Trang 59 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169109 ... CuốiCuối
Kết quả 1,161 đến 1,180 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    anh hiếu ới chế độ dinh dữong thịt những 2 ba lạng là e thua, trứng 4, 5 quả e chào chỉ có trái cây em có thể đảm bảo hihihi sống sg thích thật trái cây rẻ ình

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    nguyenha nghệ và mật ong tương đối nóng bà ăn nhiều đồ mát nhé cố lên có cần tôi gởi atiso cho bà hok kaka
    Cảm ơn bà nhiều!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Bấm vào đây xem:
    [URL="http://diendanhiv.vn/threads/170-Che-do-dinh-duong-cho-nguoi-nhiem-HIV-AIDS"]Chế độ dinh dưỡng cho người nhiễm HIV/AIDS.[/UeRL]
    Ăn nhiều như vậy tiền đâu chụi được. Vừa học lại vừa làm hix

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi gia tu di vang Xem bài viết
    Ăn nhiều như vậy tiền đâu chụi được. Vừa học lại vừa làm hix
    Bạn đọc toàn box đi Songchung từng hướng dẫn về Dinh dưỡng rùi. K cần ăn như chủ đề đó

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    INH uống lúc bụng đói trước khi ăn sáng 1 giờ. Cotrim 960mg uống vào giờ trưa
    anh ơi, 2 tháng nay em uống INH sáng xong cách 15'-30' rồi ăn sáng luôn vậy có sao ko anh? hay phải đợi đến 1 tiếng? Em ko bị td phụ gì cả

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi avencast Xem bài viết
    anh ơi, 2 tháng nay em uống INH sáng xong cách 15'-30' rồi ăn sáng luôn vậy có sao ko anh? hay phải đợi đến 1 tiếng? Em ko bị td phụ gì cả
    Nên uống lúc bụng đói trước 1 giờ điểm tâm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Em xin chào mọi người. Em hiện đang sống tại Cần Thơ, em vừa biết tin mình bị nhiễm vài ngày nay. Em buồn khổ và khóc rất nhiều vì không thể nào chấp nhận được. Em yêu 1 người và sống hết mình vì tình yêu của mình. Rồi ngta chia tay em, em rất buồn và mất một thời gian dài vượt qua. Sau một thời gian, em nguôi ngoai, cảm thấy vui trở lại và dự định bắt đầu một tình cảm khác. Em muốn một mối quan hệ nghiêm túc và chân thành với người ấy vì đó là một người tốt nên em muốn mình phải hoàn toàn xứng đáng để yêu thương người đó. Gần đây em phát hiện ra người yêu cũ trong thời gian quen nhau cũng đã có quen người khác nên em không yên tâm về bản thân mình và tự nguyện đi xét nghiệm. Và rồi kết quả của em đã không như mong đợi, em đã bị bệnh. Tất cả dường như sụp đổ, bao ước mơ, hy vọng, dự định như tan nát hết. Em chủ động nói tình trạng với người mình yêu vì không muốn mình sẽ gây hại cho người ấy. Em muốn giấu tất cả mọi người về tình trạng hiện tại vì sợ gia đình đau buồn suy sụp tinh thần theo mình. Em điện cho người cũ đi xét nghiệm và hỏi tình trạng thế nào, người đó cũng không nghĩ đến là mình có bệnh hay không, người đó đi và đang chờ kết quả nhưng chắc là cũng không ổn rồi. Người bạn mà em dự định sẽ đi xa hơn trong tình cảm không bỏ mặc em vẫn động viên an ủi tinh thần cho em nhưng không thể nào là người yêu được nữa rồi. Em thấy mình có lỗi với gia đình lắm, mấy ngày nay cứ thấy điện thoại của cha mẹ gọi là em sợ nghe giọng vì thấy mình tội lỗi và hối hận. Em suy sụp tinh thần rất nhiều, em lên mạng đọc rất nhiều bài viết về nghị lực và cuộc sống của những người nhiễm bệnh. Lúc thấy cũng phấn chấn, lúc lại thấy đau buồn và không chịu đựng nỗi sự dầy vò tâm trí. Em sợ những lúc ở 1 mình, cứ nghĩ tới là nước mắt chảy ra không kiềm lại được. Em biết là cứ thế này thì sức khỏe của mình sẽ nhanh chóng tệ hại hơn. Người bạn của động viên em thì ở 1 nước rất xa không ở gần nên cũng không thể nào gặp mặt động viên được. Em tự an ủi bản thân mình cố gắng sống tốt để bù đắp lại cho gia đình và làm những việc ý nghĩa khi mình còn khỏe mạnh. Em đọc rất nhiêu dòng tâm sự của các anh, chị, các bạn ở mục này thấy tinh thần đỡ hơn chút. Bác sĩ hẹn em tuần này gặp tư vấn xem tình trạng của em thế nào. Em hy vọng là mình vẫn còn khỏe để mạnh mẽ vượt qua căn bệnh không mong muốn này. Hiện tại em thấy hầu hết các anh chị, các bạn đều ở TP. HCM nên chắc em chỉ có thể liên lạc chia sẻ với mọi người qua diễn đàn này. Em đang cố gắng đối mặt và tự chăm sóc cho bản thân mình tốt để những người yêu thương không phải lo lắng. Hy vọng sẽ nhận được nhiều sự chia sẻ thông cảm từ các anh chị và các bạn. Chân thành!

