Trang 8 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858108 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 160 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Chính Thức dianguctrangian36's Avatar
    Cảm ơn
    34
    Đủ gạach xây nhà chưa a.hiếu ơi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi dianguctrangian36 Xem bài viết
    Đủ gạach xây nhà chưa a.hiếu ơi.
    Chắc gần đủ xây cái hố 3 tấc đất rùi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    82
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    đọc xong tâm sự của mọi người em thấy mọi người vất vả quá.. hix... Em mới biết mình bị H .. Lúc đầu em khóc nhiều cái ngày bác Giáp mất là ngày em nhận kết quả.. bao nhiêu dự định trong tương lai đều sụp đổ.. em buồn và bắt đầu mất ngủ,ăn nhiều, và em tìm đến Benh vien.. Em được bác si , y tá cũng như mọi người khám cho em từ A-z( phổi, tim, ...) rất tình cảm và luôn vui vẻ.. ho lấy máu và luôn động viên.. như các anh chị.. em cũng bớt lo lăng và tui thân nhiều.. em hạnh phúc là được gd luôn ủng hộ và bạn em ko bỏ em dù bạn em âm tính... Bác si nói em còn trẻ em còn sống lâu và họ có tất cả những loại thuốc tốt nhát để điều trị ..ho có tới 95 % các benh nhân đều sống tốt và khoe mạnh, và có nguòi nhiem H đã 26 năm mà sống vân khoe mạnh em thấy yên tâm và tin tưởng hơn về cuộc sống.. giờ đây em em lại đọc các tâm sụ và niêm tin về cuộc sống của các anh các chi em thấy mình thật nhỏ bé.. Em cầu mong ACE có sức khoẻ thật tốt và luôn vui vẻ , cũng mong có nhưng liều thuốc tốt nhất đên với mọi nguoi.. Em nghe nói sắp có nhiều bước đột phá mới trong điều trị.. ( như : thuốc làm Virut ngu luôn ko phát triển ở Úc.. Hay Vacin tiem vào người từ 3 -6 thang 1 lần tiêm ở Dức, và nhiều Mỹ , Dan man họ cũng đã mạnh miệng hơn để thông báo tính khả quan của ho và nhiều loại thuốc làm giảm lượng virut mới và hiệu quả giá rẻ..hiv gio ko phải là an tử hình nữa mà gióng như bệnh nan y phảiỉ ngày ngày uống thuốc thôi... cac Ace hay yêu cuộc sống và yêu gd của mình để sống tốt.. nếu có thông tin gì mới và khả quan em se chia sẻ.. mong một ngày không xa điều ky dieu se đến.. em yêu mọi nguòii

4. Có 4 người đã cảm ơn Wiken cho bài viết bổ ích này:

loilam90 (15-11-2013),songchungvoi_HIV (15-11-2013),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đôi lúc Nó muốn làm cái gì đó cho ai đó đang hoang mang và Stress vì luôn tự cho mình là người nhiễm HIV, nhưng Nó có cố thì càng tuyệt vọng, bởi cái tự kỳ thị chính mình quá lớn hay nói đúng hơn Cái Tôi vượt lên tất cả những lời động viên an ủi. Nó càng cảm thấy bất lực khi nhìn ai đó đang dần chìm trong biển nước của tự kỳ thị, đau quá, buồn quá. Mỗi đêm trong giấc ngũ, Nó luôn trằn trọc với bao suy nghĩ, có lúc phải gần 3 giờ Nó mới thiếp đi vì luôn nghĩ đến ai đó giờ này ngồi bó gối trong hoang loạn sợ hãy. Tại sao? Có quá nhiều dấu hỏi trong đầu Nó khi mà một câu chuyện quá rõ ràng cho một vấn đề không nguy cơ. Nhưng ai đó cứ tự trối buộc mình trong vòng xoáy của hoang mang và hoảng loạn với danh từ HIV. Thật ra HIV có ghê gớm không? có đáng sợ không hay tại vì con người đã tự nhận diện HIV là một sự ghê tõm khi ai đó mang lấy trong mình con Ết?
    Tâm trạng quá anh ơi. Rồi mọi chuyện sẽ ổn mà anh.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đôi lúc Nó muốn làm cái gì đó cho ai đó đang hoang mang và Stress vì luôn tự cho mình là người nhiễm HIV, nhưng Nó có cố thì càng tuyệt vọng, bởi cái tự kỳ thị chính mình quá lớn hay nói đúng hơn Cái Tôi vượt lên tất cả những lời động viên an ủi. Nó càng cảm thấy bất lực khi nhìn ai đó đang dần chìm trong biển nước của tự kỳ thị, đau quá, buồn quá. Mỗi đêm trong giấc ngũ, Nó luôn trằn trọc với bao suy nghĩ, có lúc phải gần 3 giờ Nó mới thiếp đi vì luôn nghĩ đến ai đó giờ này ngồi bó gối trong hoang loạn sợ hãy. Tại sao? Có quá nhiều dấu hỏi trong đầu Nó khi mà một câu chuyện quá rõ ràng cho một vấn đề không nguy cơ. Nhưng ai đó cứ tự trối buộc mình trong vòng xoáy của hoang mang và hoảng loạn với danh từ HIV. Thật ra HIV có ghê gớm không? có đáng sợ không hay tại vì con người đã tự nhận diện HIV là một sự ghê tõm khi ai đó mang lấy trong mình con Ết?
    Em thấy hiv chẳng có gì đáng sợ cả, gần 10 năm sống chung với hiv rồi nhưng vẫn đang sống rất khỏe mạnh. Trong cái kỳ thị của xã hội chính ta cũng luôn cố gắng để cho mọi người nhìn nhận mình sống vẫn còn có ý nghĩa.

