Trang 17 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767117 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 340 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tải lượng vi rút phải tự bỏ tiền ra xét nghiệm,trong chương trình không có. tin nguyen mới điều trị,điều quan trọng bây giờ cứ THOẢI MÁI tinh thần điều trị thì ắt sẽ có kết quả tốt.Cố gắng làm sao, khi xét nghiệm tải lượng vi rút âm tính thì ok lắm ( dưới ngưỡng cửa phát hiện ).Chứ hiện tại vi rút 160 ngàn/ml là rất cao.

Đây cũng là một nguyên nhân không phát hiện sớm hoặc không đăng ký điều trị kịp thời mới như vậy.
    tin nguyen đừng lo chuyện này có thật,Tuanmecsedec biết trước đây có nhiều bạn CD4 chỉ còn vài con,sau thời gian điều trị CD4 lên như diều gặp gió,có nhiều bạn lên cả hơn 1 ngàn con đấy.
    Hehehe, em nà anh, có 1114 thui, ít qué đê

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Tuanmecsedec (09-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Dạ e cám ơn mấy a! Cho e hỏi cái này, e có hình xâm hình được phân nửa rồi thì phát hiện bị H nên e ngưng không xâm nửa giờ cái hình nó phân nửa nhìn kì quá, giờ e uống thuốc đến khi nào e có thể xâm lại được hả mấy a

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tin nguyen Xem bài viết
    Dạ e cám ơn mấy a! Cho e hỏi cái này, e có hình xâm hình được phân nửa rồi thì phát hiện bị H nên e ngưng không xâm nửa giờ cái hình nó phân nửa nhìn kì quá, giờ e uống thuốc đến khi nào e có thể xâm lại được hả mấy a
    Tốt nhất nên đi tẩy xóa đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Tốt nhất nên đi tẩy xóa đi
    Không được a H oi, vì đi phân nửa rồi... E ngưng mấy tháng nay không làm nữa bỏ thì nhìn hình kì quá mà làm tiếp e không dám...thôi để đại vậy

Cảm ơn
    2,578
    Không được a H oi, vì đi phân nửa rồi... E ngưng mấy tháng nay không làm nữa bỏ thì nhìn hình kì quá mà làm tiếp e không dám...thôi để đại vậy
    Nếu muốn xâm tiếp thì nên mua bộ kim riêng cho mình, xâm xong mang kim đó về hủy = cách chế cồn vào rùi đốt. Sao đó để một nơi nào đó an toàn chỉ mình em biết, nhắc nhở thợ xâm nên dùng găng tay mới

7. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (09-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Nằm buồn lên dd xem đọc những dòng trong phân biệt kì thị tự nhiên thấy vừa tức mà vừa buồn cười những người đó chưa bị H đã biết tìm đến dd này nhờ tứ vấn giúp đỡ mà hỏi những câu ngớ ngẩn thái quá...bản thân mình ngày trước khi chưa bị H cũng không biết H là gì chỉ biết bị thì không có thuốc trị hết nhưng không chết lập tức và còn sống được nhiều năm và chỉ lây qua 3 con đường chính thôi vậy mà nhiều người đã biết tìm tới điển đàn này rồi mà còn hỏi những câu không đở nổi...nếu mà ngày trước e mà biết dd này thì e đã không bị H rồi, chỉ biết năm nào cũng đi xn nghỉ trong lòng bị thì trị , sống tới khi chết là xong vì không ai tư vấn kỉ càng tác hại nguyên nhân ...đủ thứ hết , tới khi bị rồi mới mò ra được dd này học được đủ thứ được tư vấn kỉ càng" hic phải biết sớm tốt qua" mà thôi cũng hết buồn rồi ai mà không một lần bị bệnh ,mà ngẩm nghỉ e bị cũng không phải điều tệ mà ngược lại có cái tốt đó chứ thay đổi lối sống bỏ bớt được những thú chơi tệ hại và cảm nhận cuộc sống có ý nghĩa hơn âu cũng là điều tốt!