8. Những thành viên đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (09-09-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi daquamuonmang Xem bài viết
    Em xin chào mọi người. Em hiện đang sống tại Cần Thơ, em vừa biết tin mình bị nhiễm vài ngày nay. Em buồn khổ và khóc rất nhiều vì không thể nào chấp nhận được. Em yêu 1 người và sống hết mình vì tình yêu của mình. Rồi ngta chia tay em, em rất buồn và mất một thời gian dài vượt qua. Sau một thời gian, em nguôi ngoai, cảm thấy vui trở lại và dự định bắt đầu một tình cảm khác. Em muốn một mối quan hệ nghiêm túc và chân thành với người ấy vì đó là một người tốt nên em muốn mình phải hoàn toàn xứng đáng để yêu thương người đó. Gần đây em phát hiện ra người yêu cũ trong thời gian quen nhau cũng đã có quen người khác nên em không yên tâm về bản thân mình và tự nguyện đi xét nghiệm. Và rồi kết quả của em đã không như mong đợi, em đã bị bệnh. Tất cả dường như sụp đổ, bao ước mơ, hy vọng, dự định như tan nát hết. Em chủ động nói tình trạng với người mình yêu vì không muốn mình sẽ gây hại cho người ấy. Em muốn giấu tất cả mọi người về tình trạng hiện tại vì sợ gia đình đau buồn suy sụp tinh thần theo mình. Em điện cho người cũ đi xét nghiệm và hỏi tình trạng thế nào, người đó cũng không nghĩ đến là mình có bệnh hay không, người đó đi và đang chờ kết quả nhưng chắc là cũng không ổn rồi. Người bạn mà em dự định sẽ đi xa hơn trong tình cảm không bỏ mặc em vẫn động viên an ủi tinh thần cho em nhưng không thể nào là người yêu được nữa rồi. Em thấy mình có lỗi với gia đình lắm, mấy ngày nay cứ thấy điện thoại của cha mẹ gọi là em sợ nghe giọng vì thấy mình tội lỗi và hối hận. Em suy sụp tinh thần rất nhiều, em lên mạng đọc rất nhiều bài viết về nghị lực và cuộc sống của những người nhiễm bệnh. Lúc thấy cũng phấn chấn, lúc lại thấy đau buồn và không chịu đựng nỗi sự dầy vò tâm trí. Em sợ những lúc ở 1 mình, cứ nghĩ tới là nước mắt chảy ra không kiềm lại được. Em biết là cứ thế này thì sức khỏe của mình sẽ nhanh chóng tệ hại hơn. Người bạn của động viên em thì ở 1 nước rất xa không ở gần nên cũng không thể nào gặp mặt động viên được. Em tự an ủi bản thân mình cố gắng sống tốt để bù đắp lại cho gia đình và làm những việc ý nghĩa khi mình còn khỏe mạnh. Em đọc rất nhiêu dòng tâm sự của các anh, chị, các bạn ở mục này thấy tinh thần đỡ hơn chút. Bác sĩ hẹn em tuần này gặp tư vấn xem tình trạng của em thế nào. Em hy vọng là mình vẫn còn khỏe để mạnh mẽ vượt qua căn bệnh không mong muốn này. Hiện tại em thấy hầu hết các anh chị, các bạn đều ở TP. HCM nên chắc em chỉ có thể liên lạc chia sẻ với mọi người qua diễn đàn này. Em đang cố gắng đối mặt và tự chăm sóc cho bản thân mình tốt để những người yêu thương không phải lo lắng. Hy vọng sẽ nhận được nhiều sự chia sẻ thông cảm từ các anh chị và các bạn. Chân thành!
    Chào bạn!
    Thật sự khi
    songchung lập ra topic này nhằm mục đính chia sẻ động viên và tư vấn cho NCH, nhưng thật lòng songchung k hề mong muốn danh sách TV tại topic này dầy thêm tí nào, mỗi khi có bạn đồng hành là lòng songchung đau nhói, Thôi thì việc cũng đã đến, mong rằng qua Ngôi nhà chung này bạn luôn lạc quan, chia sẻ những lúc vui cũng như buồn, cần gì cứ vào topic này songchung cùng các TV BQT hết lòng giúp đỡ trong tin thần yêu thương đoàn kết. Bạn có thắc mắc gì cứ hỏi BQT sẳn lòng trong khả năng của mình

