Trang 65 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775115 ... CuốiCuối
Kết quả 1,281 đến 1,300 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Một lúc sao thì=buonchiminhem1;167190]ko nổi cũng phải nổi hay muốn chìm nào. ai cũng bị nó hành riết rồi bình thường, khó chịu chui vô nhà tắm dội ào nước rồi ra bớt chút ít đây kinh nghiệm của tui hihihi
    Ban đầu sốt lạnh như ở HongKong mùa tết. Run raayn đánh bù cạp.
    Môt lúc sau thì nóng như trong sauna. Uống nước liên tục.
    Buổi tối ko ngủ đc sáng người đờ đẫng.
    Bác cang đảm lắm khi vô wc xối nước. Em nghe tới tiếng nước chảy là nổi da gà.

Có ai có kinh nghiệm j nữa ko
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 28-09-2014 lúc 11:07.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Mình được phát hộp đựng thuốc 7 ngăn cho 7 ngày trong tuần. Do mình không để ý không khí ẩm nên viên thuốc cuối cùng bị rã thành bột. Cho hỏi như vậy thuốc còn công dụng nữa không vậy ad?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Mình được phát hộp đựng thuốc 7 ngăn cho 7 ngày trong tuần. Do mình không để ý không khí ẩm nên viên thuốc cuối cùng bị rã thành bột. Cho hỏi như vậy thuốc còn công dụng nữa không vậy ad?
    Thuốc đã rã ra thì hỏng rồi, bên nên trình bày với BS để được cấp bù, hoặc xem có bạn bè thừa thuốc cùng loại thì xin bù viên đó cho đủ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trường Xuân à. gọi anh cho oai nhé. a ở Hưng yên thì huyện nào vậy. Nhận đồng hương nhé. fhôm nay e mới vào trang này mặc dù tuổi H bằng 3/4 tuổi đời em đấy. vậy H của anh được mấy phần rồi. e cũng có vài bạn ở Hưng yên đấy. hôm nào về quê thì anh em mình ra sông Luộc tự tử nhé...

5. Những thành viên đã cảm ơn vũ hà xa quê cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (29-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    bạn mới uống thuốc à. thuốc tan như vậy thì không nên dùng nữa. bạn mang đến phòng khám trình bày và xin thuốc khác ngay đi nhé. nếu không, thời gian điều trị vừa rồi của bạn không có tác dụng đâu. bạn lại phải điều trị lạị từ đầu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cool nửa kia về đâu

hôm nay lần đầu là thành viên của 'dòng máu quý tộc' hay là 'dòng máu vô dụng' đây các anh chị ơi. các quý tộc cho em hỏi rằng các quý tộc có thấy trống trải cô đơn khi nửa kia không còn bên cạnh mình, họ đã về cõi vĩnh hằng mặc dù tạo hóa cuộc đời không công bằng với mình. e mới có gần 7 năm, không nhà, con không phải nuôi, nếu không có công việc cuốn hút thì chắc rằng hằng ngày em lên núi ngửa mặt lên trời kêu trời cho thấu rồi đấy các ngài ơi....

8. Những thành viên đã cảm ơn vũ hà xa quê cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (29-09-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Tuanmecsedec luôn luôn chúc toàn bộ anh chị em được nhiều sức khỏe và được nhiều điều vui vẻ trong cuộc sống.

10. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (29-09-2014),songchungvoi_HIV (29-09-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi vũ hà xa quê Xem bài viết
    hôm nay lần đầu là thành viên của 'dòng máu quý tộc' hay là 'dòng máu vô dụng' đây các anh chị ơi. các quý tộc cho em hỏi rằng các quý tộc có thấy trống trải cô đơn khi nửa kia không còn bên cạnh mình, họ đã về cõi vĩnh hằng mặc dù tạo hóa cuộc đời không công bằng với mình. e mới có gần 7 năm, không nhà, con không phải nuôi, nếu không có công việc cuốn hút thì chắc rằng hằng ngày em lên núi ngửa mặt lên trời kêu trời cho thấu rồi đấy các ngài ơi....
    Rất vui vì bạn bước chân vào ngôi nhà chung này, chúc bạn thật nhiều sức khỏe và may mắn trong cuộc sống. Cuộc đời không công bằng với mình thì mình hãy mỉm cười công bằng với mình đi. Mới gần 7 năm mang dòng máu quý tộc thôi mà, cuộc đời vẫn còn dài còn nhiều điều ta phải khám phá. Hãy mạnh mẽ kiên cường lên bạn, mọi thứ tốt đẹp đang chờ ta ở phía trước.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Thuốc 3 trong một TDF/FDC là viên thuốc năng ko ưa mưa ko chịu, bạn ko được cho vào hộp nhắc thuốc, vì hộp nhắc thuốc ko kính => dẫn đến viên thuốc phùn ra có khi làm viên thuốc biến dạng, Tuyệt đối ko xài hộp nhắc thuốc, bạn nên tìm cho mình một lọ thuốc nhỏ, sinh, kinh, cho vào đó 1 gói hút ẩm bảo quản thuốc, sau đó bạn cho viên thuốc 3 trong 1 vào, như vậy thuốc sẽ ko hư, cứ mỗi lần uống liều tối xong, bạn co` thể cho ngay viên thuốc của liều hôm sao vào lọ thuốc đấy, nếu tập dần sẽ thành thói quen tránh việc quên thuốc của một ngày

