Trang 5 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Là lá la...có người ghen kìa!
    Cả anh nữa đấy! Đừng có mà thiên vị.
    Anh áh, anh lun thương Hoa tiếc Ngọc em ợ, nhưng anh hem bao chừ lộ liễu như Administrator nhà mình mô.

2. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Mi Vân (20-05-2015),Nguyen Ha (17-10-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Anh áh, anh lun thương Hoa tiếc Ngọc em ợ, nhưng anh hem bao chừ lộ liễu như Administrator nhà mình mô.
    Lụi hụi trong gia đình này,nếu đếm kỹ thì chỉ có vài chị em.Đúng ra không phải mềnhTuanmec mà phải là anh em gia đình này phải nâng như trứng và hứng như hoa.Phải không các bồ tèo ở đây..Sắp tới cũng là ngày của chị em đó..Mấy anh em mau chuẩn bị móc hầu bao mua quà cho chị em đê (20/10).

Chắc giao nhiệm vụ này cho Smod songchung

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nguyen Ha (17-10-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Các anh tặng gì thì tặng nhiều nhiều vào nhé, bọn em có lòng nhận hết. Em thay mặt chị em phụ nữ trên diễn đàn cảm ơn các anh trước. Em nói nhỏ nhé "chia phần em nhiều hơn tí nhé".

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Lụi hụi trong gia đình này,nếu đếm kỹ thì chỉ có vài chị em.Đúng ra không phải mềnhTuanmec mà phải là anh em gia đình này phải nâng như trứng và hứng như hoa.Phải không các bồ tèo ở đây..Sắp tới cũng là ngày của chị em đó..Mấy anh em mau chuẩn bị móc hầu bao mua quà cho chị em đê (20/10).

Chắc giao nhiệm vụ này cho Smod songchung
    Ủa ngày 20/10 là ngày gì nhĩ, haizz, Ngày PN vùng lên đè bẹp đèn ông hỷ, haizz, chắc ngày đó mình xuống địa đạo trốn thui.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ủa ngày 20/10 là ngày gì nhĩ, haizz, Ngày PN vùng lên đè bẹp đèn ông hỷ, haizz, chắc ngày đó mình xuống địa đạo trốn thui.

anh giỏi thì cứ trốn đi, anh trốn đâu em cũng moi được anh lên.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (17-10-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    anh giỏi thì cứ trốn đi, anh trốn đâu em cũng moi được anh lên.
    Thân anh như dãy lụa đào, ba chìm bảy nổi chín cái lên đênh, trong nhờ đục chịu biết làm sao đây.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thân anh như dãy lụa đào, ba chìm bảy nổi chín cái lên đênh, trong nhờ đục chịu biết làm sao đây.
    Chịu rồi thì chuẩn bị tinh thần đi anh ạ.

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (17-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Mình buồn quá

sắp đến 20-10 mà lòng mình buồn quá. Năm ngoái mình vẫn còn vui vẻ và vô tư. Chi tại nó mà đời minh thế này.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi haydoiemkhoiH Xem bài viết
    sắp đến 20-10 mà lòng mình buồn quá. Năm ngoái mình vẫn còn vui vẻ và vô tư. Chi tại nó mà đời minh thế này.
    Cố lên bạn, mọi người luôn dồng hành với bạn. Đây là nơi bạn có thể chia sẻ vui buồn, hãy bọc bạch với mọi người nếu bạn muốn

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Prayquink (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Mình lấy chồng được gần 3 tháng, có thai hơn 2 tháng dọa sảy vào viện xét nghiệm Dt. Trước khi cưới 1 tháng nhổ răng khôn vẫn là AT. Điều đau lòng là khi cưới được 2 ngày có thông tin từ người trong gia đình noi a ta bị H. Vậy mà gia đình m không dám noi thật cho mình biết. Mẹ mình chỉ gọi điện và bảo: mai con cho thằng đó đi xét nghiệm. Mẹ đang đi đường thay mấy đứa con gái đi sau (cố tình nói cho biết) nói: bà kia có đứa con gái lấy phải thằng mắc bệnh xã hội. Nhưng a ta k chịu đi. Bảo mình khỏe mạnh có làm sao đâu, chắc chúng nó ghét gì nên cố tình nói vậy. Mình thì cứ xem a ta có triệu chưng của lậu hay giang mai k thì minhkhông thấy có. Ai ngờ là H. Giờ mẹ mình hối hận vì không nói thật. Tất cả đã muộn. Tại sao họ k nói cho mình biết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    M căm thù hắn.

