Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: Nguy cơ từ nhà vệ sinh công cộng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Nguy cơ từ nhà vệ sinh công cộng

Hôm qua em có đi nvs công cộng, khi vào em có dùng giấy vs của em cài vào cái cửa vì chổ đó ko có chổ để giấy và cái chốt cửa đó lỏng ko gạt lên khoá được buộc lòng em phải cài giấy vs vào chốt cửa đó,khi đi wc xong em có dùng giấy vs đó, mà em thấy chốt cửa bẩn lắm xài giấy dính bẩn đó có nguy cơ lây bệnh ko các anh,và em bị nứt kẻ hậu môn, đi ngoài bị chảy máu, hôm qua em đi ngoài có chảy máu nữa mà dùng giấy kẹp vào cửa đó em sợ người đi wc trước tay bẩn cầm vào chốt cài mà em lại cài giấy vệ sinh của em vào chốt đó,em sợ chốt dính bẩn hay dính dịch cơ thể hay máu gì ko ạ. Tại em đi ngoài xài giấy dính bẩn ở cửa nên em lo quá,lúc ra em ko để ý cửa có dính máu ko nữa,chỉ thấy dơ thôi ạ.
    ads

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Trích dẫn Gửi bởi amanhcucdo Xem bài viết
    Hôm qua em có đi nvs công cộng, khi vào em có dùng giấy vs của em cài vào cái cửa vì chổ đó ko có chổ để giấy và cái chốt cửa đó lỏng ko gạt lên khoá được buộc lòng em phải cài giấy vs vào chốt cửa đó,khi đi wc xong em có dùng giấy vs đó, mà em thấy chốt cửa bẩn lắm xài giấy dính bẩn đó có nguy cơ lây bệnh ko các anh,và em bị nứt kẻ hậu môn, đi ngoài bị chảy máu, hôm qua em đi ngoài có chảy máu nữa mà dùng giấy kẹp vào cửa đó em sợ người đi wc trước tay bẩn cầm vào chốt cài mà em lại cài giấy vệ sinh của em vào chốt đó,em sợ chốt dính bẩn hay dính dịch cơ thể hay máu gì ko ạ. Tại em đi ngoài xài giấy dính bẩn ở cửa nên em lo quá,lúc ra em ko để ý cửa có dính máu ko nữa,chỉ thấy dơ thôi ạ.
    Không lây hay nhiễm bất cứ bệnh gì đâu , yên tâm đi bạn

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    HIV hoàn toàn không lây nhiễm dùng chung nhà vệ sinh trong mọi tình huống.HIV hoàn toàn không lây nhiễm ăn uống chung mọi tình huống.

HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .

HIV không lây qua các vật trung gian như:

1. Mặc chung quần áo.
    2. Dùng chung khăn tắm, khăn giấy.
    3. Chăn Grap giường.
    4. Dùng chung nhà vệ sinh, bồn xí, bể bơi, bồn tắm.
    5. Ăn chung, uống chung: Ly, chén, bát, đũa thìa.
    6. Muỗi và côn trùng cắn.
    7. Hôn sâu, bắt tay, cả sử dụng chung bằng chải, dao cạo, lược, đồ cạo lưỡi.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời.

Chủ đề: Nguy cơ từ nhà vệ sinh
    Chủ đề: Dùng chung nhà vệ sinh sợ HIV
    Chủ đề: em muốn nguy cơ hiv dung chung nhà vệ sinh
    Chủ đề: HIV và STDs có lây qua dùng nhà vệ sinh ko??

Chủ đề: dùng chung ngồi trên bồn cầu nơi công cộng nguy cơ hiv?
    Chủ đề: lo sợ vì tiếp xúc máu trong nhà vệ sinh
    Chủ đề: Dùng chung nhà vệ sinh công cộng sợ nhiễm HIV
    Chủ đề: Nguy cơ từ nhà vệ sinh
    Chủ đề: em muốn nguy cơ hiv dung chung nhà vệ sinh
    Chủ đề: HIV và STDs có lây qua dùng nhà vệ sinh ko??

