Trang 93 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 43839192939495103 ... CuốiCuối
Kết quả 1,841 đến 1,860 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Em xin thắc mắc thế này : em đang dùng sâm thốt nốt của bác Hai Dậu và ăn 6 bữa 1 ngày và bổ sung thêm chuối để tăng cân , nhưng sao em bị đi ngoài nhiều lần ( khoảng 3 lần vào buổi sáng) cứ như là đi không hết phân vậy á nhưng phân thì bình thường không phải tiêu chảy va 2khong6 có bị đau bụng gì cả . Ai biết ko giúp em

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi boy9x Xem bài viết
    Em xin thắc mắc thế này : em đang dùng sâm thốt nốt của bác Hai Dậu và ăn 6 bữa 1 ngày và bổ sung thêm chuối để tăng cân , nhưng sao em bị đi ngoài nhiều lần ( khoảng 3 lần vào buổi sáng) cứ như là đi không hết phân vậy á nhưng phân thì bình thường không phải tiêu chảy va 2khong6 có bị đau bụng gì cả . Ai biết ko giúp em
    Có thể bạn bị rối loạn tiêu hóa hoặc bạn uống sâm bị lạnh bụng. Bạn đt cho bác Hai Dậu xin tư vấn trực tiếp về sâm xem sao.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Uống sâm thốt nốt xổ độc mà lỵ => Nên đi ngoài nhiều là đúng rùi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn được sổ độc nên mới như vậy.Công dụng sâm thốt nốt sử dụng tốt như thế nào thì cứ hỏi Smod songchungvoi_HIVvì đã từng sử dụng sâm thốt nốt

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

son86 (01-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Làm sao để em biết cơ thể em hợp với sâm thốt nốt vậy mọi người, em uống 2 túi rồi !

Cảm ơn
    2,578
    Làm sao để em biết cơ thể em hợp với sâm thốt nốt vậy mọi người, em uống 2 túi rồi !
    Ăn ngon miệng, ăn nhiều hơn bình thường, ngủ được da dẻ mát mẻ, là biểu hiện bạn thích nghi với sâm thốt nốt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ăn ngon miệng, ăn nhiều hơn bình thường, ngủ được da dẻ mát mẻ, là biểu hiện bạn thích nghi với sâm thốt nốt
    vậy sổ đôc như vậy chắc cũng thích nghi rồi phải không anh ? , em thường ngủ trưa 1h , tối thì hơi khó ngủ xíu ( thường là hơn 11h em mới ngủ, ngủ khoảng 7h-8h ) , ko biết là do thói quen sinh hoạt hay ko hợp với sâm , ăn uống thì e có ăn nhiều hơn tý .Có cách nào khoa học hơn để nhận biết ko anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    vậy sổ đôc như vậy chắc cũng thích nghi rồi phải không anh ? , em thường ngủ trưa 1h , tối thì hơi khó ngủ xíu ( thường là hơn 11h em mới ngủ, ngủ khoảng 7h-8h ) , ko biết là do thói quen sinh hoạt hay ko hợp với sâm , ăn uống thì e có ăn nhiều hơn tý .Có cách nào khoa học hơn để nhận biết ko anh ?
    Sâm thốt nốt không phải là loại thuốc đặc trị gì đâu mà hợp với không hợp,chỉ qua là công dụng thanh lọc gan làm mát cơ thể,giúp ăn uống được.Người bình thường nếu nóng cơ thể hay nhậu nhiều mua về uống cũng được.Nói tóm lại ai uống cũng được.

