Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 61 đến 78 của 78

Chủ đề: Xét nghiệm combo tại Hòa Hảo cho kết quả dương tính -- Giúp em với !

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Chúc mừng phudutu, Mừng bạn quay về với chính mình. DIễn Đàn HIV/AIDS xin chúc mừng:

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Chúc mừng bạn...

4. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    60
    nghe xong em cũng nhẹ lòng theo...sáng giờ cũng mong tin bình an từ bạn ấy,hihi vui quá

6. Có 2 người đã cảm ơn BK82 cho bài viết bổ ích này:

2013 (19-10-2013),phudutu (18-10-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chúc mừng em nhé phudutu.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ngàn lời chúc mung bạn

10. Những thành viên đã cảm ơn kinhkhung cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    CHúc mừng bạn có kết quả âm tính rồi. Mình đảm bảo mà có bao không sự cố sao mà dính nổi ka ka. Sau này nhớ đừng làm ẩu nữa

12. Những thành viên đã cảm ơn 2013 cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Mới hoanggiangst88's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Chúc bạn may mắn mình cũng đã từng nhận được câu trả lời là kết quả không xác định ở tuần 6 và dù có thế nào thì vẫn cứ sống tốt và hy vọng hiện tại mình vẫn chưa muốn đối diện với sự thật. Khi nào sẳng sàng mình sẽ đi xét nghiệm lại dù nó là gì đi nữa thì mình cũng phải chấp nhận vì đó là nhân quả mình gieo thì mình phải nhận nhưng nếu đời cho ta cơ hội để sống tốt hơn có lẽ ai cũng muốn điều đó vì chúng ta còn quá trẻ mà. Chúc bạn vượt qua khủng hoảng tạm thời nhé sẽ không sao đâu bạn !

14. Những thành viên đã cảm ơn hoanggiangst88 cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    chúc mừng phù du nhé.thế là diễn đàn mình lại có thêm một niềm vui.cậu cũng giống tớ đều bị dương tính giả và khi xét nghiệm lại thì đều âm tính.hãy tránh xa các dịch vụ mại dâm để lần sau khỏi phải lo lắng nữa nhé.

16. Những thành viên đã cảm ơn hoihan135 cho bài viết này:

phudutu (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Trích dẫn Gửi bởi lac_loi Xem bài viết
    Bạn có kết quả chưa vậy?
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec vừa nhận cuộc ĐT của thành viên phudutu báo đã nhận kết quả ở Pasteur âm tính,bạn ấy có nhắn tối nay về sẽ viết lời cảm ơn tất cả mọi người.

