Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Clip "Tôi nhiễm HIV - Bạn có dám chạm vào người tôi?" gây sốt toàn thế giới

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Clip "Tôi nhiễm HIV - Bạn có dám chạm vào người tôi?" gây sốt toàn thế giới

Clip "Tôi nhiễm HIV - Bạn có dám chạm vào người tôi?" gây sốt toàn thế giới

07:54 AM, 29-06-2015

Mới đây, một người đàn ông nhiễm HIV đến từ Phần Lan đã quyết định công khai căn bệnh thế kỷ của mình với những người xa lạ, sau đó, ông nhắm mắt và dang tay giữa đường phố đông đúc để chờ đón phản ứng của mọi người.

Một người đàn ông có tên là Janne đã hợp tác cùng 1 công ty Phần Lan để thực hiện nên đoạn video nhằm kiểm tra phản ứng và thái độ kỳ thị, phân biệt đối xử của mọi người đối với những người nhiễm HIV.

Đứng giữa tuyến đường đông đúc của thành phố Helsinki, Janne đã viết dòng chữ "Tôi nhiễm HIV - Hãy chạm vào người tôi", sau đó nhắm mắt và dang tay đón chờ phản ứng của những người đi đường.

Thời gian dần trôi qua, thoạt đầu, một số người lấy làm hiếu kỳ nhưng chỉ lướt qua Janne trong vội vã. Tuy nhiên, sau đó, nhiều người từ già trẻ gái trai đã chạy tới để vỗ vai, bắt tay và thậm chí là trao cho anh những cái ôm ấm áp, đầy tình người.

Những hành động dù rất nhỏ bé nhưng đã khiến Janne thực sự xúc động. Anh bật khóc và cố lau đi những giọt nước mắt hạnh phúc.

Được biết, Janne đã thực hiện đoạn video này với mong muốn nâng cao nhận thức của mọi người về căn bệnh thế kỷ để mọi người có thể giúp đỡ những người nhiễm HIV vượt qua khó khăn và hòa nhập với cộng đồng.

Sau khi được đăng tải, đoạn video đã được chia sẻ rộng rãi trên khắp các tờ báo, mạng xã hội và diễn đàn nổi tiếng thế giới. Nhiều người dùng mạng cho biết họ đã thực sự xúc động khi xem được đoạn video này, và ai cũng muốn trao cho Janne 1 cái ôm ấm áp, thay cho lời động viên, an ủi mong anh dũng cảm đối mặt với căn bệnh thế kỷ.

2. Có 6 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

12122 (02-07-2015),buon chan (14-08-2015),chap nhan hien tai (13-07-2015),nucuoimoingay (07-08-2015),sadlove (01-07-2015),xuanxanh (07-07-2015)

Thành Viên Mới sadlove's Avatar
    Cảm ơn
    77
    Đoạn clip thật xúc động, Sadlove xem cũng muốn rơi nướt mắt, Thank you bác Tuấn !

4. Những thành viên đã cảm ơn sadlove cho bài viết này:

youkuk (01-07-2015)

Thành Viên Mới chap nhan hien tai's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Em đã hụt hẫng lúc đầu và cứ tưởng sẽ không có ai đến để chạm vào anh ấy ... nhưng em khóc giống anh ấy vì trên thế giới này còn rất nhiều ng không kỳ thị và xa lánh chúng ta :((( cám ơn anh Tuấn

6. Những thành viên đã cảm ơn chap nhan hien tai cho bài viết này:

nucuoimoingay (07-08-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    không cầm được nước mắt xem xong đã rớt vài giọt nước mắt, ở nước ngoài chứ ở việt nam có được vậy không hay mình ăn chung rồi tí mình đi ngta quẳng chén mình ăn đi

Thông tin về chủ đề này