Cảm ơn
    2,578
    Bạn mới uống 2 gói thì chưa nói lên được điều gì cả, nhưng việc xổ độc là có rùi đấy, từ từ sẽ giảm dần, còn giấc ngủ của bạn hiện tại thì do tâm lý thôi vì bạn vừa biết KQ thì khó lòng lấy lại thế cân bằng trong cuộc sống, phải ít nhất 1 đến 2 năm sau bạn mới thích nghi được mình và lúc đó việc ăn ngủ sẽ trở lại như xưa thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Sâm thốt nốt không phải là loại thuốc đặc trị gì đâu mà hợp với không hợp,chỉ qua là công dụng thanh lọc gan làm mát cơ thể,giúp ăn uống được.Người bình thường nếu nóng cơ thể hay nhậu nhiều mua về uống cũng được.Nói tóm lại ai uống cũng được.
    ok , thanks anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Bạn mới uống 2 gói thì chưa nói lên được điều gì cả, nhưng việc xổ độc là có rùi đấy, từ từ sẽ giảm dần, còn giấc ngủ của bạn hiện tại thì do tâm lý thôi vì bạn vừa biết KQ thì khó lòng lấy lại thế cân bằng trong cuộc sống, phải ít nhất 1 đến 2 năm sau bạn mới thích nghi được mình và lúc đó việc ăn ngủ sẽ trở lại như xưa thôi
    Không phải do tâm lý em bị nhiễm HIV mà khó ngủ đâu anh vì hiện tại tâm lý em thoải mái , ko có nghĩ gì tới HIV nữa , mà tập trung cho việc tăng cân để ra trường dễ xin việc làm . Có lúc e thấy buồn ngủ , ngồi học bài mà cứ ngáp đến khi leo lên giường nằm thì lại tỉnh queo ... còn hồi truốc em đi học thì tối về là nằm ngủ ngay. Mấy anh chị có ai biết cách nào hay giúp em lấy lại giấc ngủ trước 11h không ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trưa ngủ 1h, tối hơi khó ngủ tí nhưng cũng ngủ từ 23h đến 7-8h sáng vậy là sinh hoạt bình thường. Nếu bạn muốn ngủ sớm hơn có thể đọc sách, xem tivi cho đầu óc thư giãn thì ngủ sẽ ngon hơn.

14. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

boy9x (29-12-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Không phải do tâm lý em bị nhiễm HIV mà khó ngủ đâu anh vì hiện tại tâm lý em thoải mái , ko có nghĩ gì tới HIV nữa , mà tập trung cho việc tăng cân để ra trường dễ xin việc làm . Có lúc e thấy buồn ngủ , ngồi học bài mà cứ ngáp đến khi leo lên giường nằm thì lại tỉnh queo ... còn hồi truốc em đi học thì tối về là nằm ngủ ngay. Mấy anh chị có ai biết cách nào hay giúp em lấy lại giấc ngủ trước 11h không ?
    Songchung dám cá với bạn rằng bạn ko nghĩ về H trong thời gian này và ko chập chờn về nó trong giấc ngủ songchung làm con bạn

16. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

boy9x (29-12-2014),son86 (01-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Songchung dám cá với bạn rằng bạn ko nghĩ về H trong thời gian này và ko chập chờn về nó trong giấc ngủ songchung làm con bạn
    haha , anh à , 1 tháng trôi qua rồi đó , tuần đầu e còn ám ảnh chứ giờ cũng hết rồi anh ....

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Uh huh... Đau khổ thì có thể là không nhưng buồn thì ai cũng có cả. Có chăng là quên đi lúc nào thì vui lúc đó hihi... Đau khổ chẳng được gì cả cũng thế thôi, buồn thì có - với một loạt những suy nghĩ về tương lai và lo toan. Nhưng xét cho cùng thì ngày mai ra sao nó vẫn còn là một ẩn số với bất kỳ ai. Hàng ngày đi ngoài đường thấy tai nạn này nọ chết rồi đồng nghiệp mới 30 tuổi tự dưng đang khỏe đùng cái trúng gió chết bỏ lại vợ con. Thiết nghĩ sự sống hay cái chết không biết trước được. Có điều có thể thấy và thấy rất rõ, đang khỏe mạnh không có nghĩa là sống dai và bệnh tật không có nghĩa là chết ỉu. Quan trọng cố gắng giữ tâm thần thoải mái để còn lo việc cuộc sống nữa. Thuốc thì có, chỉ cần uống cho nó đúng nữa thôi, việc đó mà làm không được nữa thì bó tay

Riêng em thì có chút ý kiến cá nhân như thế này, đó là cứ sống bình thường và ăn uống bình thường như mọi ngày, thèm thì ăn, đói thì ăn, ăn đã thì ngừng theo một kiểu đồng hồ sinh học. CHứ không nhất thiết phải cứ ép mình ăn ngày mấy bữa chi cho phiền. ăn nhiều quá cũng không tốt đâu Như em nè, lúc bệnh hay không không em cũng ăn 3 bữa, ăn vặt xoành xoạch, giờ vẫn vậy. Kg thì cứ lên như mong muốn mà không cần phải cố gắng một cách ép xác làm chi cho cực cả. Cơ thể mình rất tài tình, nó biết nó cần gì và nó sẽ yêu cầu mình làm điều đó. Bs thì nói bệnh nhân uống nhiều nước nhé, em cũng không quan tâm lắm vì bình thường em đã uống quá nhiều nước rồi, tới mức nước tiểu trong veo như nước lọc -> thừa nước cũng gây hại cho thận... Túm lại, cứ vừa phải tiết chế theo những điều cơ thể cần là sẽ ổn thôi