9. Có 4 người đã cảm ơn nguyen lam cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (10-01-2014),niemtinhivong (07-10-2014),Tuanmecsedec (09-01-2014),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Nằm buồn lên dd xem đọc những dòng trong phân biệt kì thị tự nhiên thấy vừa tức mà vừa buồn cười những người đó chưa bị H đã biết tìm đến dd này nhờ tứ vấn giúp đỡ mà hỏi những câu ngớ ngẩn thái quá...bản thân mình ngày trước khi chưa bị H cũng không biết H là gì chỉ biết bị thì không có thuốc trị hết nhưng không chết lập tức và còn sống được nhiều năm và chỉ lây qua 3 con đường chính thôi vậy mà nhiều người đã biết tìm tới điển đàn này rồi mà còn hỏi những câu không đở nổi...nếu mà ngày trước e mà biết dd này thì e đã không bị H rồi, chỉ biết năm nào cũng đi xn nghỉ trong lòng bị thì trị , sống tới khi chết là xong vì không ai tư vấn kỉ càng tác hại nguyên nhân ...đủ thứ hết , tới khi bị rồi mới mò ra được dd này học được đủ thứ được tư vấn kỉ càng" hic phải biết sớm tốt qua" mà thôi cũng hết buồn rồi ai mà không một lần bị bệnh ,mà ngẩm nghỉ e bị cũng không phải điều tệ mà ngược lại có cái tốt đó chứ thay đổi lối sống bỏ bớt được những thú chơi tệ hại và cảm nhận cuộc sống có ý nghĩa hơn âu cũng là điều tốt!
    Một bài viết rất đơn giản.Nhưng ngẫm nghĩ rất sâu sắc.

11. Có 3 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (10-01-2014),nguyen lam (09-01-2014),niemtinhivong (07-10-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Đúng, khi ta biết rõ tình trạng sức khỏe, mình càng trân trọng bản thân, sống tốt hơn, sống có ý nghĩa và giá trị hơn, và càng quan tâm đến sức khỏe hơn. Như vậy rõ ràng mình càng thọ hơn đấy

13. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Nguyen Ha (10-01-2014),nguyen lam (09-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    thấy các anh chị em đi trước dũng cảm quá đâm ra hâm mộ. e thì còn chưa đủ can đảm để nói với người thân nữa kìa :-( nói ra chắc bố mẹ đuổi ra khỏi nhà quá hic.hic.hic. nhiều khi buồn muốn nghĩ đến cái chết quá đi :-(

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi Ivy Xem bài viết
    thấy các anh chị em đi trước dũng cảm quá đâm ra hâm mộ. e thì còn chưa đủ can đảm để nói với người thân nữa kìa :-( nói ra chắc bố mẹ đuổi ra khỏi nhà quá hic.hic.hic. nhiều khi buồn muốn nghĩ đến cái chết quá đi :-(
    Chết thì dễ chứ sống mới khó bạn ah2. Cuộc sống còn nhiều điều phía trước chờ mình, mắc bệnh này chỉ coi như là mãn tính đi và còn sống lâu lắm. Mong em tìm dc nhiều sự chia sẽ qua diễn đàn này, mình sống chung với H 14 năm nay rùi, giờ vẫn sống tốt thôi

16. Có 2 người đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết bổ ích này:

Ivy (14-01-2014),nguyen lam (11-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Mỗi khi lên dd đọc mà có người mới bị H cảm thấy buồn buồn, hi vọng họ gặp được nhiều niềm an ủi vượt qua được cú sốc trong đời sức khỏe vẫn còn tốt cd4 vẩn còn cao, như mình mới bị trong năm nay mà cd4 tuột khinh giờ bắt đầu uống arv cũng may là sức khỏe còn tốt chưa bị bệnh cơ hội...

