Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 127

Chủ đề: mong anh tuấn,anh hiếu,chị hà,anh cris và 1 số anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    dạ,cảm ơn chị Hà nhiều ạ!em sẽ làm theo lời khuyên của chị,anh Tuấn,anh Hiếu và các anh chị trên diễn đàn này.bao nhiêu ngày tháng tăm tối mà em đã trải qua bấy lâu nay đã làm cho em hiểu thấm thía thêm một cách rõ hơn thế nào là ý nghĩa của chữ sống,của giá trị được sống,được yêu thương một cách trọn vẹn và hoàn toàn...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    anh Tuấn,anh Hiếu,chị Hà và các anh chị vui lòng tư vấn giúp trường hợp của anh em với.trường hợp là thế này:anh của em theo kêu gọi của công ty có đi hiến máu nhân đạo ở chữ thập đỏ tphcm ở thiên phước,tân bình.khoảng 1 thời gian sau cũng khá lâu(hình như là khoảng 1 tháng hay sao ấy),em cũng không rõ nữa thì anh của em có nhận được giấy gửi về của bên chữ thập đỏ mời lên trung tâm để tham vấn sức khỏe?em lo lắng quá,có phải anh của em đã bị nhiễm hiv không anh chị và mọi người ơi?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi nỗi buồn của em Xem bài viết
    anh Tuấn,anh Hiếu,chị Hà và các anh chị vui lòng tư vấn giúp trường hợp của anh em với.trường hợp là thế này:anh của em theo kêu gọi của công ty có đi hiến máu nhân đạo ở chữ thập đỏ tphcm ở thiên phước,tân bình.khoảng 1 thời gian sau cũng khá lâu(hình như là khoảng 1 tháng hay sao ấy),em cũng không rõ nữa thì anh của em có nhận được giấy gửi về của bên chữ thập đỏ mời lên trung tâm để tham vấn sức khỏe?em lo lắng quá,có phải anh của em đã bị nhiễm hiv không anh chị và mọi người ơi?
    Không hẳn là vậy, vì rất có nhiều bệnh (lây đường máu ) sẽ không được chấp nhận máu.Ví dụ như ..Viêm gan..sốt rét..máu loãng .v.v.v.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Họ mời anh em lên để tham vấn sức khỏe, và chuyện gì xảy trong buổi tham vấn đ1o, anh em là người hiểu rõ, sao em lại hỏi các A/C. Em phải hỏi trực tiếp anh của em về buổi gặp hôm ấy là sao mới đúng chứ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    anh của em vì lo bận làm quá nên cũng chưa có thời gian để lên tham vấn lại nữa.hôm nhận giấy vì em thấy nghi ngờ có chuyện gì không hay sắp sửa xảy đến với anh của em nên em có gọi lên hỏi thì họ nói có tìm thấy kháng thể lạ trong máu của anh em,em hỏi có phải là hiv không thì họ không nói chỉ kêu anh em lên tham vấn trực tiếp sẽ rõ hơn.tối qua em có hỏi lại anh của em thì anh em nói cách ngày hiến máu 2 ngày có uống thuốc chữ p vàng trị đau bao tử và trong buổi sáng hôm hiến máu không ăn uống gì nhưng có hút thuốc.em có hỏi anh em trước giờ anh em có làm gì bậy bạ không thì anh em nói là không và có nói thêm là từ hồi anh em còn là sinh viên cũng đi hiến máu như vậy và có sao đâu và có bị gì đâu.anh em còn kể là có người bạn học chung từ thời sinh viên bị bệnh,đi xét nghiệm máu ở bệnh viện biên hòa thì người ta nói là bị h,đi xét nghiệm lại ở nhiệt đới thì người ta nói chỉ bị sốt hàn.không biết là với trường hợp của anh em là như thế nào nữa,em lo lắng quá.mong anh chị tư vấn giúp em với,híc!