Em không nói khoác đâu vì em đang rất ổn với cách chăm sóc bản thân hiện tại, ít nhất hình thức nó đang là như vậy. Chỉ hi vọng sớm tìm ra giải pháp chữa được bệnh nhanh hơn. Đối với em bây giờ có H thì cũng xem như là một kiểu trải nghiệm khác, một kiểu trải nghiệm theo kiểu có cái cớ để yêu bản thân mình nhiều hơn...

19. Có 2 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

tr@nthoi (30-12-2014),vietnamboth (04-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    BQT xóa bài vì ko được phép xâm phạm quyền riêng tư của TV thuộc Dòng Máu Quý Tộc, Topic này ko phải topic hỏi đáp
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 29-12-2014 lúc 12:28.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mấy bạn ơi, minh được nghỉ lễ mấy ngày... từ lúc phát hiện và uông thuốc đến giờ mình chỉ o nhà sau giờ đi làm...tâm lý không muôn đi đâu cả... Nay dự đinh đi Nha trang voi may đứa ban bạn....Mình cảm thấy hơi lo lắng. Mong nhan duoc lời khuyên từ các bạn có kinh nghiệm
    Lần sửa cuối bởi Canphongtrong, ngày 30-12-2014 lúc 13:28.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Chào cả nhà!
    Từ 29.12.2014, em chính thức gia nhập gia đình H+, kết thúc chuỗi ngày lo lắng hoang mang.
    Đêm qua, thức giấc giữa đêm tới 2 lần, rồi cuối cùng trời cũng sáng.
    Rất mong được cả nhà tiếp nhận em, sau này còn nhiều vấn đề nhờ các tiền bối chỉ điểm cho em.

Theo tự bản thân biết, chắc nhiễm không quá 18 tháng. Chiều mai em sẽ nhận kết quả CD4, thể trạng em vốn yếu nên ước chừng 500 con.

23. Những thành viên đã cảm ơn tr@nthoi cho bài viết này:

Tuanmecsedec (30-12-2014)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi tr@nthoi Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Từ 29.12.2014, em chính thức gia nhập gia đình H+, kết thúc chuỗi ngày lo lắng hoang mang.
    Đêm qua, thức giấc giữa đêm tới 2 lần, rồi cuối cùng trời cũng sáng.
    Rất mong được cả nhà tiếp nhận em, sau này còn nhiều vấn đề nhờ các tiền bối chỉ điểm cho em.

Theo tự bản thân biết, chắc nhiễm không quá 18 tháng. Chiều mai em sẽ nhận kết quả CD4, thể trạng em vốn yếu nên ước chừng 500 con.
    Tuanmecsedec rất vui và chào đón bạn.Hôm nay bạn là một thành viên của ngôi nhà chung này.Trước tiên Tuanmecsedec chúc bạn nhiều sức khỏe.

25. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

son86 (01-01-2015),tr@nthoi (30-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi avencast Xem bài viết
    mọi người ơi, em hay bị vỡ mạch máu dưới da, trên da xuất hiện những đốm đỏ nhỏ khoảng 2mm đường kính, cái này cần gặp bs OPC hay có thể dùng kem nào thoa dc ko ạ? vì e sợ nó để lại san thương lắm
    Triệu chứng của anh giống em. Xét nghiệm máu thì hồng cầu, tiểu cầu bình thường. Khám da liễu thì bảo xuất huyết dưới da, cho vitamin C 1g và xizal về uống mà nó cứ trơ trơ nay cũng 4 tháng rồi, giờ cứ chịu vậy thôi. Vẫn may là nó chỉ lốm đốm vài nốt ở tay và chân chứ không dày đặc.
    Hổng lẽ anh cũng trong gian đoạn như em, cd4 còn có hơn 300. Chắc phải làm thêm cái virus load rồi tính tiếp.

Trang 93 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 43839192939495103 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này