Chủ đề: dùng chung ngồi trên bồn cầu nơi công cộng nguy cơ hiv?
    Chủ đề: a chị ơi tư vấn giúp e cái .Sợ nguy cơ nhiễm HIV dùng chung nhà vệ sinh nơi công cộng
    Chủ đề: đi chung bồn cầu có máu của người bị hiv.

Chủ đề: sợ nguy cơ từ vệ sinh công cộng.

Chủ đề: a chị ơi tư vấn giúp e cái .Sợ nguy cơ nhiễm HIV dùng chung nhà vệ sinh nơi công cộng

Chủ đề: Cho em hỏi: Sử dụng toilet công cộng trong BV sợ nhiễm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em sợ là em đi ngoài bị chảy máu rồi xài giấy vệ sinh bẩn đấy rồi vi khuẩn có đường vào trong cơ thể ạ( vì giấy đó em kẹp vào cái gạt khoá, mà gạt khoá ko còn cứng để giữ cửa nữa, nó lỏng nên phải chim cái gì vào mới khoá cửa đc,giấy vệ sinh của em em chim vào đó nên sợ giấy dính bẩn rồi dùng giấy lau hậu môn đang chảy máu nên em sợ các anh ạ) thế em an toàn 100% ko ạ... Có truờng hợp nào hy hưữ như em ko ạ.huhu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Có khi nào gạt khoá có dính dịch hay máu gì rồi dính vào giấy em đi vs ko ạ. Hic

Cảm ơn
    2,578
    Em sợ là em đi ngoài bị chảy máu rồi xài giấy vệ sinh bẩn đấy rồi vi khuẩn có đường vào trong cơ thể ạ( vì giấy đó em kẹp vào cái gạt khoá, mà gạt khoá ko còn cứng để giữ cửa nữa, nó lỏng nên phải chim cái gì vào mới khoá cửa đc,giấy vệ sinh của em em chim vào đó nên sợ giấy dính bẩn rồi dùng giấy lau hậu môn đang chảy máu nên em sợ các anh ạ) thế em an toàn 100% ko ạ... Có truờng hợp nào hy hưữ như em ko ạ.huhu
    Tìm hiểu chủ đề tương tự:
    Chủ đề: HIV có lây nhiễm qua giấy vệ sinh không?

Chủ đề: Sợ lây HIV từ giấy vệ sinh công cộng

Chủ đề: Sợ nguy cơ từ giấy vệ sinh lau dương vật

Chủ đề: lo sợ nhiễm HIV từ việc sử dụng giấy vệ sinh

Chủ đề: Giúp em chuyện giấy vệ sinh dính máu HIV

Chủ đề: em đi tiêu,lấy giấy có máu chùi hậu môn,e co nguy co k

Chủ đề: chăg may tay chạm vào giấy vê sinh có máu

Chủ đề: Nguy cơ từ giấy vệ sinh ở bệnh viện
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng tay và sợ nguy cơ từ khăn lau

Chủ đề: Kích dục bằng tay dùng chung khăn lau sợ HIV.

Chủ đề: Đi mát xa sợ nguy cơ từ khăn lau dương vật

Chủ đề: Kích dục bằng tay,sợ lây nhiễm từ khăn ướt lau

Chủ đề: Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm từ khăn lau

Chủ đề: Tay xướt kích thích âm đạo và sợ nguy cơ từ khăn lau dương vật

Chủ đề: Dùng khăn trong nhà nghĩ lau BPSD sợ nhiễm HIV

Chủ đề: Kích dục bằng tay,sợ nguy cơ từ khăn giấy lau dính dịch

Chủ đề: Sợ lây HIV qua mát khi dùng khăn giấy có dính máu.

Chủ đề: Cầm vào khăn ướt có dính máu

Chủ đề: sợ lây nhiễm từ khăn dính máu chạm vết thương

Chủ đề: Hiv có lây qua khăn giấy không?

Chủ đề: Khăn lau tay dính máu, rồi lau liền dương vật có bị HIV không các anh chị?

