Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Hiến máu nhân đạo và xét nghiệm máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Question Hiến máu nhân đạo và xét nghiệm máu

Mấy ac cho e hỏi, sắp tới e có dự định đi hiến máu nhân đạo, vì là lần đầu nên e có tham khảo kinh nghiệm trên diên đàn và 1 số trang khác, có 1 thông tin em thắc mắc là tại sao có những trang và diễn đàn của mình nói là chỉ xét nghiệm HBV tại nơi lấy máu nhưng lại có những trang nói rằng xét nghiệm cả HIV HBV HCV và các bệnh lậu, giang mai, mồng gà tại nơi lấy máu
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Khi hiễn máu nhân đạo bạn sẽ được xét nghiệm test nhanh hiv và họ sẽ lấy một mẫu nhỉ để về xét nghiệm lại tất csr các bệnh lây qua đường máu . Máu của bạn sẽ được bảo lưu 30 ngày . Nếu có vấn đề thì họ sẽ gọi nhé .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi thangnguyen1452 Xem bài viết
    Mấy ac cho e hỏi, sắp tới e có dự định đi hiến máu nhân đạo, vì là lần đầu nên e có tham khảo kinh nghiệm trên diên đàn và 1 số trang khác, có 1 thông tin em thắc mắc là tại sao có những trang và diễn đàn của mình nói là chỉ xét nghiệm HBV tại nơi lấy máu nhưng lại có những trang nói rằng xét nghiệm cả HIV HBV HCV và các bệnh lậu, giang mai, mồng gà tại nơi lấy máu
    Bạn đi hiến máu thì máu của bạn sẽ được kiểm tra các bệnh truyền nhiễm và trong đó có cả HIV.Khi nao máu bạn không bị các bệnh (máu sạch) thì mới được tiếp nhận.Thường đầu tiên sẽ làm một test nhanh HIV,sau đó máu bạn sẽ được chuyển về ngân hàng máu xét nghiệm kỹ các bệnh truyền nhiễm khác nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    E cảm ơn nhiều

Thông tin về chủ đề này