Trang 26 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1624252627283676 ... CuốiCuối
Kết quả 501 đến 520 của 2447

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Vợ anh Hiếu không bị sao.
    Anh Hiếu của chúng ta đã có cháu nào chưa ạ?!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi ConThuongMeNhat Xem bài viết
    Nọ con

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh Hiếu đang được bà chị nuôi

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hoangkha Xem bài viết
    a hiếu vợ a có bị sao ko
    Vợ anh k sao , chỉ anh có sao

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Vợ anh k sao , chỉ anh có sao
    Anh có 3 sao hẳn hoi đó

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (17-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Nọ con
    Đây là điều em sợ nhất nếu bị nhiễm HIV :'( Em có bị HIV cũng được nhưng muốn mẹ em có cháu để bồng mà có lẽ ...

8. Những thành viên đã cảm ơn ConThuongMeNhat cho bài viết này:

Bimoc88 (17-04-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Đây là điều em sợ nhất nếu bị nhiễm HIV :'( Em có bị HIV cũng được nhưng muốn mẹ em có cháu để bồng mà có lẽ ...
    Trời, anh k phải dạng nớ, anh có súng mà k có đạn áh. Hixhix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trời, anh k phải dạng nớ, anh có súng mà k có đạn áh. Hixhix
    dùng ARV làm mình k có đạn hã anh? Hic!

Cảm ơn
    2,578
    dùng ARV làm mình k có đạn hã anh? Hic!
    Trời tui hem có đạn từ trước áh, sao cứ nhắc nổi đau của tui zậy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trời tui hem có đạn từ trước áh, sao cứ nhắc nổi đau của tui zậy.
    Em đã hiểu! Thank anh chia sẽ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Nhiễm HIV phụ thuộc rất nhiều yếu tố:
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) => Giai đoạn của sổ HIV nhân lên nhanh chống và qua giai đoạn này HIV tìm chỗ trú ẩn ngủ đông, và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với
    giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng (Lý do giai đoạn AIDS hệ miễn dịch Tb Lym T CD4 bị phá hủy, HIV trôi nổi bên ngoài rất nhiều, dễ thoát ra ngoài nếu có dòng chảy hay mở cửa)=> Giai đoạn 2 là giai đoạn không TC => HIV ngủ đông, sự nhân lên của HIV gần như ít
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .

=>
    1. - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao. => Nếu trong quá trình QHTD k trầy xước AD hay k trầy xước DV
    2.
    - Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ. => Mức độ QHTD trong tháng nhiều hay ít, hoặc vài lần trong 1 năm.
    3. -G
    iai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng =>Người chồng/vợ đã qua thời kỳ cửa sổ
    Nếu như bx mình đã được miễn nhiễm với H thì có cần sử dụng biện pháp phòng ngừa như sử dụng OK không? và việc miễn nhiễm này có thể kéo dài được bao lâu vậy bạn?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi thailan444 Xem bài viết
    Nếu như bx mình đã được miễn nhiễm với H thì có cần sử dụng biện pháp phòng ngừa như sử dụng OK không? và việc miễn nhiễm này có thể kéo dài được bao lâu vậy bạn?
    Ai nói bạn là miễn nhiễm??? Bạn nghĩ sai rùi, chỉ qua là BX bạn may mắn mà thui, Bạn định giết BX bạn chết àh??? Bạn phải QHTD có BCS an toàn suốt đời cho BX bạn, Dùng BCS cho đến khi bạn Quan Tèo

