Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Quà tặng cuộc sống: Không chịu buông tay

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Quà tặng cuộc sống: Không chịu buông tay

Tình mẹ có lẽ là tình cảm thiêng liêng nhất trong cuộc đời. Ngay cả những phút giây sinh tử nhất bất kể người mẹ nào cũng không chịu buông tay con mình. Nếu có thể, mẹ vẫn nguyện chịu những tổn thương, đau mình được hạnh phúc. Chúng ta cùng theo dõi clip quà tặng cuộc sống dưới đây để thêm biết ơn và quý trọng hơn nữa về những tình cảm lớn lao của mẹ nhé:

Cậu bé trong câu chuyện đã không nghe lời mẹ chỉ chơi gần nhà mà đã theo các bạn xuống sông tắm. Không ngờ khi trên sông có cá sấu thì bạn bè bơi vào được hết còn lại mỗi mình cậu dưới sông. Trong lúc nguy nan nhất mẹ đã nắm lấy cánh tay cậu nhất định không buông. Trong cuộc đời cậu vết sẹo ở chân do cá sấu cắn không phải là vết sẹo đáng nhớ nhất. Vết sẹo cậu sẽ ghi nhớ suốt đời đó là vết sẹo ở tay khi mẹ giằng xé với tử thần để dành lại cậu. Mẹ đã rất gan dạ và kiên cường chống chọi với con cá sấu to lớn để không mất đứa con trai của mình.

Mẹ luôn hi sinh và dành mọi thứ tốt đẹp nhất cho con.

Có lẽ trong hoàn cảnh đó bất kể người mẹ nào cũng sẽ làm như vậy. Câu chuyện nói với chúng ta rằng dù khó khăn hay phải đối mặt với bao nguy hiểm thì người mẹ vẫn luôn muốn che chở và bảo vệ những đứa con mình. Bởi vì với mẹ con là tất cả cuộc sống này. Mẹ có thể hi sinh cuộc đời vì con. Trên đời này, chỉ có mẹ có lẽ mới hi sinh vì bạn nhiều như vậy phải không. Vậy nên, đừng làm buồn lòng mẹ, hãy là một người con có hiếu và chăm ngoan bạn nhé!
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 24-07-2015 lúc 15:33.

2. Có 3 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

hoihan1234 (24-07-2015),mai dinh thinh (26-08-2015),minh khiêm (24-07-2015)

Thông tin về chủ đề này