Cảm ơn
    2,578
    Mình lấy chồng được gần 3 tháng, có thai hơn 2 tháng dọa sảy vào viện xét nghiệm Dt. Trước khi cưới 1 tháng nhổ răng khôn vẫn là AT. Điều đau lòng là khi cưới được 2 ngày có thông tin từ người trong gia đình noi a ta bị H. Vậy mà gia đình m không dám noi thật cho mình biết. Mẹ mình chỉ gọi điện và bảo: mai con cho thằng đó đi xét nghiệm. Mẹ đang đi đường thay mấy đứa con gái đi sau (cố tình nói cho biết) nói: bà kia có đứa con gái lấy phải thằng mắc bệnh xã hội. Nhưng a ta k chịu đi. Bảo mình khỏe mạnh có làm sao đâu, chắc chúng nó ghét gì nên cố tình nói vậy. Mình thì cứ xem a ta có triệu chưng của lậu hay giang mai k thì minhkhông thấy có. Ai ngờ là H. Giờ mẹ mình hối hận vì không nói thật. Tất cả đã muộn. Tại sao họ k nói cho mình biết.
    Đọc những dòng chia sẻ mình thấy đau lòng, thật ra mình là đàn ông, nhưng nghe tâm sự này mình cũng thấy hận cho những thằng mất nhân tính, tại sao trên đời này có những kẻ như hắn, chỉ vì muốn chiếm đoạt cái gì đó mà họ đã bất chấm thủ đoạn và cố che lấy quá khứ của mình. Tại sao? Sao lại có quá nhiều câu hỏi tại sao trên đời này nhĩ.

18. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

can1niemtin (18-10-2013),muathu (18-10-2013),Prayquink (18-10-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh ta là một kẻ vô lương tâm biết rõ tình trạng bệnh tật của mình mà vẫn cố tình đưa bạn vào chịu chung căn bệnh chưa thuốc chữa.
    Con gái 12 bến nước, trong nhờ đục chịu, mình cùng là phụ nữ với nhau xin có vài lời chia sẻ. Chúc bạn luôn khoẻ mạnh và may mắn. Hãy cố lên bạn ông Trời ko lấy hết của ai cái gì đâu, nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua và niềm vui lại tới.

20. Có 3 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

ga_con (18-06-2015),Prayquink (18-10-2013),songchungvoi_HIV (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    157
    Đọc xong những lời tâm sự của bạn thấy thật buồn và xót xa quá, nếu như nếu như 5 năm về trước tôi biết con đường của mình đi đầy bấp bênh gồ gề như thế này thì tôi sẽ để cho người tôi yêu đi trên con đường bằng phẳng và đầy yên tỉnh hạnh phúc. Nước mắt thường rơi trên khuôn mặt của người phụ nữ nhưng với đàn ông thì sao, nước mắt đôi khi vẫn rơi hoặc sẽ chảy ngược vào sâu thẳm trong tâm hồn.

Quá khứ đối với mỗi con người chúng ta thì ai ai cũng có, tốt hay xấu. Giữa ánh sáng và bóng tối chỉ ngăn cách bởi 1 lằn ranh mờ ảo mà đâu phải ai ai cũng nhìn ra được, có những con người 1 thời gian dài đã chìm trong bóng tối nay lại thấy 1 chút ánh sáng nhỏ nhoi để tiến đến và làm lại cuộc đời.
    Nhưng lại có những con người thì cố tình ráp tâm hãm hại người bạn thân của mình, người mình yêu thương, quý mến chỉ vì 1 sự ích kỷ nhỏ nhoi. Ôi tâm trạng đôi khi nó chợt ùa về mà không biết phải diển tả như thế nào cho hết, cầu mong cho ace gia đình có dòng máu này nhiều sức khỏe để cùng tôi gánh vác cây Thập Tự Giá này mà Người đã trao ban. Cầu chúc cho bạn sớm vượt qua nổi đau này, biết đâu ngày mai niềm vui mới thật sự sẽ đến với mỗi con người chúng ta.

Vợ yêu quý và đứa con gái bé bỏng của ba, anh yêu và thương 2 mẹ con em nhiều lắm.
    Lần sửa cuối bởi can1niemtin, ngày 18-10-2013 lúc 16:17.

