Trang 2 của 89 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 1777

Chủ đề: Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi binhminh01 Xem bài viết
    em thì có Qh OS+BCS xét nghiệm 3-4 tuần AT combo 6 tuần Anti AT Ban đầu còn lo nhiều lắm mà sau bớt lại rồi vì sn có cũng có r KO cũng ko Lo chỉ làm thêm tổn hại
    Sau đó đọc một số thông tin 4 tuần CB Singapore và Mỹ đã KL rồi thì đỡ phần nào Sau đó lại thấy 6 tuần China 99% Và Mr DR gì đó 6 tuần an toàn 100% Thế là cũng đỡ thêm tí tâm lí nhẹ nhàng đc phần nào mà tự dưng tay nó bị nấm một vết nhỏ đường kính 0.5 cm cứ tróc da quoài đang bôi nước trị nấm da mà chưa hết Còn nữa rồi lo bị viêm gan A B C D E F ......v.v.v.... ( D E F là e thêm vô cho đẹp ) nghe 8 nói 8 tuần thì khả quan lắm xong thấy kq 6 tuần của mình nó phiêu phiêu NHƯNG tâm lí vẫn còn tốt đợi 12 tuần làm luôn 1 lần Sau 12 tuần thì e mới xn mấy cái da liễu khác Cho e hỏi xét nghiệm tổng quát da liễu thì thử máu hay sao Và khoảng bao nhiêu
    EM nhiều bệnh quá Chuẩn bị siêu âm tim siêu âm bụng rồi còn da liễu rồi còn H rồi còn Gan , thận Rồi còn xem lại máu có virus sán chó không ( trước đây bị điều trị đã hết ) Bữa mới đi chụp citi não nữa chứ .....may là k có gì ( chụp vì đầu bị đụng vào tường do ko để ý lõm vô nên chụp đề phòng tụ huyết ) Mới có 20 tuổi mà đi hết 8-9 cái bệnh viện Bởi vậy giờ đi đâu cũng biết chỗ lấy phiếu phòng khám rành luôn :((
    12 tuần (24/10) trắng đen 1 lần Sau này chọn ngày này làm cột mốc
    Chắc sau vụ này có thêm nhiều kinh nghiệm để đi bệnh viện phải không em. hiiiiiiii cũng có cái lợi hè

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Mình thì trước nay quan hệ với nhóm nguy cơ 3 lần: 1 với GMD, 2 lần với đối tượng mà trên mạng người ta hay share nhau (đối tượng này thận trong hơn, và có vẻ rất biết cách bảo vệ mình). Hai lần đầu thì cách đây cả năm rồi giờ có kêu ngồi nhớ lại cũng chẳng nhớ gì hết: cô ta đeo bao cho mình có đúng cách không, sau khi xong thì ai tháo ra, tháo thế nào, chịu. Chỉ nhớ là có dùng BCS, và hình như là không rách tuột gì thì phải (bởi vì còn nhớ được một điều duy nhất là cảm giác thất vọng vì quan hệ dùng bao như vậy không thấy cảm giác gì, rất chán, chưa bao giờ quan hệ không BCS cả). Và mặc dù biết nguy cơ từ các đối tượng này nhưng lúc đó không thấy lo lắng gì, và cũng không hề có triệu chứng, ko stress.
    Mọi chuyện bắt đầu từ cách đây gần hai tháng: tất cả những yếu tố ngoại cảnh xung quanh là, khoảng hơn 2 tuần liên tục trong tình trạng căng thẳng vì công việc, 2 lần đi du lịch để cháy nắng để cháy nắng làm da xuất hiện nhiều dấu hiệu xấu. Một hôm, sau hai ngày cuối tuần ăn nhậu liên miên, một đêm muỗi chích tè le sáng ngủ dậy thấy nổi đầy những nốt tụ máu, xen lẫn những nốt muỗi chích. Bắt đầu chính thức lo sợ HIV vì nhớ ra trước đó hai tuần có quan hệ với "hàng", có BCS. Bắt đầu ngứa nhẹ khắp người, mấy ngày sau hơi đau họng. Tức là hai triệu chứng này xuất hiện trước lúc stress. Gần hai tuần sau đó không thấy biểu hiện gì khác nên rất yên tâm.
    Nhưng cái yên tâm đó chỉ là bề nổi, bắt đầu bị cái triệu chứng sợ các bệnh tật, hay nghiêm trọng hóa vấn đề, tìm hiểu săm soi giống các bạn ở trên đây. Thế là sau một tháng từ ngày quan hệ, chính thức bị stress, đau nhức, mệt mỏi, đau họng (đến giờ chưa khỏi, có lẽ mạn tính rồi, vì bị viêm mũi ảnh hưởng), không có sức lực, chóng mặt (rối loạn tiền đình). Từ khi tham gia diễn đàn này thấy tinh thần ổn định lại. Bao nhiêu thuốc thang cho các bệnh lặt vặt nữa, đến nay đã gần 2 tháng. Các triệu chứng gần hết, còn đau họng, các nốt đỏ tái đi phát lại nhiều lần để lại vết thâm.
    Nhưng đã qua cơn stress, kiểm soát được cảm xúc của mình, đôi khi thấy mơ hồ lo sợ một cách vô lý, nhưng lại bình tĩnh lại được ngay. Quan trọng là giờ lạc quan, bận rộn, làm việc hiệu quả.
    (dù gì đủ 3 tháng cũng phải test một cái cho an tâm hẳn)
    Cảm ơn diễn đàn nhiều lắm.

