Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: anh chị giúp em 27 , 42

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

anh chị giúp em 27 , 42

anh chị dịch dùm em dòng chữ này ạ : hiv murex 1/2 ag/ab : neg ( 27 ngày )
    text nhanh sd : neg (42 ngày )
    em nhận được 2 kết quả này mà k hiểu họ làm pp gì cả .
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Murex là pp combo, có kết quả sau 27 ngày thì yên tâm ko nhiễm là rất cao.
    test nhanh là pp test sau 6 tuần kể từ nguy cơ cuối.
    chốt lại là khả quan, khuyến cáo sau 12 tuần chốt lại 1 lần nữa cho chắc ăn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    có ai lật kèo chưa a . em nhận đc 2 tờ giấy này mà vui mừng lắm a ạ .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Trước giờ chưa có ai lật kèo đâu. Kết quả sau 12 tuần sẽ âm tính tiếp nếu ko có nguy cơ mới.

5. Những thành viên đã cảm ơn Xin1lantaisinh cho bài viết này:

rammus (03-02-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    cho tiền em cũng k dám tạo nguy cơ nữa a ạ . em được sống thêm 1 lần để làm lại cuộc đời rồi hả a . em đều đc xem kết quả 1 vạch luôn đó ạ. qua tết chốt đảm bảo âm nữa hả a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Đợi đủ 12 tuần = 84 ngày rồi chốt luôn để khỏi lo sợ vớ vẩn nữa.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi rammus Xem bài viết
    anh chị dịch dùm em dòng chữ này ạ : hiv murex 1/2 ag/ab : neg ( 27 ngày )
    text nhanh sd : neg (42 ngày )

em nhận được 2 kết quả này mà k hiểu họ làm pp gì cả .
    HIV 1/2 Ag/Ab murex combi neg = Negative = Ko phản ứng = Âm Tính. Sd Neg là Serodia 1/2 Ab neg = negative = Ko phản ứng = Âm tính.
    1.Serodia® HIV ½ Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ lên bởi các kháng nguyên HIV tinh khiết (protein tái tổ hợp gp 160, và p25 một peptide tổng hợp giống epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O và một peptide giống epitope của protein vỏ HIV-2).

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng HIV-1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi: các kháng nguyên HIV gắn peroxidase (các peptides gp41 và gp36 tương tự epitope của các glycoprotein vỏ HIV-1 và HIV-2, một peptide tổng hợp tương tự epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O) (chất cộng hợp 2) được cho vào sẽ lần lượt gắn vào các kháng thể IgG, IgM, IgA đã bị bắt giữ trong các giếng. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.

3.Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2. .
    27 ngày = 4 tuần AT = Combo cho 1 hàng vi nguy cơ TD ko an toàn là 1 KQ an toàn rất cao, chưa ai AT sau 4 tuần mà 12 tuần DT.

Chủ đề:
    Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: QHTD k an toàn XN HIV xét nghiệm 4 tuần hiv combo âm tính

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Chủ đề: 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tại Singapore

Chủ đề: XN Combo AT sau 24 ngày an toàn chưa BQT

Chủ đề: Xét nghiệm hiv combi.ag/ab(eclia) ơ đà nẵng 29 ngày âm tính

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm sau 4 tuần với phương pháp murex HIV Ag/Ab. !

Chủ đề: xét nghiệm Combo PT tại Medlatec sau 30 ngày ( 4 tuần 2 ngày ) âm tính

Chủ đề: XN AT sau 4 tuần cho hành vi QHTD ko an toàn

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Chủ đề: Xét nghiệm combo Ag/ab sau 4 tuần và 5 tuần
    Chủ đề: XN Combo AT sau 26 ngày rách BCS ko xác định thời gian
    42 ngày = 6 tuần AT xem tài liệu:
    Chủ đề: 4 tuần tét nhanh âm có tin tưởng được không ạ

Chủ đề: XN = Elisa HIV 1/2 tuần thứ 6

Chủ đề: XN AT sau 6 tuần = Eliza và PCR bao nhiêu %

Chủ đề: Xét nghiệm sau 6 tuần nguy cơ ở opc

Chủ đề: Xn hiv 6 tuần bằng determine at

Chủ đề: mong anh chị tư vấn giúp !!! OS XN AT sau 6 tuần an toàn chưa??

Chủ đề: 6 Tuần có thể xét nghiệm chưa, kq chính xác cao không

Chủ đề: sau hơn 6 tuần ( 46 ngày ) , em đi làm xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo , được kết quả âm

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 6 tuần ở Cần Thơ

Thông tin về chủ đề này