Trang 18 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 816171819202868118 ... CuốiCuối
Kết quả 341 đến 360 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tieu_Du Xem bài viết
    E chao mọi người. E là đứa thẳng thắn, đôi lúc hơi ngang ngược và kiêu hãnh.Thuộc tuýt sống nội tâm. Vậy nên những lời e chia sẽ sau đây nếu a chị đọc thấy chỗ nào ko thích, cũng mong bỏ qua cho e,vì e thật sự cũng hiểu lý lẽ...
    E 25t, trắng trẻo đẹp trai, thì đa số mấy đứa Gay nó vậy. Phải rồi, e ko thích con gái, và hình như lâu rồi e cũng ko còn thích con trai, có lẽ vô tính...
    E biết mình có H cuối năm 2012, mất 1 năm để e có thể chấp nhận nó. Sau đó e lên diễn đàn tìm hiểu, hiện tại e vẫn đang dùng Centrum và Sâm thốt nốt...Cuối năm 2013 e đã đi xét nghiệm lại va được làm thủ tục cấp thẻ ở Gò Vấp. Lúc này họ kêu e về địa phương đăng ký điều trị. E ko biết nói sao cho mọi người hiểu nhưng đây thật sự là một vấn đề lớn với e...
    Ba e bị tai biến, liệt nửa người và hiện nói chuyện đi đứng rất khó khăn. Mẹ e thì cứ mổ xẻ sức khỏe cũng ko được tốt lắm. Có điều e biết chắc chắn e chính là tất cả vơi mẹ e. Nếu biết e bị vầy, chắc mẹ e thật sự sống ko nổi. E hiện đang kinh doanh 1 cái shop nhỏ, hàng tháng cũng phải lo đủ thứ tiền. Ở đây thì a rễ e làm độ xe cho mấy đứa nó đua, vậy nên dân chơi cứ ra vô tấp nập, e cũng vui vẻ và là e vợ sư phụ tụi nó, nên tụi nó đứa nào cũng biết e...Và hội chơi xe của tụi nó mạng lưới thật sự rộng...Cái e lo lắng là những ngày điều trị và lấy thuốc sau này, e ko biết làm sao để ko ai nhận ra e, sự việc ko đến tai a rễ e, chị Hai e, rồi ba mẹ e...
    Đó là chuyện có lẽ e lo xa, nhưng hiện giờ e thấy người mình mệt lắm, ăn uống ngủ nghĩ đang giảm sút, người lại nổi dị ứng. Giá mà có thể bí mật, e xin được test CD4 và điều trị ngay lập tức. Nhưng e thật sự ko biết làm sao. KHinh khi hay kỳ thị cỡ nào e chịu cũng được. Nhưng miệng đời cay độc, e sợ chuyện đổ bể, ko biết gia đình e sẽ sống ra sao...
    Thật sự mệt mỏi và bế tắc...
    Cảm giác nó cứ uất nghẹn...E nghĩ bây giờ mà có ai đó bên diễn đàn ngồi cạnh chia sẽ, chắc e sẽ nói ko ngừng và khóc như một đứa trẻ...
    Có lúc e nghĩ hay là cứ ôm bí mật này ra đi, nhưng bỏ lại tất cả e thiệt ko đành. Tự hành hạ mình chẳng phải là nghiệp hay sao...Nhưng sống thế này, tưởng tượng ngày nào đó gia đình e biết được, mọi người, bạn bè e biết được, có phải là sống ko bằng chết...
    Ngày cầm kết quả xét nghiệm cũng là ngày e chia tay người yêu. Nhìn nó ngơ ngẩng nước mắt rơi ko ngừng, e thiệt ko biết nên khóc hay cười. E hạn chế tiếp xúc, những ai e thấy có dấu hiệu yêu thích e sẽ cắt liên lạc. Cố gắng nói chuyện chanh chua và ngang tàng, tự thay đổi mình cũng chỉ để tránh xa những mối quan hệ tình cảm.
    Chắc chắn e phải đi điều trị ở địa phương thôi phải ko a chị...Phải đánh cược 1 ván lớn trong đời mình...Dù có thua e cũng sẽ giữ được mạng...còn những chuyện sau đó...thôi mặc kệ nó đi...đúng ko a chị...!
    Songchung từng chia sẻ với bạn về việc đăng ký điều trị rùi, bạn nên gọi điện thoại cho Anh Tuấn nhờ giúp đỡ, vì OPC Gò Vấp họ nói k sai, do bạn là dân nhập cư, họ k tiếp nhận bạn, chỉ còn cách duy nhất là gọi trực tiếp cho anh Tuấn: 0982727393

