Trang 21 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1119202122233171121 ... CuốiCuối
Kết quả 401 đến 420 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Ơ thế ra a cưới e là để lấy tiền mừng à

2. Những thành viên đã cảm ơn ♫Tư Đồ Đức Hoa♫ cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (29-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    E mới vào xem bit Leevin mất thấy một kiếp con người ngắn ngủi quá..., a Hiếu a Tuấn và các ac e không hiểu sao sức khoẻ leevin mau xuống dử vậy, mới lần trước gặp mặt uống cfe leevin còn chưa uống arv sức khỏe còn tốt rồi nhập viện đã trị bớt bệnh về quê rồi mà sao lại tái phát ra đi nhanh như vậy hả mấy ac....

4. Có 2 người đã cảm ơn nguyen lam cho bài viết bổ ích này:

Kienbank (15-02-2014),songchungvoi_HIV (05-02-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi tin nguyen Xem bài viết
    E mới vào xem bit Leevin mất thấy một kiếp con người ngắn ngủi quá..., a Hiếu a Tuấn và các ac e không hiểu sao sức khoẻ leevin mau xuống dử vậy, mới lần trước gặp mặt uống cfe leevin còn chưa uống arv sức khỏe còn tốt rồi nhập viện đã trị bớt bệnh về quê rồi mà sao lại tái phát ra đi nhanh như vậy hả mấy ac....
    Thực sự Leevin ra đi mãi mãi vì bị tràng dịch phổi thôi tin nguyen

6. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

nguyen lam (07-02-2014),songchungvoi_HIV (05-02-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Đời người là một cơn gió thoảng qua, cát bụi trở về với cát bụi tin nguyen àh

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (07-02-2014)

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    nhìn mà thấy buồn quá. Có lẽ mình vẫn còn may mắn hơn bạn ấy rất nhiều.

10. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (08-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    tràn dịch phổi cách phòng bệnh này ntn vậy anh Hiếu, mới ăn tết vào nghe tin mà buồn và hoang mang thêm.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Zero Xem bài viết
    tràn dịch phổi cách phòng bệnh này ntn vậy anh Hiếu, mới ăn tết vào nghe tin mà buồn và hoang mang thêm.
    Em có thể bấm vào đây tham khảo tài liệu sao:
    Chủ đề: Lao là gì?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    hix, em đọc thoáng qua mà sợ quá không dám đọc kỹ luôn.
    vậy biểu hiện Ho nhiều cũng là 1 triệu chứng lâm sàn đúng không anh?
    hiện tại em thấy khó thở. chỉ lâu lâu ho 1 cái.
    ah nhân tiện cho em hỏi làm cách nào ngủ ngon với. buổi tối em hay thức giấc và giấc ngủ không sâu.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Zero Xem bài viết
    hix, em đọc thoáng qua mà sợ quá không dám đọc kỹ luôn.
    vậy biểu hiện Ho nhiều cũng là 1 triệu chứng lâm sàn đúng không anh?
    hiện tại em thấy khó thở. chỉ lâu lâu ho 1 cái.
    ah nhân tiện cho em hỏi làm cách nào ngủ ngon với. buổi tối em hay thức giấc và giấc ngủ không sâu.
    Chẩn đoán HIV/AIDS
    1. Nhóm triệu chứng chính:

• Sụt cân trên 10% cân nặng
    • Tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng
    • Sốt kéo dài trên 1 tháng

2. Nhóm triệu chứng phụ:

• Ho dai dẳng trên 1 tháng
    • Ban đỏ, ngứa da toàn thân
    • Nổi mụn rộp toàn thân (bệnh Herpes)
    • Bệnh Zona (giời leo) tái đi tái lại
    • Nhiễm nấm tưa ở hầu, họng kéo dài hay tái phát
    • Nổi hạch ít nhất là 2 nơi trên thân thể (không kể hạch bẹn) kéo dài hơn 3 tháng