3. Những thành viên đã cảm ơn donquixote cho bài viết này:

tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    Chắc sau vụ này có thêm nhiều kinh nghiệm để đi bệnh viện phải không em. hiiiiiiii cũng có cái lợi hè
    Giờ có kn rồi a =)) E cũng ko ham nhiều kn đâu :(

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    57
    Em thì có nguy cơ OS, và cho tay vào AD GMD, rồi bỏ vào miệng mút, sau đó khoảng 5 phút e lấy tay đeo kính ko biết có ko may chạm ngón tay vào mắt ko, giờ em mới đc 11 ngày, 11 ngày qua sống trong hoang mang sợ hãi tột độ, nhiều lúc muốn vùng dậy đi xét nghiệm mà chưa đủ ngày, nhiều lúc lại sợ đi xn rồi báo kết quả DT, nhưng nhưng ngày này chợt nhận ra, em thương bố mẹ và yêu cuộc sống bình an quá nhiều, và nhận ra mình còn gác vác trách nhiệm to lớn không chỉ với gia đình mà còn dòng họ, vì em là con trai một lại đích tôn, rằng bố mẹ và mọi ngưofi đặt rất nhiều kì vọng vào em, nhưng điều mà từ trước đến nay em chưa từng nhận ra, giờ e đang cầu nguyện đức Phật phù hộ, cho em sám hối tội lội, cho tội nghiệt được tiêu trừ, cho em một cơ hội làm lại cuộc đời, em chỉ mới 19 tuổi, và đang có tương lai sáng lạn, chỉ vì vài phút hồ đồ mà phải ân hận và stress..... Nam Mô A Di Đà Phật !!!

6. Có 4 người đã cảm ơn tungkisu6@gmail.com cho bài viết bổ ích này:

JIMH (10-12-2016),quangtran1504 (14-11-2013),taiemngu (05-02-2015),tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn xin1cohoi sao mà giống mình thế, cũng mệt mỏi, 2 mắt 1 mờ 1 rõ lâu lâu giật giật, nước tiểu vàng cả 6 tháng nay. Trước đá banh khỏe như trâu, đi massage 1 bữa không biết nó làm cái gì mà xuống sức luôn. Mà lúc đó cũng chẳng nghĩ gì đến H mà chỉ nghĩ bị cái thứ bệnh gì trong người mà đi khám hoài không ra, từ siêu âm, xét nghiêm gan đến X quang. Bẵng đi 1 thời gian sau này đi du lịch với cơ quan, nhậu xong mấy ổng lại rủ đi mas, mà mas bình thường chứ ko bậy bạ gì, khổ nỗi là về nhà thấy có vết thương nhỏ ở mông. 2 tuần sau 2v/c thi nhau viêm họng, nổi mụn lưng phần gần cổ và vai, vợ uống thuốc mà bị mất cả tiếng, nói ko ra hơi, cảm cúm nữa, chồng thì thêm cả tiêu chảy đau tức ngực. Khổ thế cơ chứ, ai cũng nói là không có nguy cơ mà vẫn cứ ám ảnh. Cũng là bài học cho mình sống lành mạnh hơn, chứ nếu không có triệu chứng ăn ngon ngủ yên sau này ăn quen có ngày gặp ma. Hix. Tuần sau 12 tuần test cái cho xong khỏi stress

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7

Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn

Sau một tình trạng stress nặng hoặc không có nguyên nhân cụ thể.