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    E chao mọi người. E là đứa thẳng thắn, đôi lúc hơi ngang ngược và kiêu hãnh.Thuộc tuýt sống nội tâm. Vậy nên những lời e chia sẽ sau đây nếu a chị đọc thấy chỗ nào ko thích, cũng mong bỏ qua cho e,vì e thật sự cũng hiểu lý lẽ...
    E 25t, trắng trẻo đẹp trai, thì đa số mấy đứa Gay nó vậy. Phải rồi, e ko thích con gái, và hình như lâu rồi e cũng ko còn thích con trai, có lẽ vô tính...
    E biết mình có H cuối năm 2012, mất 1 năm để e có thể chấp nhận nó. Sau đó e lên diễn đàn tìm hiểu, hiện tại e vẫn đang dùng Centrum và Sâm thốt nốt...Cuối năm 2013 e đã đi xét nghiệm lại va được làm thủ tục cấp thẻ ở Gò Vấp. Lúc này họ kêu e về địa phương đăng ký điều trị. E ko biết nói sao cho mọi người hiểu nhưng đây thật sự là một vấn đề lớn với e...
    Ba e bị tai biến, liệt nửa người và hiện nói chuyện đi đứng rất khó khăn. Mẹ e thì cứ mổ xẻ sức khỏe cũng ko được tốt lắm. Có điều e biết chắc chắn e chính là tất cả vơi mẹ e. Nếu biết e bị vầy, chắc mẹ e thật sự sống ko nổi. E hiện đang kinh doanh 1 cái shop nhỏ, hàng tháng cũng phải lo đủ thứ tiền. Ở đây thì a rễ e làm độ xe cho mấy đứa nó đua, vậy nên dân chơi cứ ra vô tấp nập, e cũng vui vẻ và là e vợ sư phụ tụi nó, nên tụi nó đứa nào cũng biết e...Và hội chơi xe của tụi nó mạng lưới thật sự rộng...Cái e lo lắng là những ngày điều trị và lấy thuốc sau này, e ko biết làm sao để ko ai nhận ra e, sự việc ko đến tai a rễ e, chị Hai e, rồi ba mẹ e...
    Đó là chuyện có lẽ e lo xa, nhưng hiện giờ e thấy người mình mệt lắm, ăn uống ngủ nghĩ đang giảm sút, người lại nổi dị ứng. Giá mà có thể bí mật, e xin được test CD4 và điều trị ngay lập tức. Nhưng e thật sự ko biết làm sao. KHinh khi hay kỳ thị cỡ nào e chịu cũng được. Nhưng miệng đời cay độc, e sợ chuyện đổ bể, ko biết gia đình e sẽ sống ra sao...
    Thật sự mệt mỏi và bế tắc...
    Cảm giác nó cứ uất nghẹn...E nghĩ bây giờ mà có ai đó bên diễn đàn ngồi cạnh chia sẽ, chắc e sẽ nói ko ngừng và khóc như một đứa trẻ...
    Có lúc e nghĩ hay là cứ ôm bí mật này ra đi, nhưng bỏ lại tất cả e thiệt ko đành. Tự hành hạ mình chẳng phải là nghiệp hay sao...Nhưng sống thế này, tưởng tượng ngày nào đó gia đình e biết được, mọi người, bạn bè e biết được, có phải là sống ko bằng chết...
    Ngày cầm kết quả xét nghiệm cũng là ngày e chia tay người yêu. Nhìn nó ngơ ngẩng nước mắt rơi ko ngừng, e thiệt ko biết nên khóc hay cười. E hạn chế tiếp xúc, những ai e thấy có dấu hiệu yêu thích e sẽ cắt liên lạc. Cố gắng nói chuyện chanh chua và ngang tàng, tự thay đổi mình cũng chỉ để tránh xa những mối quan hệ tình cảm.
    Chắc chắn e phải đi điều trị ở địa phương thôi phải ko a chị...Phải đánh cược 1 ván lớn trong đời mình...Dù có thua e cũng sẽ giữ được mạng...còn những chuyện sau đó...thôi mặc kệ nó đi...đúng ko a chị...!
    mình là nam cũng ở Gò Vấp đây bạn, Mới biết mình H cách đây đúng 1 tuần. buồn thì cũng buồn rồi. khóc thì cũng hết nước mắt, có lẽ chúng ta nên mạnh mẽ lên phải không?

