Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 32 của 32

Chủ đề: Sợ có nguy cơ khi cạo mặt và gội đầu

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xin1lanthoi Xem bài viết
    Có cách nào loại nó ra khỏi đầu không anh. Chứ cứ ngồi không em lại nghĩ đủ thứ chuyện nào là sợ chủ tiệm cắt tóc gội đầu nó muốn lây cho mình. Rồi nghi ngờ lung tung đủ thứ.em muốn đi làm cái xét nghiệm sau 6 tuần mà sợ quá em được 16 ngày rồi. Anh chị tư vấn cho em cái động lưc đi ạ.
    Một là qua Nhật Bổn tẩy não, hai là đọc chủ đề này:
    Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Bệnh thần kinh (hoang tưởng)

Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thôi toi em rồi anh sống chung ơi tự dưng sau 2 tuần chỗ trên vành môi em lại xuất hiện mấy cái vết sưng như kiểu bị sâu róm nó làm ý nhìn như mấy cái mụn ghẻ nước ở tay ý anh ơi. Cái đấy có phải biểu hiện không anh em vừa bị xong. Hix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    a sống chung cho em hỏi nếu tế bào máu lympho của mình nằm trong ngưỡng bình thường nghĩa là trước đó 1 vài năm mình khong bi nhiễm h phải không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sao không anh nào vào tư vấn giải thích dùm em vây. Trước e cũng đi cắt tóc gội đầu mà ko suy nghĩ gì mà sao lần này ám ảnh ghê vậy.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    a sống chung cho em hỏi nếu tế bào máu lympho của mình nằm trong ngưỡng bình thường nghĩa là trước đó 1 vài năm mình khong bi nhiễm h phải không anh
    Tế bài máu dưới ngưỡng hay trên ngưỡng không nói lên người đó nhiễm HIV.

Sao không anh nào vào tư vấn giải thích dùm em vây. Trước e cũng đi cắt tóc gội đầu mà ko suy nghĩ gì mà sao lần này ám ảnh ghê vậy.
    Bạn hãy yên tâm những gì mà Ban quản trị đã tư vấn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Tế bài máu dưới ngưỡng hay trên ngưỡng không nói lên người đó nhiễm HIV.Bạn hãy yên tâm những gì mà Ban quản trị đã tư vấn.
    Của em bình thường anh trường xuân ơi lympho 31% nhưng em muốn hỏi nếu mà bị nhiễm tầm 1 2 năm thì lym có giảm ko anh và nó tự tăng trở lại khi không uống thuốc không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh Tuấn và BQT cho em hỏi 1 câu nữa thôi ạ. là khi máu mình đang chảy ra mà tay người khác có vết máu xượt qua lạicũng không có nguy cơ phải không ạ. vì khi đó máu không phải được đưa trực tiếp vào mạch mà chỉ lướt qua bên ngoài thôi phải không ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    anh Tuấn và BQT cho em hỏi 1 câu nữa thôi ạ. là khi máu mình đang chảy ra mà tay người khác có vết máu xượt qua lạicũng không có nguy cơ phải không ạ. vì khi đó máu không phải được đưa trực tiếp vào mạch mà chỉ lướt qua bên ngoài thôi phải không ạ.
    Như vậy không có nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em xin nói nguy cơ của em như sau em đi cắt tóc gội đầu. Khi cắt thì nam cắt còn đến lúc cạo và gội lại là nữ. Em có thấy cô ấy bẻ dao lam ra làm đôi và thay em lưỡi dao nhưng em sợ trong lúc cạo cô ấy làm bóc lớp da trên chỗ có mụn của em làm chảy máu liti. Vì lúc đấy e có hai cái mụn em nặn được 4 5 tiếng rồi nhưng nó hơi sưng lên 1 tí. Sau đó gội đầu e thấy mấy chỗ đó rất rát. Liệu khi mất lớp ra đó mà máu có chảy ra liti thì tay cô ấy có vết thương hở chảy máu có lây đuợc khi mát xa mặt không các anh chị. H đây e gội đầu thì có vài cái mụn trên đầu khi đó cô ấy gãi đầu cho em trong lúc gội liệu có nguy cơ khi đầu bị chảy máu liti không anh. Vì hôm sau mụn đầu chưa xuống và em có gãi và thấy những giọt máu liti bằng hạt bụi dính trên kẽ móng tay. Trường hợp này có nguy cơ không các anh chị ơi? Hiện em đang rất stresst em đã đọc hết các bài trên diễn đàn của mình nhưng vẫn streesst

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Đôi điều về diễn đàn mới của bên***.VN.