Biểu hiện khi bị suy nhược

Khi bị suy nhược, người bệnh thường thấy có những triệu chứng gần giống bị nhiễm virut như: mất khả năng tập trung công việc, suy giảm trí nhớ, đau cổ họng, đau nhức khớp nhưng không có dấu hiệu viêm, các hạch ở cổ và nách to và đau, đau cơ, rối loạn giấc ngủ, nhức đầu nặng, sợ ánh sáng, kiệt sức, mất ngủ... Nhưng ở nhiễm virut, các triệu chứng sẽ giảm dần trong vài ngày hay 1-2 tuần, trong khi ở hội chứng suy nhược, các triệu chứng trên sẽ kéo dài vài tháng đến vài năm. Bệnh nhân bị suy nhược cơ thể thường mất nghị lực, mất cảm giác thích thú, thụ động, thiếu sức sống, kèm theo là hiện tượng rối loạn tình dục như mất khoái cảm ở nữ và xuất tinh sớm, bất lực ở nam. Triệu chứng thường nặng trong vòng 1-2 tháng đầu tiên, sau đó một số ít hết bệnh hoàn toàn trong khi một tỷ lệ nhỏ khác không thể phục hồi lại được. Đa số còn lại có cải thiện dần dần, song không thể đạt được thể trạng như lúc chưa mắc bệnh.
    Mình đã từng trải qua và bi giờ vẫn còn sợ hãi

9. Có 4 người đã cảm ơn buonchanqua cho bài viết bổ ích này:

khongtuyetvong (09-09-2014),minhdat123 (10-12-2015),nha trang (17-08-2014),X-men113 (08-02-2014)

Thành Viên Mới Cây nấm nhỏ's Avatar
    Cảm ơn
    87
    q kung đang bị y hệt như vậy..chỉ còn cách là chịu đựng thôi sao?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Bác phải tìm nguyên nhân stress rồi khắc phục, chăm thể dục thể thao bác ak. :))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi buonchanqua Xem bài viết
    Sau một tình trạng stress nặng hoặc không có nguyên nhân cụ thể.

Biểu hiện khi bị suy nhược

Khi bị suy nhược, người bệnh thường thấy có những triệu chứng gần giống bị nhiễm virut như: mất khả năng tập trung công việc, suy giảm trí nhớ, đau cổ họng, đau nhức khớp nhưng không có dấu hiệu viêm, các hạch ở cổ và nách to và đau, đau cơ, rối loạn giấc ngủ, nhức đầu nặng, sợ ánh sáng, kiệt sức, mất ngủ... Nhưng ở nhiễm virut, các triệu chứng sẽ giảm dần trong vài ngày hay 1-2 tuần, trong khi ở hội chứng suy nhược, các triệu chứng trên sẽ kéo dài vài tháng đến vài năm. Bệnh nhân bị suy nhược cơ thể thường mất nghị lực, mất cảm giác thích thú, thụ động, thiếu sức sống, kèm theo là hiện tượng rối loạn tình dục như mất khoái cảm ở nữ và xuất tinh sớm, bất lực ở nam. Triệu chứng thường nặng trong vòng 1-2 tháng đầu tiên, sau đó một số ít hết bệnh hoàn toàn trong khi một tỷ lệ nhỏ khác không thể phục hồi lại được. Đa số còn lại có cải thiện dần dần, song không thể đạt được thể trạng như lúc chưa mắc bệnh.
    Mình đã từng trải qua và bi giờ vẫn còn sợ hãi
    hi, sau hai tháng đến giờ mình vẫn còn bị viêm họng. Nhiều khả năng là chỉ do stress. Nhưng mình nghĩ, tình trạng viêm nhiễm cũng có thể khởi phát từ việc xâm nhập của các mầm bệnh, rồi kết hợp với thể trạng yếu do stress mà lâu không khỏi. Một lúc nào đó cũng phải test xem có bịnh giang mai không.
    Nói chung, mình nghĩ không nên xem thường các dấu bệnh lặt vặt kéo dài quá lâu. Viêm họng do viêm mũi của mình đã sang mãn tính, rối loạn tiền đình và đau nhẹ vùng tai trong cũng một một phần lớn từ stress mà thành. Những thứ bệnh lẻ tẻ này không dễ chịu chút nào, gây chóng mặt, buồn nôn, mệt mỏi, sốt nhẹ,...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    63
    chào cả nhà thân yêu. tuy đã được a.c.e trong dd tư vấn với cái at 4 tháng của BV tỉnh và pastuer rồi. nhưg còn nhiều t.c quá nên còn đag lăg tăg. và thằg e quyết định mai ngày 13/10/2013 vào bv làm 1 phát 7 tháng nữa coi sao. nếu at thì từ đây về sau xin bái bai mấy pà chị GMD. e ớn tới não, tởn tới già rồi . mấy hôm rồi thằg e có hỏi gì nhiều quá hay làm mấy men cũ xao lòng thì xin a.c.e nhà mình tha lỗi và chém nhẹ thôi nha.

