Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: nỗi lo hiv về OS kích dục miệng!mong anh chị giải đáp!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

nỗi lo hiv về OS kích dục miệng!mong anh chị giải đáp!

Năm nay em 26t,em đã đọc đi đọc lại bài viết trên xxxxx cả chục lần mà vẫn không hết lo lắng mặc dù đã được trả lời vì trường hợp của em cũng tương tự.Cụ thể là: hôm 2/10, sau cuộc liên hoan với cty,khi men rượu đã ngà ngà.có 1 nhóm rủ em đi tăng 2 matxa thực chất là tẩm quất kích dục (phần vì sĩ diện, phần vì chưa có gđ nên lần đầu muốn biết).Đến đó cô tiếp viên tẩm quất khoảng 10' rồi chuyển sang "thư giãn".nếu bt thì em sẽ xấu hổ và ko dám nhưng ko hiểu sao hôm đó em lại mặc kệ và thích thú. Cô ấy dùng 1 khăn lạnh (vẫn còn trong bao) và tay hành sự, khoảng vài lần dùng lưỡi kích thích DV của em.Sau khoảng 10' thì em xuất tinh (khong xuất trong miệng cô ấy và DV của em ko có biểu hiện xước) và cô ấy dùng khăn lạnh để lau.Sau khi về em đi tắm, nhận thấy DV của em như thể xưng (em nghĩ là do cô ấy dùng khăn giấy lạnh để kích thích).hôm sau thì hết xưng. em rất lo là nếu miệng cô ấy bị chảy máu chân răng thì nguy cơ là rất lớn. Em rất mong các anh chị tư vấn cho em với. sau khoảng 3 tháng em có thể đi xét nghiệm ạ? em có thể đi test combo sau 28 ngày đc không ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi trungxm Xem bài viết
    Năm nay em 26t,em đã đọc đi đọc lại bài viết trên xxxxx cả chục lần mà vẫn không hết lo lắng mặc dù đã được trả lời vì trường hợp của em cũng tương tự.Cụ thể là: hôm 2/10, sau cuộc liên hoan với cty,khi men rượu đã ngà ngà.có 1 nhóm rủ em đi tăng 2 matxa thực chất là tẩm quất kích dục (phần vì sĩ diện, phần vì chưa có gđ nên lần đầu muốn biết).Đến đó cô tiếp viên tẩm quất khoảng 10' rồi chuyển sang "thư giãn".nếu bt thì em sẽ xấu hổ và ko dám nhưng ko hiểu sao hôm đó em lại mặc kệ và thích thú. Cô ấy dùng 1 khăn lạnh (vẫn còn trong bao) và tay hành sự, khoảng vài lần dùng lưỡi kích thích DV của em.Sau khoảng 10' thì em xuất tinh (khong xuất trong miệng cô ấy và DV của em ko có biểu hiện xước) và cô ấy dùng khăn lạnh để lau.Sau khi về em đi tắm, nhận thấy DV của em như thể xưng (em nghĩ là do cô ấy dùng khăn giấy lạnh để kích thích).hôm sau thì hết xưng. em rất lo là nếu miệng cô ấy bị chảy máu chân răng thì nguy cơ là rất lớn. Em rất mong các anh chị tư vấn cho em với. sau khoảng 3 tháng em có thể đi xét nghiệm ạ? em có thể đi test combo sau 28 ngày đc không ạ?
    Những gì bạn kể không có nguy cơ lây nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Theo em biết các bệnh STDs khác vẫn có thể mắc đúng không anh. vậy em nên đi xn toàn bộ sau bao lâu ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Theo em biết các bệnh STDs khác vẫn có thể mắc đúng không anh. vậy em nên đi xn toàn bộ sau bao lâu ạ
    Sau 12 tuần bạn.Bạn có thể Click vào đây xem thêm : Các bệnh lây qua đường tình dục.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    OS an toàn với HIV NHƯNG có nguy cơ mắc SDTs, bạn có thể xn SDTs sau nguy cơ 12 tuần mới rõ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các a c ơi! em có đọc bài này có nói rằng nguy cơ thấp nhưng là nguy cơ thực sự nên em lại thấy lo lo http://songchunghiv.com/forum/showth...light=oral+sex . em có nên làm cái test nhanh sau 28 ngày k ạ. a c cho em thêm lời khuyên nhé
    Lần sửa cuối bởi trungxm, ngày 26-10-2013 lúc 11:59.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Các a c ơi! em có đọc bài này có nói rằng nguy cơ thấp nhưng là nguy cơ thực sự nên em lại thấy lo lo http://songchunghiv.com/forum/showth...light=oral+sex . em có nên làm cái test nhanh sau 28 ngày k ạ. a c cho em thêm lời khuyên nhé
    Bạn luôn hiểu sai vấn đề và không bao giờ chịu phân tích khi đọc lời chia sẻ của mọi người: OS là hành vi không có nguy cơ với HIV cho chính bạn từ miệng cô gái hành nghề OS cho bạn, lý do trong tuyến nước bọt k có HIV.
    OS có nguy cơ với HIV cho chính cô gái hành nghề OS cho bạn chứ không phải có nguy cơ cho chính bạn lý do nếu bạn xuất tinh trong miệng cô gái hành nghề thì cô ta là người nhận lấy nguy cơ HIV hoàn toành từ bạn.
    - Và OS có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục cho cả 2 đó là bạn và chính cô gái hành nghề. Lý do: Trong tuyên nước có virut HPV là virut gây ra bệnh Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B.
    - Và cô gái hành nghề cũng có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục do chính bạn truyền qua và luôn cả HIV nếu bạn bị nhiễm. Như vậy Cô gái hành nghề sẽ nhận lấy 2 nguy cơ khi OS cho khách đó là HIV và bệnh lây qua đường tình dục: Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Giờ thì em đã hiểu."nguy cơ" nhấn mạnh dành cho người nhận.lần đầu em làm việc đó nên bị stress quá.em cảm ơn anh H

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Đúng là một số trang nói rằng tỉ lệ người nhận nhiễm hiv từ hành vi os là 1/20000, người cho là 1/10000. Mà tỉ lệ đó thì chưa có báo cáo nào cho biết nó có chuẩn hay không, chỉ biết là dù người nhận hay người cho đi chăng nữa thì từ khi phát hiện hiv đến giờ chưa có 1 báo cáo nào cho biết có truờg hợp nhiễm hiv vì hành vi os cả!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nguy cơ người nhận thấp hơn người cho ah anh CrisM?

Thành Viên Mới luxubu's Avatar
    Cảm ơn
    40
    Người nhận nguy cơ cao hơn chứ.
    Trường hợp của bạn mình xin nhắc lại là không có nguy cơ qua Os. lý do trong nước bọt có H nhưng rất là ít không đủ lây.. nếu lây chắc cũng cở 1-2 lít nước bọt, nước bọt làm bất hoạt H
    Nhưng qua hành vi Os bạn có nguy cơ với 1 số bệnh như: lậu.. giang mai... mồng gà..v.v.v.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thế này nhé:
    - Khi QHTD âm đạo là nơi nhận và chứa tinh dịch, âm đạo có thể bị những vết xây xát nhỏ khi quan hệ, làm cho HIV dễ dàng xâm nhập.
    - Tổng diện tích niêm mạc âm đạo của nữ lớn hơn nhiều so với nam, do vậy diện tiếp xúc với dịch sinh dục trong QHTD lớn hơn.
    - Tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn dịch âm đạo, làm cho phụ nữ có nguy cơ nhiễm cao hơn so với nam giới.

13. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

toiloiqua (14-12-2013)

Thông tin về chủ đề này