Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Quan hệ đồng giới có dùng bao cao su và kich dục bằng miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ đồng giới có dùng bao cao su và kich dục bằng miệng

Khoảng tuần trước em có quan hệ với bạn tình đồng tính, có dùng BCS và OS. Anh chị cho em hỏi là HIV có bị lây qua OS ko ạ (giả xử DV bị trầy và bạn tình có chãy máu răng). Em có tìm hiểu vài thông tin trên mạng và nói có nguy cơ nếu OS làm em lo quá.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi tuantri Xem bài viết
    Khoảng tuần trước em có quan hệ với bạn tình đồng tính, có dùng BCS và OS. Anh chị cho em hỏi là HIV có bị lây qua OS ko ạ (giả xử DV bị trầy và bạn tình có chãy máu răng). Em có tìm hiểu vài thông tin trên mạng và nói có nguy cơ nếu OS làm em lo quá.
    Bạn quan hệ có sử dụng BCS là không có nguy cơ.
    OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh cho em hỏi thêm, bệnh mồng gà có thường đi với HIV ko ạ? Hôm qua em thấy có nổi lóm đóm nhỏ ở đầu khất thành 2 hàng ko đau ko rát ko ngứa, em lên mạng tra thì biết nó là chuỗi hạt DV mà đa số bạn Nam đều có, thông tin này chính xác không ạ?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Hiv nhìn chung không dễ lây nhiễm như hpv gây bệnh mồng gà. 2 bệnh này virut riêng biệt gây ra. Bởi vậy nếu 1 người có bị mồng gà cũng ko có nghĩa họ cũng phải bị hiv. Còn bạn nói trường hợp của mình, nếu nghi ngờ nên đi khám để bác sĩ chẩn đoán có phải mồng gà hay ko chứ ko nên tự google làm.bác sĩ.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh cho em hỏi thêm, bệnh mồng gà có thường đi với HIV ko ạ? Hôm qua em thấy có nổi lóm đóm nhỏ ở đầu khất thành 2 hàng ko đau ko rát ko ngứa, em lên mạng tra thì biết nó là chuỗi hạt DV mà đa số bạn Nam đều có, thông tin này chính xác không ạ?
    Bệnh nào ra bệnh đó, không liên quan đến nhau.
    Theo mô tả của bạn đó chính là chuỗi hạt ngọc DV (hay còn gọi là gai sinh dục) thôi. Chúng không phải là bệnh lây qua đường tình dục và hoàn toàn vô hại nên bạn không cần lo lắng.

Các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…): Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì điều trị và lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em có chụp hình gửi cho bác sĩ và bác sĩ bảo là chuỗi hạt dương vật, em nổi hơn tuần lể rồi và không có triệu chứng bất thường cũng như đau buốt gì cả! Em chắc chắn là không bị mồng gà. Em cũng có tìm hiểu đôi chút kiến thức, nên khi BS bảo là nếu bị mồng gà thì XN luôn HIV vì nó hay đi chung với nhau nên em cũng hơi nghi và hơi sợ. Cám ơn các anh rất nhiều ạ, mấy hôm nay em stress quá! Cho em hỏi thêm là em có đọc bài báo trên news.zing.vn là có một vài người đã được chữa khỏi HIV (nhưng họ bị đột biến gen nào đó) có phải là chính xác không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Oral sex với gay
    Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với
    Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ em có chụp hình gửi cho bác sĩ và bác sĩ bảo là chuỗi hạt dương vật, em nổi hơn tuần lể rồi và không có triệu chứng bất thường cũng như đau buốt gì cả! Em chắc chắn là không bị mồng gà. Em cũng có tìm hiểu đôi chút kiến thức, nên khi BS bảo là nếu bị mồng gà thì XN luôn HIV vì nó hay đi chung với nhau nên em cũng hơi nghi và hơi sợ. Cám ơn các anh rất nhiều ạ, mấy hôm nay em stress quá! Cho em hỏi thêm là em có đọc bài báo trên news.zing.vn là có một vài người đã được chữa khỏi HIV (nhưng họ bị đột biến gen nào đó) có phải là chính xác không ạ?
    Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cám ơn anh Tuấn và mọi người nhiều đã tư vấn cho em ạ! Chúc các anh nhiều sức khỏe!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    À cho em làm phiền mọi người về bệnh mồng gà lần nữa ạ. Bạn tình của em ở môi có nổi những hột li ti nhỏ xíu màu trắng ở mép môi và bên trong môi (lộn ngược môi lên cũng có) nhưng không nhô to, nhìn gần như mụn trứng cá nhưng nhỏ hơn nhiều. Nó có phải triệu chứng của sùi màu gà không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    À cho em làm phiền mọi người về bệnh mồng gà lần nữa ạ. Bạn tình của em ở môi có nổi những hột li ti nhỏ xíu màu trắng ở mép môi và bên trong môi (lộn ngược môi lên cũng có) nhưng không nhô to, nhìn gần như mụn trứng cá nhưng nhỏ hơn nhiều. Nó có phải triệu chứng của sùi màu gà không ạ?
    Cái đó là nhiệt miệng thôi.Hình ảnh sùi mào gà ở miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ cám ơn anh Tuấn! Chúc anh nhiều sức khỏe ạ!

Thông tin về chủ đề này