14. Những thành viên đã cảm ơn xindoi1_cohoi cho bài viết này:

tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    101
    mình vô vàn tc luôn các bạn ạ, loét miệng, viêm họng , cảm cúm , đau các cơ, mệt mỏi , đau đầu, mình rất lo các bạn à...nói thật, kêu nhiều cũng chẳng cứu đuọqcj mình, nhưng sợ hãi như này chỉ có kêu gào lên mới thấy nhẹ lòng chút ít....nếu qua đợt này chúng ta hãy cùng nhau tranh xa gmd.....hic hic hic

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,625
    Trích dẫn Gửi bởi mongbinhan Xem bài viết
    mình vô vàn tc luôn các bạn ạ, loét miệng, viêm họng , cảm cúm , đau các cơ, mệt mỏi , đau đầu, mình rất lo các bạn à...nói thật, kêu nhiều cũng chẳng cứu đuọqcj mình, nhưng sợ hãi như này chỉ có kêu gào lên mới thấy nhẹ lòng chút ít....nếu qua đợt này chúng ta hãy cùng nhau tranh xa gmd.....hic hic hic
    Hét nhiều và to nữa lên đi, như thế này chưa đủ đâu.

17. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

khongtuyetvong (09-09-2014),Tinysky (18-06-2016)

Thành Viên Chính Thức lucky123's Avatar
    Cảm ơn
    22
    chào mọi người nguy cơ của mình vào ngày 6/9 sau 1 lần nhậu say. củng như bao người dàng ông khác . lúc say thì ko thể kiềm chế dục vọng .và có QH GMD và bị rách bao .ngày hôm sau ko nghĩ gì hết và di công tác ở tỉnh dến ngày thứ 2 chợt nhớ lại và tức tốc dón xe về sài gòn gắp .mà oi trời về tới sg là chủ nhật .mai mà còn dủ bình tỉnh nhớ lại có quen 1 ong bs làm ở bv nhiệt dới .liền call ngay và dc cho uống pep trong 60h . trong 1 tháng dung pep phải cắng răng chiệu tác dụng phụ . và lo lắng trong sự che giấu gia dình va người thân. va hôm 12/10 co dưa dc GMD kia di xn là âm tính . giờ mình củng cảm thấy nhẹ cả người . trong thời gian dùng pep nhờ có dien dang và anh SỐNGCHUNG và anh TUẤN tư vấn và dộng vien nên mình củng dả vược qua .giờ mình cảm thấy ko còn stress nửa và nghĩ bản thân phải sóng thật tốt và làm những việc có ích cho cộng dồng và xả hội
    ps/ hồi nhỏ học văn ko dc hây nên mấy bạn dọc dừng cười nhá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26

Stress suốt ngày !!

Haizzzzzzz !! Chán quá !! Đầu óc e lăng tăng nghĩ về H !! Nhìn gia đình cha mẹ em lại rầu !! E xét nghiệm combo 31 ngày kết quả ât 0,06. Tối ngày lo lắng suy nghĩ !! Vi quan hệ ko an toàn mà phải lo lắng !! Con 1 tuần nữa là đủ 84 ngày (12 t). Mà lòng nó cứ rạo rực !! Không biết mình có bị lật kèo không == nỗi sợ ám ảnh ==

20. Những thành viên đã cảm ơn nldd04 cho bài viết này:

tongtudu (04-06-2016)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    A ơi.e cũng đag mắc những triệu chứng như a đó.e sợ quá.lần đầu dính luôn thỳ teo đời.giờ e sốt vs ho 1 tuần rồi mà uống thuốc mãi kô đỡ.giờ càng ngày càng nặng.còn bị phát ban nữa :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 )
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    3,493
    Trích dẫn Gửi bởi nguyco Xem bài viết
    A ơi.e cũng đag mắc những triệu chứng như a đó.e sợ quá.lần đầu dính luôn thỳ teo đời.giờ e sốt vs ho 1 tuần rồi mà uống thuốc mãi kô đỡ.giờ càng ngày càng nặng.còn bị phát ban nữa :(
    Stress làm da... phát bệnh

Stress có thể là nguyên nhân khiến da bị khô, ngứa, phát ban hay nổi mụn… Nếu thường xuyên bị căng thẳng, bạn cần biết những ảnh hưởng tiêu cực mà làn da đang phải hứng chịu vì stress.

1. Da bị ngứa và nổi mẩn đỏ

Các tế bào biểu bì của da nằm ở lớp ngoài cùng và gắn chặt với nhau tạo thành một rào cản vững chắc nhằm ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn cũng như những mầm bệnh khác. Khi đầu óc căng thẳng, sự bảo vệ lớp bên ngoài da cũng trở nên suy yếu.
    Stress làm cho các tế bào da ở lớp ngoài cùng co lại và lớp mỡ giữa các tế bào này bị bay hơi tạo ra những vết nhăn bé xíu. Do vậy, những vi khuẩn có hại dễ thâm nhập vào các lớp da ở sâu hơn, có thể dẫn đến các bệnh chàm, vảy nến trên da.