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

daquamuonmang (09-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Em cám ơn anh Hiếu rất nhiều, em đọc diễn đàn thấy lúc nào anh cũng quan tâm và chia sẻ với mọi người. Hiện tại, em chưa được kiểm tra CD4 gì cả vì mới vài ngày em biết kết quả thôi. Bên Trung tâm phòng chống họ đòi chuyển em về quê để điều trị nhưng em xin họ cho em điều trị tại Cần Thơ vì em đang làm việc tại đây và cũng vì không muốn gia đình em biết chuyện rồi sụp đổ tinh thần theo em. Bên trung tâm giới thiệu em qua bệnh viện để điều trị, bác sĩ hẹn em tuần này gặp. Em chưa biết họ sẽ đối xử với mình thế nào nhưng cảm giác có vẻ không thân thiện lắm vì chắc họ nghĩ là em ăn chơi sa đọa nên mới ra nông nỗi này. Em không hút thuốc, uống rượu bia, cafe nhưng từ trước đến giờ không có sức khỏe dẻo dai như những người khác lắm. Em đọc bài thấy khi sử dụng thuốc cũng có một số tác dụng phụ sẽ ảnh hưởng đến công việc nên cũng hơi lo nên em hy vọng là mình chưa cần dùng đến thuốc. Em đang tập ăn uống tốt cho tiêu hóa, tập thể dục cho cơ thể vận động tăng sức đề kháng. Hiện tại em vẫn khỏe chỉ bị nổi mụn ở mặt và tinh thần không ổn định chút lúc phấn chấn, lúc lo lắng sợ hãi. Anh Hiếu cho em hỏi là nếu bác sĩ chỉ định dùng thuốc mà em thấy mình còn khỏe có thể chịu được thì có thể xin uống sau được không anh? Trong thời gian đó em sẽ cố gắng để tăng cường miễn dịch cơ thể. Em chân thành cám ơn.

