Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cần tư vấn lao phổi, anh chị giúp em với

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

Cần tư vấn lao phổi, anh chị giúp em với

Hi anh chị,

Đã lâu mới quay lại diễn đàn, em có một số câu hỏi cần được anh chị tư vấn

1. Xb HIV combo sau 6 tuần âm tính, khả quan ko? E tính làm xn chốt sau 4 tháng.
    2. Xn viêm gan B, viêm gan C âm tính sau 6 tuần. E tính chốt luôn.
    3. Hôm nay có kết quả cấy đờm ở bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, HCM. Kết quả: cấy AFB dương tính nhưng Niacin âm tính. X-quang phổi ko có tổn thương. Bác sĩ bảo làm xn định danh nó. Tên của nó là Nontuberculous mycobacteria (loại AFB khác vi khuẩn lao). Bác sĩ nói ko phải lao nhưng trên mạng ai cũng nói là một dạng giống lao. Có phải bác sĩ trấn an tinh thần em ko ạ? Em lo quá

Thời gian qua em lo sợ Sùi Mào Gà nên bị đau dạ dày, bị trĩ, trầm cảm luôn. Nguy cơ của em 4 tháng rồi. Lần này mà bị lao nữa em biết sống sao đây. Anh chị ơi
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Sonle Xem bài viết
    Hi anh chị,

Đã lâu mới quay lại diễn đàn, em có một số câu hỏi cần được anh chị tư vấn

1. Xb HIV combo sau 6 tuần âm tính, khả quan ko? E tính làm xn chốt sau 4 tháng.
    2. Xn viêm gan B, viêm gan C âm tính sau 6 tuần. E tính chốt luôn.
    3. Hôm nay có kết quả cấy đờm ở bệnh viện Phạm Ngọc Thạch, HCM. Kết quả: cấy AFB dương tính nhưng Niacin âm tính. X-quang phổi ko có tổn thương. Bác sĩ bảo làm xn định danh nó. Tên của nó là Nontuberculous mycobacteria (loại AFB khác vi khuẩn lao). Bác sĩ nói ko phải lao nhưng trên mạng ai cũng nói là một dạng giống lao. Có phải bác sĩ trấn an tinh thần em ko ạ? Em lo quá

Thời gian qua em lo sợ Sùi Mào Gà nên bị đau dạ dày, bị trĩ, trầm cảm luôn. Nguy cơ của em 4 tháng rồi. Lần này mà bị lao nữa em biết sống sao đây. Anh chị ơi
    Bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần XN nữa.

Chủ đề: QHTD với GMD có dùng BCS và kích dục bằng miệng

Còn về vấn đề bạn đi khám lao, bạn đã được trực tiếp BS trả lời không phải rồi thì bạn nên yên tâm, thông tin trên mạng chỉ để tham khảo thôi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Chắc em chốt xn HIV, Viêm gan B, C nữa cho chắc a ơi.

Còn trường hợp lao của em, bác sĩ lấy mẫu đi định dạng xem nó thuộc loại nào. Em đang lo lắm anh ơi. Em khóc hết nước mắt. Hối hận quá

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Còn trường hợp lao của em, bác sĩ lấy mẫu đi định dạng xem nó thuộc loại nào. Em đang lo lắm anh ơi. Em khóc hết nước mắt. Hối hận quá
    Là con người sao tránh được hết bệnh tật, bệnh đến với ai người đó phải chịu thôi. Bạn không có HIV là mừng rồi, còn về lao nếu bị thì chữa khỏi được đâu có gì phải lo lắng quá.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Bạn đã được tư vấn rất nhiều rồi,nên quay lại các chủ đề trước đây mà đọc.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Thông tin về chủ đề này