2. Nhiều mụn

Các nhà nghiên cứu thuộc Trường ĐH Stanford đã theo dõi sự phát triển của mụn ở 22 học sinh trung học trong suốt kỳ thi cuối học kì. Kết quả cho thấy những sinh viên luôn căng thẳng với kỳ thi đã bị nổi mụn nhiều và nặng hơn so với những sinh viên bình tĩnh, ít căng thẳng. Người ta cũng chứng minh các liệu pháp thư giãn có thể giúp làm giảm mức độ cũng như tỷ lệ mắc chứng mụn này.

Bị stress là nguyên nhân làm xuất hiện nhiều chứng bệnh về da...

3. Viêm da

Hoóc-môn gây căng thẳng cortisol hoạt động như một chất dịch mạnh mẽ làm suy giảm một phần hệ miễn dịch (khiến bạn dễ bị mắc cảm cúm hay dị ứng). Một nghiên cứu ở Nhật với sự tham gia của 26 bệnh nhân bị viêm da atopic cho thấy các triệu chứng của bệnh đã giảm đi khoảng 2 giờ sau khi họ xem một phim hài. Rõ ràng, nụ cười sảng khoái sau khi xem phim đã giúp làm giảm mức hoóc-môn gây căng thẳng.

4. Bệnh hecpet môi

Sự căng thẳng còn gây ra nhiều ảnh hưởng tiêu cực khác nhau cho các tế bào miễn dịch, dẫn đến việc “bùng nổ” hàng loạt tình trạng “không ổn” cho da như bệnh hecpet môi kèm theo bệnh vảy nến, chàm, zona và mụn cóc do virus.

... Chính vì vậy muốn đẹp da bạn phải tránh càng xa stress càng tốt.

5. Những nếp nhăn

Việc cau mày, nhăn mặt thường xuyên sẽ làm hình thành các vết nhăn nhưng mọi người thường không để ý đến điều này. Khi bản thân đang căng thẳng triền miên, suy nghĩ nhiều hoặc đang phải chịu đựng những cảm xúc tiêu cực thì rõ ràng khó có thể buộc bạn mỉm cười. Và cũng chỉ có những nụ cười tự nhiên xuất phát từ những cảm xúc tích cực mới thật sự giúp ích cho cơ thể.

6. Khô da

Stress làm giảm sút lớp mỡ bảo vệ da, khiến chất ẩm trong da bị bốc hơi. Kết quả tất yếu là da bị khô, mất đi chất dưỡng ẩm.

7. Da mờ và thô ráp

Sự căng thẳng mãn tính sẽ khiến cho quá trình tái tạo ở da diễn ra chậm hơn. Các tế bào ở phía dưới khó được đưa lên trên bề mặt. Lớp tế bào da chết phía trên không bị bong tróc đi mà tích tụ lại làm cho da bạn trở nên thô ráp và “xám xịt”.

Bạn đang lo lắng về HIV cần tư vấn bạn ĐT hoặc thời gian phơi nhiễm HIV sắp hết 72 giờ. Bạn ĐT hoàn toàn miễn phí cho:Tuanmecsedec: 098.2727.393.
    Tư Vấn Zalo : (0982727393)tuanmecsedec
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM cấp ngày 15/5/2009.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    vừa tính cmt than sao mấy ngón tay mấy bữa nay tróc da dữ vậy thì thấy a T post tại stress :)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    4,401
    Trích từ: phudutu
    Nhóm Cần Tư Vấn

Ngày tham gia16-10-2013
    Giới tínhNamĐến từHCM
    Bài viết9Cảm ơn9
    Được cảm ơn 7 lần trong 1 bài viết.
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với mình.

Mình sẽ viết những cảm xúc và nhưng suy nghỉ của mình từ lúc nhận kết quả tới bây giờ. Bài viết nhằm chia sẻ cảm xúc với những bạn nào có hoàn cảnh giống mình. Nó sẽ phần nào giúp các bạn tự ổn định tâm lý nhanh

