Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 30 của 30

Chủ đề: 79 ngày test nhanh

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Gửi bởi 123lolang

Chào các anh chị trên diễn đàn hiv, lời đầu tiên xin chúc sức khoẻ mọi người, em có một vài thắc mắc muốn các anh chị giải đáp giúp ạ, em có qhtd không an toàn, em đã test nhanh các tuần 4,5,6,7 và đến tuần thứ 10 combo, đầu tuần 11, 12 (79 ngày) test nhanh, tất cả đều âm tính, nhưng người em vẫn mõi mệt, và em đi soi lưỡi thì bị nấm candida, em rất lo lắng, không biết em đã an toàn chưa ạ, và em bị nấm candida miệng là do đâu, mong anh chị giải đáp giúp em . Thanks all
    KQ này bạn an toàn 10000000000000000000000000000000000000000%. Vui lòng xem tài liệu:
    Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Trích dẫn Gửi bởi 123lolang Xem bài viết
    Chao các anh chị trong diễn đàn, như vậy là đúng 84 ngày test elisa âm tính nên em cũng đã yên tâm phần nào,nhưng cơ thể vẫn chưa hồi phục hoàn toàn có thể do em stress trong thơi gian dài, nhưng em vẫn có 1 vài câu hỏi mong các anh chị trả lời giúp, em có đọc rất nhiều bài của nhiều diễn đàn, em vẫn thấy có khá nhiều trường hợp 3 tháng âm tính nhưng 6 tháng dương tính, mà theo diễn đàn thì trường hợp đó rất hiếm xảy ra, nhưng sao ở vietnam mình trường hợp đó lại nhiều như vậy ạ, và em 84 ngày chắc chắn an toàn chưa ạ, cảm ơn anh chị nhiều trong thời gian vừa qua

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    KQ này bạn an toàn 10000000000000000000000000000000000000000%. Vui lòng xem tài liệu:Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV
    Trươc tiên em xin cam ơn anh songchung, anh là 1 thành viên khá năng nỗ và nhiệt,rất cảm ơn những người như anh, cái mà em thắc mắc là trường hợp 3 tháng âm mà 6 tháng dương ở vietnam mình khá nhiều,mong anh tư vấn giúp em đỡ hoang mang ạ, thanks anh

Cảm ơn
    2,578
    Trươc tiên em xin cam ơn anh songchung, anh là 1 thành viên khá năng nỗ và nhiệt,rất cảm ơn những người như anh, cái mà em thắc mắc là trường hợp 3 tháng âm mà 6 tháng dương ở vietnam mình khá nhiều,mong anh tư vấn giúp em đỡ hoang mang ạ, thanks anh
    Bạn đọc tài liệu songchung gởi cho bạn xem có chỗ nào nói XN 3 tháng 6 tháng ko??
    Lo sợ hoang mang vì quan hệ không lành mạnh với gái mại dâm