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (29-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình hôm nay mới bình tĩnh viết lên đây . Mình mới nhận đc kết quả dương tính được 4 hôm. lúc đó mình đã sock nặng , sock đến nỗi định nhảy lầu chết luôn lúc đó. tai sao mình lại mắc căn bệnh này??? Mình ko hề chơi bời, chưa quan hệ với ai linh tinh hay hút hít gì? Do một tại nạn ở ngoài đường vết trầy xước mình đã chạm máu của một người bị HIV. lúc đó mình ko nghĩ đến chỉ nghĩ đó là một tai nạn bình thường! mình đang làm trong một ngân hàng lơn, ngoài hịnh khá bảnh bao và lịch sự, gia đình truyền thống căn bản! H mình bị một tai nạn nên bị nhiễm hiv , mình biết phải làm sao. mấy hôm nay mình ko chợp mắt được. lúc nào cũng chỉ muốn chết. vì nghĩ về bố mẹ và gia đình mình sẽ như thế nào khí mình chết. mình lại đau khổ, và tự trách bản thân! sao số mình khổ vậy! còn tương lai. công viêc, gia đình mình sẽ như thế nào! mình buồn quá! chỉ muốn chết thôi!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi toiditimtoi88 Xem bài viết
    Mình hôm nay mới bình tĩnh viết lên đây . Mình mới nhận đc kết quả dương tính được 4 hôm. lúc đó mình đã sock nặng , sock đến nỗi định nhảy lầu chết luôn lúc đó. tai sao mình lại mắc căn bệnh này??? Mình ko hề chơi bời, chưa quan hệ với ai linh tinh hay hút hít gì? Do một tại nạn ở ngoài đường vết trầy xước mình đã chạm máu của một người bị HIV. lúc đó mình ko nghĩ đến chỉ nghĩ đó là một tai nạn bình thường! mình đang làm trong một ngân hàng lơn, ngoài hịnh khá bảnh bao và lịch sự, gia đình truyền thống căn bản! H mình bị một tai nạn nên bị nhiễm hiv , mình biết phải làm sao. mấy hôm nay mình ko chợp mắt được. lúc nào cũng chỉ muốn chết. vì nghĩ về bố mẹ và gia đình mình sẽ như thế nào khí mình chết. mình lại đau khổ, và tự trách bản thân! sao số mình khổ vậy! còn tương lai. công viêc, gia đình mình sẽ như thế nào! mình buồn quá! chỉ muốn chết thôi!
    BQT ko soi mới đời tư hay nguy cơ, chuyện bạn làm gì DT HIV tự bạn biết, bởi với songchung thì vấn đề nhiễm HIV từ hành vi ko rõ ràng songchung quá rành và quá hiểu, ko ai lọt qua mắt songchung dù họ tự biện hộ hành vi của mình. Nếu thật sự bạn khẳng định mình DT HIV từ KQ XN HIV = 3 PP Eliza thì rõ đó là KQ chính xác ko thể thay đổi. Hệ lụy dẫn đến DT HIv chỉ có người nằm trong cuộc tự hiểu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thuốc 3 trong một TDF/FDC là viên thuốc năng ko ưa mưa ko chịu, bạn ko được cho vào hộp nhắc thuốc, vì hộp nhắc thuốc ko kính => dẫn đến viên thuốc phùn ra có khi làm viên thuốc biến dạng, Tuyệt đối ko xài hộp nhắc thuốc, bạn nên tìm cho mình một lọ thuốc nhỏ, sinh, kinh, cho vào đó 1 gói hút ẩm bảo quản thuốc, sau đó bạn cho viên thuốc 3 trong 1 vào, như vậy thuốc sẽ ko hư, cứ mỗi lần uống liều tối xong, bạn co` thể cho ngay viên thuốc của liều hôm sao vào lọ thuốc đấy, nếu tập dần sẽ thành thói quen tránh việc quên thuốc của một ngày
    Ý kiến hay dành cho những người hay quên như mình. Vậy mà lâu nay không nghĩ ra và cũng không có hỏi vì nghĩ viên thuốc nó phình to ra thì không sao. May mà lần này hỏi kịp thời chứ để lâu ngày chắc sức khỏe sẽ xuống câp quá.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Gửi bởi toiditimtoi88Mình hôm nay mới bình tĩnh viết lên đây . Mình mới nhận đc kết quả dương tính được 4 hôm. lúc đó mình đã sock nặng , sock đến nỗi định nhảy lầu chết luôn lúc đó. tai sao mình lại mắc căn bệnh này??? Mình ko hề chơi bời, chưa quan hệ với ai linh tinh hay hút hít gì? Do một tại nạn ở ngoài đường vết trầy xước mình đã chạm máu của một người bị HIV. lúc đó mình ko nghĩ đến chỉ nghĩ đó là một tai nạn bình thường! mình đang làm trong một ngân hàng lơn, ngoài hịnh khá bảnh bao và lịch sự, gia đình truyền thống căn bản! H mình bị một tai nạn nên bị nhiễm hiv , mình biết phải làm sao. mấy hôm nay mình ko chợp mắt được. lúc nào cũng chỉ muốn chết. vì nghĩ về bố mẹ và gia đình mình sẽ như thế nào khí mình chết. mình lại đau khổ, và tự trách bản thân! sao số mình khổ vậy! còn tương lai. công viêc, gia đình mình sẽ như thế nào! mình buồn quá! chỉ muốn chết thôi!
    Giống như songchung đã chia sẽ với bạn.
    Minh chỉ có một vài chia sẻ chân tình với bạn như sau.
    Minh cũng có ba mẹ, mình bằng tuổi bạn. Khi biết mình nhiễm, mình cũng như bạn TỰ TỬ là điều mình nghỉ đến. Bệnh nan y, bệnh ko thuốc chữa...
    Mai mắn đc một ng bạn tư vấn, tâm tình, trao đổi nhiều khi là khóc như mưa trên phố huế.
    Hôm nay bạn biết được diễn đàn, được mọi người chia sẻ.
    Hi vọng bạn có cái nhìn lạc quan hơn. Quyết định cho đoạn đường phía trước.
    khi mệt mỏi hãy lấy GIA ĐINH làm động lực.
    Thân
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 30-09-2014 lúc 18:47.