Mình năm nay 23 tuổi, quá trẻ phải ko các bạn ? Tốt nghiệp đại học và đang tự điều hành công việc kinh doanh của riêng mình, công việc cũng đang tiến triển thuận lợi. Cách đây 7 tuần, mình có đi Thái Lan và gặp khách hàng, được người khách dẫn đi chơi và dịch vụ mại dâm bên đó. Phần cũng vì ham vui, khoái của lạ và phần cũng vì được nghe nói là bên này dịch vụ bài bản, các cô gái được kiểm tra định kì, quy định chặt chẽ. Và khi " hành sự " thì cũng có BCS bảo vệ đầy đủ. Sau khi xong thì cô gái tháo BCS cho mình, tất nhiên là nó còn nguyên và mình về Ks. Về Ks tắm rửa thấy rát rát dương vật thì thấy bao quy đầu tổn thương một chút ( mình thường bị như vậy và nghĩ là có BCS bảo vệ nên cũng yên tâm ). Sau đó trở về Việt Nam thì khoảng 5 tuần sau mình có bạn gái mới. Thật sự mình thương cô ấy vô cùng, chính tình cảm ấy thúc dục mình phải rà soát lại tất cả những yếu tố về mình để tránh làm cô ấy tổn thương. Thế là mình chọn cách đi xét nghiệm Hiv combo ở Hòa Hảo vào sáng qua sau những ngày suy nghĩ. Tiện thể mình xét nghiệm luôn cả Viêm Gan Siêu Vi B ( cái này mình bị từ bé nhưng virut ko hoạt động ) nhằm kiểm tra lại. Đầu giờ chiều mình quay lại lấy kết quả, khi nhận kết quả thì được nhận một thông báo rằng có một kết quả cần sự tham vấn của Bác sĩ và Bác sĩ đó lại ở Khoa nội nhiễm. Trực giác cho mình biết là kết qủa có vấn đề. Mình đã sock ngay lúc đó, cầm tờ kết quả xét nghiệm mà thở hì hục, mắt hoa cả lên, tai ù đi, tay chân gần như run cầm cập ( tình trạng lần đầu tiên xảy ra trong đời ). Sau đó mình đã lấy hết sức để quay trờ lại vị bác sĩ đã kê mình xét nghiệm trên ( không phải khoa nội nhiễm ) thì vị bác sĩ cũng cũng nhận định với mình y chang mình nghĩ là kết quả phải có vấn đề thì mới xảy ra tình trạng như mình. Tai mình ù đi và hầu như không nghe được bác sĩ nói gì về tình trạng virut viêm gan của bản thân. Sau đó mình chào bác sĩ rồi ra ngoài ngồi, cảm giác lúc đó mình ko biết dùng từ ngữ nào để miêu tả, mình đã suy sụp hoàn toàn. Mình đã quyết định gọi A.Tuấn để được tư vấn ( mình biết a tuấn vì trước khi đi xét nghiệm cũng đã tham khảo qua các diễn đàn ) và nhận được lời khuyên bình tình chờ gặp bác sĩ, nếu kếu quả không như ý thì gọi cho A.Tuấn để A tư vấn Tiếp. Sau đó mình đã cố gắng đứng lên, chở về cửa hàng sau đó bước vào lớp học buổi tối với một tâm trạng hoang mang tột độ. Mình ôm chặt cái điện thoại để search google nhằm tìm thêm thông tin nhằm tự trấn an bản thân. Và cuối cũng mình cũng đã chọn một việc làm mà mình nghĩ là mình sẽ không làm nổi đó là chia sẻ tình trạng của mình cho người con gái mình yêu thương nhất và thằng bạn chí cốt. Mình đã nhận được sự lo lắng, quan tâm của họ, một việc làm đúng đắn lúc bấy giờ. Hai người đó đã chia sẻ sự hoang mang với mình cả đêm.

Sáng hôm nay, sau khi chợp mắt được vài tiếng, mình đã lên lại Hòa Hảo và gặp bác sĩ. Bác sĩ đưa ra kết quả của mình là không rõ ràng nhưng mình thừa biết là kết quả của mình dương tính với phương pháp HIV combo và phải đưa lên Pasteur xét nghiệm. Mình nhận ra điều đó khi được kí vào bản đồng ý xét nghiệm trong đó có quy trình xét nghiệm ( quy trình này mình đã được học, ko phải về chuyên khoa y nhưng mình nhìn cái là hiểu ngay ) vậy là mình lại tiếp tục hoảng loạn. Tình trạng stress tăng cao, mình bước đi không nổi và mình đã chọn một chỗ ngồi để gọi điện cho A.Tuấn và nhắn tin cho bạn gái mình. Mình đã nhận được những lời trấn an từ anh Tuấn và bạn gái. Nhưng bản thân thì vẫn cực kì hoang mang, Mình trờ về lại cửa hàng của mình như người mất hồn, mặc kệ cho nhân viên hỏi thăm. Mình gần như đã khóc khi nghĩ về Cha Mẹ, Gia đình - nơi mà đặt kì vọng nhiều vào mình, và cả bạn gái của mình. Mình sợ, rất sợ ...... Sợ chết thì ít vì còn 10-20 năm nữa cơ mà Nhưng nỗi sợ lớn nhất đó chính là Phải trình bày thế nào với Cha Mẹ, Họ sẽ như thế nào, rồi bạn gái ....... mình sợ, sợ kinh khủng, Hoảng loạn, hoang mang, trong đầu còn tính tới cái chết .......