3. Những thành viên đã cảm ơn Zero cho bài viết này:

nguyen lam (14-01-2014)

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Đọc nhiều hoàn cảnh của các bạn , mình nghẹn ngào và xúc động lắm . Có lẽ mình vẫn có chút may mắn hơn các bạn..
    Lần sửa cuối bởi UTMIENTAY, ngày 15-01-2014 lúc 09:46.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hoàn cảnh gia đình khá giông nhau. Nhưng bn còn có việc làm,mong diễn đàn có hỗ chợ tìm việc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    chán quá ta ơi. hôm qua mới bắt đầu đến với Ánh Dương lấy máu và kí tên rồi. có lẽ cuối tuần sau mới làm thêm các xét nghiệm khác nhưng ngặt nổi 26 là phải về quê ăn tết với gia đình. và qua tết 10 ngày mới bắt đầu vào lại điều trị thì không biết CD4 của mình đến đâu nửa. Sợ CD4 quá thấp và sợ là về nha gia đình phát hiện ra quá. Ngán nhất là các triệu chứng hiện ra bên ngoài mà khó che dấu được.
    Lần sửa cuối bởi Zero, ngày 15-01-2014 lúc 08:40.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Zero Xem bài viết
    chán quá ta ơi. hôm qua mới bắt đầu đến với Ánh Dương lấy máu và kí tên rồi. có lẽ cuối tuần sau mới làm thêm các xét nghiệm khác nhưng ngặt nổi 26 là phải về quê ăn tết với gia đình. và qua tết mới bắt đầu điều trị thì không biết CD4 của mình đến đâu nửa. Sợ CD4 quá thấp và sợ là về nha gia đình phát hiện ra quá. Ngán nhất là các triệu chứng hiện ra bên ngoài mà khó che dấu được.
    Bạn cứ từ từ nào. Như songchung chia sẻ qua điện thoại với bạn rùi, Quy trình thủ tục phải hoàn tất, rùi mới làm các XN tiếp theo. Vì quá trình làm XN tại Ánh Dương và hoàn tất thẻ phải mất ít nhất là 20 ngày là nhanh nhất so với các OPC khác trong toàn thành phố HCM, bạn phải ít nhất ăn tết xong may ra mới xong thủ tục hồ sơ và tiếp đến là XN CD4. Bạn đừng có nôn thế. Hehehehe. Từ từ rùi cháo cũng nhừ. Cái chính là bạn phải ổn định tâm lý trong thời gian này, nên dinh dưỡng, đặc biệt nên mua Vitamine tổng hợp, mỗi sáng 1 viên. Sẽ rất tốt cho NCH. Mùa này thời tiết se lạnh, nhớ giữ ấm ái phổi dùm, ra đường nhớ mặc áo ấm nhé, hạn chế tắm vào buổi tối.
    Các bạn muốn biết NCH như thế nào vào đây xem:
    Chủ đề: Cho đời cho ai
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 15-01-2014 lúc 08:43.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn cứ từ từ nào. Như songchung chia sẻ qua điện thoại với bạn rùi, Quy trình thủ tục phải hoàn tất, rùi mới làm các XN tiếp theo. Vì quá trình làm XN tại Ánh Dương và hoàn tất thẻ phải mất ít nhất là 20 ngày là nhanh nhất so với các OPC khác trong toàn thành phố HCM, bạn phải ít nhất ăn tết xong may ra mới xong thủ tục hồ sơ và tiếp đến là XN CD4. Bạn đừng có nôn thế. Hehehehe. Từ từ rùi cháo cũng nhừ. Cái chính là bạn phải ổn định tâm lý trong thời gian này, nên dinh dưỡng, đặc biệt nên mua Vitamine tổng hợp, mỗi sáng 1 viên. Sẽ rất tốt cho NCH. Mùa này thời tiết se lạnh, nhớ giữ ấm ái phổi dùm, ra đường nhớ mặc áo ấm nhé, hạn chế tắm vào buổi tối.
    Các bạn muốn biết NCH như thế nào vào đây xem:
    Chủ đề: Cho đời cho ai
    em đang lo vì không biết đang ở giai đoạn nào đây. Vì nếu giai đoạn cuối HIV thì cần điều trị gấp. tự dung sáng nay con mắt bên trái thấy khó chịu.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Zero Xem bài viết
    em đang lo vì không biết đang ở giai đoạn nào đây. Vì nếu giai đoạn cuối HIV thì cần điều trị gấp. tự dung sáng nay con mắt bên trái thấy khó chịu.
    Gia đoạn cuối hay kế cuối gì cũng vậy, mún điệu trị thì phải đầy đủ thủ tục hồ sơ, xn CD4 rùi phải học tập huấn tuân thủ điều trị 3 buổi, sao đó chờ BS hội chuẩn hồ sơ đưa ra phác đ62 triều trị, mới đc uống ARV, ARV đâu phải thuốc cấp cứu uống vào là khỏe ngay, uống ARV để cơ thể phục hồi phải sau 6 tháng áh cho đến 1 năm, chứ đâu phải uống 1 liều hay 1 tuần là CD4 tăng lên như bơm thuốc tăng trưởng cho lợn hỷ bạn????? Ngoài ARV còn phải có chế độ dinh dưỡng. Vì ARV chỉ đáp ứng 50% trong điều trị, 30% dinh dưỡng và 20% (rèn luyện thể chất + tinh thần) => 100% thành công. Thiếu 1 trong 3 yếu tố trên sẽ k thành công