12. Những thành viên đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Em cám ơn anh Hiếu rất nhiều, em đọc diễn đàn thấy lúc nào anh cũng quan tâm và chia sẻ với mọi người. Hiện tại, em chưa được kiểm tra CD4 gì cả vì mới vài ngày em biết kết quả thôi. Bên Trung tâm phòng chống họ đòi chuyển em về quê để điều trị nhưng em xin họ cho em điều trị tại Cần Thơ vì em đang làm việc tại đây và cũng vì không muốn gia đình em biết chuyện rồi sụp đổ tinh thần theo em. Bên trung tâm giới thiệu em qua bệnh viện để điều trị, bác sĩ hẹn em tuần này gặp. Em chưa biết họ sẽ đối xử với mình thế nào nhưng cảm giác có vẻ không thân thiện lắm vì chắc họ nghĩ là em ăn chơi sa đọa nên mới ra nông nỗi này. Em không hút thuốc, uống rượu bia, cafe nhưng từ trước đến giờ không có sức khỏe dẻo dai như những người khác lắm. Em đọc bài thấy khi sử dụng thuốc cũng có một số tác dụng phụ sẽ ảnh hưởng đến công việc nên cũng hơi lo nên em hy vọng là mình chưa cần dùng đến thuốc. Em đang tập ăn uống tốt cho tiêu hóa, tập thể dục cho cơ thể vận động tăng sức đề kháng. Hiện tại em vẫn khỏe chỉ bị nổi mụn ở mặt và tinh thần không ổn định chút lúc phấn chấn, lúc lo lắng sợ hãi. Anh Hiếu cho em hỏi là nếu bác sĩ chỉ định dùng thuốc mà em thấy mình còn khỏe có thể chịu được thì có thể xin uống sau được không anh? Trong thời gian đó em sẽ cố gắng để tăng cường miễn dịch cơ thể. Em chân thành cám ơn.
    Thật sự thì theo quy định của Bộ Y Tế và WHO mới nhất khi phát hiện DT HIV thì điều trị sớm, nhưng phải tự túc về chi phí, còn miễn phí khi CD4 từ 350tb/mm3 trở xuống mới vào chương trình miễn phí. Quyền quyết định vẫn là ở bạn. Nếu BV XN CD4 cho bạn vẫn còn ở mức trên 350tb/mm3 bạn ko cần dùng ARV, Bạn biết giữ phong độ, tinh thần, rèn luyện thể chất, sống lành mạnh, dinh dưỡng, nghĩ ngơi hợp lý, chăm sóc sức khỏe định kỳ 6 tháng 1 lần thì bạn có thể kéo dài những 10 năm chưa cần đếc thuốc đặc trị kháng HIV.

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

daquamuonmang (09-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cố lên bạn nhé, HIV sẽ có thuốc trị hoàn toàn trong khoảng 10 năm nữa thôi. Sinh hoạt ăn uống tập luyện, làm việc điều độ, tinh thần phấn chấn thì cuộc sống của NCH còn ý nghĩa hơn rất nhiều những người khỏe mạnh khác nữa. Chúng ta ko thể nào biết được ngày sau sẽ thế nào, tai nạn, bệnh tật, cái chết... thế nên hãy cố gắng sống đẹp, tốt mỗi ngày để hít thở mùi hương của cuộc đời. Nhiều lúc mình tự nghĩ, được sinh ra trên thế gian này đã là một sự may mắn, sinh lão bệnh tử, mỗi chúng ta ai cũng phải trải qua. Sống nhiều khi ko phải là dài hay ngắn mà sống như thế nào cho đúng "sống", sống có ý nghĩa thì mỗi ngày của ta còn dài hơn nhiều so với 24 tiếng, so với bao kẻ sống ko mục đích, ko lý tưởng, nhiều khi họ còn đáng thương hơn ta nhiều đấy chứ...

16. Có 4 người đã cảm ơn khatvong cho bài viết bổ ích này:

daquamuonmang (09-09-2014),dungcochuyenginhe (10-09-2014),hoangdangkhoa (07-10-2014),songchungvoi_HIV (09-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Dạ em cám ơn anh. Khi nào có kết quả CD4 và chỉ định của bác sĩ em sẽ xin tư vấn của anh. Chúc anh luôn vui khỏe.

