Trang 121 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 2171111119120121122123 CuốiCuối
Kết quả 2,401 đến 2,420 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ em cảm ơn chị. Hy vọng cd4 tăng mạnh để trở về với csong hàng ngày. Nằm viện cả tháng chán lắm rồi

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi batdauvaketthuc Xem bài viết
    Em không bi quan gì. Chỉ có điều không thấy có phản ứng phụ không biết nên mừng hay lo nữa. Mừng vì ko phải chịu khổ. Nhưng bsy nói phải có phản ứng phụ thì mới chứng tỏ hệ miễn dịch được phục hồi. Em chả hiểu mình là dạng nào.
    Tác dụng phụ khi uống thuốc kháng vi rút còn gọi là phục hồi hệ miễn dịch. Thường xảy ra sau 2 tuần khi uống đến ít nhất 6 tuần sau và tác dụng phụ giảm dần. Người có HIV hầu hết 80% uống thuốc gặp tác dụng phụ, 205 còn lại do cơ địa tốt hoặc do CD4 cao trên 100 ít tác dụng phụ hơn người có CD4 dưới 100

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Dạ e cảm ơn anh. Hy vọng em ở nhóm 20% hix. Em sốt cả tháng đã bã người lắm r. H mà còn tác dụng phụ nữa chắc dập phê luôn.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ e cảm ơn anh. Hy vọng em ở nhóm 20% hix. Em sốt cả tháng đã bã người lắm r. H mà còn tác dụng phụ nữa chắc dập phê luôn.
    Sốt nên biết cách chăm sóc: Lau mát = nước ấm 2 bên nách, bẹn, lau toàn thân, uống Orezol pha 1 lít nước ngày 2 đến 3 gói. Ăn nhiều rau của, trái cây, uống nhiều nước mát. Hạn chế dùng Panadol, Uống mỗi viến cách nhau 3 đến 4 giờ, Ăn những thức ăn dễ tiêu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    E đã hết sốt nhưng cơ thể chịu cả tháng sốt giờ mệt mỏi thôi. Đang cố gắng ăn uống để lại sức

Cảm ơn
    2,578
    E đã hết sốt nhưng cơ thể chịu cả tháng sốt giờ mệt mỏi thôi. Đang cố gắng ăn uống để lại sức
    Ăn Khoai lang, ổi chính ruột đỏ, uống sinh tố dâu Đà Lạt cho 1 muỗng Cafe Mật aÔng vào, ko cho đường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Anh chị với cho em hỏi? E có H quan hệ với bạn tình bạn đó lỡ nuốt tinh trùng của em khi em kiểm soát không kịp, tối về bạn đó có tâm sự với em đại tiện ra máu khám thì viêm đại tràng như vậy bạn tình em đã có nguy cơ rồi phải không? Em lo quá chuyện đó đến nay đã gần 1 tháng rồi