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Gia đoạn cuối hay kế cuối gì cũng vậy, mún điệu trị thì phải đầy đủ thủ tục hồ sơ, xn CD4 rùi phải học tập huấn tuân thủ điều trị 3 buổi, sao đó chờ BS hội chuẩn hồ sơ đưa ra phác đ62 triều trị, mới đc uống ARV, ARV đâu phải thuốc cấp cứu uống vào là khỏe ngay, uống ARV để cơ thể phục hồi phải sau 6 tháng áh cho đến 1 năm, chứ đâu phải uống 1 liều hay 1 tuần là CD4 tăng lên như bơm thuốc tăng trưởng cho lợn hỷ bạn????? Ngoài ARV còn phải có chế độ dinh dưỡng. Vì ARV chỉ đáp ứng 50% trong điều trị, 30% dinh dưỡng và 20% (rèn luyện thể chất + tinh thần) => 100% thành công. Thiếu 1 trong 3 yếu tố trên sẽ k thành công
    Xét nghiệm j mà lâu thế anh,có nhiều tiền lm k ạ,tại nhà e nghèo,đường lại xa,nản quá,mà a tìm hiểu hộ em ở lạng sơn có làm xn từ a đến z để dùng thuốc k a.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang2011 Xem bài viết
    Xét nghiệm j mà lâu thế anh,có nhiều tiền lm k ạ,tại nhà e nghèo,đường lại xa,nản quá,mà a tìm hiểu hộ em ở lạng sơn có làm xn từ a đến z để dùng thuốc k a.
    Địa chỉ chăm sóc và điều trị miễn phí ARV tại Lạng Sơn: #23

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Hoangmang2011 (16-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn cứ ghi vào giấy ngay góc cửa ra vào xn CD4 - CD8 và XN tải lượng Virut HIV. Rùi đem qua nộp vào khay chờ đóng tiền, sao đó nghe gọi tên, rùi đóng tiền, họ trao cho hóa đơng, bơm và kim đem đến phòng lấy máu, lấy máu xong nhận lại hóa đơn và ngày trả KQ. Đến ngày lấy quay lậy lấy KQ. Chi phí khoảng 1.100k
    1.100k trời ơi nhiều vậy a

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang2011 Xem bài viết
    1.100k trời ơi nhiều vậy a
    Cái này là họ tự XN tự túc, tự túc là tốn xiền. CD4 300k. Tải lượng virut 800k. Tổng cộng 1100k

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    mình là thành viên mới , xin chào mọi người, mình uống arv đã 3 năm, mình là người ít nói, sống nội tâm, rất vui được làm quen với mọi người

16. Những thành viên đã cảm ơn hoabanmai cho bài viết này:

Tuanmecsedec (16-01-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hoabanmai Xem bài viết
    mình là thành viên mới , xin chào mọi người, mình uống arv đã 3 năm, mình là người ít nói, sống nội tâm, rất vui được làm quen với mọi người
    Rất vui bạn ghé thăm ngôi nhà Quý sờ Tộc, hy vọng nơi đây bạn sẽ rủ bỏ những nổi buồn trong cuộc sống, chúc bạn có niềm vui tại đây

18. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

songdep213 (16-01-2014),Tuanmecsedec (16-01-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hoabanmai Xem bài viết
    Chào mừng bạn đến với ngôi nhà chung này. Chúc bạn tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