Trích dẫn Gửi bởi Prayquink Xem bài viết
    Chúc mừng bạn đã có KQ như ý muốn
    Trích dẫn Gửi bởi Chí Phoèo Xem bài viết
    Chúc mừng bạn,cả diễn đàn lo lắng cho bạn lun
    Trích dẫn Gửi bởi lac_loi Xem bài viết
    Chúc mừng bạn đã nhận được kết quả tốt đẹp. ai cũng vui lây với bạn hết đó.
    Trích dẫn Gửi bởi luxubu Xem bài viết
    Chúc mừng phudutu với kết quả AT
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Chúc mừng phudutu, Mừng bạn quay về với chính mình. DIễn Đàn HIV/AIDS xin chúc mừng:
    Trích dẫn Gửi bởi trungan1987 Xem bài viết
    Chúc mừng bạn...
    Trích dẫn Gửi bởi BK82 Xem bài viết
    nghe xong em cũng nhẹ lòng theo...sáng giờ cũng mong tin bình an từ bạn ấy,hihi vui quá
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Chúc mừng em nhé phudutu.
    Trích dẫn Gửi bởi kinhkhung Xem bài viết
    Ngàn lời chúc mung bạn
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi2013 Xem bài viết
    CHúc mừng bạn có kết quả âm tính rồi. Mình đảm bảo mà có bao không sự cố sao mà dính nổi ka ka. Sau này nhớ đừng làm ẩu nữa
    Trích dẫn Gửi bởi hoanggiangst88 Xem bài viết
    Chúc bạn may mắn mình cũng đã từng nhận được câu trả lời là kết quả không xác định ở tuần 6 và dù có thế nào thì vẫn cứ sống tốt và hy vọng hiện tại mình vẫn chưa muốn đối diện với sự thật. Khi nào sẳng sàng mình sẽ đi xét nghiệm lại dù nó là gì đi nữa thì mình cũng phải chấp nhận vì đó là nhân quả mình gieo thì mình phải nhận nhưng nếu đời cho ta cơ hội để sống tốt hơn có lẽ ai cũng muốn điều đó vì chúng ta còn quá trẻ mà. Chúc bạn vượt qua khủng hoảng tạm thời nhé sẽ không sao đâu bạn !
    Trích dẫn Gửi bởi hoihan135 Xem bài viết
    chúc mừng phù du nhé.thế là diễn đàn mình lại có thêm một niềm vui.cậu cũng giống tớ đều bị dương tính giả và khi xét nghiệm lại thì đều âm tính.hãy tránh xa các dịch vụ mại dâm để lần sau khỏi phải lo lắng nữa nhé.
    Em cảm ơn mọi người rất nhiều, em vừa về tới nhà sau cả buổi chiều và buổi tối xử lý công việc bỏ dở hoặc làm cho có dẫn tới sai sót trong mấy ngày qua. Trước mắt là Cảm ơn các anh chị và các bạn trong diễn đàn trước, Đặc biệt là Anh Tuấn, Anh Hiếu, Chị Ha và tất cả các bạn khác trong diễn đàn đã quan tâm tới em. Một lát nữa em sẽ viết một bài viết miêu tả cảm xúc của em.

Tâm trạng em giờ đã bớt lo phần nào và trong đầu em có rất nhiều suy nghĩ cũng như những khát khao, ước vọng mới muốn làm !

18. Có 5 người đã cảm ơn phudutu cho bài viết bổ ích này:

bienvungtau (11-11-2013),luxubu (19-10-2013),songchungvoi_HIV (18-10-2013),trungan1987 (19-10-2013),Tuanmecsedec (18-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Chào mọi người, Một lần nữa Phù Du Tử gửi lời cảm ơn sâu sắc tới những lời tư vấn của anh Tuanmecsedec, songchungvoi_HIV và những lời an ủi của chị Ha và tất cả sự quan tâm của các bạn trên diễn đàn : Bạn Hoihan135, Lac_loi, Prayquink, Chí Phoèo, luxubu, trungan1987, BK82, Nguyen Ha, kinhkhung, Xinmotcohoi2013, hoanggiangst88, hoihan135.... cũng mọi người đã ghé qua topic và chai sẻ với mình. Cảm ơn, cảm ơn mọi người.

Tâm trạng từ sáng tới lúc nhận kết quả tâm trạng mình rất lo lắng dù đã ổn hơn ngày trước.Buổi chiều mình tới Pasteur nộp phiếu nhận kết quả, sau nửa tiếng đồng hồ mà chưa thấy gọi tên nhận kết quả, tâm trạng lo lắng bất an của mình hiện rõ trên mặt, mình đi lòng vòng tới mức độ mà phòng chờ ai cũng phải nhìn mình. Mình sợ là kết quả lại có vấn đề nên mới chờ lâu như thế. Hóa ra là do chị nhân viên lấy sai kết quả từ phiếu hẹn của mình nên ko đọc tên mình mà lại đọc tên trên tờ kết quả tên ai đó lạ hoắc. Khi mở kết quả ra thấy chữ âm tính Điều đầu tiên mình làm là phone ngay cho A.Tuấn mec để trình bày kết quả và nhờ a tư vấn ( cảm ơn anh một lần nữa vì đã để em làm phiền mấy ngày qua ). Cái cách A.Tuấn chúc mừng mình, cảm xúc của anh ấy làm mình rất xúc động. Các bạn có biết ko ? dù mình và A.Tuấn chưa gặp nhau lấy một lần nhưng khi biết được kết quả của mình, cái cách anh phản ứng gióng như người thân của mình ( giống như lúc mình thông báo với bố mình : bố ơi, con đậu đại học rồi ! giống lắm ). Rồi tiếp sau đó là A Tuấn thay mình thông báo kết quả với mọi người. Cái cách mọi người chia sẻ với mình thực sự làm mình xúc động nhưng mình ko thể cảm ơn các bạn ngay lúc đó được, Đt hạn chế trong viẹc post bài.

