Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Cả hai vợ chồng đều đang điều trị arv thì lúc quan hệ ko cần sử dụng bcs có sao ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15

Cả hai vợ chồng đều đang điều trị arv thì lúc quan hệ ko cần sử dụng bcs có sao ko

Mình và vợ đều nhiễm h và cùng điều trị arv nhưng vợ chồng mình ko thích dùng bcs chỉ dùng thuốc tránh thai thôi vậy thì có sao ko mọi người ai biết xin chỉ giáo dùm mình để vc mình quan hệ được thoải mái ko lo sợ bội nhiễm mình xin cám ơn
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Mình và vợ đều nhiễm h và cùng điều trị arv nhưng vợ chồng mình ko thích dùng bcs chỉ dùng thuốc tránh thai thôi vậy thì có sao ko mọi người ai biết xin chỉ giáo dùm mình để vc mình quan hệ được thoải mái ko lo sợ bội nhiễm mình xin cám ơn
    Ai nói bạn như thế vậy??? Cho dù cả hai cùng là NCH, nhưng mỗi người có 1 chủng HIV riêng biệt, nếu bạn ko an toàn cho bạn tình có H từ cả 2 cùng bội nhiễm dẫn đến HIV biến tướng lúc đó bạn sẽ kháng thuốc ARV sơm mà cả vợ bạn cũng ko ngoại lệ, còn 1 điều nữa nếu bạn là NCH khi uống ARV hình như bạn ko có học tập huấn tuân thủ về ARV và cách phòng ngừa hco bạn tình, nên bạn mới có suy nghĩ như thế

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Dạ cám ơn anh ở opc của e cứ lên lãnh thuốc về uống chứ có được tập huấn gì đâu vậy sau này vc em muốn có con thì phải làm sao hả anh chứ cứ dùng bcs mãi như vậy thì làm sao có con được

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Dạ cám ơn anh ở opc của e cứ lên lãnh thuốc về uống chứ có được tập huấn gì đâu vậy sau này vc em muốn có con thì phải làm sao hả anh chứ cứ dùng bcs mãi như vậy thì làm sao có con được
    Việc 2 người cùng dấu muốn có con, cả hai phải có thời gian điều trị ARV ít nhất 2 đến 3 năm và có các XN tải lượng HIV dưới ngưỡng. XN này bạn làm tại Pastuer giá khoảng 1tr, KQ có sau 10 đên 15 ngày
    Bạn xem tài liệu này:
    Vấn đề sinh sản ở những cặp vợ chồng nhiễm HIV

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Keoarv (19-01-2016)

Thông tin về chủ đề này