18. Những thành viên đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Mình cám ơn bạn khatvong rất nhiều, đọc bài viết của bạn mình thấy an ủi tinh thần hơn phần nào. Mình chỉ tiếc nuối là mãi đến khi mình bị bệnh mới thấy quý trọng những gì ình đang có. Mình ráng hứa với lòng sẽ sống tốt, có ích để vì mình, vì người thân và vì người mình quan tâm. Chúc bạn khỏe và sống vui nhé.

20. Có 2 người đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết bổ ích này:

khatvong (09-09-2014),songchungvoi_HIV (09-09-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Mình cám ơn bạn khatvong rất nhiều, đọc bài viết của bạn mình thấy an ủi tinh thần hơn phần nào. Mình chỉ tiếc nuối là mãi đến khi mình bị bệnh mới thấy quý trọng những gì ình đang có. Mình ráng hứa với lòng sẽ sống tốt, có ích để vì mình, vì người thân và vì người mình quan tâm. Chúc bạn khỏe và sống vui nhé.
    5 bước tìm lại ý nghĩa cuộc sống

17/8/2014 22:28
    Hãy nhớ rằng :"Chúng ta sinh ra là để sống, để học tập và làm việc, để cảm nhận những gì đẹp nhất của cuộc đời và con người, dẫu đôi lúc bạn sẽ cảm thấy buồn, cảm thấy chán nản nhưng khi ấy bạn hãy nhìn lại xung quanh bạn, vẫn còn rất nhiều điều và nhiều người đáng để bạn tiếp tục sống và tiếp tục đi trên con đường dài phía trước.".

