Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Xét nghiệm HIV và Viêm gan B

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm HIV và Viêm gan B

Chào anh Tuấn và các anh chị và các bạn trong diễn đàn. xin cho em hỏi , em dang bị viêm gan b mãn tính đang uống thuốc tenofovir ( thuốc này được sử dụng trong năm 2008 thuốc tôt nhất để điều trị viêm gan b , nhưng đồng thời cũng là thuốc điều trị (hiv1) em uống được vài tháng rồi.em ko biết em bi bệnh như vầy và uống thuốc như thế có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không ạ! . nguy cơ của em bị đâm kim tiêm sau ba tuần em có xét nghiệm ở hòa hảo là âm tính,như thế có thể yên tâm được chưa anh Tuấn giúp em với...
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi tuankhai1975 Xem bài viết
    Chào anh Tuấn và các anh chị và các bạn trong diễn đàn. xin cho em hỏi , em dang bị viêm gan b mãn tính đang uống thuốc tenofovir ( thuốc này được sử dụng trong năm 2008 thuốc tôt nhất để điều trị viêm gan b , nhưng đồng thời cũng là thuốc điều trị (hiv1) em uống được vài tháng rồi.em ko biết em bi bệnh như vầy và uống thuốc như thế có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không ạ! . nguy cơ của em bị đâm kim tiêm sau ba tuần em có xét nghiệm ở hòa hảo là âm tính,như thế có thể yên tâm được chưa anh Tuấn giúp em với...

Viên tenofovir không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm.Nhưng viên này gây ức chế vi rút,nếu bạn đang uống trong thời gian có nguy cơ thì không xét nghiệm sớm đươc.Còn bạn đã điều trị trước đó vài tháng thì không sao.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Kêt quả sau 3 tuân chưa nói lên điều gì, bạn xet nghiệm lại sau 9 tuân nữa nhé

Thông tin về chủ đề này