Trang 116 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1666106114115116117118 ... CuốiCuối
Kết quả 2,301 đến 2,320 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ, nhưng em lo nhất là chuyện đưa hồ sơ về y tế phường ạ. giờ em mệt mỏi quá. không làm việc gì được, tay chân em bị tâm lý sợ hãi lúc nào cũng co lại. Em dạo gần đây cứ như thiếu ngủ, lúc nào cũng cảm thấy buồn ngủ, có phải là triệu chứng do CD4 của em chỉ còn 457 không ạ? em có cảm giác mệt mỏi. Giấc ngủ thì chập chờn, lúc trước ngủ trưa từ 12h10 đến 13 giờ, bây giờ em cố ngủ, nhưng cứ đến 12h40 là em thức dậy và không ngủ tiếp được, sau đó thì cứ cảm giác buồn ngủ và mệt mỏi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Dạ, nhưng em lo nhất là chuyện đưa hồ sơ về y tế phường ạ. giờ em mệt mỏi quá. không làm việc gì được, tay chân em bị tâm lý sợ hãi lúc nào cũng co lại. Em dạo gần đây cứ như thiếu ngủ, lúc nào cũng cảm thấy buồn ngủ, có phải là triệu chứng do CD4 của em chỉ còn 457 không ạ? em có cảm giác mệt mỏi. Giấc ngủ thì chập chờn, lúc trước ngủ trưa từ 12h10 đến 13 giờ, bây giờ em cố ngủ, nhưng cứ đến 12h40 là em thức dậy và không ngủ tiếp được, sau đó thì cứ cảm giác buồn ngủ và mệt mỏi.
    Bạn lo lắng vui lòng tham khảo link này:
    Phải đảm bảo bí mật người được tư vấn phòng, chống HIV/AIDS (hiệu lực từ ngày 15/4).

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

vietnamboth (23-03-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    dạ em cảm ơn anh ạ.

5. Những thành viên đã cảm ơn vietnamboth cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-03-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Ah, anh ơi, em đọc sao thấy là bảo mật ở mục tư vấn phòng chống thôi, chứ lúc điều trị là ko có đề cập tới vụ bảo mật...

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Anh cứ suy nghĩ cứ lo hoài CD4 sẽ còn 1 số đó anh....
    Ráng nghĩ ngơi cho khỏe ...

8. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

vietnamboth (23-03-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Ah, anh ơi, em đọc sao thấy là bảo mật ở mục tư vấn phòng chống thôi, chứ lúc điều trị là ko có đề cập tới vụ bảo mật...
    Ủa, vậy khi đến đăng ký điều trị Tham Vấn viên ko tham vấn trước khi làm thủ tục HS điều trị à. Tham vấn có phải là nhằm mục đích tham vấn xem thân chủ có nguy cơ gì và nhằm giúp giảm tác hại của nguy cơ ko?? và tham vấn cho thân chủ biết rõ con đường lây nhiễm cách phòng tránh và giúp cân bằng trạng thái và tinh thần người nhiễm k?? Vậy có được gọi là bảo mật thông tin bắt buộc theo quy định của Bộ Y Tế k??

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

vietnamboth (23-03-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ, anh chị tham vấn thì em đâu có nói gì, vì anh chị biết và chia sẻ được, nhưng khi hồ sơ anh chuyển về phường, mà y tế phường thì....không biết có giữ thông tin không ạ... Em xin lỗi anh songchung, ko phải em cù nhây, mà em thật sự ko muốn tình trạng trầm trọng thêm ....

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ, anh chị tham vấn thì em đâu có nói gì, vì anh chị biết và chia sẻ được, nhưng khi hồ sơ anh chuyển về phường, mà y tế phường thì....không biết có giữ thông tin không ạ... Em xin lỗi anh songchung, ko phải em cù nhây, mà em thật sự ko muốn tình trạng trầm trọng thêm ....
    Luật Phòng, chống HIV/AIDS là phải giữ bí mật thông tin của người nhiễm HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    Chào anh vietnmboth,
    Đồng cảnh ngộ nên hiểu cảm giác của Anh.
    Ngày phát hiện e chỉ còn 64 con thôi đó. Suy nghỉ trong đầu là sẽ chết.
    Nhưng rồi đc bạn thân khuyên. Suy nghỉ tích cực và nhìn đời bao dung, vui vẻ.
    Ai rồi cũng chết, chỏ có điều sớm hay muộn.
    Hãy nghỉ mai mắn vì mình có ko bị Ung Thư, ko bị Suy Thận.. chỉ là một căn bệnh như cao huyết áp, uống thuốc mỗi ngày.