Mọi người của biết không, cầm cái xét nghiệm âm tính nên thì ai chả vui, và sau khi khi nghe anh Tuấn giải thích đáng ra mình phải vui lên chứ, vui nhiều, vui bùng nổ. Nhưng thực tế, mình chỉ loại bỏ stress được thôi, mình cũng vui nhưng rất ít. Các bạn có biết vì sao ko ? đó là cảm xúc bất ngờ của mình trước sự quan tâm của các bạn trên diễn đàn cũng như A.Tuấn và mọi người, cảm xúc đó đã lấn áp tất cả, suy nghĩ về mọi người ngập tràn trong đầu óc mình. Mỗi thành viên quan tâm một kiểu, có lẽ đôi khi không phù hợp với hoàn cảnh của bạn nhưng thực tế về cơ bản vẫn là sự quan tâm. Tình cảm của mọi người đã làm cho mình ngập tràn suy nghĩ về cuộc sống này, mình nhìn thấy một bình minh mới, một cuộc sống mới. Các bạn có biết vì sao lại mãnh liệt như vậy hay ko ? Như mình nói ở phần tâm sự trước, mình là một người kinh doanh, buôn bán, mà trên thương trường thì như trên chiến trường. Tình người hiện hữu ít lắm, hở một tí là "đâm" nhâu, Hở một tí là "giết" nhâu. "Đâm và giết" một cách hợp pháp. Sư khắc nhiệt đó là làm nên mình một suy nghĩ là hiếm người tốt, ít người đáng để mình quan tâm. Nhưng không, Tất cả các anh chị, các bạn ở diễn đàn đã thây đổi cách nhìn của mình. Cuộc sống vẫn đẹp lắm, vẫn còn những người biết quan tâm tới bản thân ta dù chưa từng một lần gặp mặt, một cái bắt tay,....... một ly beer !

Trước kia tự cá nhân bản thân mình cũng chưa biết làm gì để cống hiến cho xã hôi. Làm cho xà hội tốt lên, suốt ngày chỉ biết chê ông này, trách ông kia làm ko tốt, quản lý lỏng lẻo, ăn chặn ...... Túm lại là quan tâm tới các vấn đề vĩ mô hơn là vi mô. Nhưng bây giờ, tự bản thân mình cũng thấy được là phải bắt đầu từ nhưng việc thiết thực nhất. Cộng đồng, diễn đàn mình thấy vẫn còn thiếu nhiều nguồn lực từ nhân lực, tài chính .... Vì vậy bản thân thực sụ cũng muốn làm gì đó, nói trước thì bước không qua. Để mình tự rèn luyện rồi sẽ giúp đỡ phần nào cho các bạn khác trên điễn đàn, cộng đồng và xã hội

MỘT LẦN NỮA MÌNH CẢM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI

P/S : A Tuấn ơi, trường hợp như của em trước giờ có nhiều ko ?

20. Có 13 người đã cảm ơn phudutu cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (29-12-2014),cuocsong11111991 (19-10-2013),Hon5thang (21-10-2013),luxubu (19-10-2013),Michael luong (27-04-2015),Nguyen Ha (19-10-2013),pain (05-03-2015),Prayquink (19-10-2013),songchungvoi_HIV (19-10-2013),Tia hy vọng (29-01-2015),trungan1987 (19-10-2013),Tuanmecsedec (19-10-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi phudutu Xem bài viết

MỘT LẦN NỮA MÌNH CẢM ƠN TẤT CẢ MỌI NGƯỜI

P/S : A Tuấn ơi, trường hợp như của em trước giờ có nhiều ko ?
    Đầu tiên Sếp Founder là người sáng lập trang diendanhiv.vn,mấy ngày qua có theo dõi chủ đề của bạn và đọc được thông tin bạn đã có kể âm tính.Nên đã nhờ Tuanmecsedec chuyển lời chúc mừng và chúc gia đình của bạn nhiều sức khỏe.