Cảm ơn
    2,578
    anh của em vì lo bận làm quá nên cũng chưa có thời gian để lên tham vấn lại nữa.hôm nhận giấy vì em thấy nghi ngờ có chuyện gì không hay sắp sửa xảy đến với anh của em nên em có gọi lên hỏi thì họ nói có tìm thấy kháng thể lạ trong máu của anh em,em hỏi có phải là hiv không thì họ không nói chỉ kêu anh em lên tham vấn trực tiếp sẽ rõ hơn.tối qua em có hỏi lại anh của em thì anh em nói cách ngày hiến máu 2 ngày có uống thuốc chữ p vàng trị đau bao tử và trong buổi sáng hôm hiến máu không ăn uống gì nhưng có hút thuốc.em có hỏi anh em trước giờ anh em có làm gì bậy bạ không thì anh em nói là không và có nói thêm là từ hồi anh em còn là sinh viên cũng đi hiến máu như vậy và có sao đâu và có bị gì đâu.anh em còn kể là có người bạn học chung từ thời sinh viên bị bệnh,đi xét nghiệm máu ở bệnh viện biên hòa thì người ta nói là bị h,đi xét nghiệm lại ở nhiệt đới thì người ta nói chỉ bị sốt hàn.không biết là với trường hợp của anh em là như thế nào nữa,em lo lắng quá.mong anh chị tư vấn giúp em với,híc!
    Em hỏi vậy tụi anh lấy gì làm căn cứ để tư vấn cho em, Em cứ để anh em gặp lại nơi hiến máu làm rõ vấn đề. Tụi anh bó tay vì không thể tự suy luận vấn đề này được

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    em chỉ hy vọng là anh em không bị gì vì anh em là trụ cột chính trong gia đình,huhu.em nghĩ test sàng lọc mà không tìm ra được bệnh đến khi xét nghiệm lại lần thứ 2 bằng phương pháp pcr mà mới phát hiện ra được bệnh thì chắc là anh em cũng bị gì nghiêm trọng lắm đây :(

Cảm ơn
    2,578
    em chỉ hy vọng là anh em không bị gì vì anh em là trụ cột chính trong gia đình,huhu.em nghĩ test sàng lọc mà không tìm ra được bệnh đến khi xét nghiệm lại lần thứ 2 bằng phương pháp pcr mà mới phát hiện ra được bệnh thì chắc là anh em cũng bị gì nghiêm trọng lắm đây :(
    Em đừng lo lắng như vậy, em cứ để anh em gặp lại phòng tư vấn, họ xem xét và giải quyết. Nếu anh em là người sống lành mạnh thì không gì phải lo, HIV k lây qua không khí hay hô hấp đâu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    giờ em cũng chỉ biết mong là vậy,híc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    hôm nay đã được 51 ngày sau ngày có hành vi nguy cơ rồi,hôm 28 ngày em có làm cái xn combo âm tính tại hòa hảo nhưng giờ em vẫn thấy lo và hoang mang nhiều quá anh tuấn ,anh hiếu,chị hà và anh chị à.em định đến thứ ba tuần sau làm thêm cái anti hiv nữa.anh chị thấy trường hợp của em sao và cho ý kiến với.em sắp stress mất anh chị à,huhu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    hôm nay đã được 51 ngày sau ngày có hành vi nguy cơ rồi,hôm 28 ngày em có làm cái xn combo âm tính tại hòa hảo nhưng giờ em vẫn thấy lo và hoang mang nhiều quá anh tuấn ,anh hiếu,chị hà và anh chị à.em định đến thứ ba tuần sau làm thêm cái anti hiv nữa.anh chị thấy trường hợp của em sao và cho ý kiến với.em sắp stress mất anh chị à,huhu
    Ngay lúc đầu mọi người đã nói không có nguy cơ rồi, giờ ý kiến,ý cò gì nữa.Bạn yên tâm kết quả này.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    xin lỗi anh tuấn và anh chị trên diễn đàn nhiều.nhiều khi em cũng muốn tin là vậy nhưng lâu lâu cái con hiv quái ác đó chợt hiện về và đe dọa,ám ảnh em trong từng giấc ngủ,bữa ăn khiến em căng thẳng,mệt mỏi vô cùng.thật ra em sợ chết lắm,chết vì hiv thì lại không muốn chút nào,huhu

Cảm ơn
    2,578
    CHủ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn anh hiếu nhiều,em stress quá,sắp chết mất,huhu.chưa thể nào xua đuổi được ám ảnh hiv ra khỏi đầu,ý nghĩ,híc

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Hành vi của bạn an toàn với hiv, với lại bạn đã xét nghiệm 28 ngày thì hoàn toàn yên tâm, đừng lo lắng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn anh cris đã tư vấn giúp em,lâu lắm rồi em mới lại thấy anh trên diễn đàn này ^^