Buổi trưa về nhà ăn cơm, Mình như người mất hồn, bạn gái mình đã nt hỏi thăm vì điện thoại mình ko nghe máy, và ko biết tìm mình ở đâu. Cô ấy đã rất nhẹ nhàng. Khi mình quá hoảng loạn, bản năng lại mách bảo mình ôm máy tính, search google, tham khảo diễn đàn tìm nhưng thông tin để tự trấn an, trấn an một cách giả tạo ( giống như bạn cầm cuốn sách trước giờ thi giúp mình tự tin hơn ) và bản thân mình cũng đã nhận ra được điều đó. Cuối cũng mình đã tới diendanhiv.vn và tạo topic trên. Sau khi topic được tạo A.Tuan và songchungvoi_HIV cùng nhiều bạn khác đã ngay lập tức trả lời và trấn an mình, cho mình một tia hy vọng. Một lần nữa mình cảm ơn các bạn. Nhưng nhưng tia hy vọng đó cũng ko có tác dụng trấn an mình nhiều, cuối cùng mình phải sử dụng một kỹ năng được rèn luyện trên ghế nhà Trường : kiểm soát rủi ro, không nhưng phải né tránh, đề phòng mà con phải vạch ra kế hoạch nếu khủng hoảng xảy ra. Mình đã sẵn sàng để nhận kết quả, nếu kết quả tốt thì không có gì phải nói, còn nếu kết quả xấu thì mình phải biết mình sẽ làm gì. Tại khi với kết quả xấu chắc chắn mình sẽ ko biết làm gì vì vậy nên mình phải lập những mục tiêu khi mà tâm lý còn ổn định, để mà nếu khủng hoảng, mình còn có cái để nhìn vào, để làm theo !

Định hướng của mình trong trường hợp xấu nhất :

+ Lên kế hoạch từ từ rút lui khỏi công việc, Bàn giao lại cho người khác trong khoảng thời gian 6 tháng

+ Trao đổi thẳng thắn với gia định về tình trạng bệnh tình hiện tại, giải thích, hướng dẫn bằng tất cả kiến thức đang có. Cố găng trau dồi kiến thức, kỹ năng, rèn luyện khả năng cho hai thằng em trai để chúng nó có thể gánh vác được trách nhiệm của mình với Cha mẹ, gia đình

+ Nghiên cứu bệnh tình bản thân, chăm sóc bản thân và lui vào con đường nghệ thuật ( con đường mà bẩn thân rất thích nhưng vì nó ko phải sở trưởng và bản thân ko có duyên nên đã không đi sâu vào nó )

+ Giải thích cho Bạn gái hiểu để cô ấy ko lãng phí tuổi thanh xuân của mình

+ Nếu có thể, sẽ tham gia các cộng đồng và giúp đỡ mọi người bằng tất cả khả năng của mình

Phía trên là phần nào cảm nhận, cảm xúc của cá nhân khi rơi vào hoàn cảnh trên. Có lẽ văn chương mình không giỏi lắm, nên viết không hay. Hy vọng bài viết sẽ góp sức giúp các bạn trấn an tinh thần để tiếp tục sống tiếp.

Về bản thân mình lúc này, tâm trạng cũng khá là đỡ dù vẫn rất sợ. Tại những hoạch định viết ra thì dễ chứ làm thì siêu khó. Vẫn cầu mong cho một tia hy vọng, dù là nhỏ nhất !

25. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Minhnn (06-11-2016),tongtudu (04-06-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    4,401
    phudutu

Nhóm Cần Tư Vấn

Ngày tham gia16-10-2013
    Giới tính Nam
    Đến từ HCM
    Bài viết 20 Cảm ơn34

Chào mọi người, Một lần nữa Phù Du Tử gửi lời cảm ơn sâu sắc tới những lời tư vấn của anh Tuanmecsedec, songchungvoi_HIV và những lời an ủi của chị Ha và tất cả sự quan tâm của các bạn trên diễn đàn : Bạn Hoihan135, Lac_loi, Prayquink, Chí Phoèo, luxubu,trungan1987, BK82, Nguyen Ha, kinhkhung, Xinmotcohoi2013,hoanggiangst88, hoihan135.... cũng mọi người đã ghé qua topic và chai sẻ với mình. Cảm ơn, cảm ơn mọi người.