7. Có 3 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

dathoan123 (15-11-2013),songchungvoi_HIV (15-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Wiken Xem bài viết
    đọc xong tâm sự của mọi người em thấy mọi người vất vả quá.. hix... Em mới biết mình bị H .. Lúc đầu em khóc nhiều cái ngày bác Giáp mất là ngày em nhận kết quả.. bao nhiêu dự định trong tương lai đều sụp đổ.. em buồn và bắt đầu mất ngủ,ăn nhiều, và em tìm đến Benh vien.. Em được bác si , y tá cũng như mọi người khám cho em từ A-z( phổi, tim, ...) rất tình cảm và luôn vui vẻ.. ho lấy máu và luôn động viên.. như các anh chị.. em cũng bớt lo lăng và tui thân nhiều.. em hạnh phúc là được gd luôn ủng hộ và bạn em ko bỏ em dù bạn em âm tính... Bác si nói em còn trẻ em còn sống lâu và họ có tất cả những loại thuốc tốt nhát để điều trị ..ho có tới 95 % các benh nhân đều sống tốt và khoe mạnh, và có nguòi nhiem H đã 26 năm mà sống vân khoe mạnh em thấy yên tâm và tin tưởng hơn về cuộc sống.. giờ đây em em lại đọc các tâm sụ và niêm tin về cuộc sống của các anh các chi em thấy mình thật nhỏ bé.. Em cầu mong ACE có sức khoẻ thật tốt và luôn vui vẻ , cũng mong có nhưng liều thuốc tốt nhất đên với mọi nguoi.. Em nghe nói sắp có nhiều bước đột phá mới trong điều trị.. ( như : thuốc làm Virut ngu luôn ko phát triển ở Úc.. Hay Vacin tiem vào người từ 3 -6 thang 1 lần tiêm ở Dức, và nhiều Mỹ , Dan man họ cũng đã mạnh miệng hơn để thông báo tính khả quan của ho và nhiều loại thuốc làm giảm lượng virut mới và hiệu quả giá rẻ..hiv gio ko phải là an tử hình nữa mà gióng như bệnh nan y phảiỉ ngày ngày uống thuốc thôi... cac Ace hay yêu cuộc sống và yêu gd của mình để sống tốt.. nếu có thông tin gì mới và khả quan em se chia sẻ.. mong một ngày không xa điều ky dieu se đến.. em yêu mọi nguòii
    Rất vui được em ghé thăm ngôi nhà của các ACE trên DD HIV/AIDS, em là một người may mắn hơn các ACE tại VN rùi đó, mong rằng em luôn biết sống tốt cho chính mình và XH. Cảm ơn các thông tin quý giá của em, em tiếp tục cập nhật thông tin tốt nhất gời về DD này nhé, các ACE tại quê nhà nhiều khi không biết tin tức nào là thật nào là giả. Thôi thì cố gắng sống và chờ một sự kỳ điệu nào đó mà Tạo Hóa ban tặng, Dù nó mong manh nhưng cũng là niềm hy vọng sống chó các ACE tại quê nhà. Thaks em rất nhiều

9. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

songdep213 (15-11-2013),Wiken (18-11-2013)

Thành Viên Chính Thức dianguctrangian36's Avatar
    Cảm ơn
    34
    Ng0n rùi. M0ng rằng chỉ được ngần ấy thuj. Không k0n aj vào góp găch nũa. Ko k0n nguời nhiễm thêm nữa. A.Hiếu đồng ý ko?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    34
    Được cảm ơn 1 lần.
    Từ hôm đến giờ nhìn bố mẹ cười nói mà lòng e đau từng cơn các anh chị ah nhà e giờ nhiều việc nên e ko xn 4 tuần e đợi đủ 12 tuần xn luôn một thể. Nhói lòng vì e là con một ai sẽ hương khói cho bố mẹ e đây mấy hôm nay vào trang web dc gặp gỡ các anh các chị e cũng vui đi nhiều . Các anh chị cho e một lời chúc để may mắn sẽ đến với e.
    E trai

