Trang 122 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 2272112120121122123 CuốiCuối
Kết quả 2,421 đến 2,440 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Em bị phát ban rồi.... Ko biết có nặng lắm không... Uống mới 7 ngày mà nó vật em kiểu này...
    Có thể bạn uống thuốc làm men gan tăng cao, bạn nên đi kiểm tra men gan xem sao, nếu men gan tăng BS sẽ có hướng điều trị cho bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ em cảm ơn chị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    e mới đọc được bài báo này nek 22:46 | 09/04/2015 http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/suc-khoe/tim-ra-khang-the-giup-giam-virus-hiv-trong-mau.html . các A/C đọc đi rồi lấy tinh thần nha . Chúc cả nhà vui khỏe . e uống được 4 ngày A rv 127 , không có biểu hiện gì . e có uống sâm thốt nốt thay nước mà sao đi cầu cứ mềm chứ không tạo thành khuôn cứng được . em lại lăng tăng rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Trời ơi, anh làm em mừng mừng tủi tủi đó anh songchung à. Em sẽ cố như anh nói, em sẽ cố sao cho 5 năm tiếp theo của đời mình không phụ thuộc vào thuốc, giờ em không còn tâm lý nào mà nghĩ đến QHTD nữa,
    nhưng em đang có triệu chứng nổi mẫn ngứa và viêm da dầu rồi anh à... với cả em đang đồng nhiễm gan B, em đã xét nghiệm men gan và siêu âm gan thì bình thường ạ. Em định xét nghiệm CD4 hàng tháng luôn được không anh? À mà em chưa có kết quả lượng HIV, khoản 3h chiều nay em có, nếu cao quá thì chắc cũng phải điều trị thôi phải không anh?
    bạn trị mẫn ngứa và viêm da đầu như thế nào vậy ? ( cái này bạn tự biết hay đi khám bs nói bạn bị như vậy ) . lượng HIV là mình tự xét nghiệm hay phải xét nghiệm ở opc vậy bạn ? Thanks bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Cố lên cả nhà ơi. Trời nắng quá.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Trích dẫn Gửi bởi huongthien Xem bài viết
    bạn trị mẫn ngứa và viêm da đầu như thế nào vậy ? ( cái này bạn tự biết hay đi khám bs nói bạn bị như vậy ) . lượng HIV là mình tự xét nghiệm hay phải xét nghiệm ở opc vậy bạn ? Thanks bạn
    Mình uống ARV khoản 2 ngày là hết luôn mấy cái đó.
    tải lượng vr thì mình test tự tứ ớ Pastuer giá khoản 800k
    nhưng giờ mình bị tác dụng phụ nhiều quá, phát ban toàn bộ lưng, bên trong cánh tay, nách và hai bên trong bắp vế. Không quá ngứa.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    e mới đọc được bài báo này nek 22:46 | 09/04/2015 http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/suc-khoe/tim-ra-khang-the-giup-giam-virus-hiv-trong-mau.html . các A/C đọc đi rồi lấy tinh thần nha . Chúc cả nhà vui khỏe . e uống được 4 ngày A rv 127 , không có biểu hiện gì . e có uống sâm thốt nốt thay nước mà sao đi cầu cứ mềm chứ không tạo thành khuôn cứng được . em lại lăng tăng rồi
    Cái này mà chắc về tới Việt Nam! chắc cũng 10 năm nữa, giờ phải chiến đấu vs td phụ của ARV thôi chờ tới lúc đó....

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    các anh chị cho em hỏi trời nắng này vẫn uống nước đá được chứ ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Cả nhà ơi, sao mình uống ARV vô làm bây giờ thêm trầm cảm hay sao đó, anh chị đi trước có kinh nghiệm gì vực dậy tin thần giúp em không? Em lo sợ em nghĩ bậy quá

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cả nhà ơi, sao mình uống ARV vô làm bây giờ thêm trầm cảm hay sao đó, anh chị đi trước có kinh nghiệm gì vực dậy tin thần giúp em không? Em lo sợ em nghĩ bậy quá
    Có thể do thời tiết thay đổi làm cơ thể mệt mỏi không muốn làm gì.
    Bản thân luôn phải xác định giữ tinh thần thật tốt để chiến đấu với bệnh tật, nghĩ đơn giản mọi chuyện đi, luôn có ý nghĩ trong đầu "bệnh không là gì cả" và hãy tập trung làm những việc có ích cho gia đình, bản thân.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ, em thấy anh Hiếu mấy bài trước nói nhiễm trùng nhiều quá uống Ảv vô bị giật đi luôn, em có khi nào bị vậy không chi?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Cd4 bạn cao ngất mà lo gì.Mình còn 6 con mà vẫn điều trị đây. Đừng nghĩ nhiều quá

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Mình hiểu mà tác dụng phụ vật mình ghê quá, giờ nổi mẫn hết cả người..... Hôm nay mẹ bị lên máu, mình ko chăm sóc được mà còn để mẹ nhìn thấy mình nổi mẫn, mẹ lo quá, mình nói mẹ là do thời tiết..... Mình làm mình chịu cớ sao trời lại làm cho mẹ mình ảnh hưởng thế này.....