Chủ đề: Tắm chăn Grap giường dính máu
    Chủ đề: vết máu co trên giấy vệ sinh !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn diễn đàn rất nhiều ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau cả ngày đọc bài viết tương tự trường hợp của em,và các lời chia sẽ tư vấn của các anh chị tư vấn cho các bài viết, em thấy trường hợp của các thành viên khác khác trường hợp của em ạ... Vì em (bị nứt kẻ hậu môn có chảy máu ạ), lúc em dùng giấy vệ sinh hậu môn thì thấy có máu do bệnh nứt kẻ và em thấy hậu môn rất rát...
    -Em sợ lúc em cài giấy vệ sinh của em vào chốt cửa (rất bẩn) để chặn cửa không bị mở toan ra, thì giấy vệ sinh của em đã dính bẩn khi cài vào chốt ( chưa kể một ngày có rất nhiều người ra vào ở nhà vệ sinh đó tay họ dính gì em củng ko biết được,vì nhà vệ sinh bẩn em nghỉ họ rất thiếu ý thức, em cứ lo là tay chốt gài đó dính dịch dính máu ạ) rồi khi em lau giấy đó vào hậu môn đang chảy máu thì em sợ tiếp xúc máu hay dịch đó vào hậu môn ạ... Em rất hoang mang ạ.
    -Thú thật với anh chị trong diễn đàn là do vấn đề này hơi tế nhị nên em đưa ra tình huống trên khác tình huống thật của em ở chổ: em nói em dùng giấy vệ sinh để chặn chốt cửa và vệ sinh hậu môn thực ra em dùng cái khẩu trang y tế của em để chặn chốt cửa và để vệ sinh hậu môn chứ ko phải dùng giấy vệ sinh như em nói trên ạ). Các anh giúp em với... Nếu như ko dùng khẩu trang y tế cài lên chốt chặn cửa rồi lấy khẩu trang đó vệ sinh khi hậu môn đang chảy máu thì em đã không sợ hãi như vầy ạ,vì nhà vệ sinh vòi vệ sinh bị hư,củng ko có giấy vệ sinh, do em buồn đi ngoài quá nên đành dùng cách lấy cái khẩu trang để vệ sinh ạ. Mong anh chị đừng la em... Huhu
    Lần sửa cuối bởi amanhcucdo, ngày 22-03-2016 lúc 23:15.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Sau cả ngày đọc bài viết tương tự trường hợp của em,và các lời chia sẽ tư vấn của các anh chị tư vấn cho các bài viết, em thấy trường hợp của các thành viên khác khác trường hợp của em ạ... Vì em (bị nứt kẻ hậu môn có chảy máu ạ), lúc em dùng giấy vệ sinh hậu môn thì thấy có máu do bệnh nứt kẻ và em thấy hậu môn rất rát...
    -Em sợ lúc em cài giấy vệ sinh của em vào chốt cửa (rất bẩn) để chặn cửa không bị mở toan ra, thì giấy vệ sinh của em đã dính bẩn khi cài vào chốt ( chưa kể một ngày có rất nhiều người ra vào ở nhà vệ sinh đó tay họ dính gì em củng ko biết được,vì nhà vệ sinh bẩn em nghỉ họ rất thiếu ý thức, em cứ lo là tay chốt gài đó dính dịch dính máu ạ) rồi khi em lau giấy đó vào hậu môn đang chảy máu thì em sợ tiếp xúc máu hay dịch đó vào hậu môn ạ... Em rất hoang mang ạ.
    -Thú thật với anh chị em trong diễn đàn là vì vấn đề này hơi tế nhị nên em đưa ra tình huống trên khác tình huống thật của em ở chổ: em nói em dùng giấy vệ sinh để chặn chốt cửa và vệ sinh hậu môn thực ra em dùng cái khẩu trang y tế của em để chặn chốt cửa và để vệ sinh hậu môn chứ ko phải dùng giấy vệ sinh như em nói trên) ạ. Các anh giúp em với... Nếu như ko dùng khẩu trang y tế cài lên chốt chặn cửa rồi lấy khẩu trang đó vệ sinh khi hậu môn đang chảy máu thì em đã không sợ hãi như vầy ạ.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.
    Anh Tuấn ơi, em sợ ai đi vệ sinh xong củng trong trường hợp ko có vòi rửa hậu môn,không có giấy vệ sinh như em rồi tay họ dính bẩn( có thể lẫn dịch cơ thể hay máu) thì em có thể bị bệnh lây nhiễm gì không. Em sợ em cài cái khẩu trang lên cái chốt cửa( chốt thì ra vào ai củng cầm vô nên em sợ) dính các cái em nói vào cái khẩu trang rồi em dùng khẩu trang đó chùi hậu môn đang chảy máu do bệnh (nứt kẻ) thì có sao không anh, tư vấn hộ em cái cuối cho em an tâm ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn ơi, em sợ ai đi vệ sinh xong củng trong trường hợp ko có vòi rửa hậu môn,không có giấy vệ sinh như em rồi tay họ dính bẩn( có thể lẫn dịch cơ thể hay máu) thì em có thể bị bệnh lây nhiễm gì không. Em sợ em cài cái khẩu trang lên cái chốt cửa( chốt thì ra vào ai củng cầm vô nên em sợ) dính các cái em nói vào cái khẩu trang rồi em dùng khẩu trang đó chùi hậu môn đang chảy máu do bệnh (nứt kẻ) thì có sao không anh, tư vấn hộ em cái cuối cho em an tâm ạ.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm nha bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cám ơn anh Tuấn nhiều ạ , làm phiền anh Tuấn 1 chút ạ,anh Tuấn có thể send cho em ít link nói rõ về những con đường lây nhiễm và cách phòng ngừa không ạ. Em xin chân thành cảm ơn anh trước ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ em cám ơn anh Tuấn nhiều ạ , làm phiền anh Tuấn 1 chút ạ,anh Tuấn có thể send cho em ít link nói rõ về những con đường lây nhiễm và cách phòng ngừa không ạ. Em xin chân thành cảm ơn anh trước ạ.
    bạn chỉ cần hiểu các vấn đề chính đó là HIV lây qua 3 con đường duy nhất : QHTD ko an toàn, truyền máu, lây từ mẹ sang con. Còn những thứ kia a Tuấn đã giải thích hết rồi mà bạn ko chịu đọc. Đơn giản bạn thử nghĩ xem nếu HIV mà dễ lây như dùng chung nvs, bắt tay, ăn uống, mặc quần áo chung thì thế giới tuyệt chủng từ lâu rồi bạn ạ. Còn bạn bảo kẽ hậu môn bạn bị nứt, chảy máu, sợ virus xâm nhập vào thì bạn nên hiểu rằng virus HIV là một loại virus yếu ko tồn tại được lâu ở môi trường bên ngoài và nó phải sống kí sinh dịch tiết cơ thể hoặc máu. khi virus ra khỏi những môi trường nuôi dưỡng nó thì nó sẽ bị suy yếu rất nhanh. Muốn bị lây nhiễm HIV còn phải hội tủ 3 yếu tố đó là nồng độ HIV có trong dịch tiết, thời gian tiếp xúc, diện tích tiếp xúc. Bạn thử suy nghĩ logic một tý xem... thì bạn sẽ hiểu những gì mình nói. Chúc bạn hết lo lắng !