Thưa Bác sĩ em tuyệt vọng lắm rồi. Một lần say rượu cách đây 2 tháng em có quan hệ với gái mại dâm không sử dụng bao cao su giờ em có hiện tượng lưỡi có đốm trắng người nổi mụn đỏ lạ em bị sốt hơn 10 ngày có phải em bị hiv không ạ? nếu em bị thực sự em không muốn sống nữa. Em cũng nhờ Bác sĩ tư vấn cho em cách xét nghiệm và chi phí xét nghiệm. Em hơn 2 tháng sau khi quan hệ đã xét nghiệm được chưa nếu em xét nghiệm dương tính em phải làm thế nào. Cũng nhân đây cho em gửi lời nhắn nhủ các bạn đừng vì một phút sai lầm mà ân hận cả đời. Ngày tết em có sử dụng rượu và thuốc lá rất nhiều hầu như trước tết ngày nào em cũng uống. Em xin kể lại toàn bộ mong Bác sĩ tư vấn giúp em. Vào ngày 2/1/2015 em có quan hệ với gái mại dâm không sử dụng bcs do hôm đấy say rượu vài hôm sau em mới biết thông tin quan hệ không lành mạnh có thể bị hiv. Em sợ lắm hoang mang cả ngày em chỉ nghĩ đến hiv trong 2 tháng qua em có hiện tượng sốt rồi tiêu chảy em bị sốt đâu đầu hơn 10 ngày tiêu chảy và chướng bụng 2 ngày thì hết sau đó em về quê người em bắt đầu nổi mụn đỏ lạ và lưỡi suất hiện đốm trắng em có ăn táo và hút thuốc uống rượu rất nhiều. Hôm qua em lỡ bị đứt tay máu văng đầy bạn em sợ quá giờ đến bắt tay em cũng không dám bắt sợ lây bệnh nếu em bị nhiễm mong Bác sĩ tư vấn cho em càng sớm càng tốt giờ em hoang mang và tuyệt vọng lắm rồi nếu em dương tính em không thiết sống nữa em mà âm tính thì đây là bài học để đời của em mong các bạn ai đọc được hãy tự nhủ bản thân đừng sai lầm để ân hận cả đời em cảm ơn Bác sĩ mong Bác sĩ tư vấn giúp em giờ em hoang mang và tuyệt vọng lắm trong 2 tháng qua em có thể bị strees nặng hay cáu kỉnh người nổi mụn đỏ lạ em thường suyên sử dụng rượu bia và hút thuốc và thủ dâm nhiều Bác sĩ ạ

Cảm ơn - 21/02

ThS. Nguyễn Kiên Cường-Y học Dự phòng-Viện Y học dự phòng Quân đội

Lo sợ hoang mang vì quan hệ không lành mạnh với gái mại dâm

Chào em!

Các triệu chứng em có không khẳng định em nhiễm HIV. Những triệu chứng có thể có do stress tâm lý dẫn tới ảnh hưởng đến hệ miễn dịch làm cho hệ miễn dịch bị suy giảm là điều kiện thuận lợi để cho nhiễm khuẩn hoặc nấm. Hiện tại em đang trong tình trạng stress, em cần bình tĩnh, không nên lo lắng và có những suy nghĩ tiêu cực không nên uống nhiều rượu vì có hại cho sức khỏe.

Em nên đi xét nghiệm HIV để giải tỏa tâm lý căng thẳng, em có thể thực hiện test nhanh HIV với chi phí khoảng 50.000 - 100.000 đồng (tùy từng nơi). Kết quả xét nghiệm HIV test nhanh dương tính cũng không khẳng định được em nhiễm HIV, mà chỉ khẳng định HIV dương tính nếu xét nghiệm dương tính với bộ 3 xét nghiệm với 3 loại sinh phẩm khác nhau cho cùng một mẫu máu. Ba xét nghiệm phải cùng cho kết quả dương tính mới có thể khẳng định chẩn đoán chính xác. Nếu kết quả xét nghiệm test nhanh HIV âm tính ở thời gian này, có thể nói rằng gần như chắc chắn em không nhiễm HIV,
    em cần làm lại xét nghiệm 1 lần nữa để khẳng định chắc chắn sau 12 tuần kể từ khi có hành vi nguy cơ (2/1/2015).

