Trang 112 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122 ... CuốiCuối
Kết quả 2,221 đến 2,240 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi icanfly Xem bài viết
    Cho e hỏi sức khoẻ của người H luôn yếu( mệt mỏi...) hơn người bình thường phải không ạ? Mặc dù chỉ số cd4 cao!
    NCH yêu hay ko yêu sức khỏe như nhau, ko có chuyện NCH yêu nhiều dẫn đến yếu. Yêu là động thái dẫn con người đến giải tỏa Stress, trẻ trung....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Cứ như thế mà phát huy.... Cd4 của bạn sẽ trên 1000 ... Hiii
    Cám ơn bạn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em đã đọc về các chia sẻ của các anh chị. Em nhận ra mọi người khi phát hiện ra mình bị nhiễm H đều ở giai đoạn có các triệu chứng lâm sàn.
    Các anh chị cho em hỏi trong giai đoạn chưa biết mình bị nhiễm có các triệu chứng nào đặc trưng không ạ???
    Từ lúc các anh chị có nguy cơ bị nhiễm tới lúc xuất hiện các triệu chứng lâm sàn là khoảng bao nhiêu năm ạ??
    Có phải khi cd4 giảm xuống dưới 200 là mình đã chuyển sang giai đoạn AIDS không ạ??
    Khi chuyển sang giai đoạn AIDS thì cd4 rất thấp việc dùng thuốc có thể đưa về giai đoạn lâm sàn 1 không ạ???
    Rất mong các anh chị chia sẻ cho em với. Em chân thành cảm ơn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen nguyen Xem bài viết
    Em đã đọc về các chia sẻ của các anh chị. Em nhận ra mọi người khi phát hiện ra mình bị nhiễm H đều ở giai đoạn có các triệu chứng lâm sàn.
    Các anh chị cho em hỏi trong giai đoạn chưa biết mình bị nhiễm có các triệu chứng nào đặc trưng không ạ???
    Từ lúc các anh chị có nguy cơ bị nhiễm tới lúc xuất hiện các triệu chứng lâm sàn là khoảng bao nhiêu năm ạ??
    Có phải khi cd4 giảm xuống dưới 200 là mình đã chuyển sang giai đoạn AIDS không ạ??
    Khi chuyển sang giai đoạn AIDS thì cd4 rất thấp việc dùng thuốc có thể đưa về giai đoạn lâm sàn 1 không ạ???
    Điều trị PEP hỏi những vấn đề này làm gì? Tuân thủ điều trị PEP chưa ai dương tính.
    HIV không có triệu chứng ban đầu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    vì quyết định của em là không đi xét nghiệm nữa. Em muốn quên con H đi mà khó quá ạ.
    Em mong các anh chị chia sẻ với em ạ.
    Thật sự bây giờ em rất cần 1 chỗ dựa. Em mệt mỏi lắm.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    vì quyết định của em là không đi xét nghiệm nữa. Em muốn quên con H đi mà khó quá ạ.
    Em mong các anh chị chia sẻ với em ạ.
    Thật sự bây giờ em rất cần 1 chỗ dựa. Em mệt mỏi lắm.
    Không đi XN nữa thì hãy đọc lại những gì đã được tư vấn. Bạn nên nhớ kỹ 1 điều là HIV không có triệu chứng ban đầu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    ý em là em không đi xét nghiệm nếu chẳng may em bị nhiễm thì sau mấy năm e có biểu hiện để e biết cách dùng thuốc chứ để tới lúc phát hiện chuyển qua giai đoạn AIDS e chết mất ạ.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    ý em là em không đi xét nghiệm nếu chẳng may em bị nhiễm thì sau mấy năm e có biểu hiện để e biết cách dùng thuốc chứ để tới lúc phát hiện chuyển qua giai đoạn AIDS e chết mất ạ.
    Vậy thì đi XN đi, đừng ngồi đếm triệu chứng mà lo vớ vẩn. Khi nào nhận kết quả hãy hay. Đừng lảm nhảm vớ vẩn.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Đây là topic dành cho người có HIV. HIV muốn biết phải XN máu, cho dù người đó óm trơ xương, lỡ loét, mụn khắp người, ho ra máu.... Vẫn phải XN máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Ban quản trị xóa bài viết không đúng mục đích.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Cho e hỏi : e có cảm giác buồn nôn đặc biệt là khi ăn , ko có cảm giác đói cũng gần cả tháng . Trước Tết e có đi khám bác sĩ , dc chỉ định siêu âm dạ dày nhưng kết quả bình thường, roi bac si kết luận e bị rối loạn tiêu hoá có cho e men vi sinh và thuốc dạ dày. Nhưng đến giờ e vẫn còn có cảm giác buồn nôn và có khi ợ hơi , nôn thật . Anh chị nào biết thì giúp e với

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ anh Hiếu cho em hỏi thêm nếu một người nhiễm H phát hiện ra thì đã chuyển qua giai đoạn aids thì có điều trị chuyển về giai đoạn lâm sàn được không ạ??
    Em chẳng có ý gì chỉ muốn tìm hiểu thôi ạ. Anh đừng la em.

