sẽ trị luôn viêm gan B ukm . Vậy có điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan B không vì em có đọc thông tin này ở đâu rồi . A/c chứng thực thông tin này cho em được không . em cảm ơn trước

Thuốc kháng vi rút HIV (ARV) là một trong những thành phần thuốc trong điều trị viêm gan B.

Trang 88 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3878868788899098 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này