Chúc em mạnh khỏe!
    http://diendan.songkhoe.vn/bac-si-tu...75-124637.html

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Chao các anh chị trong diễn đàn, như vậy là đúng 84 ngày test elisa âm tính nên em cũng đã yên tâm phần nào,nhưng cơ thể vẫn chưa hồi phục hoàn toàn có thể do em stress trong thơi gian dài, nhưng em vẫn có 1 vài câu hỏi mong các anh chị trả lời giúp, em có đọc rất nhiều bài của nhiều diễn đàn, em vẫn thấy có khá nhiều trường hợp 3 tháng âm tính nhưng 6 tháng dương tính, mà theo diễn đàn thì trường hợp đó rất hiếm xảy ra, nhưng sao ở vietnam mình trường hợp đó lại nhiều như vậy ạ, và em 84 ngày chắc chắn an toàn chưa ạ, cảm ơn anh chị nhiều trong thời gian vừa qua
    Trường hợp 3 tháng âm, 6 tháng dương là bạn nghe đồn hay đọc được ở đâu? Vui lòng kèm link để các anh/chị xem và tư vấn cho nhé.
    Thật ra, chuyện 3 tháng âm, 6 tháng dương này, tôi đã đọc được bài viết rồi, và đọc rất kĩ nên tôi phân tích cho bạn và các thành viên khác chỉ mới nghe nói mà ko tìm hiểu kĩ như sau: sau khi xét nghiệm âm tính, lại có thêm NGUY CƠ MỚI ( quan hệ ko dùng bao cao su), vì vậy khi xét nghiệm lại thì bị DƯƠNG TÍNH cũng ko có gì lạ.
    Vui lòng đọc và hiểu, đừng đọc nửa chừng rồi lại thắc mắc.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Xin1lantaisinh Xem bài viết
    Trường hợp 3 tháng âm, 6 tháng dương là bạn nghe đồn hay đọc được ở đâu? Vui lòng kèm link để các anh/chị xem và tư vấn cho nhé.
    Thật ra, chuyện 3 tháng âm, 6 tháng dương này, tôi đã đọc được bài viết rồi, và đọc rất kĩ nên tôi phân tích cho bạn và các thành viên khác chỉ mới nghe nói mà ko tìm hiểu kĩ như sau: sau khi xét nghiệm âm tính, lại có thêm NGUY CƠ MỚI ( quan hệ ko dùng bao cao su), vì vậy khi xét nghiệm lại thì bị DƯƠNG TÍNH cũng ko có gì lạ.
    Vui lòng đọc và hiểu, đừng đọc nửa chừng rồi lại thắc mắc.
    Nếu bạn nào đưa link nhãm vào diễn đàn BQT khóa ngay nick trong 30 ngày, Ở đây BQT tư vấn theo tài liệu của WHO và Bộ YT VN, chứ ko có tư vấn bừa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Nếu bạn nào đưa link nhãm vào diễn đàn BQT khóa ngay nick trong 30 ngày, Ở đây BQT tư vấn theo tài liệu của WHO và Bộ YT VN, chứ ko có tư vấn bừa
    Em ko hề nói bừa, em nói theo sự hiểu biết của em, và em đã tìm hiểu rất kĩ mới dám viết. Anh đọc bài viết của em và cũng biết em phân tích để mọi người yên tâm thôi mà.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Xin1lantaisinh Xem bài viết
    Em ko hề nói bừa, em nói theo sự hiểu biết của em, và em đã tìm hiểu rất kĩ mới dám viết. Anh đọc bài viết của em và cũng biết em phân tích để mọi người yên tâm thôi mà.
    Uhm, ý songchung ko nói bạn, songchung ghi rất rõ, bạn đọc lại sẽ hiểu, Và bạn nên nhớ khi BQT tư vấn cho TV luôn đưa tài liệu đính kèm, chứ ko hề nói xuông

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Uhm, ý songchung ko nói bạn, songchung ghi rất rõ, bạn đọc lại sẽ hiểu, Và bạn nên nhớ khi BQT tư vấn cho TV luôn đưa tài liệu đính kèm, chứ ko hề nói xuông
    Anh songchung có thể qua BQT xóa, nhấn vào trường hợp dương tính, có khá nhiều trường hợp như em nói, có cái thì giải thích được, có cái cũng không giải thích đươc, anh đọc và tư vấn để mọi người bớt hoang mang, thanks anh
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 21-01-2016 lúc 18:00.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 79 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

Như vậy,sau 84 ngày bạn âm tính là an toàn tuyệt cứ Mèo rồi.Thông tin bạn đọc nói 3 tháng âm tính rồi 6 tháng dương tính là những thông tin tào lao.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Cảm ơn
    2,578
    Anh songchung có thể qua BQT xóa, nhấn vào trường hợp dương tính, có khá nhiều trường hợp như em nói, có cái thì giải thích được, có cái cũng không giải thích đươc, anh đọc và tư vấn để mọi người bớt hoang mang, thanks anh
    Vậy bạn qua đó nhờ họ tư vấn, tiển khách. Chủ đề này BQT đã giải quyết xong BQT khóa vĩnh viễn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này