Chẩn đoán: khi có ít nhất 2 triệu chứng chính + 1 triệu chứng phụ, mà không do các nguyên nhân ngoài HIV như: ung thư, suy dinh dưỡng, thuốc ức chế miễn dịch,...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi tungkisu6@gmail.com Xem bài viết
    huhu, đọc những dòng tâm sự của anh chị mà em cảm động quá, các anh chị thật là có nghị lực phi thường, còn em mới chỉ nghi có nguy cơ OS mặc dù đc các anh chị tư vấn là không sao nhưng vẫn chờ từng giây phút đến ngày xét nghiệm, em khâm phục các anh chị quá, em cũng chỉ mới 19 tuổi thôi, chưa gia đình vợ con gì, lại con trai một nữa, em sợ bị DT lắm nhưng còn lo cho bố mẹ hơn, nếu em ko may bị DT thật chắc bố mẹ em ko sống nổi =((((((((
    mình qhtd có bcs mn đã tư vấn là ks nhưng vẫn lo ngay ngáy. Nhưng quả thật em thấy khâm phục nghị lực sống của các anh các chị

16. Những thành viên đã cảm ơn binbin cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (13-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Câu chuyện về 4 ngọn nến
    Trong một căn phòng, không gian tĩnh lặng tới mức người ta có thể nghe thấy tiếng thì thầm của những ngọn nến. Cây nến thứ nhất than vãn: “Ta là biểu tượng của Thái Bình, Hoà Thuận. Thế nhưng đời nay những cái đó thật chông vênh. Thế giới hiếm khi im tiếng gươm súng, người với người - thậm chí vợ chồng anh em trong một nhà cũng chẳng mấy khi không cãi cọ”. Thế rồi ngọn nến leo lét, ngọn lửa mờ dần cho tới khi ánh sáng lụi tắt hoàn toàn.

Ngọn nến thứ hai vừa lắc vừa kể lể: ”Ta là Niềm Tin. Thế nhưng trong thế giới này hình như ta trở nên thừa thãi, một món xa xỉ. Biết bao kẻ sống theo thời không cần tới niềm tin”. Nói rồi ngọn nến từ từ, tắt tỏa ra một làn khói trắng luyến tiếc.

”Ta là Tình Yêu - ngọn nến thứ ba nói - Nhưng ta không còn đủ sức để tỏa sáng nữa. Người ta gạt ta ra một bên và không thèm hiểu giá trị của ta. Cứ nhìn thế giới mà xem, không thiếu kẻ quên luôn cả tình yêu đối với những người ruột thịt của mình”. Dứt lời phẫn nộ, ngọn nến vụt tắt.

Căn phòng trở nên tối tăm. Chỉ còn một ngọn nến nằm ở góc xa vẫn tiếp tục phát ra ánh sáng, như ngôi sao đơn độc giữa bầu trời đêm âm u. Bất chợt một cô bé bước vào phòng. Thấy ba ngọn nến bị tắt, cô bé thốt lên: ”Tại sao các bạn không cháy nữa? Cuộc sống này luôn cần các bạn. Hòa Bình, Niềm Tin, Tình Yêu phải luôn tỏa sáng chứ”.
    Cây nến thứ tư nãy giờ vẫn lặng lẽ cháy trong góc phòng, đáp lời cô gái: ”Đừng lo. Tôi là Hy Vọng. Nếu tôi còn cháy, dù ngọn lửa rất mong manh, chúng ta vẫn có thể thắp sáng lại Hòa Bình, Niềm Tin và Tình Yêu”.

Mắt cô bé sáng lên. Cô bé dùng cây nến thứ tư - Hy Vọng - thắp sáng trở lại các cây nến khác
    Chúc các achi luôn vui vẻ và yêu đời, và luôn luôn hy vọng nhé :)

18. Có 3 người đã cảm ơn vodanh93 cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (13-02-2014),Tuanmecsedec (14-02-2014),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    E chào các ac, cũng lâu rồi e không vào dd hôm nay thấy hơi hơi buồn nên vào tâm sự ah, công việc kd của e wa tết cũng rảnh rỗi nên giờ e đgdu llịch ngoài miền trung, e uống thuốc cũng hơn tháng rồi cũng sắp đến đợn lảnh thuốc e , e cũng tuân thủ nghiêm ngặt uống đúng giờ sáng cotrim tối arv sức khỏe thấy cũng bt không có gì lạ mà chỉ có điều mỗi khi e qh trong lòng e lo lo sao sao ấy mặc dù vẫn sd bcs nhưng vẩn thấy sợ sợ lo lo không thể nào thoải máy đc...nhiều lúc e muốn kiếm thuốc uống cho đừng ham muốn nửa để khỏi phải lo lắng trong lòng,e không biết có ai bị tâm trạng như e không , e cũng không biết phải làm sao ah ...