Tuanmecsedec thay mặt ban quản trị diendanhiv.vn xin chúc bạn sức khỏe và sẽ có nhiều cống hiến cho cộng đồng xã hội.

Bạn yên tâm,với trường hợp như bạn có rất nhiều.Bạn không cần lo lắng nữa,hoàn toàn không có HIV.

22. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Hon5thang (21-10-2013),phudutu (19-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Đầu tiên Sếp Founder là người sáng lập trang diendanhiv.vn,mấy ngày qua có theo dõi chủ đề của bạn và đọc được thông tin bạn đã có kể âm tính.Nên đã nhờ Tuanmecsedec chuyển lời chúc mừng và chúc gia đình của bạn nhiều sức khỏe.

Tuanmecsedec thay mặt ban quản trị diendanhiv.vn xin chúc bạn sức khỏe và sẽ có nhiều cống hiến cho cộng đồng xã hội.

Bạn yên tâm,với trường hợp như bạn có rất nhiều.Bạn không cần lo lắng nữa,hoàn toàn không có HIV.
    Em cảm ơn các anh !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trường hợp bạn này vừa được đăng trên báo tuổi trẻ ngày 17.12 với bài ký sự "Chết đi sống lại".
    Và một trường hợp khác cũng của diễn đàn đăng báo tuổi trẻ vào ngày 18.12 với bài ký sự "Cánh cửa mở ra".

Các bạn gõ tên ký sự vào gu gồ +tuoitre đọc lại xem có quen không nhé!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi hivongmongmanh38 Xem bài viết
    Trường hợp bạn này vừa được đăng trên báo tuổi trẻ ngày 17.12 với bài ký sự "Chết đi sống lại".
    Và một trường hợp khác cũng của diễn đàn đăng báo tuổi trẻ vào ngày 18.12 với bài ký sự "Cánh cửa mở ra".

Các bạn gõ tên ký sự vào gu gồ +tuoitre đọc lại xem có quen không nhé!

Chính xác bài báo nói về thành viên phudutu.Tuanmecsedec là người trực tiếp tham vấn cho bạn ấy.

Chủ đề: Chết đi sống lại

http://tuoitre.vn/tin/chinh-tri-xa-h...ai/585705.html

Chủ đề: Cánh cửa mở ra

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    vậy chứng tỏ bằn phương pháp combo tại bệnh viện cũng không hoàn toàn chính xác, em cũng đã từng quan hệ với gái mại dâm mang bao như anh, bây giờ cũng đang hoang mang và chờ tới 8/2 này lên hòa hảo xét nghiệm combo, nghe anh chia sẻ vậy cũng không an tâm lắm, hi vộng chúng ta có kết quả âm tính!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    80
    Trích dẫn Gửi bởi Khongduadoi Xem bài viết
    vậy chứng tỏ bằn phương pháp combo tại bệnh viện cũng không hoàn toàn chính xác, em cũng đã từng quan hệ với gái mại dâm mang bao như anh, bây giờ cũng đang hoang mang và chờ tới 8/2 này lên hòa hảo xét nghiệm combo, nghe anh chia sẻ vậy cũng không an tâm lắm, hi vộng chúng ta có kết quả âm tính!
    trường hợp này xảy ra nhiều bạn à, http://diendanhiv.vn/threads/5694-xi...xinhaygiupminh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    BàI viết này xúc động thật!!!!!!

Thành Viên Mới sadlove's Avatar
    Cảm ơn
    77
    Thật hồi hộp. Cuối cùng mọi chuyện cũng đã tốt đẹp. Chúc mừng bạn.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Thông tin về chủ đề này