Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 69

Chủ đề: quan hệ không an toàn 6 tuần âm tính. Mong bs bs tuấn tư vấn giúp!

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Có bao giờ 6tuan âm tính mà 12 tuần dương tính ko vậy mấy a ơi? E sợ kq xn của e ở tuần thứ6 là ât giả... Xin các a hãy tư vấn thật tình để e biết còn ngăn chăn sự lây truyền và bổ sung kiến thức sau này còn sống chung với H...!
    Lần sửa cuối bởi damduytung, ngày 25-10-2013 lúc 07:37.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi damduytung Xem bài viết
    Có bao giờ 6tuan âm tính mà 12 tuần dương tính ko vậy mấy a ơi? E sợ kq xn của e ở tuần thứ6 là ât giả... Xin các a hãy tư vấn thật tình để e biết còn ngăn chăn sự lây truyền và bổ sung kiến thức sau này còn sống chung với H...!
    Test nhanh rất nhạy, theo phương châm "bắt nhầm hơn bỏ xót" thường là cho dương tính giả. 6tuần âm tính hiện tại chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12. Bạn yên tâm với những gì mọi người chia sẻ.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Ơ mà hình như mình post nhầm box thì phải. Đây có phải box xét nghiệm đâu nhỉ.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Em xn hiv combo ở tuần thứ6 đang muốn đi làm cái xn ở tuần thứ8 mà ko đủ cam đảm sợ bị lật kèo ( sợ tuần 6 cho ât giả)...!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Em xn hiv combo ở tuần thứ6 đang muốn đi làm cái xn ở tuần thứ8 mà ko đủ cam đảm sợ bị lật kèo ( sợ tuần 6 cho ât giả)...!
    Trong xn HIV không hề có AT giả, chỉ có DT giả mà thôi. Muốn xn ra DT rất khó cho một người không hề mắc sai lầm trong cuộc sống. DT với HIV khi và chỉ khi một người luôn tìm kiếm nguy cơ và có hành vi QHTD không an toàn thường xuyên tái diễn trong đời sống. Không phải cứ một lần mắc sai lầm là có thể bị nhiễm HIV và xn ra DT. tìm kiếm trường hợp này như mò kim đáy biển bạn àh. Tính đến thời điểm này theo nghiên cứu trên thế giới chưa hề có một ca nào chỉ một lần duy nhất có hành vi QHTD không an toàn bị nhiễm HIV cả. Nếu ai đó bảo tôi chỉ một lần mà bị thì hoàn toàn thiếu căn cứ hay nói đúng hơn là ngụy biện cho chính mình, và cả những trường hợp nói rằng tôi không hề lăn nhăn, tôi luôn sống lành mạnh, tôi chỉ duy nhất một lần đi xâm môi xâm mắt mà tôi bị nhiễm là ngụy biện hay tôi chẳng làm gì tôi chỉ một lầm duy nhất làm nail mà tôi nhiễm đó cũng là ngụy biện, hay tôi luôn chung thủy một vơ một chồng không hề vụn trộm chỉ duy nhất một lần hớt tóc, cạo râu, rái tai mà tôi bị nhiễm cũng là ngụy biện, hay tôi là đàn ông đích thực có vợ con đàng hoàn (Dấu giới tính: hành vi quan hệ đồng tính khi đã có gia dình ==> vấn đề nay hiện tại rất nhiều trong XH), thế mà không rõ nguyên nhân làm sao mà tôi bị nhiễm, đây cũng là ngụy biện. Hoặc tôi là một doanh nhân thành đạt giao tiếp rộng trong XH, tôi không hề làm gì để ảnh hưởng tới dư luận vậy mà không rõ không biết lý do tại sao tôi nhiễm. Tất cả những hành vi trên nhằm ngụy biện cho việc một người luôn cho rằng mình đạo đức trước mặt mọi người, không ai muốn phô cái xấu cho người khác biết.

6. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

cuoc_song_moi (25-10-2013),emsowa (25-10-2013)

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    bài viết rất hay đó anh ơi, vote 100% luôn

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e có nguy cơ, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng nó cứ to lên dần dần hnay lở ra (herpes giống trên mấy trang web e đã đc đọc) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...! E xin các a chị vào topic này tư vấn nhiệt tình giúp e... Đừng trấn an tinh thần cho e mà hãy tư vấn thật sự vì nếu đã bị rồi thì cũng ko thay đổi đc gì? E sẽ tiếp tục đứng vững trong cs. Xin các chuyên gia vào cho e biết 6 tuần âm tính cơ hội lật kèo ở tuần 12 là bao nhiu % ????
    Lần sửa cuối bởi damduytung, ngày 26-10-2013 lúc 07:57.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...!
    Kể từ ngày em có nguy cơ,chứ không phải kể từ ngày em bị nhiễm.Bạn đã có cái 6 tuần âm tính là khả quan lắm rồi.

Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...!
    Bạn làm ơn đặt câu hỏi cho chuẩn dùm: Lúc đầu kq 6 tuần AT, chưa xn ở tuần thứ 9 lấy đâu ra câu này: gần 9tuan kể từ ngày e bị nhiễm.
    tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng (herpes) lưỡi đóng nấm ==> Bạn lấy căn cứ ở đâu mà dám nói bạn bị herpes?

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay là gần 9tuan kể từ ngày e có nguy cơ, môi e đã bị khô cách đây 1 tháng có xuất hiện các hạt nhỏ li ti màu trắng nó cứ to lên dần dần hnay lở ra (herpes giống trên mấy trang web e đã đc đọc) lưỡi đóng nấm ngày càng dày, họng trắng và thường xuyên đau họng... E ko dám đi xn nữa vì nếu mà Kq + e sợ lắm...! E xin các a chị vào topic này tư vấn nhiệt tình giúp e... Đừng trấn an tinh thần cho e mà hãy tư vấn thật sự vì nếu đã bị rồi thì cũng ko thay đổi đc gì? E sẽ tiếp tục đứng vững trong cs. Xin các chuyên gia vào cho e biết 6 tuần âm tính cơ hội lật kèo ở tuần 12 là bao nhiu % ????
    E thấy có vài người đã bị lật kèo - tuần 6 và tuần 8 nhưng lại + ở tuần 12 đọc xong e lo muốn chết luôn...!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    E thấy có vài người đã bị lật kèo - tuần 6 và tuần 8 nhưng lại + ở tuần 12 đọc xong e lo muốn chết luôn...!
    Tuanmecsedec dám khẳng định với bạn tham gia từ 2007 đến giờ chưa thấy có ca nào 6,8 âm tính mà dương tính tuần 12,có chăng thì những thông tin đó nhãm nhí.

Vấn đề ở đây,mọi người tư vấn không phải tư vấn bừa.Nếu có nguy cơ thì mọi người nói có,mắc mớ gì nói không.Đối với tham vấn viên mà như vậy thì nguy hại đến cộng đồng.
    Miệng bạn có bị như vậy có thể do bạn nóng trong người hoặc stress cũng làm miệng trắng.Cần thiết thì bạn nên đi khám để Bác Sỹ chẩn đoán bệnh chính xác hơn,còn hơn ngồi đây tự mình làm Bác Sỹ đoán già đoán non.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

emsowa (26-10-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Tôi nhắc lại bạn xn 6 tuần AT ===> khó thay đổi kq ở tuần 12, còn vấn đề bạn nói. Tất cả người bình thường cho tới người có HIV vẫn có thể bị nấm hoặc Herpes. Bạn muốn tham khảo thì mời bạn vào đây xem nấm là như thế nào và Herpes là như thế nào:
    CHỦ ĐỀ: Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS?

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

emsowa (26-10-2013)

( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Chào bạn: hiv thì an tâm chờ đủ thời gian xn lại. còn các bệnh khác nên đi khám để điều trị.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vấn đề lưỡi trắng bạn có thể mua b complex c để uống nhé. bạn yên tâm với kết quả 6 tuần của mình

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Trời mấy thằng đó ko biết tư vấn hay sao ấy! Nghe a tuânmecsedec nói e yên tâm hơn đôi chút. Bên mấy trang web kia lại bảo là xn 6 hoặc 8 tuần do kháng thể chưa đủ để tìm ra H ( - hoặc + ) nên tuần 12 xn ra + là chuyện bình thường! Chết vì ung thư hay cái gì khác còn đỡ hơn là chết vì H ( xin lỗi m.n nhé đây la e phát biểu cảm nghĩ của e) vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ. E nghĩ đến đó hai dòng nước mắt lại tuôn rơi... Ko biết trời có thương e cho e cơ hội ko..! Hu hu ngày xưa e chuyên tâm tu hành, cs rất vui vẻ, đi từ thiện,chăm lo học hành và làm ăn nhưng từ ngày có dấu hiệu e lại sợ sệt ko dám ra đường, hay mệt mỏi cơ thể...! Từ ngày chia tay bạn gái ==> Nông nổi quan hệ lung tung bây h mới thấy hối hận và ôm sầu ngàn thu...!