Tâm trạng từ sáng tới lúc nhận kết quả tâm trạng mình rất lo lắng dù đã ổn hơn ngày trước.Buổi chiều mình tới Pasteur nộp phiếu nhận kết quả, sau nửa tiếng đồng hồ mà chưa thấy gọi tên nhận kết quả, tâm trạng lo lắng bất an của mình hiện rõ trên mặt, mình đi lòng vòng tới mức độ mà phòng chờ ai cũng phải nhìn mình. Mình sợ là kết quả lại có vấn đề nên mới chờ lâu như thế. Hóa ra là do chị nhân viên lấy sai kết quả từ phiếu hẹn của mình nên ko đọc tên mình mà lại đọc tên trên tờ kết quả tên ai đó lạ hoắc. Khi mở kết quả ra thấy chữ âm tính Điều đầu tiên mình làm là phone ngay cho A.Tuấn mec để trình bày kết quả và nhờ a tư vấn ( cảm ơn anh một lần nữa vì đã để em làm phiền mấy ngày qua ). Cái cách A.Tuấn chúc mừng mình, cảm xúc của anh ấy làm mình rất xúc động. Các bạn có biết ko ? dù mình và A.Tuấn chưa gặp nhau lấy một lần nhưng khi biết được kết quả của mình, cái cách anh phản ứng gióng như người thân của mình ( giống như lúc mình thông báo với bố mình : bố ơi, con đậu đại học rồi ! giống lắm ). Rồi tiếp sau đó là A Tuấn thay mình thông báo kết quả với mọi người. Cái cách mọi người chia sẻ với mình thực sự làm mình xúc động nhưng mình ko thể cảm ơn các bạn ngay lúc đó được, Đt hạn chế trong viẹc post bài.

Mọi người của biết không, cầm cái xét nghiệm âm tính nên thì ai chả vui, và sau khi khi nghe anh Tuấn giải thích đáng ra mình phải vui lên chứ, vui nhiều, vui bùng nổ. Nhưng thực tế, mình chỉ loại bỏ stress được thôi, mình cũng vui nhưng rất ít. Các bạn có biết vì sao ko ? đó là cảm xúc bất ngờ của mình trước sự quan tâm của các bạn trên diễn đàn cũng như A.Tuấn và mọi người, cảm xúc đó đã lấn áp tất cả, suy nghĩ về mọi người ngập tràn trong đầu óc mình. Mỗi thành viên quan tâm một kiểu, có lẽ đôi khi không phù hợp với hoàn cảnh của bạn nhưng thực tế về cơ bản vẫn là sự quan tâm. Tình cảm của mọi người đã làm cho mình ngập tràn suy nghĩ về cuộc sống này, mình nhìn thấy một bình minh mới, một cuộc sống mới. Các bạn có biết vì sao lại mãnh liệt như vậy hay ko ? Như mình nói ở phần tâm sự trước, mình là một người kinh doanh, buôn bán, mà trên thương trường thì như trên chiến trường. Tình người hiện hữu ít lắm, hở một tí là "đâm" nhâu, Hở một tí là "giết" nhâu. "Đâm và giết" một cách hợp pháp. Sư khắc nhiệt đó là làm nên mình một suy nghĩ là hiếm người tốt, ít người đáng để mình quan tâm. Nhưng không, Tất cả các anh chị, các bạn ở diễn đàn đã thây đổi cách nhìn của mình. Cuộc sống vẫn đẹp lắm, vẫn còn những người biết quan tâm tới bản thân ta dù chưa từng một lần gặp mặt, một cái bắt tay,....... một ly beer !

Trước kia tự cá nhân bản thân mình cũng chưa biết làm gì để cống hiến cho xã hôi. Làm cho xà hội tốt lên, suốt ngày chỉ biết chê ông này, trách ông kia làm ko tốt, quản lý lỏng lẻo, ăn chặn ...... Túm lại là quan tâm tới các vấn đề vĩ mô hơn là vi mô. Nhưng bây giờ, tự bản thân mình cũng thấy được là phải bắt đầu từ nhưng việc thiết thực nhất. Cộng đồng, diễn đàn mình thấy vẫn còn thiếu nhiều nguồn lực từ nhân lực, tài chính .... Vì vậy bản thân thực sụ cũng muốn làm gì đó, nói trước thì bước không qua. Để mình tự rèn luyện rồi sẽ giúp đỡ phần nào cho các bạn khác trên điễn đàn, cộng đồng và xã hội

MỘT LẦN NỮA MÌNH CẢM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI

27. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

khongtaiphamlan2 (18-11-2013),Tinysky (18-06-2016),tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Stress quá rùi vô đây la cho nó đã..............a...........aaaaaaaaaaaaaaaaa... .............. HIX! biết làm sao đây. Một ngày wá xui xẻo,

Trang 2 của 89 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này