Trong những ngày còn nằm ở bệnh viện, tôi đã phải chứng kiến rất nhiều bệnh nhân với đủ loại chứng bệnh khác nhau, có người thì phải nằm liệt giường không cử động gì được, có người thì suốt ngày phải vật lộn với cơn đau của bệnh tật, có người thì luôn mang vẻ mặt rầu rĩ, đau khổ vì biết mình chẳng còn sống được bao lâu nữa...
    Bầu không khí ở đấy thật nặng nề và u ám biết bao, trên gương mặt của những người đi thăm bệnh, người thân, họ hàng, đặc biệt là những người cha, người mẹ luôn hằn sâu sự đau khổ và mệt mỏi sau những đêm dài thức trắng. Đôi khi tôi lại thấy những giọt lệ lăn dài gương mặt của họ, ai nấy cũng hốc hác và có vẻ như đang già đi, đúng như người xưa đã nói "hoạn nạn mới thấy được chân tình", chính trong những lúc như thế này đây mới biết được rằng ai là người tốt với mình nhất.
    Không chỉ có như thế, điều mà khiến cho bất cứ ai cũng không thể cầm lòng được là những tiếng rên rỉ của những bệnh nhân trước phút lìa đời, có những người tuổi đời còn rất trẻ, có những người chỉ mới bước qua cái tuổi 40, họ đã thốt lên rằng họ mong muốn được sống, được ở bên người thân, bạn bè và cha mẹ, họ vẫn còn rất nhiều điều chưa thực hiện được, họ vẫn rất yêu quý cuộc sống này... Trong giây phút ấy tôi thoáng nghĩ, thật đáng buồn biết bao khi có người luôn tự hỏi lòng mình rằng :
    "Tại sao mình phải sống và tại sao cuộc sống có mình để làm gì? Khi mà mình cứ sống một cách chán nản và thất vọng như thế này", họ đã dễ dàng từ bỏ cuộc sống của mình, chỉ vì không tìm được mục tiêu hay phải trải qua những nỗi đau về mặt tinh thần...
    Hãy nhìn lại cuộc sống, tại sao những người có hoàn cảnh khó khăn hay bị khuyết tật, họ vẫn luôn nở nụ cười, vẫn học tập và làm việc? Tại sao những người mắc chứng bệnh nan y lại thiết tha sống đến thế ? Tất cả chỉ vì họ đã nhận ra rằng cuộc đời này thật tươi đẹp biết bao. Những người có hoàn cảnh khó khăn, tuy họ nghèo thật nhưng họ không bao giờ thiếu thốn tình cảm và nghị lực, đối với họ, làm việc, học tập và được ăn những bữa cơm gia đình ấm cúng đã là hạnh phúc lắm rồi. Còn về những người mắc bệnh nan y, khi mà họ phải đứng giữa ranh giới của sự sống và cái chết, họ nhận ra rằng hạnh phúc luôn ở quanh họ, chỉ có điều thường ngày họ đã vô tâm không để ý đến mà thôi...
    Thật vậy các bạn ạ,niềm vui hoàn toàn có thể bắt nguồn từ những điều mà thường ngày ta cho là nhỏ nhoi nhất, có thể đó là khi ta được hòa mình với thiên nhiên, được ngắm nhìn những bãi cỏ, những cánh đồng hoa bất tận hay những đàn chim, con bướm, con o­ng đang bay lượn, có thể đó là khi ta được làm việc, nấu ăn và học tập... Nói đến nấu ăn, chắc sẽ có nhiều người không thích nhưng hãy cứ thử đi, bạn sẽ thấy được ăn những món do chính tay mình nấu thật vui và thú vị làm sao.
    Hãy nghe tôi, những lúc cảm thấy chán nản như thế, bạn hãy tuần tự làm theo những bước sau:
    - Đầu tiên bạn cần tìm về những kỉ niệm đẹp trong quá khứ, nó sẽ là chỗ dựa tinh thần rất tốt cho bạn.
    - Thứ hai bạn hãy đến một nơi thật yên tĩnh nhưng tốt nhất là một không gian có cây xanh, một con sông hay bãi biển nào đó, hãy nhìn, cảm nhận và lắng nghe nhịp đập của cuộc sống, hãy để tâm hồn bạn cảm thấy thoải mái nhất.
    - Sau đó xác định lại xem bạn đã có mục tiêu sống hay chưa và mục tiêu ấy có trong sáng, lành mạnh và bạn có thật sự thích nó hay không ?
    - Bạn hãy viết tất cả ưu phiền lên vật gì dễ phai nhòa theo thời gian ấy, có thể là viết trên cát, trên mặt đất ẩm để sóng cuốn đi hay viết trên giấy rồi xé nó ra từng mảnh nhỏ
    - Sau khi đã hoàn thành tất cả những điều ấy, bạn hãy thử sức mình trong tất cả các lĩnh vực mà bạn chưa hề để ý đến, có thể là chăm sóc gia đình, thử tài nấu ăn hay giúp đỡ một người nào đó... rồi bạn cũng sẽ tìm thấy được niềm vui và mục tiêu sống của đời mình.
    Hãy nhớ rằng :"Chúng ta sinh ra là để sống, để học tập và làm việc, để cảm nhận những gì đẹp nhất của cuộc đời và con người, dẫu đôi lúc bạn sẽ cảm thấy buồn, cảm thấy chán nản nhưng khi ấy bạn hãy nhìn lại xung quanh bạn, vẫn còn rất nhiều điều và nhiều người đáng để bạn tiếp tục sống và tiếp tục đi trên con đường dài phía trước."
    Theo vnmedia.vn

22. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

daquamuonmang (10-09-2014),khatvong (09-09-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Dạ em cám ơn anh. Khi nào có kết quả CD4 và chỉ định của bác sĩ em sẽ xin tư vấn của anh. Chúc anh luôn vui khỏe.
    Có người vào diễn đàn mình lại thấy đau. Bạn làm mình nhớ lại mình của 1 thang trước. Nữ ca sĩ Amy từng nó ' nếu ngày may tôi chết tôi sẽ chết trong hạnh phúc...' cuộc sống không cong bằng và ta là người giúp nó cong bằng hoặc chấp nhận thực tại. Chúc mọi điều tốt đẹp đến với bạn..!