Cảm ơn
    2,578
    Trời mấy thằng đó ko biết tư vấn hay sao ấy! Nghe a tuânmecsedec nói e yên tâm hơn đôi chút. Bên mấy trang web kia lại bảo là xn 6 hoặc 8 tuần do kháng thể chưa đủ để tìm ra H ( - hoặc + ) nên tuần 12 xn ra + là chuyện bình thường! Chết vì ung thư hay cái gì khác còn đỡ hơn là chết vì H ( xin lỗi m.n nhé đây la e phát biểu cảm nghĩ của e) vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ. E nghĩ đến đó hai dòng nước mắt lại tuôn rơi... Ko biết trời có thương e cho e cơ hội ko..! Hu hu ngày xưa e chuyên tâm tu hành, cs rất vui vẻ, đi từ thiện,chăm lo học hành và làm ăn nhưng từ ngày có dấu hiệu e lại sợ sệt ko dám ra đường, hay mệt mỏi cơ thể...! Từ ngày chia tay bạn gái ==> Nông nổi quan hệ lung tung bây h mới thấy hối hận và ôm sầu ngàn thu...!
    vì ba mẹ e lam công chức nhà nước nên e mà bị thì biết ăn nói sao với bạn bè và xã hội, e chết đi ba mẹ lại phải bị người đời chê trách gia đình e sẽ bị hàng xóm nhìn với ánh mắt khinh bỉ===> Đâu gọi là sự tự kỳ thị và kỳ thị với người có HIV.
    Tự kỳ thị: là tự mình kỳ thị chính bạn thân mình vì sợ mọi người biết, bạn bè biết, xã hội biết, gia đình biết, chòm xóm biết, công sở biết. Nhưng cổ nổi chưa ai biết mà mình chết trước vì tự kỳ thị chính bản thân mình.
    Kỳ thị: XH, Mọi người xung quanh, bạn bè, gia đình, chòm xóm... xa lánh. Kỳ thị với người có HIV cũng là một loại thuốc độc không kém phần gây nên làm cho NCH bị xa lánh dẫn đến có hành vi tiêu cực như: Hận đời, trả thù đời, trả thù người đã gây tổn thương cho NCH==> XH có nguy cơ tăng đại dịch HIV==> làm ảnh hưởng tới nhiều NCH khác==> nhân chuẩn vi rút HIV===> Dẫn đến kháng thuốc ARV hiện tại ==> NCH rơi vào tình trạng bị giảm tuổi thọ.
    Kỳ thị và tự kỳ thị ==> là loài thuốc độc giết chết chính mình và cho những NCH khác trong cộng đồng.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! Ah còn mở lớp dạy võ thiếu lâm cho m.n nâng cao sức khoẻ chống chọi mọi bệnh tật nữa...!
    Lần sửa cuối bởi damduytung, ngày 26-10-2013 lúc 09:20.

Cảm ơn
    2,578
    E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! ^^
    M/N lên đó chăm sóc em hay em chăm sóc M/N? Nói thật với em nhé, những NCH như tụi anh luôn muốn sống có ít cho đời bằng chính kinh nghiệm và kiến thức của mình, và luôn muốn tạo ra nhiều sản phẩn cho XH, chứ không phải dừng lại việc ở ân như em nghĩ đâu.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    E vạch ra kế hoach cho trường hợp xấu nhất rồi: nếu e có gì e sẽ để lại hết tài sản cho ba mẹ và e gái, e vs vợ e gom tiền lên núi xây chùa tu luôn. Tình nguyện kêu gọi m.n có dòng máu quý tộc lên đó chăm sóc đền ngày e đắc vãn sanh...! Ah còn mở lớp dạy võ thiếu lâm cho m.n nâng cao sức khoẻ chống chọi mọi bệnh tật nữa...!
    Mọi người vì em àh, em quá ích kỷ rùi, cuộc sống phồn hoa sẽ níu em lại.

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    0
    Mấy a hiểu sai ý e rồi! E kêu gọi m.n lên đó đê hai vợ chồng e chăm sóc. Từ xưa h e ko có máu ăn chơi chỉ ăn chay trường thôi. Do lúc chia tay ny e bị shock nặng mất phương hướng từ đó mới sinh ra nông nổi này....mọi người chăm sóc e thì nói làm gì nữa? E chỉ muốn cống hiến chút sức lực cuối cùng cho m.n cho cđ và xh thôi...!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này