Cảm ơn
    2,578
    Mỗi khi lên dd đọc mà có người mới bị H cảm thấy buồn buồn, hi vọng họ gặp được nhiều niềm an ủi vượt qua được cú sốc trong đời sức khỏe vẫn còn tốt cd4 vẩn còn cao, như mình mới bị trong năm nay mà cd4 tuột khinh giờ bắt đầu uống arv cũng may là sức khỏe còn tốt chưa bị bệnh cơ hội...
    Ui, ngày xưa songchung CD4 có 35 thui cũng đâu có bệnh cơ hội. Có người CD4 1 em vẫn chạy tốt, tốt từ khi biết nhiễm tới lúc uống ARV và CD4 lên như diều gặp gió mà hem có bệnh nhiễm trùng cơ hội.

19. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (11-01-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ui, ngày xưa songchung CD4 có 35 thui cũng đâu có bệnh cơ hội. Có người CD4 1 em vẫn chạy tốt, tốt từ khi biết nhiễm tới lúc uống ARV và CD4 lên như diều gặp gió mà hem có bệnh nhiễm trùng cơ hội.
    Hi a tài thế, nói thì nói chứ trong lòng e qua nay biết qua ét e thấy sao sao á a ơi... Giờ e hằng ngày vẩn an uống tập luyện nói chung làm đủ hết mà trong đầu nó cứ sao sao đó a...

Cảm ơn
    2,578
    Hi a tài thế, nói thì nói chứ trong lòng e qua nay biết qua ét e thấy sao sao á a ơi... Giờ e hằng ngày vẩn an uống tập luyện nói chung làm đủ hết mà trong đầu nó cứ sao sao đó a...
    Rùi cũng chống quên thui, lúc đầu vậy đó

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    troi sao tu ki qua vay dung nhu vay ban ak minh chua biet ket qua? co bi ko mjnh van vuj vi nhung nguoi noi ra duoc

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Trích dẫn Gửi bởi quakhudauthuong Xem bài viết
    troi sao tu ki qua vay dung nhu vay ban ak minh chua biet ket qua? co bi ko mjnh van vuj vi nhung nguoi noi ra duoc
    Bạn nên viết chữ Việt có dấu... đây là quy định của dd...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cám ơn tocdovtyeu. Nếu chết được thì em cũng đã thử rùi nhưng còn người thân (bố mẹ già rùi) ở lại thì sao chứ họ có vui không khi mình chết trước họ nên vì thế phải sống tiếp thôi. Phải nói là khâm phục vì những anh chị em sống chung với H 14 năm rùi mà vẫn chạy tốt, chắc phải học hỏi kinh nghiệm quá. Chúc tocdovtyeu luôn sống trong niềm vui và hạnh phúc.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cám ơn tocdovtyeu. Nếu chết được thì em cũng đã thử rùi nhưng còn người thân (bố mẹ già rùi) ở lại thì sao chứ họ có vui không khi mình chết trước họ nên vì thế phải sống tiếp thôi. Phải nói là khâm phục vì những anh chị em sống chung với H 14 năm rùi mà vẫn chạy tốt, chắc phải học hỏi kinh nghiệm quá. Chúc tocdovtyeu luôn sống trong niềm vui và hạnh phúc.
    Ừ đúng vậy! Sống lạc quan tinh thần thoải mái có mà thọ tới già. Bệnh này không còn là bệnh nguy hiểm nữa. Nguyên Hà 10 năm sống chung với H rồi nhưng vẫn sống nhăn răng ra đây có chết được đâu, ngược lại còn béo tốt lăn quay ra nữa.

26. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Ivy (20-01-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Máy cón chạy tốt thì nên để nó chạy, nhưng nhớ lâu lâu phải bảo trì nhé. Hahaha

28. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Ivy (20-01-2014)