22. Có 6 người đã cảm ơn can1niemtin cho bài viết bổ ích này:

1 lan trot dai (25-10-2013),Prayquink (18-10-2013),songchungvoi_HIV (18-10-2013),Tuanmecsedec (18-10-2013),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn nè, nếu sao này chúng em có ra đi anh Tuấn nên viết hồi ký về tụi em nhé, anh cứ sử dụng topic này cho ra đời một cuốn hồi ký nhé anh. Em thấy topic này càng ngày càng có nhiều ý nghĩa rất đẹp cho mỗi tâm hồn chơi vơi, có những lúc tụi em không biết giải bày cùng ai, thì chính topic này là nơi lưu giữ hồi ức của tụi em
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 19-10-2013 lúc 08:37.

24. Có 11 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Believe In Yourself (31-01-2019),can1niemtin (18-10-2013),ga_con (18-06-2015),Nguyen Ha (19-10-2013),Prayquink (18-10-2013),tranquangloc22101993 (26-11-2013),Tuanmecsedec (18-10-2013),tuong lai (16-04-2014),X-men113 (27-01-2014),xindoi1_cohoi (19-10-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Các anh chị em mãi mãi bên Tuanmecsedec và mãi mãi bên diendanhiv.vn.

Tuanmecsedec
    hứa trong lòng,những gì của anh chị em gởi tâm sự vào đây là hồi ký của Tuanmecsedecdiendanhiv.vn suốt cuộc đời này.

Tuanmecsedec xin cầu chúc và cầu nguyện ơn trên ban nhiều sức khỏe đến anh chị em.

26. Có 11 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Believe In Yourself (31-01-2019),binbin (13-02-2014),can1niemtin (18-10-2013),Darklod (23-09-2016),Nguyen Ha (19-10-2013),songchungvoi_HIV (18-10-2013),tranquangloc22101993 (26-11-2013),Trungbuild (23-08-2016),tth123 (13-03-2015),tuong lai (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Muốn làm lại cuộc đời

Gặp lại a người bạn trước hỏi gia đình e thế nào.Mình nói e bye rồi a ah. Tối a đến mình chia sẻ trong yêu cầu giữ bí mật. A ta nghiện, e làm thủ tuc ly hôn xong rồi. A muốn mình làm lại cuộc đời. Những tin nhắn, điện thoại và quan tâm hơn. Muộn rồi a ah. E k thể làm lại được nữa, nếu hp mim cười với e 1 lần nữa có thể 5 năm, 10 năm hoặc không đợi được nữa. A nói lý do gì vậy. E nói nghe ghê quá. E cứ đến đi xem hp có mỉm cười với e lần nữa không.
    Đau lòng quá. A ah. Giờ e là H, e thuộc thế giới khác a rồi. Sớm muộn gì a cũng biết điều đó vì bệnh viện họ không giữ bí mật đâu. Đôi lúc e buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ mà không có, chỉ có những người cùng cảnh ngộ họ chia sẻ cùng nhưng 1 bờ vai biết tựa vào ai đây. Mỗi đêm về 1 m với ngôi nhà cảm giác buồn len lỏi và cô đơn. Vẫn hy vọng đợi chờ có thuốc chữa mà vẫn là những tin cũ. Xin trời cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đời.
    CD trước là 956. Lần này chắc xuống rồi vì thời gian này mình khóc nhiều suy sụp quá