Sống vui vẻ, mọi chuyện sẽ ổn thôi Anh

14. Những thành viên đã cảm ơn hung_happy cho bài viết này:

vietnamboth (12-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Bạn đừng hối tiếc chuyện đã qua vì bạn không thay đổi được nó và chỉ làm hiện tại xấu thêm.
    Bạn đừng lo sợ tương lai vì nó vẫn còn ở phía trước. Phúc hay họa vẫn chưa rõ.
    Hãy tin là mọi chuyện rồi sẽ quen dần, bằng chứng sống chính là mọi người trên dd này.
    Cũng đừng quá ưu tư, từ giờ hãy thả lỏng hết thảy. Vì khi nhắm mắt rồi thì bao ưu tư cũng trở nên thừa thải.
    Hãy sống cho hiện tại, sống chậm lại, đối mặt và chọn giải pháp cho chính mình.

16. Những thành viên đã cảm ơn tr@nthoi cho bài viết này:

nhamtuyen132 (14-05-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Người yêu anh sao rồi?? Bữa có đi khám lưỡi hem anh?
    không, nó nhạt dần, k đau, bác sỹ nói nhiệt miệng nên gai lưỡi nổi lên, đang uống dầu dừa và lá neem, chắc mọi chuyện sẽ ổn, rảnh xuống biên hòa a chuyễn cho vài chục kg, a đẹp mà e cũng ú nụ ú na... hjhj

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Tập cho khỏe và mập ra.... Chứ vẫn ế 1 cục à anh....
    người khó quá mà, chọn đại một anh như anh nè, hay anh nào đó, dễ tính sẽ dễ có tình yêu hơn hjhj

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    Trích dẫn Gửi bởi tr@nthoi Xem bài viết
    Có một sự thật hiển nhiên khi điều trị ở opc là người làm công tác phòng chống H ở địa phương sẽ nắm danh sách. Tuy nhiên họ đã được đào tạo bài bản và biết rõ tầm quan trọng của việc bảo mật thông tin. Cứ thử nghe ngóng xem địa phương bạn có ai đã từng bị lộ thông tin bởi người làm bên trạm y tế phường không sẽ rõ. Có một cách khác là bạn trực tiếp gặp trưởng trạm y tế để trình bày về bệnh và mong dc giữ kín. (Đầu thú trước khi ng ta tự tìm đến mình, chủ động hơn bị động).
    Về chuyện tài trợ thì nghe đâu vẫn còn tiếp tục duy trì nên bạn yên tâm. Việc điều trị là cả đời nên bạn hãy cân nhắc kĩ trước khi quyết định. Bây giờ tạm thời giấu dc nhưng mai kia ốm đau cần mổ xẻ gì thì cũng lộ thông tin với gia đình thôi à. Chỉ là nên từ từ để người nhà dần có tâm lý đón nhận.

Với sk hiện tại. Bạn nên trì hoãn điều trị và tiếp cận với các pp đông y: dùng dầu dừa, thực phẩm chức năng, ... xem có hiệu quả với mình không. Nếu hiệu quả thì quá tốt vì tây y thì bạn cũng biết rồi đấy.

Nếu cần trao đổi thêm thì bạn để lại mail mình sẽ liên lạc chia sẽ kinh nghiệm ng đi trước. Mình cũng là ng có H. Ko phải những tên chèo kéo mua bán hay quảng cao thuốc à nha. Hihi
    khi dùng đông y thì vẫn phải tuân thủ điều trị của bác sỹ, mình cũng thế nè, vửa uống lao, vửa cotrim, vừa dầu dừa, lá neem, nghệ mật ong, hoa atiso và tối vẫn uông arv, và mình mới dùng thêm thuốc hạ men gan, ngon ơ ah! bác sỹ đánh giá cao sự tuân thủ cuả mình, nhưng uống cách nhau khoảng 2 tiếng mỗi loại thuốc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    e cũng như anh, nhưng giờ hết rồi, đi khám opc e còn chẳng thèm đeo khẩu trang, mấy bạn đồng tính ở opc em làm rất nghiêm ngặt như khẩu trang, kính dâm, nón cụp, quần dài, tay dài, di giày, như nin za vậy, và bây giờ có chuyển về phường cũng chẳng sao, ai làm sai người đó chịu kỉ luật, mình là người bệnh, mình phải sống và sống chung với bệnh thôi anh, lạc quan và đạp trên mọi thứ lo lắng sẽ sống tốt hơn. anh nhé!

