Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Nổi hạch có liên quan đến HIV không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.

Unhappy Nổi hạch có liên quan đến HIV không ạ?

Chả là cách đây hơn 3 tuần em có qh có dùng bao và oral sex với gmd. Do hôm đó có hơi say và là lần đâu đi chơi gái nên e cũng chưa có kn. Qh đến khúc cuối do uống rượu nên em khó ra vì thế nên e có lột bao ra để thủ dâm và vứt bao đi nhưng không kt có rách hay không... Hôm sau do lo nên e cũng tìm đọc nhiều tài liệu và thấy có nói đến nổi hạch xuất hiện ở người nhiễm HIV đến 80-90%... Hix! Đọc cho biết nhưng ai ngờ sau lần qh đó 4 hôm thì em có bị viêm họng nhẹ (có thể do đợt đó thời tiết nóng nên em có ăn và uống nhiều đồ lạnh), e ko uống thuốc và viêm họng kéo dài khoảng 1 tuần thì hết. Sau đợt viêm họng đó thì em bị lên hạch ở dưới hàm phải (cảm thấy căng và vướng nhưng ko đau) và cũng kéo dài 1 tuần thì khỏi. Và đến hôm nay thì em có thấy dấu hiệu của lên hạch bên hàm trái... Ngoài ra thì e có bị nhiệt miệng nhưng cái này e thường xuyên bị do uống ít nước. Vậy mọi người cho e hỏi liệu khi trong quá trình sơ nhiễm HIV liệu HIV có gây viêm nhiễm ở đâu đó trong cơ thể dẫn đến nổi hạch không??? Mặc dù ko cảm thấy lo lắng lắm nhưng e đọc trên mạng thì thấy viêm họng và nổi hạch được liệt vào các dấu hiệu đầu của nhiễm HIV... Liệu có tin được không ạ? Và có ai bị giống e nhưng khi xét nghiệm thì âm tính không ạ??? [IMG]http://*******************/Images/Emoticons/eusa_pray.gif[/IMG]
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn có chủ đề và được mọi người trả lời không có nguy cớ.Nếu còn thắc mắc bạn post tiếp vào chủ đề này : Sợ nhiễm HIV quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và Oral sex. Tôi khóa chủ đề này lại.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi muonduocsongtot Xem bài viết
    Chả là cách đây hơn 3 tuần em có qh có dùng bao và oral sex với gmd. Do hôm đó có hơi say và là lần đâu đi chơi gái nên e cũng chưa có kn. Qh đến khúc cuối do uống rượu nên em khó ra vì thế nên e có lột bao ra để thủ dâm và vứt bao đi nhưng không kt có rách hay không... Hôm sau do lo nên e cũng tìm đọc nhiều tài liệu và thấy có nói đến nổi hạch xuất hiện ở người nhiễm HIV đến 80-90%... Hix! Đọc cho biết nhưng ai ngờ sau lần qh đó 4 hôm thì em có bị viêm họng nhẹ (có thể do đợt đó thời tiết nóng nên em có ăn và uống nhiều đồ lạnh), e ko uống thuốc và viêm họng kéo dài khoảng 1 tuần thì hết. Sau đợt viêm họng đó thì em bị lên hạch ở dưới hàm phải (cảm thấy căng và vướng nhưng ko đau) và cũng kéo dài 1 tuần thì khỏi. Và đến hôm nay thì em có thấy dấu hiệu của lên hạch bên hàm trái... Ngoài ra thì e có bị nhiệt miệng nhưng cái này e thường xuyên bị do uống ít nước. Vậy mọi người cho e hỏi liệu khi trong quá trình sơ nhiễm HIV liệu HIV có gây viêm nhiễm ở đâu đó trong cơ thể dẫn đến nổi hạch không??? Mặc dù ko cảm thấy lo lắng lắm nhưng e đọc trên mạng thì thấy viêm họng và nổi hạch được liệt vào các dấu hiệu đầu của nhiễm HIV... Liệu có tin được không ạ? Và có ai bị giống e nhưng khi xét nghiệm thì âm tính không ạ??? [IMG]http://*******************/Images/Emoticons/eusa_pray.gif[/IMG]
    Chào bạn!
    Tôi luôn giữ quan điểm: Trong thời gian nguy cơ chờ xét nghiệm HIV cho hành vi QHTD không an toàn và hành vi OS không hề có triệu chứng. Cái mà bạn đọc: Hạch này chỉ xuất hiện ở NCH giai đoạn lâm sàn 3 và 4 và thường rơi vào 99,9% những người nhiễm HIV có tiền sử xử dụng Ma Túy, Cái bạn sờ và thấy đó là hạch đề kháng mà bất kỳ người nào cũng có. Nó không phải là triệu chứng của người có nguy cơ chờ xét nghiệm HIV cho hành vi QHTD không an toàn và OS. Khuyến cáo: nếu hạch đề kháng bạn cứ sờ mó mỗi ngày sẽ dẫn đến nguy cơ là viêm hạch.

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Buonqua (14-10-2013)

Thông tin về chủ đề này