Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 121 đến 127 của 127

Chủ đề: mong anh tuấn,anh hiếu,chị hà,anh cris và 1 số anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi nỗi buồn của em Xem bài viết
    cảm ơn anh Tuấn và anh hiếu nhiều nhé.về hành vi này em có thể yên tâm nhưng hành vi os với gmd thì chưa,huhu

Bạn tìm hiểu tại box này về kích dục bằng miệng được trả lời.Bạn sẽ giải tỏa được tâm lý.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn anh tuấn và bạn trungan1987.em cũng biết là vậy.đối với em bây giờ thì em chỉ cần được khỏe mạnh,không mắc bệnh gì là em thấy hạnh phúc lắm rồi.bệnh h hay stđs thì cũng như nhau cả thôi nhưng có lẽ h thì sẽ đáng sợ hơn vì mức độ kỳ thị và phân biệt đối xử khủng khiếp từ cộng đồng.chỉ có những ai đã,đang và có nguy cơ sắp sửa phải mang dòng máu quý tộc trong người thì mới hiểu được và cảm thông được tâm trạng lo lắng,hoang mang,hoảng sợ và rối bời của em hay những bạn đang có nguy cơ là như thế nào.em vẫn biết giờ đây,một số anh chị đã có tư tưởng tiến bộ coi h giống như là một căn bệnh mãn tính và có thể sống chung được với nó thôi nhưng đại đa số bộ phận người dân trong cộng đồng thì chưa có suy nghĩ như vậy.và đây chính là áp lực tinh thần,sức ép tâm lý khá lớn dành cho những ai đang thật sự có nguy cơ như tụi em.nhiều lúc em rất tin vào những lời tư vấn,động viên,an ủi và chia sẻ từ những anh chị có hiểu biết,kiến thức,kinh nghiệm,nhiệt tình và làm trong ngành tuyên truyền,phòng chống h lâu năm như anh Tuấn,anh Hiếu,chị Hà,anh Cris,anh Hoàng và một số anh chị có kinh nghiệm,tận tâm khác trên diễn đàn h này để mà có thể yên tâm,lạc quan,vui vẻ,yêu đời và coi trọng sự sống này hơn để mà sống tiếp,bước tiếp nhưng mà nỗi ám ảnh của bóng ma h vẫn ngày đêm quây quanh,bao trùm,che phủ lên em một nỗi sợ đến nỗi mỗi khi nghĩ về nó,nhớ đến nó hay bằng việc ngày ngày em lên diễn đàn thường xuyên cũng đã làm em mất dần sự tự tin và niềm tin yêu đời,lạc quan vốn có.theo như chia sẻ của anh tuấn,anh hiếu,chị hà,anh hoàng và một số anh chị khác trên diễn đàn thì với trường hợp của em thì em có thể yên tâm vì em không có nguy cơ nhưng em tự nhủ lòng mình rằng áp lực tâm lý vẫn còn đó,nỗi sợ,ám ảnh vẫn còn đó,mọi chuyện chỉ được làm sáng tỏ thông qua việc trả lời bằng kết quả xét nghiệm.lúc đó cho dù kết quả có như thế nào đi chăng nữa thì trắng đen cũng đã rõ ràng và em biết em phải chọn đi con đường nào cho đúng đắn,ý nghĩa,thiết thực và có ích cho xã hội,cho gia đình,cho mọi người và cũng phải đành bước tiếp thôi.đôi dòng tâm sự,sẻ chia,thổ lộ và giải bày tâm trạng,suy nghĩ,lo lắng của em lúc này.có thể nó quá dài dòng,lan man,quá sến hay quá thiếu hiểu biết,kiến thức và cạn nghĩ nhưng em cũng muốn viết ra cho vơi nhẹ lòng đang nặng trĩu những lo toan,ước mơ của em lúc này.mong anh chị trên diễn đàn đừng chê cười và khóa bài của em lại.không phải em đang cố tình hù dọa hay làm hoang mang,hoảng sợ thêm các thành viên khác.không hiểu sao mới sáng sớm thức dậy em đã như thế này,huhu...
    Lần sửa cuối bởi nỗi buồn của em, ngày 26-11-2013 lúc 08:00.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    cảm ơn anh Tuấn và anh hiếu nhiều nhé.về hành vi này em có thể yên tâm nhưng hành vi os với gmd thì chưa,huhu
    Em vào đây tham khảo
    Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn anh hoàng,bài này em đã đọc rồi nhưng vẫn còn lo ,mới chết em chứ.từ khi biết được những nguy cơ có thể dẫn đến h và các bênh tình dục khác,em stress trầm trong lắm.lúc này em thường hay đau đầu thường xuyên,không biết có phải do stress quá nên mới vậy không nữa,híc.không hiểu sao em lại dại dột,điên khùng quá!chỉ vì một phút nông nổi,ham vui,sung sướng nhất thời ngắn ngủi như thế này mà em lại tự bỏ tiền chuốc họa,rước bệnh vào thân chứ.người ta không có bệnh là may mắn lắm rồi còn em thì đi mua bệnh,em tồi tệ quá!hôm qua em có công chuyện phải đi qua dãy cà phê đèn mờ,bậy bạ gần nhà.em cứ thẳng một mạch mà đi thôi,không dám ngoáy cổ nhìn vào luôn,em sợ bắn đến nỗi run cả người,tim đập loạn xạ luôn chứ.những ký ức tội lỗi xưa lại trở về,huhu...

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    cảm ơn anh hoàng,bài này em đã đọc rồi nhưng vẫn còn lo ,mới chết em chứ.từ khi biết được những nguy cơ có thể dẫn đến h và các bênh tình dục khác,em stress trầm trong lắm.lúc này em thường hay đau đầu thường xuyên,không biết có phải do stress quá nên mới vậy không nữa,híc.không hiểu sao em lại dại dột,điên khùng quá!chỉ vì một phút nông nổi,ham vui,sung sướng nhất thời ngắn ngủi như thế này mà em lại tự bỏ tiền chuốc họa,rước bệnh vào thân chứ.người ta không có bệnh là may mắn lắm rồi còn em thì đi mua bệnh,em tồi tệ quá!hôm qua em có công chuyện phải đi qua dãy cà phê đèn mờ,bậy bạ gần nhà.em cứ thẳng một mạch mà đi thôi,không dám ngoáy cổ nhìn vào luôn,em sợ bắn đến nỗi run cả người,tim đập loạn xạ luôn chứ.những ký ức tội lỗi xưa lại trở về,huhu...
    Bạn lo lắng không giải quyết vấn đề gì cả, chỉ mang lại stress thôi. Về Hiv thì bạn không có nguy cơ nên hãy gạt nó ra khỏi đầu, còn các bệnh lây qua đường tình dục khác nếu có thì khám xét chữa trị sẽ khỏi. Ổn định tâm lý là phương thuốc tốt nhất đó bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn anh doitan,em cũng đã ,đang và sẽ cố gắng ổn định tâm lý hơn như lời anh nói

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    cảm ơn anh doitan,em cũng đã ,đang và sẽ cố gắng ổn định tâm lý hơn như lời anh nói
    Tôi nói thật nếu bạn cứ lăn tăn về hành vi OS sợ HIV hoài và cứ xoăn lên để mọi người chú ý thì tôi khóa bài này để bạn có thời gian suy nghĩ và đọc lại tất cảnhữnng gì mọi người chia sẽ cho bạn hơn 6 trang. Vậy đi. Nếu bạn sợ thì đi XN đi

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Thông tin về chủ đề này