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi huy Xem bài viết
    Từ hôm đến giờ nhìn bố mẹ cười nói mà lòng e đau từng cơn các anh chị ah nhà e giờ nhiều việc nên e ko xn 4 tuần e đợi đủ 12 tuần xn luôn một thể. Nhói lòng vì e là con một ai sẽ hương khói cho bố mẹ e đây mấy hôm nay vào trang web dc gặp gỡ các anh các chị e cũng vui đi nhiều . Các anh chị cho e một lời chúc để may mắn sẽ đến với e.
    E trai
    Sao tự nhiên nhảy vô đây, muốn làm người Quý Tộc àh? Em có nguy cơ đâu mà xoắn. Topi1c này là nơi chia sẻ những trang sử anh hùng đau thương của thế hệ Ết. Em là con một thì đã sao, em có vấn đề gì đâu mà lo xoắn, anh cũng là con trưởng, anh vẫn sống tốt với gia đình. vẫn bình thường.

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

huy (15-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    34
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sao tự nhiên nhảy vô đây, muốn làm người Quý Tộc àh? Em có nguy cơ đâu mà xoắn. Topi1c này là nơi chia sẻ những trang sử anh hùng đau thương của thế hệ Ết. Em là con một thì đã sao, em có vấn đề gì đâu mà lo xoắn, anh cũng là con trưởng, anh vẫn sống tốt với gia đình. vẫn bình thường.
    e vẫn có nguy cơ anh ah cái ơn báo đáp cha mẹ e chưa trả dc e mới 22 người tóc bac tiễn kẻ tóc xanh thì đau lắm anh ah sau ai lo hương khói cho bố mẹ e đây , giờ e biết mọi thứ cũng ko quay lại dc nên e mong có dc lời chúc của các anh chị

Cảm ơn
    2,578
    e vẫn có nguy cơ anh ah cái ơn báo đáp cha mẹ e chưa trả dc e mới 22 người tóc bac tiễn kẻ tóc xanh thì đau lắm anh ah sau ai lo hương khói cho bố mẹ e đây , giờ e biết mọi thứ cũng ko quay lại dc nên e mong có dc lời chúc của các anh chị
    Vậy thì tự ngồi gậm nhấm nguy cơ đi. Chúng tôi đã cố gắng hết sức. Xin chia buồn cùng gia quyến

16. Có 4 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

huy (15-11-2013),songdep213 (15-11-2013),Wiken (18-11-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn đừng tưởng muốn mang dòng máu quý tộc là được đâu nhé, có ai bắt bạn ko được báo hiếu bố mẹ đâu.

18. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

huy (15-11-2013),Wiken (18-11-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thoát ra rồi nhưng còn quên vài nhời nữa nên quay lại. Tôi thấy bạn là người cố chấp, bảo thủ, bi quan nhất trên đời.

20. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

huy (15-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    34
    Được cảm ơn 1 lần.
    thanks anh chị

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    hihi . Hicngày đầu uống thuốc nó hành mình rồi đủ mọi chuyện trên trời rơi xuống đã có lúc định bỏ thuốc đây này thế mà có dám bỏ đâu, nguy cơ mà la làng. nếu mới nguy cơ mà bị thật cũng sống cả chục năm có khi hơn nhiều thích báo hiếu thì tha hồ báo hiếu ai cấm đâu

23. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (18-11-2013),Wiken (18-11-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    hihi . Hicngày đầu uống thuốc nó hành mình rồi đủ mọi chuyện trên trời rơi xuống đã có lúc định bỏ thuốc đây này thế mà có dám bỏ đâu, nguy cơ mà la làng. nếu mới nguy cơ mà bị thật cũng sống cả chục năm có khi hơn nhiều thích báo hiếu thì tha hồ báo hiếu ai cấm đâu
    Vậy là cuối cùng bà đã nổi.

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    hihi tại chôm được wifi đấy chứ có dám ra tiệm net ngồi đâu

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bà giỏi nhỉ? Nhưng nổi lại lặn thì chán lắm.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Vậy là cuối cùng bà đã nổi.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bà giỏi nhỉ? Nhưng nổi lại lặn thì chán lắm.
    Ui chu choa, chị em lâu ngày gặp nhau tay bắt mặt mừng trông ra phết nhể. Thui dù muộn có còn hơn không. Hy vọng DD này là chốn tâm giao của hai nữ cạp cạp: " Hai con vịt xòe ra bốn đôi cánh, Nó gặp nhau cạp --- cạp..cạp ..c.ạ..p"

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ui chu choa, chị em lâu ngày gặp nhau tay bắt mặt mừng trông ra phết nhể. Thui dù muộn có còn hơn không. Hy vọng DD này là chốn tâm giao của hai nữ cạp cạp: " Hai con vịt xòe ra bốn đôi cánh, Nó gặp nhau cạp --- cạp..cạp ..c.ạ..p"
    Lâu lắm rồi hai đứa em mới gặp nhau trên diễn đàn anh ạ nhuwngmaf gặp nhau trên đt suột. Anh cổ vũ khích lệ cho 2 con vịt xòe ra 4 đôi cánh này nhé.

29. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (18-11-2013)

Trang 8 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858108 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này