Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: 25 ngày sao hành vi nguy cơ xét nghiệm combo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

25 ngày sao hành vi nguy cơ xét nghiệm combo

Xin chào anh chị trong diễn đàn. Anh chị cho em hổi sao hành vi nguy cơ lay nhiễm hiv 25 ngày em co đi làm xn hiv combo ở hòa hảo két quả at như vạy em có thể iên tâm mình không nhiễm h không anh chị tư vấn giúp em với.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi huuhiv Xem bài viết
    Xin chào anh chị trong diễn đàn. Anh chị cho em hổi sao hành vi nguy cơ lay nhiễm hiv 25 ngày em co đi làm xn hiv combo ở hòa hảo két quả at như vạy em có thể iên tâm mình không nhiễm h không anh chị tư vấn giúp em với.

HIV Ag/Ab Combo: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2. .

Kiểm tra kháng thể HIV1, 2 và kháng nguyên p24 (kết hợp kiểm tra HIV DUO hoặc HIV

Phương pháp xét nghiệm này hiện có một số cơ sở ở Việt Nam được sử dụng sau 28 ngày kể từ khi có nguy cơ. Phương pháp này rất tốt và có thể phát hiện phần lớn những người đã nhiễm HIV trong khoảng từ 14-21 ngày. Phương pháp xét nghiệm này là thế hệ thứ 4.

Phương pháp xét nghiệm HIV DUO dựa trên nguyên tắc: khi HIV xâm nhập vào trong cơ thể nó sẽ bắt đầu quá trình tự nhân bản nhanh chóng và các sản phẩm phụ của quá trình này là một loại protein-các kháng nguyên HIV p24- được tạo ra với số lượng rất lớn, trong khoảng 10 ngày từ khi có nguy cơ hay trước, trong thời gian kháng thể kháng HIV đang được hình thành. Các kháng nguyên p24 sau đó sẽ duy trì ở mức rất cao trong một vài tháng đầu tiên sau khi bị nhiễm HIV và suy giảm cùng với sự sụt giảm tải lượng vi rút nhưng sẽ không bao giờ biến mất.

Vì vậy, với việc kháng nguyên p24 được hình thành trước khi kháng thể hình thành sẽ cho phép thu hẹp khoảng thời gian giữa 2 thời điểm đã nhiễm bệnh và thời điểm có thể phát hiện được (thời gian cửa sổ). Đa số người mới bị nhiễm HIV sẽ hình thành kháng thể kháng HIV 1 hoặc 2 trong vòng 28 ngày. Với sự kết hợp, tìm kiếm cả hai kháng nguyên p24 và kháng thể HIV 1 và cũng có HIV 1 và 2 sẽ cho phép phát hiện sớm HIV nhiều hơn so với việc tìm kiếm kháng thể HIV đơn lẻ.

Chủ đề: xét nghiệm combo sau 26 ngày! Em đã có thể an tâm chưa?

Chủ đề: Xét nghiệm combo 26 ngày âm tính tại 21 Trung Liệt

Chủ đề: Xét nghiệm hiv combo 26 ngày âm tính

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm 26 ngày âm tính hiv combo

Chủ đề: combo 26 ngày âm tính.rồi xét nghiệm determine 6 tuần âm tính

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn XN HIV Combo sau nguy cơ 25 ngày âm tính là tín hiệu bạn an toàn rất cao. Bạn XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo nhé.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    25 ngày = 4 tuần AT = Combo cho 1 hàng vi nguy cơ rách BCS ko xác định thời gian là 1 KQ an toàn rất cao, chưa ai AT sau 4 tuần mà 12 tuần DT.
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: QHTD k an toàn XN HIV xét nghiệm 4 tuần hiv combo âm tính

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Chủ đề: 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tại Singapore

Chủ đề: XN Combo AT sau 24 ngày an toàn chưa BQT

Chủ đề: Xét nghiệm hiv combi.ag/ab(eclia) ơ đà nẵng 29 ngày âm tính

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm sau 4 tuần với phương pháp murex HIV Ag/Ab. !

Chủ đề: xét nghiệm Combo PT tại Medlatec sau 30 ngày ( 4 tuần 2 ngày ) âm tính

Chủ đề: XN AT sau 4 tuần cho hành vi QHTD ko an toàn

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Chủ đề: Xét nghiệm combo Ag/ab sau 4 tuần và 5 tuần
    Chủ đề: XN Combo AT sau 26 ngày rách BCS ko xác định thời gian

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

25 ngày sao nguy cơ xet nghiệm hiv combo

Xin chào anh chị trong diễn đàn. Anh chi tư vấn giúp em với hôm trước khi nhậu say e có qhtd với gmd mà bcs bị rách sao đó 25 ngày em có đến medic hòa hảo xét nghiệm hiv phương pháp combo két quả là neg s/co=0.220 ( s/co <1 ) như vạy là at phải không anh chị nhưng em còn lo lắng quá không biết kết quả như vạy em có thể iên tâm chưa ạ e cảm ơn anh chị nhiều.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Xin chào anh chị trong diễn đàn. Anh chi tư vấn giúp em với hôm trước khi nhậu say e có qhtd với gmd mà bcs bị rách sao đó 25 ngày em có đến medic hòa hảo xét nghiệm hiv phương pháp combo két quả là neg s/co=0.220 ( s/co <1 ) như vạy là at phải không anh chị nhưng em còn lo lắng quá không biết kết quả như vạy em có thể iên tâm chưa ạ e cảm ơn anh chị nhiều.
    Câu này bạn đã hỏi và được trả lời rồi, vui lòng đọc lại.

Thông tin về chủ đề này