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    mong anh tuấn,anh hiếu,anh cris ,chị hà và các anh chị trong diễn đàn làm ơn tư vấn giúp dùm em.đừng la rầy em mà tội nghiệp.em không hiểu sao con người em tội lỗi thật các anh chị à.chuyện là tối qua,vì nhu cầu tình dục tăng cao trong khoảng gần 2 tháng nay,em đã không kiềm chế được nên có đi uống cà phê kích dục ở gần nhà.cô gái ấy dùng miệng và tay làm cho em.trước và sau khi làm cô ấy có dùng khăn ướt lau sạch sẽ dương vật cho em.còn về phần bản thân em,em có lấy tay bóp vú và đút ngón tay mình vào âm đạo cô ấy trong lúc cô ấy kích thích cho em.cô ấy có lấy khăn lau ngón tay cho em.làm xong thì cô ấy đi phun nhả tinh dịch còn đọng lại trong miệng mình và đi rửa miệng,còn em thì lấy xà bông rửa tay lifebuoy đã bị pha loãng với nước(do gần hết xà bông) rửa tay.em có vào phòng tắm rửa lại dương vật của mình bằng nước và mau chóng trở về nhà tắm rửa lại bằng xà bông tắm lifebuoy.lúc làm xong em có hỏi cô ấy là mình làm như vậy có bị sao không em thì cô ấy trả lời rằng có quan hệ tình dục đâu mà bị gì.em biết những hành vi của em như trên là không tốt.em đã phạm phải hết sai lầm này đến sai lầm khác thật đáng trách.mong các anh chị thương tình và trả lời giúp em về hành vi nguy cơ của em như trên.em xin chân thành cảm ơn các anh chị trên diễn đàn nhiều ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    mong anh tuấn,anh hiếu,anh cris ,chị hà và các anh chị trong diễn đàn làm ơn tư vấn giúp dùm em.đừng la rầy em mà tội nghiệp.em không hiểu sao con người em tội lỗi thật các anh chị à.chuyện là tối qua,vì nhu cầu tình dục tăng cao trong khoảng gần 2 tháng nay,em đã không kiềm chế được nên có đi uống cà phê kích dục ở gần nhà.cô gái ấy dùng miệng và tay làm cho em.trước và sau khi làm cô ấy có dùng khăn ướt lau sạch sẽ dương vật cho em.còn về phần bản thân em,em có lấy tay bóp vú và đút ngón tay mình vào âm đạo cô ấy trong lúc cô ấy kích thích cho em.cô ấy có lấy khăn lau ngón tay cho em.làm xong thì cô ấy đi phun nhả tinh dịch còn đọng lại trong miệng mình và đi rửa miệng,còn em thì lấy xà bông rửa tay lifebuoy đã bị pha loãng với nước(do gần hết xà bông) rửa tay.em có vào phòng tắm rửa lại dương vật của mình bằng nước và mau chóng trở về nhà tắm rửa lại bằng xà bông tắm lifebuoy.lúc làm xong em có hỏi cô ấy là mình làm như vậy có bị sao không em thì cô ấy trả lời rằng có quan hệ tình dục đâu mà bị gì.em biết những hành vi của em như trên là không tốt.em đã phạm phải hết sai lầm này đến sai lầm khác thật đáng trách.mong các anh chị thương tình và trả lời giúp em về hành vi nguy cơ của em như trên.em xin chân thành cảm ơn các anh chị trên diễn đàn nhiều ạ
    Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Một điều mình cần nói thêm :
    Chưa cần biết là bạn có bị lây nhiễm một trong các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục hay không, nhưng rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

Người hành nghề mại dâm do quan hệ tình dục với nhiều dạng đối tượng phức tạp khác nhau, có lịch sử không rõ ràng về các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, trong đó có HIV/AIDS. Họ rất dễ mắc các bệnh nguy hiểm này và truyền lại cho những người lành bệnh khác có quan hệ tình dục với họ nhưng không đảm bảo các điều kiện an toàn trong quan hệ tình dục.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    vậy theo anh tuấn thì với trường hợp như trên của em thì như thế nào ạ?em phải nên làm gì vào lúc này?huhu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    vậy theo anh tuấn thì với trường hợp như trên của em thì như thế nào ạ?em phải nên làm gì vào lúc này?huhu
    Ngay lúc này ư ????? Bạn ngồi đọc các topic hỏi tương tự tại box này có rất nhiều được trả lời.

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này