Hiện nay có một số diễn đàn tư vấn về vấn đề H nhưng hình như họ rất coi trọng tiền chứ cái tâm thì chưa thấy như bên diễn đàn này. Mình chú ý khi đọc bài của 1 bạn mà nói về vấn đề hớt tóc cạo mặt gội đầu. Những vấn đề đó bạn ấy đã trình bày rất kĩ mình không nói thêm Và mình đã qua mấy diễn đàn bên đó đọc và đúng thật cái gì họ tư vấn cũng có nguy cơ hết. Giống kiểu cạo mặt mà vó vết trầy trên da và bảo nếu dam lam đó mà chưa được thay mà có dính máu là có nguy cơ mà chả cần hỏi xem tình tiết như nào tư vấn vậy thì ai chả biết cần gì tư vấn rồi hở tí là kêu gọi tư vấn chuyên sâu. Tuy biết là có mệt nhọc thật nhưng mình làm cái này hãy vì tâm một chút.Còn nữa trên diễn đàn đó có một số bài như 6 tháng âm mà hơn 1 năm dương theo mình biết truờng hợp đó rất hiếm mà ở đây lại hai người cùng lúc mới ác hình như ny của nhau. Rồi bài 5 tháng âm và sáu tháng dương theo mình biết thì tỉ lệ là 1/10000 bên đấy cũng có .Rồi bài os mà bạn gì vừa nói cũng có mà toàn là những trường hợp cụ thể nói chung là bên đó cái gì cũng có.Mà những nguoi như thế thường chỉ người bệnh nặng hay đang điều trị cái gì ý.Nói chung toàn những trường hợp hiếm mà đọc vài trang đầu là có hết.những truờng hợp đó họ không kiểm tra xem nguồn gốc như nào khiến các thành viên trên diễn đàn rất Hoàng manga xoắn quẩy. Còn vấn đề nữa là hôm nọ mình vừa đăng kí bên 1 diễn đàn ***vn đăng kí miễn phí nhưng hôm nay đã chuyển thành có phí tin nhắn để được mã code tao nick. Nick mình vữa lập cách đây 2 hôm giờ đã bị mất do lỗi sever gì đó. Hôm nay định đăng kí lại cái thì thấy phần soạn tin dk gì gì đó. Thật sự là có nhất thiết phải vây không. Mình bị cái nguy cơ hớt tóc cạo mặt dù đươc tư vấn là không có nguy cơ nhưng để loại bỏ cái stress thì cách duy nhất chắc là chờ xét nghiệm thôi.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Hiện nay có một số diễn đàn tư vấn về vấn đề H nhưng hình như họ rất coi trọng tiền chứ cái tâm thì chưa thấy như bên diễn đàn này. Mình chú ý khi đọc bài của 1 bạn mà nói về vấn đề hớt tóc cạo mặt gội đầu. Những vấn đề đó bạn ấy đã trình bày rất kĩ mình không nói thêm Và mình đã qua mấy diễn đàn bên đó đọc và đúng thật cái gì họ tư vấn cũng có nguy cơ hết. Giống kiểu cạo mặt mà vó vết trầy trên da và bảo nếu dam lam đó mà chưa được thay mà có dính máu là có nguy cơ mà chả cần hỏi xem tình tiết như nào tư vấn vậy thì ai chả biết cần gì tư vấn rồi hở tí là kêu gọi tư vấn chuyên sâu. Tuy biết là có mệt nhọc thật nhưng mình làm cái này hãy vì tâm một chút.Còn nữa trên diễn đàn đó có một số bài như 6 tháng âm mà hơn 1 năm dương theo mình biết truờng hợp đó rất hiếm mà ở đây lại hai người cùng lúc mới ác hình như ny của nhau. Rồi bài 5 tháng âm và sáu tháng dương theo mình biết thì tỉ lệ là 1/10000 bên đấy cũng có .Rồi bài os mà bạn gì vừa nói cũng có mà toàn là những trường hợp cụ thể nói chung là bên đó cái gì cũng có.Mà những nguoi như thế thường chỉ người bệnh nặng hay đang điều trị cái gì ý.Nói chung toàn những trường hợp hiếm mà đọc vài trang đầu là có hết.những truờng hợp đó họ không kiểm tra xem nguồn gốc như nào khiến các thành viên trên diễn đàn rất Hoàng manga xoắn quẩy. Còn vấn đề nữa là hôm nọ mình vừa đăng kí bên 1 diễn đàn ***vn đăng kí miễn phí nhưng hôm nay đã chuyển thành có phí tin nhắn để được mã code tao nick. Nick mình vữa lập cách đây 2 hôm giờ đã bị mất do lỗi sever gì đó. Hôm nay định đăng kí lại cái thì thấy phần soạn tin dk gì gì đó. Thật sự là có nhất thiết phải vây không. Mình bị cái nguy cơ hớt tóc cạo mặt dù đươc tư vấn là không có nguy cơ nhưng để loại bỏ cái stress thì cách duy nhất chắc là chờ xét nghiệm thôi.
    Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.
    sory anh truờng xuân em muốn tạo chủ đề mới để các thành viên trong diễn đàn cùng thảo luận nhưng em lại post nhầm trong đây

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này