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS

Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn đọc chủ đề này là đủ trang bị kiến thức cho bạn.Vì các đường lây nhiễm HIV và không lây nhiễm HIV nằm gọn trong đây ;

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Cảm ơn
    2,578
    -Thú thật với anh chị trong diễn đàn là do vấn đề này hơi tế nhị nên em đưa ra tình huống trên khác tình huống thật của em ở chổ: em nói em dùng giấy vệ sinh để chặn chốt cửa và vệ sinh hậu môn thực ra em dùng cái khẩu trang y tế của em để chặn chốt cửa và để vệ sinh hậu môn chứ ko phải dùng giấy vệ sinh như em nói trên ạ). Các anh giúp em với... Nếu như ko dùng khẩu trang y tế cài lên chốt chặn cửa rồi lấy khẩu trang đó vệ sinh khi hậu môn đang chảy máu thì em đã không sợ hãi như vầy ạ,vì nhà vệ sinh vòi vệ sinh bị hư,củng ko có giấy vệ sinh, do em buồn đi ngoài quá nên đành dùng cách lấy cái khẩu trang để vệ sinh ạ. Mong anh chị đừng la em... Huhu
    HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, tế bào muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Giấy ko phải môi trường sống cho các tế bào tồn tại và HIV ký sinh, nếu HIV ko có môi trường sống HIV chết khô như cá khô xạc

Thông tin về chủ đề này