28. Có 6 người đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết bổ ích này:

1 lan trot dai (25-10-2013),ga_con (18-06-2015),Nguyen Ha (19-10-2013),songchungvoi_HIV (18-10-2013),Tuanmecsedec (18-10-2013),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Cảm ơn
    2,578
    Gặp lại a người bạn trước hỏi gia đình e thế nào.Mình nói e bye rồi a ah. Tối a đến mình chia sẻ trong yêu cầu giữ bí mật. A ta nghiện, e làm thủ tuc ly hôn xong rồi. A muốn mình làm lại cuộc đời. Những tin nhắn, điện thoại và quan tâm hơn. Muộn rồi a ah. E k thể làm lại được nữa, nếu hp mim cười với e 1 lần nữa có thể 5 năm, 10 năm hoặc không đợi được nữa. A nói lý do gì vậy. E nói nghe ghê quá. E cứ đến đi xem hp có mỉm cười với e lần nữa không.
    Đau lòng quá. A ah. Giờ e là H, e thuộc thế giới khác a rồi. Sớm muộn gì a cũng biết điều đó vì bệnh viện họ không giữ bí mật đâu. Đôi lúc e buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ mà không có, chỉ có những người cùng cảnh ngộ họ chia sẻ cùng nhưng 1 bờ vai biết tựa vào ai đây. Mỗi đêm về 1 m với ngôi nhà cảm giác buồn len lỏi và cô đơn. Vẫn hy vọng đợi chờ có thuốc chữa mà vẫn là những tin cũ. Xin trời cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đời.
    CD trước là 956. Lần này chắc xuống rồi vì thời gian này mình khóc nhiều suy sụp quá
    Bạn hãy lạc quan và vui vẽ trong cái đau của mình, đó là cái mà trước đây songchung cũng từng trải qua, songchung luôn lấy cái đau mà làm niềm vui và động lực cho cuộc sống này. Bạn nhớ giữ gìn sức khoẻ, kẻo làm ảnh hưởng tới CD4 bạn nhé, CD4 là cái quý nhất, nó chính là tài sản vô giá giúp cho chúng ta vui trong cái đau thể xác và tinh thần. Cố lên, HP là cái mà bạn không thể thiếu, nếu đc hãy nắm lấy, đừng bỏ lỡ, Bạn thử bọc bạch cho Người Ấy xem, biết đâu đây chính là HP mà Tạo Hoá ban cho bạn trong quãn đời còn lại, mình ủng hộ bạn đấy.

30. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (19-10-2013),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh Tuấn nè, nếu sao này chúng em có ra đi anh Tuấn nên viết hồi ký về tụi em nhé, anh cứ sử dụng topic này cho ra đời một cuốn hồi ký nhé anh. Em thấy topic này càng ngày càng có nhiều ý nghĩa rất đẹp cho mỗi tâm hồn chơi vơi, có những lúc tụi em không biết giải bày cùng ai, thì chính topic này là nơi lưu giữ hồi ức của tụi em
    Em rất thích ý kiến này của anh. Anh nói đúng đây là nơi lưu giữ những hồi ức đẹp. Hy vọng rằng nó sẽ mãi được lưu truyền chứ ko bị lãng quên.
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 19-10-2013 lúc 08:38.

32. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (19-10-2013),Tuanmecsedec (19-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    39
    E xin được nói đôi lởi. Đối với riêg cá nhân e thì A Tuấn , chị Hà , A Hiếu và diễn đàn này là ngôi nhà thứ 2. nhiều chuyện vui,buồn trong cuộc sống đôi khi không biết giải bày với ai. nhờ ngôi nhà này mọi gánh nặng mà từng ngày từng giờ e phải mang theo hay những lần vấp ngã của tuổi trẻ đều được các a.c chia sẻ và động viên. nhờ a.c mà e biết suy nghĩ hơn biết sốg có íck hơn. hiện tai bây giờ lên diendanhiv như một thói quen không thể bỏ của e roày.hihi. nhiều khi có ca nào DT giả e rất sợ và lo lắg lắm đều cầu mong mọi sự tốt đẹp đến với họ. có khi đêm về tự mình tưởng tượg ra dung nhan a TuấnMẹc hay đ.ka Hiếu nhà mình ra sao mà hok thể hình dung nỗi.Rất muốn được gặp để được thoã mãn trí tò mò ngoài ra còn muốn (ôm) các anh với tình cảm của 1 thằng e trai đối với người a . những chuyến off của diendan e cũng muốn tham gia cho vui mà toàn ỏ HN hay Sài Gìn hok àk ( rầu thúi ruột). Nãy đọc vài dòng tự sự của a Hiếu sao e thấy nao lòng quá. a.Hiếu vui vẻ, lạc quan thường ngày mà e biết đâu roày đừng làm mất hình tượng thế chớ a . Cố lên a nhé. chúc cho mọi a.c.e trong diễn đàn thật nhiều s.khoẻ. Chúa phù hộ cho mọi người. yêu cả nhà nhiều . ý quên e hok có (Dòng Máu Cao Quý )như a.c nhưng đọc topic thấy buồn nên cả gan làm vài câu. a.c chém nhẹ zùm e

34. Có 5 người đã cảm ơn xindoi1_cohoi cho bài viết bổ ích này:

can1niemtin (19-10-2013),luxubu (21-10-2013),Nguyen Ha (19-10-2013),songchungvoi_HIV (19-10-2013),Tuanmecsedec (19-10-2013)

Trang 5 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 345671555105 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này