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Anh chị với cho em hỏi? E có H quan hệ với bạn tình bạn đó lỡ nuốt tinh trùng của em khi em kiểm soát không kịp, tối về bạn đó có tâm sự với em đại tiện ra máu khám thì viêm đại tràng như vậy bạn tình em đã có nguy cơ rồi phải không? Em lo quá chuyện đó đến nay đã gần 1 tháng rồi
    Nếu bạn đang điều trị ARV thì nguy cơ ko còn với bạn tình. Lưu ý tránh tái phạm.
    Bấm vào đây xem:
    WHO kêu gọi MSM dùng thuốc kháng virus để giảm lây lan HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Nếu bạn đang điều trị ARV thì nguy cơ ko còn với bạn tình. Lưu ý tránh tái phạm.
    Bấm vào đây xem:
    WHO kêu gọi MSM dùng thuốc kháng virus để giảm lây lan HIV
    Em chưa có điều trị anh ah, vậy là có nguy cơ rồi ah. Em phải làm sao đây?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Em chưa có điều trị anh ah, vậy là có nguy cơ rồi ah. Em phải làm sao đây?
    Nếu chỉ 1 lần ko có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Trích dẫn Gửi bởi son86 Xem bài viết
    smg của em sau hơn 2 tháng uống arv đã ổn, e có kết hợp điều trị xúc miệng bắng dầu dừa sáng tối đến nay dc 2 tuần, uống dầu neem và bôi dầu neem lên vết thương, một vài cái đã giảm. e kết hợp điều trị dừa và neem cùng với thuốc arv, cotrim, hiện giờ sức khỏe tốt, béo hơn con heo và không còn táo bón, một số bệnh nhân phong cùi và hiv-aids của opc em cũng kết hợp điều trị, thấy ổn, có lẽ dầu dừa và lá neem ấn độ sẽ giúp bệnh nhân kết hợp tăng cường sức khỏe. cảm ơn anh chị em và chia sẻ cùng mọi người để bệnh nhân nào bị các bệnh khác khó điều trị có thêm một phương pháp kết hợp.
    một số bệnh nhân H bị zona cũng điều trị kết hợp như e, vết lở loét giảm và lành sau vài ngày,bác sỹ opc e đi62u trị cũng ngạc nhiên, bệnh nhân bị phong cùi cũng rất ổn, lành lỗ sáo, da hồng và k còn chảy mủ. cảm ơn các phương thuốc dân gian rẻ tiền cho người nghèo và cho bệnh nhân mình.
    đầu năm chúc anh chị em an khang, khỏe mạnh!
    anh cho e biết về cách anh dùng dầu dừa và dầu neem như thế nào nhe , mua dầu neem ở đâu và bao nhiêu tiền anh , 1 chai xài được bao lâu . e không muốn biểu hiện bệnh ra bên ngoài cơ thể hihi . Thanks anh

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    anh cho e biết về cách anh dùng dầu dừa và dầu neem như thế nào nhe , mua dầu neem ở đâu và bao nhiêu tiền anh , 1 chai xài được bao lâu . e không muốn biểu hiện bệnh ra bên ngoài cơ thể hihi . Thanks anh
    Dầu dừa dùng súc miệng vào mỗi sáng trước khi đánh răng, cho 1 muỗng ăn dầu dừa vào miệng nhai, như nhai kẹo cao su, nhai từ khi dầu từ dạng trong chuyển sang đục sữa, nhả ra, nhai khoảng 30p, có nhiệm vụ bảo vệ răng miệng, đặc biệt trị nấm miệng, nhiệt miệng và ngừa sâu răng. Với songchung khuyến cáo ko dùng dầu dừa để uống. Nếu ko để đi nhanh về chậm (Tào Tháo rượt), Ngoài ra dầu dừa còn dùng để thoa lên da bị nấm chàm rất tốt

13. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

huongthien (10-04-2015),son86 (12-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    cho e hỏi chuyện này nữa :) , Nếu như người lây bệnh cho e mà bị kháng thuốc ( uống rồi nghĩ uống hoặc uống không đúng giờ hoặc không tuân thủ theo chỉ dẫn bs ) , hoặc người đó bị bội nhiễm thì con vỉrut e bị lây cũng là con vỉrut kháng thuốc hoặc bội nhiễm phải không ? nếu phải thì bây h e uống crv cũng sẽ kháng thuốc phải ko ? E uống crv được 3 ngày rồi :) Em cảm ơn

Cảm ơn
    2,578
    cho e hỏi chuyện này nữa :) , Nếu như người lây bệnh cho e mà bị kháng thuốc ( uống rồi nghĩ uống hoặc uống không đúng giờ hoặc không tuân thủ theo chỉ dẫn bs ) , hoặc người đó bị bội nhiễm thì con vỉrut e bị lây cũng là con vỉrut kháng thuốc hoặc bội nhiễm phải không ? nếu phải thì bây h e uống crv cũng sẽ kháng thuốc phải ko ? E uống crv được 3 ngày rồi :) Em cảm ơn
    Bạn muốn biết về kháng thuốc ư?? Bấm vào đây xem để hiểu:
    Tại sao phải tuân thủ điều trị?

Người nhiễm HIV không tuân thủ điều trị - Nguy cơ tử vong cao

Thảo luận thất bại điều trị và kháng thuốc phác đồ bậc 1

Hỏi đáp về kháng thuốc HIV

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mới uống thuốc có 3 ngày thôi, không nên suy nghĩ quá nhiều như vậy, cứ tuân thủ điều trị đi và phải giữ cho tinh thần luôn lạc quan.