Thành Viên Mới Tieu_Du's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Ủa a...Vậy nếu bên Mai KHôi họ giới thiệu qua bv Phạm Ngọc Thạch làm CD4 có tốn phí ko ạ...Nếu có thì khoảng bao nhiêu... Hôm qua e vào Mai KHôi đăng ký, nhưng do hồ sơ chưa hoàn tất hay sao e ko biết, cô bác sĩ đó cho giấy giới thiệu e qua bên Da Liễu xét nghiệm máu VDRL j đấy...Thật tình cô bác sĩ ấy ko được thân thiện cho lắm e cũng ko dám hỏi nhiều lun...Xong cô ấy bảo mang kết quả đừng có mang chiều thứ 6 bân lắm ko nhận đâu...vậy nhá..!!!!!

Cảm ơn
    2,578
    Ủa a...Vậy nếu bên Mai KHôi họ giới thiệu qua bv Phạm Ngọc Thạch làm CD4 có tốn phí ko ạ...Nếu có thì khoảng bao nhiêu... Hôm qua e vào Mai KHôi đăng ký, nhưng do hồ sơ chưa hoàn tất hay sao e ko biết, cô bác sĩ đó cho giấy giới thiệu e qua bên Da Liễu xét nghiệm máu VDRL j đấy...Thật tình cô bác sĩ ấy ko được thân thiện cho lắm e cũng ko dám hỏi nhiều lun...Xong cô ấy bảo mang kết quả đừng có mang chiều thứ 6 bân lắm ko nhận đâu...vậy nhá..!!!!!
    Tất cả hoàn toàn miễn phí

Cảm ơn
    2,578
    Tất cả hoàn toàn miễn phí
    BS đó nói đúng rùi, nếu làm hồ sơ thì nên đi các ngày khác tiện cho BS. Nếu đi vào chiều thứ sáu lỡ có việc gì cần khám hay xn thì chiều thứ 6 k thể giải quyết xong đc. Miễn phí khi và chỉ khi qua BV PNT và XN tại Ánh Dương. Còn lại bạn phải trả phí nếu BS giới thiệu qua các nơi khác

Cảm ơn
    2
    Đến giờ e vẫn ko hiểu thái độ của bs đó...Các sơ ở đó tiếp e nói chuyện rất tận tình vui vẻ...Đến phiên bác ấy thì tỏ vẻ bực mình ra mặt..." Cậu đừng gọi tôi là sơ tôi ko phải sơ muốn gọi tôi là gì cũng được...", " Cậu đến đây là muốn gì, Bây giờ cậu muốn cái gì" ...E nói Dạ con muốn đăng ký điều trị..." Vậy là cậu ko muốn gì phải ko, Tôi đã hỏi là cậu muốn làm gì mà cậu ko trả lời" ??????!!! " Cởi áo ra cho tôi xem cậu ghi là bị dị ứng mà ko cho tôi xem sao tôi khám" ...- Dạ thưa sơ con ko biết phải làm gì tiếp theo, vì vậy con mới đến đấy, sơ muốn con làm gì xin sơ hướng dẫn dùm con cảm ơn ạ...- " Tôi ko phải sơ đừng gọi tôi sơ mún gọi gì thì gọi"...- " Cậu cầm giấy này qua Da Liễu xét nghiệm đi, đừng mang kết quả vào chiều thu716 bận lắm ko nhận đâu, vậy nhá"...
    E chỉ biết gật đầu cảm ơn ko dám hỏi j thêm nữa...cầm xấp giấy ra ngoài nhờ chị kia giải thích cặn kẽ...phuuuuuu...

Cảm ơn
    2
    BS đó nói đúng rùi, nếu làm hồ sơ thì nên đi các ngày khác tiện cho BS. Nếu đi vào chiều thứ sáu lỡ có việc gì cần khám hay xn thì chiều thứ 6 k thể giải quyết xong đc. Miễn phí khi và chỉ khi qua BV PNT và XN tại Ánh Dương. Còn lại bạn phải trả phí nếu BS giới thiệu qua các nơi khác
    E đâu có biết đâu a...Cơ mà bs bảo e hôm nay thứ 6 làm ko kịp, e cũng vui lòng cầm về chờ đến thứ 2....Có điều từ khâu gửi xe tư vấn đến lập hồ sơ đều vui vẻ niềm nở thân thiện...Chỉ có kết bài là hơi đơ....haizz.z..

Trang 18 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 816171819202868118 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này