Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 51 của 51

Chủ đề: Anh Tuấn Giúp em với, 90% rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thế là mình ra phòng khám tư nhân xét nghiệm phương pháp Anti H, âm tính rồi. Lẽ ra phải mừng mà nhảy cẫng lên nhưng mà mình vẫn thấy bình thương, chắc là do được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ nên trong đầu mình khi lấy kết quả cũng chẳng có tí hồi hộp gì, giống như đã biết một cái gì đó chắc chắn mà vẫn muốn xác minh lại, Hì. Nhân đây tiện thể các bạn nào hoang mang vì triệu chứng thì yên tâm đi nhé. Mình hỏi rồi, đa số trường hợp dương tính chẳng thấy phát triệu chứng gì cả, một số chỉ hơi sốt sơ sơ, mà sốt là chuyện thường ngày. Con H này đâu phải quái vật mà mới bị đã hoành hành tác oai tác quái gây đau nhức, đau họng, phát ban ... được ^^. Hình như mấy trang web nhầm lẫn với tác dụng phụ của một só thuốc điều trị thì phải

2. Những thành viên đã cảm ơn thanhthan cho bài viết này:

Buonqua (06-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mà mình đi xét nghiệm máu thấy có một mục là : Cận lắng - Tế bào biểu mô, kết quả + , CSBT: Negative. Có ai biết cái này nghĩa là gì không? Có phải bệnh gì không nhỉ. Do mình lấy kết quả xong xuống phòng khám thì bác sĩ về rồi nên cũng chẳng hỏi được

Thành Viên Chính Thức Muagiao's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi thanhthan Xem bài viết
    Hôm nay sau 87 ngày nguy cơ mình đi xét nghiệm ở trung tâm y tế thành phố, cô điều dưỡng mở sổ ra thấy mới xét nghiệm hồi đầu tháng 9, nói là từ tháng 9 phải 3 tháng trở lên mới được xét nghiệm tiếp. Mặc dù mình đã giải thích là nguy cơ của mình đã cách đây 3 tháng mà cô ấy vẫn không chịu xét nghiệm cho mình, hẹn mình đầu tháng 1 lên vì xét nghiệm giờ cũng chẳng được kết quả gì. Chắc là xét nghiệm miễn phí nên họ không muốn làm thì phải do mình đọc bảng thông báo thấy chương trình do quỹ hỗ trợ quốc tế gì đó. Người ta muốn giải tỏa stress năn nỉ lấy máu mà không là không, bực cả mình
    bạn nên đế hào hảo test nhanh có kết quả khoản 2h

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình tét nhanh ở phòng khám tư nhân rồi bạn, kết quả sau 30 phút :/

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Bữa em đi xét nghiệm công thức máu với cơ quan thì kết quả của em có 1 số bất thường sau:
    Lymph# : 4.9 x 10^9L ( ngưỡng bình thường : 0.8 -4.0 ) => có thể đang nhiễm siêu vi mà không biết là con siêu vi gì đây T_T
    Lymph%: 51.8% (Bình thường 20 -40% )
    Lymph em tăng cao như vậy có phải do cơ thể đang sản xuất kháng thể mạnh để chóng virus phải không ạ? Nó cứ làm e liên tưởng đến giai đoạn đầu của H quá

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bữa em đi xét nghiệm công thức máu với cơ quan thì kết quả của em có 1 số bất thường sau:
    Lymph# : 4.9 x 10^9L ( ngưỡng bình thường : 0.8 -4.0 ) => có thể đang nhiễm siêu vi mà không biết là con siêu vi gì đây T_T
    Lymph em tăng cao như vậy có phải do cơ thể đang sản xuất kháng thể mạnh để chóng virus phải không ạ? Nó cứ làm e liên tưởng đến giai đoạn đầu của H quá
    Bạn vào đây tìm hiểu: Công thức máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Em cũng có vừa đọc bài của anh rồi. Em thấy chỉ số lym cao có thể là bị
    Tăng > 30% ( > 4.000/ mm3 ):
    + Bạch cầu cấp thể lympho
    + Nhiễm khuẩn mạn tính: lao, thấp khớp..
    + các bệnh do virus: sởi, ho gà, viêm gan siêu vi..
    + trong thời kỳ lui bệnh của một số bệnh nhiễm khuẩn cấp tính.
    Mấy cái ... làm e cũng hơi lo

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV ở đây :HIV - Đường lây và cách phòng ngừa
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Tư vấn cho 1 hành vi nguy cơ chỉ khi nguy cơ nó có thực, chuyện bạn không rõ thì gọi là hoang tưởng
    Trích dẫn Gửi bởi tocdovtyeu Xem bài viết
    EM ko có nguy cơ nào hết, đừng tưởng tượng ra nữa
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Rất đơn giản có thể do lo lắng gây ra hoặc là 1 bệnh khác.Vì đối với HIV bạn không có nguy cơ.
    Bạn ngồi đọc lại 3 trang dùm songchung nhé. Nếu bạn còn cái kiểu lăn tăn nhẵm rùi cho một hành vi tẩm uất không có đường lây. songchung sẽ khóa topic này vĩnh viễn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Đọc xong thấy bạn xoắn mình cũng chóng mặt thiệt. Quan trọng là cái HIV âm tính là được rồi. Mấy chỉ số kia tăng giảm chút ít khôg là vấn đề, không ảnh hưởng sức khỏe của bạn. Bạn yên tâm đừng xoắn ốc vít nữa cả dd này phải chóng mặt vì bạn đó.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Hi. E cũng có nghĩ đến nó mấy tháng nay đâu, e đi khám với cơ quan thấy chỉ số bất thường, mà e không rành mấy chỉ số lắm nên hỏi cho an tâm thôi

Cảm ơn
    2,578
    Hi. E cũng có nghĩ đến nó mấy tháng nay đâu, e đi khám với cơ quan thấy chỉ số bất thường, mà e không rành mấy chỉ số lắm nên hỏi cho an tâm thôi
    Thế giờ sao? an tâm chưa hay xoắn như cái ốc vít. Vì bạn k có nguy cơ.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này