Thành Viên Mới Tieu_Du's Avatar
    Cảm ơn
    2
    E chao mọi người. E là đứa thẳng thắn, đôi lúc hơi ngang ngược và kiêu hãnh.Thuộc tuýt sống nội tâm. Vậy nên những lời e chia sẽ sau đây nếu a chị đọc thấy chỗ nào ko thích, cũng mong bỏ qua cho e,vì e thật sự cũng hiểu lý lẽ...
    E 25t, trắng trẻo đẹp trai, thì đa số mấy đứa Gay nó vậy. Phải rồi, e ko thích con gái, và hình như lâu rồi e cũng ko còn thích con trai, có lẽ vô tính...
    E biết mình có H cuối năm 2012, mất 1 năm để e có thể chấp nhận nó. Sau đó e lên diễn đàn tìm hiểu, hiện tại e vẫn đang dùng Centrum và Sâm thốt nốt...Cuối năm 2013 e đã đi xét nghiệm lại va được làm thủ tục cấp thẻ ở Gò Vấp. Lúc này họ kêu e về địa phương đăng ký điều trị. E ko biết nói sao cho mọi người hiểu nhưng đây thật sự là một vấn đề lớn với e...
    Ba e bị tai biến, liệt nửa người và hiện nói chuyện đi đứng rất khó khăn. Mẹ e thì cứ mổ xẻ sức khỏe cũng ko được tốt lắm. Có điều e biết chắc chắn e chính là tất cả vơi mẹ e. Nếu biết e bị vầy, chắc mẹ e thật sự sống ko nổi. E hiện đang kinh doanh 1 cái shop nhỏ, hàng tháng cũng phải lo đủ thứ tiền. Ở đây thì a rễ e làm độ xe cho mấy đứa nó đua, vậy nên dân chơi cứ ra vô tấp nập, e cũng vui vẻ và là e vợ sư phụ tụi nó, nên tụi nó đứa nào cũng biết e...Và hội chơi xe của tụi nó mạng lưới thật sự rộng...Cái e lo lắng là những ngày điều trị và lấy thuốc sau này, e ko biết làm sao để ko ai nhận ra e, sự việc ko đến tai a rễ e, chị Hai e, rồi ba mẹ e...
    Đó là chuyện có lẽ e lo xa, nhưng hiện giờ e thấy người mình mệt lắm, ăn uống ngủ nghĩ đang giảm sút, người lại nổi dị ứng. Giá mà có thể bí mật, e xin được test CD4 và điều trị ngay lập tức. Nhưng e thật sự ko biết làm sao. KHinh khi hay kỳ thị cỡ nào e chịu cũng được. Nhưng miệng đời cay độc, e sợ chuyện đổ bể, ko biết gia đình e sẽ sống ra sao...
    Thật sự mệt mỏi và bế tắc...
    Cảm giác nó cứ uất nghẹn...E nghĩ bây giờ mà có ai đó bên diễn đàn ngồi cạnh chia sẽ, chắc e sẽ nói ko ngừng và khóc như một đứa trẻ...
    Có lúc e nghĩ hay là cứ ôm bí mật này ra đi, nhưng bỏ lại tất cả e thiệt ko đành. Tự hành hạ mình chẳng phải là nghiệp hay sao...Nhưng sống thế này, tưởng tượng ngày nào đó gia đình e biết được, mọi người, bạn bè e biết được, có phải là sống ko bằng chết...
    Ngày cầm kết quả xét nghiệm cũng là ngày e chia tay người yêu. Nhìn nó ngơ ngẩng nước mắt rơi ko ngừng, e thiệt ko biết nên khóc hay cười. E hạn chế tiếp xúc, những ai e thấy có dấu hiệu yêu thích e sẽ cắt liên lạc. Cố gắng nói chuyện chanh chua và ngang tàng, tự thay đổi mình cũng chỉ để tránh xa những mối quan hệ tình cảm.
    Chắc chắn e phải đi điều trị ở địa phương thôi phải ko a chị...Phải đánh cược 1 ván lớn trong đời mình...Dù có thua e cũng sẽ giữ được mạng...còn những chuyện sau đó...thôi mặc kệ nó đi...đúng ko a chị...!

30. Có 5 người đã cảm ơn Tieu_Du cho bài viết bổ ích này:

Hoangmang2011 (15-01-2014),muathu (14-01-2014),songchungvoi_HIV (14-01-2014),toiloiqua (14-01-2014),Đã 1 Lần Sai (30-07-2021)

Trang 17 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767117 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này