Cảm ơn
    2,578
    E chào các ac, cũng lâu rồi e không vào dd hôm nay thấy hơi hơi buồn nên vào tâm sự ah, công việc kd của e wa tết cũng rảnh rỗi nên giờ e đgdu llịch ngoài miền trung, e uống thuốc cũng hơn tháng rồi cũng sắp đến đợn lảnh thuốc e , e cũng tuân thủ nghiêm ngặt uống đúng giờ sáng cotrim tối arv sức khỏe thấy cũng bt không có gì lạ mà chỉ có điều mỗi khi e qh trong lòng e lo lo sao sao ấy mặc dù vẫn sd bcs nhưng vẩn thấy sợ sợ lo lo không thể nào thoải máy đc...nhiều lúc e muốn kiếm thuốc uống cho đừng ham muốn nửa để khỏi phải lo lắng trong lòng,e không biết có ai bị tâm trạng như e không , e cũng không biết phải làm sao ah ...
    Cố gắng tiết chế bản năng tính dục đi, chứ mới điều trị ARV đi đêm có ngày rách BCS là hốt nguyên ổ Áh

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (14-02-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    E uống đến bao nhiêu lâu mới mức an toàn hả a Hiếu, e sẽ cố gắng chứ e chán lắm rồi, làm cái gì cũng lo cũng sợ ra đường lúc nào cũng trùm áo khoát kín mít an uống cũng sợ ....

Cảm ơn
    2,578
    E uống đến bao nhiêu lâu mới mức an toàn hả a Hiếu, e sẽ cố gắng chứ e chán lắm rồi, làm cái gì cũng lo cũng sợ ra đường lúc nào cũng trùm áo khoát kín mít an uống cũng sợ ....
    CD4 đạt trên 350 tb/mm3

24. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (14-02-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Còn khi nào thì virut đo không thấy a, vậy e uống cđ tháng hon vậy nó lên cđ tới đó chưa a, khi e bắt đầu uống là 310 .

Cảm ơn
    2,578
    Còn khi nào thì virut đo không thấy a, vậy e uống cđ tháng hon vậy nó lên cđ tới đó chưa a, khi e bắt đầu uống là 310 .
    Uống ARV sau 6 tháng XN lại CD4, còn chuyện lên như thế nào còn tùy thuộc rất nhiều yếu tố: Tâm lý, Tinh thần, Thể chất, Dinh dưỡng. cơ địa hấp thụ ARV ....

27. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (14-02-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    E muốn xn chức năng thận thì phải làm sao a Hiếu vì bv nó k có làm,e uống cotrim hơn tháng rồi, e rất cám ơn a a Tuấn và các ac trên dd những khi e buồn hay thắc mắc điều đc ac chia sẽ giúp đỡ cho e e xin cám ơn rất nhiều ah! Nếu e có từ bỏ ra đi e cũng không còn gì hối tiếc.

Cảm ơn
    2,578
    E muốn xn chức năng thận thì phải làm sao a Hiếu vì bv nó k có làm,e uống cotrim hơn tháng rồi, e rất cám ơn a a Tuấn và các ac trên dd những khi e buồn hay thắc mắc điều đc ac chia sẽ giúp đỡ cho e e xin cám ơn rất nhiều ah! Nếu e có từ bỏ ra đi e cũng không còn gì hối tiếc.
    XN Creatinine là do BS chỉ định sau khi uống ARV được 1 tháng

30. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (14-02-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Chúc ace có 1 ngày valentine ấm áp.

Trang 21 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1119202122233171121 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này