Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Chia sẻ thông tin với Quân Anh về HIV

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Chia sẻ thông tin với Quân Anh về HIV

Chia sẻ thông tin với Quân Anh về HIV

Học cấp 3, tôi có tình cảm với một người con gái nhưng không dám thổ lộ. Tôi biết cô ấy cũng có tình cảm với tôi. Hết lớp 12, theo lời giới thiệu của chú, cô ấy lên Hà Nội làm và quen với một người con trai.(Quân Anh, Vĩnh Phúc).

Người ấy làm cùng cơ quan chú cô ấy. Một năm sau cô ấy và người con trai đó kết hôn. Tôi rất buồn. Nhìn cô ấy bước lên xe hoa, tôi đã khóc.

Tôi được biết cô ấy có một cuộc sống khá hạnh phúc sau khi cưới. Từ đó, tôi không có tin gì hơn về cô ấy nữa.

Hai năm sau, tình cờ chúng tôi gặp lại. Cô ấy gầy, xanh xao rất nhiều và tôi được biết chồng cô ấy đã qua đời.

Chúng tôi đến với nhau, tôi thường qua đêm nhà cô ấy. Một lần tôi bắt gặp tờ giấy xét nghiệm trong ngăn bàn và được biết cô ấy đã nhiễm HIV. Tôi hoang mang, choáng váng vô cùng, không dám gặp cô ấy nữa. Tôi biết mình nên đi xét nghiệm nhưng lại lo sợ quá. Nếu nhiễm HIV, tôi không biết sẽ đối diện với chính mình như thế nào? Tôi sao có thể tha thứ cho cô ấy vì cô ấy đã không nói cho tôi biết mà vẫn đến với tôi?

Trả lời :

HIV bây giờ chỉ là căn bệnh mãn tính như các căn bệnh khác, HIV không phải là chấm hết. (Tuanmecsedec, trai_vi_tha@yahoo.com)

>> Chủ đề: Liệu tôi có nhiễm HIV?

Có những bạn sống chung với HIV, họ vẫn sống vui tươi, vẫn có gia đình, sự nghiệp. Cho đến nay tôi biết có nhiều bạn sống chung với HIV 10 năm ,15 năm và nhiều hơn thế nữa. Vì sao? Vì đã có thuốc điều trị HIV (ARV). Dù thuốc này không tiêu diệt hoàn toàn HIV, nhưng nó làm ức chế virút, không cho virút phát triển.

Điều quan trọng là bạn đi xét nghiệm. Nếu bạn không đi xét nghiệm, bạn sẽ sống với ám ảnh suốt đời. Bạn không đi xét nghiệm, không biết tình trạng bệnh của mình, không thể điều trị được. Xét nghiệm, biết tình trạng bệnh, bạn sẽ biết gìn giữ sức khỏe, không để bệnh phát triển đến giai đoạn AIDS. Tôi có vài chia sẻ như vậy, chúc bạn can đảm. Bạn muốn trao đổi thêm, hãy vào diễn đàn hiv.

http://dantri.com.vn/chuyen-cua-toi/...hiv-406856.htm
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    anh tuấn cũng trả lời trên báo à,em cũng thấy anh trên diễn đàn heroin-aids.com/niemtin.

Thông tin về chủ đề này