18. Những thành viên đã cảm ơn hung_happy cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (30-09-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Bạn ơi cố gắng lên, mọi người luôn ở bên bạn, hãy sống vì gia đình, bị H vẫn có thể lấy vợ sinh con được mà. Hãy cố gắng lên nhá, bạn hãy đi XN lại bằng 3 PP ở bệnh viện nhiệt đới TW. còn có cơ may bạn ạ, chúc bạn sức khoẻ và gặp thật nhiều may mắn nhé! cầu mong may mằn mỉm cười với tất cả chúng ta!

20. Những thành viên đã cảm ơn cogangnao cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (30-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cogangnao Xem bài viết
    Bạn ơi cố gắng lên, mọi người luôn ở bên bạn, hãy sống vì gia đình, bị H vẫn có thể lấy vợ sinh con được mà. Hãy cố gắng lên nhá, bạn hãy đi XN lại bằng 3 PP ở bệnh viện nhiệt đới TW. còn có cơ may bạn ạ, chúc bạn sức khoẻ và gặp thật nhiều may mắn nhé! cầu mong may mằn mỉm cười với tất cả chúng ta!
    Mình thử 3 pp rồi. Mình Rât buồn và bế tắc. Chỉ muốn chết thôi. Mình buồn quá. Mình ko biết chia sẻ với ai

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Mình thử 3 pp rồi. Mình Rât buồn và bế tắc. Chỉ muốn chết thôi. Mình buồn quá. Mình ko biết chia sẻ với ai
    Bạn ơi hãy cố lên, nếu biết tồi hãy thật bình tĩnh xử lý tình huống nhé. Chúc bạn nhiều sức khoẻ, bạn nên hỏi BS ở Nhiệt đới TW rồi xem điều trị ra sao nhé, nên d đ tham khaor các anh chị đã từng trải qua. Chúc bạn nhiều sức khoẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Giờ mình đi làm luôn sợ mọi người biết chuyện này. Nhìn mình lại khá ok nữa.ko ai nghi mình bị hiv.h mình ko biết thế nào? Cản giác stress và lo sợ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Cũng gần 2 tháng phát hiện bệnh. Ba tuần vật lộn với tác dụng phụ của thuốc... nghĩ laị thấy không đáng lo. Cái đang lo là cuối tháng mình phải về nhà.. rồi làm sao đói mặt với người thân. Chỉ muốn trộn khỏi gia đình.. những ngày tháng chênh vênh một mình. Cha Mẹ biết được chắc chết theo mình luôn..

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi gia tu di vang Xem bài viết
    Cũng gần 2 tháng phát hiện bệnh. Ba tuần vật lộn với tác dụng phụ của thuốc... nghĩ laị thấy không đáng lo. Cái đang lo là cuối tháng mình phải về nhà.. rồi làm sao đói mặt với người thân. Chỉ muốn trộn khỏi gia đình.. những ngày tháng chênh vênh một mình. Cha Mẹ biết được chắc chết theo mình luôn..
    Ko có gì chết cả, Ko có Cha Mẹ này quay lưng lại với co cái hết

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Cái ý nghĩ chơi bời bị Hiv bao giờ mới thôi...
    Cái quan trọng là bạn làm gì cho cuộc sống ý nghiã.
    Hiv là bản á tữ hình. Ok mình thấ đúng vì ai mà không mang án tử hình.. sống hoài thành tinh ăn thit người à.
    Cố lên..! Mọi chuyện sẽ qua nhanh

Trang 65 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775115 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này