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi son86 Xem bài viết
    e cũng như anh, nhưng giờ hết rồi, đi khám opc e còn chẳng thèm đeo khẩu trang, mấy bạn đồng tính ở opc em làm rất nghiêm ngặt như khẩu trang, kính dâm, nón cụp, quần dài, tay dài, di giày, như nin za vậy, và bây giờ có chuyển về phường cũng chẳng sao, ai làm sai người đó chịu kỉ luật, mình là người bệnh, mình phải sống và sống chung với bệnh thôi anh, lạc quan và đạp trên mọi thứ lo lắng sẽ sống tốt hơn. anh nhé!
    Haha... Thầy sống rất vô tư và biết đối mặt với sự thật đó nha!!!!
    Nói gì thì nói cũng phải đeo khẩu trang.... Biết đâu bị vi khuẩn Lao nó bay vào rồi sao ...

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    người khó quá mà, chọn đại một anh như anh nè, hay anh nào đó, dễ tính sẽ dễ có tình yêu hơn hjhj
    Có ai thèm em đâu... Thôi đành chịu ế vậy...
    Tại em chỉ thích trung niên thôi...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Cảm ơn bạn nhiều lắm nhưng làm sao gửi email bạn ta? gửi ở đây luôn hay sao ạ?
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 24-03-2015 lúc 13:37.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Chào anh vietnmboth,
    Đồng cảnh ngộ nên hiểu cảm giác của Anh.
    Ngày phát hiện e chỉ còn 64 con thôi đó. Suy nghỉ trong đầu là sẽ chết.
    Nhưng rồi đc bạn thân khuyên. Suy nghỉ tích cực và nhìn đời bao dung, vui vẻ.
    Ai rồi cũng chết, chỏ có điều sớm hay muộn.
    Hãy nghỉ mai mắn vì mình có ko bị Ung Thư, ko bị Suy Thận.. chỉ là một căn bệnh như cao huyết áp, uống thuốc mỗi ngày.

Sống vui vẻ, mọi chuyện sẽ ổn thôi Anh
    Anh cảm ơn Hùng, hiện giờ CD4 em đã tăng lên bao nhiêu rồi nè. em uống thuốc được baoo lâu rồi?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Trích dẫn Gửi bởi tr@nthoi Xem bài viết
    Bạn đừng hối tiếc chuyện đã qua vì bạn không thay đổi được nó và chỉ làm hiện tại xấu thêm.
    Bạn đừng lo sợ tương lai vì nó vẫn còn ở phía trước. Phúc hay họa vẫn chưa rõ.
    Hãy tin là mọi chuyện rồi sẽ quen dần, bằng chứng sống chính là mọi người trên dd này.
    Cũng đừng quá ưu tư, từ giờ hãy thả lỏng hết thảy. Vì khi nhắm mắt rồi thì bao ưu tư cũng trở nên thừa thải.
    Hãy sống cho hiện tại, sống chậm lại, đối mặt và chọn giải pháp cho chính mình.
    cảm ơn bạn tr@nthoi,
    Hiện tại mình cũng đang có tâm trạng hối tiếc. Mình cũng ko nghĩ đến cái chết đâu, nhưng chỉ là đang không biết phải đối mặt với nó như thế nào đây?
    Hiện CD4 là 457, chưa được uống thuốc của OPC, mình đang định xin uống tự túc, vì WHO và một số kết quả cho thấy uống dưới 500 thì có hiệu quả nhiều hơn. Nhưng lại phân vân chuyện nên đợi vào OPC vì sẽ miễn phí nhưng lại sợ bị y tế phường tám chuyện thôi... mình cũng mới vừa chuyển về sống ở đây cùng ba mẹ.
    Ngoài ra, mình đang sợ khi uống ARV vào sẽ có tác dụng phụ, hại gan, thận, chuyển hoá mỡ, tay chân bị teo, cơ mặt cũng bị teo... nên nếu uống trễ 1 tí để mình có thể trả nợ cho gia đình (mình đang đi làm, sợ xấu quá người ta phát hiện).
    Tất nhiên là phải sống cho hiện tại, nhưng những người như mình gần như cũng chỉ đếm theo năm, tháng, nên phải chuẩn bị trước các chuyện có có thể chuẩn bị. ..

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Anh cung biết vậy, nhưng lỡ có chuyện thì mình là người chịu, gia đình mình tan nát chứ họ nhiều lắm chỉ bị kỉ luật là cùng thôi...
    em uống ARV lâu chưa? chuyển biến cơ thể thế nào? cơ thể có thay đổi gì nhiều không?

Trang 116 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1666106114115116117118 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này