Bạn lưu ý,đây là topic dành riêng cho anh chị em có HIV chia sẻ với nhau trong cuộc sống.Chủ đề này không phải tư vấn.Tuanmecsedec sẽ xóa bất kỳ bài nào vào đây hỏi đáp.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi boy9x Xem bài viết
    Cho e hỏi : e có cảm giác buồn nôn đặc biệt là khi ăn , ko có cảm giác đói cũng gần cả tháng . Trước Tết e có đi khám bác sĩ , dc chỉ định siêu âm dạ dày nhưng kết quả bình thường, roi bac si kết luận e bị rối loạn tiêu hoá có cho e men vi sinh và thuốc dạ dày. Nhưng đến giờ e vẫn còn có cảm giác buồn nôn và có khi ợ hơi , nôn thật . Anh chị nào biết thì giúp e với
    Những biểu hiện như bạn nói thì bạn nên đi nội soi dạ dày.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    121
    smg của em sau hơn 2 tháng uống arv đã ổn, e có kết hợp điều trị xúc miệng bắng dầu dừa sáng tối đến nay dc 2 tuần, uống dầu neem và bôi dầu neem lên vết thương, một vài cái đã giảm. e kết hợp điều trị dừa và neem cùng với thuốc arv, cotrim, hiện giờ sức khỏe tốt, béo hơn con heo và không còn táo bón, một số bệnh nhân phong cùi và hiv-aids của opc em cũng kết hợp điều trị, thấy ổn, có lẽ dầu dừa và lá neem ấn độ sẽ giúp bệnh nhân kết hợp tăng cường sức khỏe. cảm ơn anh chị em và chia sẻ cùng mọi người để bệnh nhân nào bị các bệnh khác khó điều trị có thêm một phương pháp kết hợp.
    một số bệnh nhân H bị zona cũng điều trị kết hợp như e, vết lở loét giảm và lành sau vài ngày,bác sỹ opc e đi62u trị cũng ngạc nhiên, bệnh nhân bị phong cùi cũng rất ổn, lành lỗ sáo, da hồng và k còn chảy mủ. cảm ơn các phương thuốc dân gian rẻ tiền cho người nghèo và cho bệnh nhân mình.
    đầu năm chúc anh chị em an khang, khỏe mạnh!
    Lần sửa cuối bởi son86, ngày 12-03-2015 lúc 23:07.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Anh chị cho em hỏi em đã lỡ cho bạn tình nuốt hết tinh trùng của mình như vậy có làm sao ko? Bạn tình có cần phải dùng pep ko ạ?

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Anh chị cho em hỏi em đã lỡ cho bạn tình nuốt hết tinh trùng của mình như vậy có làm sao ko? Bạn tình có cần phải dùng pep ko ạ?
    Bạn em ko cần uống PEP đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Hôm nay em sẽ uống viên arv đầu tiên ạ!!! Hiện tại cd4 còn 82 :)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Pin Go Xem bài viết
    Hôm nay em sẽ uống viên arv đầu tiên ạ!!! Hiện tại cd4 còn 82 :)
    Tuân thủ điều trị ARV, ăn uống điều độ, tinh thần thoải mái lạc quan sẽ làm cho CD4 tăng dần.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Sau 3 năm phát hiện H ... mình từ 48 kg lên 56 kg...Mà mình vẫn thấy còn ốm .... Nên mục tiêu đầu tiên năm 2015 là 60 kg.... Và mục tiêu kế là 65 kg... hehe...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    55
    Mình chào các Anh/Chị/Em,
    Mình là T, mới phát hiện bị nhiễm hồi tuần trước. Mình là người đồng tính. Năm nay 34 tuổi. Thực ra mình cũng là người có học, ngoan ngoãn, cũng có công việc tương đối tốt. Mình còn ba mẹ và 1 em trai, cả 3 người này điều xem mình là chỗ dựa về tinh thần và tài chính. Thật sự mình rất đau khổ.
    Khi còn trẻ, lúc khoản 30, mình cứ nghĩ sẽ không còn ai iu, nên đôi khi vài lần thỏa thuận quan hệ không an toàn.
    Nhưng ai biết được chữ ngờ, gần đây mình có người iu, cả hai đều muốn xây dựng tương lai lâu dài với nhau, vì yêu, nên mình đi xét nghiệm và phát hiện H+
    CD4 hiện tại của mình là 457, sức khỏe thì bình thường, nhưng dạo gần đây mình cảm giác rất buồn ngủ, như bị thiếu ngủ kinh niên, chắc là do sức khỏe mình giảm sút.
    Giờ mình chia tay người yêu rồi, em ấy chưa biết, nhưng mà rất buồn.
    Mình cũng đang định xin điều trị tự túc ở Bệnh viện nhiệt đới. Mình đã khám hồi tuần trước, bác sĩ bảo xét nghiệm CD4, sáng mai mình sẽ tái khám cô Nga và xin điều trị tự túc.
    Các bạn ơi, mình giờ cô đơn lắm. Khi có đông người thì mình lại tủi thân, cảm thấy buồn bã ko tham gia vui ve được. Lúc một mình thì mình lại tự oán trách bản thân mình. Trách sao mình quá nông nỗi, để giờ hạnh phúc đang có phải đổ đi. Các bạn cũng biết người đồng tính rất khó tìm được 1 người yêu thật sự, trong khi mình đang có mà giờ phải đánh mất vì trả giá cho những sai lầm của quá khứ.

21. Những thành viên đã cảm ơn vietnamboth cho bài viết này:

UTMIENTAY (19-03-2015)

Trang 112 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này