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

thailan444 (19-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Các ace thân! Tối này mình uống thuốc mới phát hiện ra bị thiếu hết 1v đồng nghĩa thiếu một ngày uống làm mình hốt hoãn trong lòng ngồi suy nghỉ rất kỉ nói tối nào cũng uống 1v và có ghi nhật kí hằng ngày không lẻ mình đã nhầm 2v rồi sao hay lúc lãnh thuốc không đủ nhưng nhớ rất rõ khi lãnh về mình điều kiểm điếm số lượng đầy đủ mình mới dùng và hằng ngày khi uống điều có ghi nhật kí vậy tại sao mất một ngày...suy nghỉ mãi dò điếm lại từng ngày thì mới phát hiện ra tháng này có 31 ngày mà nhân viên bệnh viện tính lộn thành ra thiếu một ngày mất mội viên ,lập tức mình điện thoại báo cho họ biết và hỏi những người lãnh thuốc lượt vs mình ai cũng bị như mình hết cũng may còn 2v vửa đủ uống t7 và cn này họ hẹn t2 qua lãnh mình cũng an tâm. Mình muốn chia sẽ vs các bạn nếu ai đang uống thuốc và mới bắt đầu uống hảy cẩn thận ghi nhớ những điều này khi lãnh thuốc ta điếm lại số lượng đủ không có đúng thuốc không và tính thời gian hẹn lần sao lãnh có đũng vs số thuốc mình lãnh đủ uống tới ngày đó không và cuối cùng là ghi nhật kí uống hằng ngày để mình kiểm soát được mình đã uống hay chưa và đúng số lượng hay không.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tin nguyen Xem bài viết
    Các ace thân! Tối này mình uống thuốc mới phát hiện ra bị thiếu hết 1v đồng nghĩa thiếu một ngày uống làm mình hốt hoãn trong lòng ngồi suy nghỉ rất kỉ nói tối nào cũng uống 1v và có ghi nhật kí hằng ngày không lẻ mình đã nhầm 2v rồi sao hay lúc lãnh thuốc không đủ nhưng nhớ rất rõ khi lãnh về mình điều kiểm điếm số lượng đầy đủ mình mới dùng và hằng ngày khi uống điều có ghi nhật kí vậy tại sao mất một ngày...suy nghỉ mãi dò điếm lại từng ngày thì mới phát hiện ra tháng này có 31 ngày mà nhân viên bệnh viện tính lộn thành ra thiếu một ngày mất mội viên ,lập tức mình điện thoại báo cho họ biết và hỏi những người lãnh thuốc lượt vs mình ai cũng bị như mình hết cũng may còn 2v vửa đủ uống t7 và cn này họ hẹn t2 qua lãnh mình cũng an tâm. Mình muốn chia sẽ vs các bạn nếu ai đang uống thuốc và mới bắt đầu uống hảy cẩn thận ghi nhớ những điều này khi lãnh thuốc ta điếm lại số lượng đủ không có đúng thuốc không và tính thời gian hẹn lần sao lãnh có đũng vs số thuốc mình lãnh đủ uống tới ngày đó không và cuối cùng là ghi nhật kí uống hằng ngày để mình kiểm soát được mình đã uống hay chưa và đúng số lượng hay không.
    Cho anh hỏi: Em lãnh kẹo theo tuần = 1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày hay em lãnh theo tháng 30 ngày??? Nếu BS nơi em cấp theo tháng 30 ngày dễ bị sai lệch ngày lắm, Nếu lẫn tuần = 28 ngày thì cứ đến 28 ngày lại lên, đây là chu kỳ lãnh k thể sai lệch, Ví dụ: Lần đầu em lãnh vào ngày thứ 3 thì cho dù em có lãnh 2 lần của tầun hay 3 lần của tuần đến khi được lãnh thánh tức 4 tuần thì muôn đời ngày tái khám của em vẫn là thứ 3. Như vậy dễ kiểm soát thuốc hơn. Nói chung là tùy nơi các OPC áp dụng chiến thuật tuần hay tháng, nếu tuần rất dễ quản lý ca bệnh và ngày tái khám. Nếu em lãnh tháng, em cần xem ngày tái khám trên sổ hẹn ngày tái khám là Ok. Nhưng vẫ bất cập và khó kiểm soát thuốt, Em cần mua lọ thuốc tuần (Hộp thuốc có 7 ngăn) chia thuốc vào mỗi ngăn, cứ hết 7 ngày lại bỏ thuốc vào hộp đó, Nhưng cần bảo quản thuốc nơi thoáng mát, vì cái viên 3 trong một nó thuộc dạng nắng k ưa mà mưa k chịu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Dạ lãnh tháng a H ơi, bởi vậy mới có vụ này nè a e vốn cẩn thận khi lảnh về là điếm số lượng đủ e mới uống đó a chứ đâu nghỉ tới cái ngày đâu ah ...cứ coi theo cái toa ngày hẹn qua lảnh thôi , nhờ vậy mới có khinh nghiệm thêm , hồi tối mấy người kia cũng hoản như e vậy cứ tưởng đâu làm mất hay uống nhầm gấp đôi rồi, cũng may là không trúng ngay ngày nghỉ lể 30/4 này tới 5 lúc đó không biết tính sao ah

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Uống không có nước nuốt trọng có sao không a H mới tối e kẹt uống ngoài đường luôn nuốt trọng muốn chít

Cảm ơn
    2,578
    Uống không có nước nuốt trọng có sao không a H mới tối e kẹt uống ngoài đường luôn nuốt trọng muốn chít
    Cái này là k được nghe, nếu cứ cái đà này có ngày ung thư cuống họng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Hazz chít e, bửa h 2lan rồi ...

Cảm ơn
    2,578
    Hazz chít e, bửa h 2lan rồi ...
    Tránh vấn đề này đi. Thuốc ARV có độc tố cao, uống thuốc mà k có nước có ngày banh cuống họng rán chịu. Em uông anh luôn khuyến cáo uống ARV là phải uống nhiều nước trong ngày sao?? Uống thuốc mà k cò nước chẳng khác nào em lạy ông tôi ở bụi này

23. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

nguyen lam (19-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Ok a, mà tối uống thuốc rồi đi ngủ e uống ít nước lắm vì sợ không ngủ được bù vào ban ngày e uống nhiều lắm

Trang 26 của 123 Đầu tiênĐầu tiên ... 1624252627283676 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này