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

huongthien (11-04-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Cd4 em còn 457 con, nhưng em đã xin uống arv rồi, viên 127, em uống được 6 ngày, td phụ nó vật em ghê quá, người em nó cứ như bay bay, sốt nhẹ nhẹ, đi không vững. Mệt mỏi kinh khủng. Chỉ muốn nằm thôi. Tuy nhiên nếu em chịu khó tập thể dục thì lại khoẻ hơn rất nhiều. Có một chuyện nữa là bụng em có vẻ như ko chịu dược thuốc, giống như ăn không tiêu vậy, không thấy đói, mà đến chiều thì mệt lả run cả tay, em ko dám nói gia đình, mẹ cứ bảo đi khám xem bao tử có gì không chứ đâu hiểu em đang bị thuốc vật hic. Mắt em lúc nào cũng cay xè hup húp, buồn ngủ đến nổi ngủ ngục tại bàn làm việc luôn. Miệng thì đắng nghét, tay thì tê hết các đầu ngón tay. Ăn cơm ko thấy vị gì hết chỉ ráng nhai và nuốc cho có nhiều dinh dưỡng. Nói nào ngay thể trạng em hoàn toàn bình thường, chỉ hay nổi mụn cám. Từ hồi uống thuốc (6ngày) mụn nó tự động lặn hết luôn. Em nghĩ là miễn dịch em đang phục hồi.
    em có uống thêm omega3, multivitamin, nghệ và ăn sữa chua bảo nhưng có vẻ không xi nhê. Mong là em sẽ có luọng vr giảm xuống dưới ngưỡng để hạn chế mức thấp nhất lây cho ng khác.
    Cả nhà anh, em cập nhật tình hình với ạ....

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Cd4 em còn 457 con, nhưng em đã xin uống arv rồi, viên 127, em uống được 6 ngày, td phụ nó vật em ghê quá, người em nó cứ như bay bay, sốt nhẹ nhẹ, đi không vững. Mệt mỏi kinh khủng. Chỉ muốn nằm thôi. Tuy nhiên nếu em chịu khó tập thể dục thì lại khoẻ hơn rất nhiều. Có một chuyện nữa là bụng em có vẻ như ko chịu dược thuốc, giống như ăn không tiêu vậy, không thấy đói, mà đến chiều thì mệt lả run cả tay, em ko dám nói gia đình, mẹ cứ bảo đi khám xem bao tử có gì không chứ đâu hiểu em đang bị thuốc vật hic. Mắt em lúc nào cũng cay xè hup húp, buồn ngủ đến nổi ngủ ngục tại bàn làm việc luôn. Miệng thì đắng nghét, tay thì tê hết các đầu ngón tay. Ăn cơm ko thấy vị gì hết chỉ ráng nhai và nuốc cho có nhiều dinh dưỡng. Nói nào ngay thể trạng em hoàn toàn bình thường, chỉ hay nổi mụn cám. Từ hồi uống thuốc (6ngày) mụn nó tự động lặn hết luôn. Em nghĩ là miễn dịch em đang phục hồi.
    em có uống thêm omega3, multivitamin, nghệ và ăn sữa chua bảo nhưng có vẻ không xi nhê. Mong là em sẽ có luọng vr giảm xuống dưới ngưỡng để hạn chế mức thấp nhất lây cho ng khác.
    Bạn uống vào buổi tối trước khi đi ngủ ví dụ là 22h chẳng hạn, uống xong là đi ngủ luôn. Và hạn chế ăn các loại thực phẩm nhiều dầu mỡ. Thời gian đầu loại thuốc này làm mình phê ghê gớm nhưng 1 thời gian sẽ quen dần. Không sao đâu bạn, cố gắng lên.

20. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

vietnamboth (12-04-2015)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Songchung đã chia sẻ với bạn về tác dụng phụ của viên 3 trong 1 rùi, bạn vui lòng đọc lại nhé

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ em chỉ chia sẻ thôi anh Hiếu ^^

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Em bị phát ban rồi.... Ko biết có nặng lắm không... Uống mới 7 ngày mà nó vật em kiểu này...

Trang 121 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 2171111119120121122123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này