24. Những thành viên đã cảm ơn gia tu di vang cho bài viết này:

daquamuonmang (10-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Thật sự mình còn rất buồn và lo lắng nhiều thứ, những lúc ở 1 mình thật đáng sợ, cứ mở mắt tỉnh dậy là trong đầu cứ nghĩ ngay đến việc đó và thấy không an tâm. Mình biết là phải vượt qua nỗi đau tinh thần để giữ cho bản thân sức khỏe tốt thì mới duy trì được lâu. Thật sự nơi mình đang sống mình không quen ai hết trong chuyện này và cũng không dám chia sẻ với ai khác chỉ có duy nhất 1 người chia sẻ với mình nhưng người đó ở rất xa không thể nào phiền người ấy được hoài. Mình đang tự cố gắng mỗi ngày phấn chấn lên một chút hy vọng mọi thứ sẽ ổn định. Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm chia sẻ và động viên mình.

26. Những thành viên đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (10-09-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Thật sự mình còn rất buồn và lo lắng nhiều thứ, những lúc ở 1 mình thật đáng sợ, cứ mở mắt tỉnh dậy là trong đầu cứ nghĩ ngay đến việc đó và thấy không an tâm. Mình biết là phải vượt qua nỗi đau tinh thần để giữ cho bản thân sức khỏe tốt thì mới duy trì được lâu. Thật sự nơi mình đang sống mình không quen ai hết trong chuyện này và cũng không dám chia sẻ với ai khác chỉ có duy nhất 1 người chia sẻ với mình nhưng người đó ở rất xa không thể nào phiền người ấy được hoài. Mình đang tự cố gắng mỗi ngày phấn chấn lên một chút hy vọng mọi thứ sẽ ổn định. Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm chia sẻ và động viên mình.
    Có H chưa phải là chấm hết vì giờ H chỉ coi là căn bệnh mãn tính. Hãy cố gắng vượt qua tất cả, rồi bạn sẽ ổn định tinh thần, ổn định cuộc sống.

Chủ đề: Đã nhiễm HIV rồi, nên sống như thế nào?

28. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Tại box này có nhiều ký sự về NCH cho bạn học tập:

30. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Bất kỳ ai khi mới phát hiện nhiễm H đều có cảm giác như bạn, dù mạnh mẽ đến mấy, nhưng bạn yên tâm, thời gian dần dần sẽ làm nguôi ngoai. Hãy khóc thật nhiều nếu muốn khóc rồi sau đó đứng dậy, đối mặt với thực tại, làm cho nó tốt hơn, hoạch định cho mình một kế hoạch, một tương lai, những việc cần làm. Hãy yêu thương nhiều hơn để thấy cuộc sống ý nghĩa. Mình tin chắc chỉ trong vòng vài năm nữa thôi, nhiều nhất chắc chỉ là 10 năm, khoa học sẽ tìm ra thuốc trị HIV. Mà NCH thì việc sống 30 năm hay thậm chí là lâu hơn nữa là điều bình thường, đó ko phải là lời động viên cho có mà thực tế rất nhiều người như vậy.Chủ đề: Nhiễm HIV vẫn sống khỏe 30 năm

Hãy sống đến lúc chữa khỏi bênh hoàn toàn nhé bạn :)

Chỉ tiếc là vẫn còn một bộ phận NCH quá bi quan, buông thả bản thân và đa phần trong số họ do ko được tiếp cận internet, báo chí, diễn đàn... nên dần họ thả trôi mình đi, ko tuân thủ, ko thèm điều trị thuốc... nên dẫn đến kết cục buồn. Cố lên nhé bạn!
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 10-09-2014 lúc 10:19.

32. Những thành viên đã cảm ơn khatvong cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Mình rất cảm ơn khatvong đã cho mình thêm hy vọng và nghị lực để vượt qua khó khăn trước mắt. Mình sẽ cố gắng hết sức để sống khỏe mạnh, bạn cũng phải vậy nhé. Mình mong sẽ sớm có thuốc trị được căn bệnh này cho mình và tất cả mọi người được trở lại cuộc sống không có bệnh tật nữa.

34. Những thành viên đã cảm ơn daquamuonmang cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (10-09-2014)

Trang 59 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169109 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này