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Đó là do cơ thể bạn uống sâm thốt nốt nên mát cơ thể thôi.Như vậy tốt đó bạn.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

huongthien (13-04-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Thực sự đọc đi đọc lại cảm thấy khâm phục nghị lực của nhũng bạn trẻ hơn mình. Hom nay tròn 1 tháng em biết mình nhiễm, mặc dừ phát hiện còn sớm, nhưng từ hôm đó đến giờ chưa đêm nào em ngủ yên giấc, giấc ngủ chập chờn, mộng ảo, hối tiếc, hận bản thân. Không biết bao giờ em mới có thể có lại niềm vui hoặc ít nhất cuộc sống yên bình.... Mỗi khi tuyệt vọng em lại ngồi đọc những dòng tâm sự của các bạn trẻ cảm thấy an ủi hơn...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thực sự đọc đi đọc lại cảm thấy khâm phục nghị lực của nhũng bạn trẻ hơn mình. Hom nay tròn 1 tháng em biết mình nhiễm, mặc dừ phát hiện còn sớm, nhưng từ hôm đó đến giờ chưa đêm nào em ngủ yên giấc, giấc ngủ chập chờn, mộng ảo, hối tiếc, hận bản thân. Không biết bao giờ em mới có thể có lại niềm vui hoặc ít nhất cuộc sống yên bình.... Mỗi khi tuyệt vọng em lại ngồi đọc những dòng tâm sự của các bạn trẻ cảm thấy an ủi hơn...
    Ngoài kia còn rất nhiều người khổ cực hơn mình nhiều bạn ạ, nhưng họ đón nhận căn bệnh này rất nhẹ nhàng và vẫn luôn nỗ lực vươn lên trong cuộc sống. Mình sồng vì mình và vì cả những người thân yêu của mình nữa. Không có gì là không thể làm được. Tính đến nay Nguyen Ha cũng được 11 năm mang dòng máu quý tộc rồi nhưng chưa lúc nào thấy nản cuộc đời cả. Vẫn sống tốt và chả khác nào người có dòng máu bình thường. Hãy cố gắng lên bạn.

18. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

vietnamboth (11-04-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Dạ chị, em sẽ cố, nhưng ko hiểu sao trong tâm nó gây ra chứ em cũng ko muốn chị ạ,mngur thì cúe giật mình, hoảng hốt, trầm tư, tim em cứ nhói lên mỗi khi nhớ đến H. Em cũng muốn quên đi và sống vui vẻ nhưng ko hiểu sao nó cứ bị như vậy. Chắc do em mới bị và còn dấu ba mẹ, mẹ em tính cũng như em vậy đó, bà mà biết chắc huyết áp ko ổn định được. Ah mà thôi em sẽ tâm niệm 2 chữ gia đình để có động lực đi tiếp ...

20. Những thành viên đã cảm ơn vietnamboth cho bài viết này:

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ chị, em sẽ cố, nhưng ko hiểu sao trong tâm nó gây ra chứ em cũng ko muốn chị ạ,mngur thì cúe giật mình, hoảng hốt, trầm tư, tim em cứ nhói lên mỗi khi nhớ đến H. Em cũng muốn quên đi và sống vui vẻ nhưng ko hiểu sao nó cứ bị như vậy. Chắc do em mới bị và còn dấu ba mẹ, mẹ em tính cũng như em vậy đó, bà mà biết chắc huyết áp ko ổn định được. Ah mà thôi em sẽ tâm niệm 2 chữ gia đình để có động lực đi tiếp ...
    Đôi khi bí mật của mình cũng là động lực cho mình cố gắng hơn đấy bạn ạ. Hãy đón nhận căn bệnh 1 cách nhẹ nhàng đi. H không có gì ghê gớm cả, và H cũng không phải là chấm hết. Hãy cố lên rồi mọi chuyện sẽ qua thôi.

22. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Em không có ý kiến....

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Mọi thứ sẽ bình thường trở lại mau thôi ... Chúc mọi người nhiều sức khỏe
    Lần sửa cuối bởi UTMIENTAY, ngày 12-04-2015 lúc 01:53.

25. Có 2 người đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết bổ ích này:

Mi Vân (20-05-2015),son86 (12-04-2015)

Trang 122 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 2272112120121122123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này