Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 48 của 48

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 7 tuần ngưng PEP âm tính.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi phaisongtotvoixahoi Xem bài viết
    Hì, em cảm ơn anh songchung. Vì em lo quá ạ.
    Bạn buồn cười đến chọc vào lách cười cũng ko nổi

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cảm ơn anh, nhưng nếu mà smg mình nhìn thấy trong thời gian 4 tháng trở lại thì ní có phat triển mạnh ko hả anh. Mấy năm nay nó vẫn thế. Từ khi nguy cơ 4 tháng lại đâm ra hay để ý.
    Đợt 17 ngày nguy cơ em cí đi xn ở bv tư Thiên hoà ở đường Nguyễn lương bằng họ lấy máu và dịch niệu đạo và hậu môn xn thấy kk âm tính với smg, nhưng em vẫn ko tin vì em tìm hiểu trên mạng bảo là ko có cách xn smg chính xác.
    Tất nhiên nếu bị sùi mào gà thì chúng sẽ phát triển nhanh, khi đó bạn phải đi viện điều trị rồi chứ không ngồi nhà như này được đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Tất nhiên nếu bị sùi mào gà thì chúng sẽ phát triển nhanh, khi đó bạn phải đi viện điều trị rồi chứ không ngồi nhà như này được đâu.
    Có câu nói này của anh em yên tâm hơn rồi. Dù sao đàu tháng tới em cũng đi khám da liễu cho yên tâm. Em cảm ơn anh.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Em có một điều băn khoăn là tại sao cái bệnh viện tư Thiên Tâm kia lại xn sùi mào gà và kết luận âm tính nhỉ. Theo như các anh chị trong diễn đàn minh là ko thể xn máu và dịch ra cái bệnh smg và em tìm hiểu trên mạng cũng thế. Thế tại sao bộ y tế ko có ý kiến gì vấn đề này và có biện pháp hay sắc lệnh cấm bv này hả các anh chị. Hôm em đi khám có ông bs người TQ khám cho em, và xn HIV, Giang mai, smg đều âm tính, còn chlamydea thì dương tính.
    Lần sửa cuối bởi phaisongtotvoixahoi, ngày 29-11-2015 lúc 21:29.

Cảm ơn
    596
    Em có một điều băn khoăn là tại sao cái bệnh viện tư Thiên Tâm kia lại xn sùi mào gà và kết luận âm tính nhỉ. Theo như các anh chị trong diễn đàn minh là ko thể xn máu và dịch ra cái bệnh smg và em tìm hiểu trên mạng cũng thế. Thế tại sao bộ y tế ko có ý kiến gì vấn đề này và có biện pháp hay sắc lệnh cấm bv này hả các anh chị. Hôm em đi khám có ông bs người TQ khám cho em, và xn HIV, Giang mai, smg đều âm tính, còn chlamydea thì dương tính.
    Các phòng khám tư thì làm tốt hay không phải ở lương tâm nghề nghiệp, cũng có những phòng khám làm việc rất hiệu quả nhưng cũng có những phòng khám họ đặt lợi nhuận lên hàng đầu nên có thể chất lượng khám chữa chưa được tốt. Nếu bạn không tin tưởng các phòng khám thì nên đến các BV lớn khám xét.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Lâu lắm rồi mới ghế thăm DĐ. Lời đầu muốn giử tới anh chị trong BQT đã tư vấn và dộng viên em trong thời gian khó khăn nhất. Trở lại với trường hợp của em thì em có một số vấn đề thắc mắc muốn hổi các anh chị như thế này ạ:
    Ngày hôm qua em đi XN tổng thể tại Medlatec: HIV combi PT: KQ Âm tính, TPHA định lượng (Giang mai) âm tính. Còn xét nghiệm lại Chlamydia bằng PP: PCR và kháng sinh đồ, soi tươi, cái này thi hẹn 3-5 ngày nữa mới có KQ. Đợt 6 tháng em đi XN tại BV da liễu TW bị chlamydia + và BS cho uống thuốc sau hơn 1 tháng quay lại XN bằng PP PCR và cho KQ âm tính, nhưng đầu dương vật và tinh hoàn thỉnh thoảng vẫn bị hơi đau. Gọi lại hỏi BS BV da liễu bảo là đang bị tổn thương thần kinh nên bị đau, và BS kê đơn cho uống, nhưng em chưa uống, và Hqua đi XN tại BV medlatec và đang chờ 5 ngày nữa mới có KQ. Vấn đề em muốn hỏi ở DĐ mình có ai từng bị Chlamydia XN âm tính rồi mà thỉnh thoảng vẫn hơi đau DV và tinh hoàn như em không ạ. Em chân thành cảm ơn các anh chị ạ. Với lại em muốn hỏi cái nữa là sau khi điều trị xong Chlamydia khỏi thi vđề sinh sản có ảnh hưởng ko? Em nghe nói bị Chla sẽ bị vô sinh, em lo quá.

Cảm ơn
    596
    Lâu lắm rồi mới ghế thăm DĐ. Lời đầu muốn giử tới anh chị trong BQT đã tư vấn và dộng viên em trong thời gian khó khăn nhất. Trở lại với trường hợp của em thì em có một số vấn đề thắc mắc muốn hổi các anh chị như thế này ạ:
    Ngày hôm qua em đi XN tổng thể tại Medlatec: HIV combi PT: KQ Âm tính, TPHA định lượng (Giang mai) âm tính. Còn xét nghiệm lại Chlamydia bằng PP: PCR và kháng sinh đồ, soi tươi, cái này thi hẹn 3-5 ngày nữa mới có KQ. Đợt 6 tháng em đi XN tại BV da liễu TW bị chlamydia + và BS cho uống thuốc sau hơn 1 tháng quay lại XN bằng PP PCR và cho KQ âm tính, nhưng đầu dương vật và tinh hoàn thỉnh thoảng vẫn bị hơi đau. Gọi lại hỏi BS BV da liễu bảo là đang bị tổn thương thần kinh nên bị đau, và BS kê đơn cho uống, nhưng em chưa uống, và Hqua đi XN tại BV medlatec và đang chờ 5 ngày nữa mới có KQ. Vấn đề em muốn hỏi ở DĐ mình có ai từng bị Chlamydia XN âm tính rồi mà thỉnh thoảng vẫn hơi đau DV và tinh hoàn như em không ạ. Em chân thành cảm ơn các anh chị ạ. Với lại em muốn hỏi cái nữa là sau khi điều trị xong Chlamydia khỏi thi vđề sinh sản có ảnh hưởng ko? Em nghe nói bị Chla sẽ bị vô sinh, em lo quá.
    Thường khi bệnh không được điều trị kịp thời và dứt điểm mới dễ gây biến chứng, còn khi đã điều trị sớm và khỏi rồi thì không có gì đáng lo lắng đâu bạn.

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Chào bạn bệnh chlamydia nếu không phát hiện sớm có thể gây vô sinh như hiện nay y học tiến bộ vấn đề đó sẽ được giải quyết sớm trường hợp của bạn đã có xét nghiệm rồi vì vậy bạn nên yên tâm nhé

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này